Visa sang UK!!!!!!!!

cái đấy chắc là test của trường bác HA ạ, :-ss, rắc rối nhưng mà lại đơn giản. Em Diệu ANh ko cần quá lo lắng đâu :)

Sao test rắc rối lại đơn giản được hả chú? Kiểu test mẹo kiểm tra logic và kiến thức cơ bản à? Ko hiểu lắm :D
sắp 5k :D

Cái này gọi là tranh thủ quảng cáo :)) :))
@HA: cái test đấy tớ thấy dễ chứ ko có khó mà dễ :)) :)) với cả làm vớ vẩn cũng chẳng sao đằng nào cũng được nhận rồi. Đóng deposit roài, nó ko cho đi thế nào được :D

Ặc! Cứ tưởng thứ 7 mới thi, từ từ hãy tính. Ai dè bọn BC nó báo là thứ 6 này Speaking Test roài. Ác thía chứ lị! Thôi, bít đâu nhờ các bác an ủi iem lại vượt qua. Hix! Cố lên chiaki
Thía đầu tháng 8 này em đi thì bao giờ xin visa là vừa nhẩy? Chắc ngày mai là có thư offer chính thức roài (He, phải nói cái giề cho nó hợp với topic kẻo bị các bác đuổi cổ, chết em)

làm test của trường thường là dễ chứ nhỉ? Bọn bạn em bảo là nếu "chả may" điểm kém thì nó lại nhét cho 1 khóa tiếng >_<
quay lại chuyện visa 1 tí
có phải là $ đủ 6 tháng thì ko cần nguồn gốc còn $ < 6 tháng thì phải cm nguồn gốc ko ạ>
em vẫn chưa phone lên ĐSQ hỏi được
hix, mấy hnay ôm lăn ốm lóc, nằm ngủ toàn mơ trục trặc visa--> sợ wa' :((

zoi,xin visa đi UK dễ nhất,anh nói thật, khó khoản tài chính lằng nhằng.
Công đoạn :
Chứng minh tài chính : 01 sổ tiết kiệm (trc cần >06 tháng) có tổng tiền ~= tổng số tiền mình sẽ tiêu bên UK : (Học + ăn ở)x số năm học. trc đây thường là khó khoản này vì mấy ai gửi tiền to làm gì,hì,hiện nó bỏ đi,nhưng cũng nên >03 tháng.
Chứng minh thu nhập của gia đinh : ~1800-2000$/tháng : từ khoản này sẽ thấy là tại sao có khoản gửi tiết kiệm trên. Vì ko thể thu nhập 100$ mà gửi tiết kiệm đến 50k$ chẳng hạnn(ko tính trg hợp lô đề,cứơp giật :D), Chứng minh cái này thì có nhiều cách vì ở VN chứng minh ảo tốt *_+
Sau đó là chỉ việc đợi thư mời học có đk,đi lên khám sức khỏe (mấy ai trượt cái này trừ khi mắc bệnh truyền nhiễm :D) . sau đó khoang 04 ngày là có thể cầm thư + sức khỏe lên phỏng vấn. sáng fv, chiều có két quả, sáng hôm sau bay đc luôn.hì.
ok?
nói chung công đoạn chứng mình tài chính cần chuẩn bị kỹ vì nếu fail, 03 tháng sau làm lại hồ sơ nhé :) , còn đâu từ lúc có thư mời đến lúc cầm visa, lâu thì 02 tuần, nhanh thì 01 tuần là té.hì.

ừ có thể xin khám truớc để tiết kiệm thời gian, ở đâu ý nhỉ em quên rồi có ai nhớ ko ạ, nhưng ko phải của chỗ đsq.Nhưng thuờng là pv xong nó sẽ bảo" mày cầm giấy này đi khám sức khỏe đi" ---> nghĩa là đuợc rồi đấy ;) :-> hehehe
ơ thế tức là bây giờ nó đổi cho dễ hơn hả anh HUy?
em đang định hỏi xem có anh chị nào xin bên này , gia hạn 3 năm sau xem thế nào...thấy mọi người bảo chỉ cần 10k cho 3 năm...cho vào tk của mình tầm 3 tháng...em ko biết thế nào cả,vì sổ tk từ năm truớc chắc là bố thủ tiêu rồi :D

về sau ext visa thì tiện hơn, hiện nó chỉ cấp đi học là 1 năm 1 thôi.
Khám sức khỏe cũng ở 31Hai bà trưng, dsq thì ở tầng 4 cơ mà :)
thôi,đi làm cày tiền để có tiền làm visa đã :) còn 1 tháng nữa có thể là vù rồi,thế mà vẫn phải lon ton đi làm,buồn nhỉ

Chứng minh thu nhập của gia đinh : ~1800-2000$/tháng : từ khoản này sẽ thấy là tại sao có khoản gửi tiết kiệm trên. Vì ko thể thu nhập 100$ mà gửi tiết kiệm đến 50k$ chẳng hạnn(ko tính trg hợp lô đề,cứơp giật ), Chứng minh cái này thì có nhiều cách vì ở VN chứng minh ảo tốt *_+
chứng minh nguồn chỉ cần thế này thôi hả anh?
nếu nhà em cho thuê nhà, có giấy tờ nhà và hợp đồng nhưng hóa đơn thuế... chẹp... anh bít đấy, HN chả có mấy nhà nộp đủ thuế... thì sao hả anh?
hôm trước em hỏi chị Giang Prudential chị í bảo sáng pv mà duyệt thì chiều có visa luốn >_<

Cũng ko đến nỗi nhanh như thế đâu Trân ag, nhưng mà nói chung cũng nhanh --> mọi việc sẽ qua thật êm ả :D

rite, sáng pv,chiều cầm visa,đêm bay đc luôn :D nhưng việc gì phải gấp thế,hì.
đúng,chứng minh thì cần thu nhập khoảng 25-30m 1 tháng. Nếu cho thuê nhà thì có HĐ + biên lai thuế, thế là ok (mà nhà chú cho thuê khiếp nhỉ,cho a mượn để cm tài chính nhé :D )
Nói chung bố mẹ mà có đi làm, sure là có thể khống thu nhập lên ~20M 1 tháng, cho thuê nhà khoảng 10-15m là ngon rồi,sợ gì.

ko nhanh thế đâu ><...nhất là thời điểm này, lại mỗi năm càng đông nữa...đi pv cũng dễ phải chờ 1, 2 tiếng so với giờ hẹn là thuờng...em thì sau khoảng 2 tuần vài ngày là nó thông báo có visa :x...hic...còn khám thì chỗ tầng 1 là của đsq, nhưng khám truớc để tk thời gian thì còn một chỗ nữa...tên nghe rất ngộ, mà em quên mất rồi :p..

The co a`? Hoi tao di pv den mot cai' duoc vao goi luon, dung h hen nhu j :p.

em bị mẹ chị Hà khủng bố quá chị Yến ạ :((
hix, bác í dọa cho sợ xanh cả mặt
túm lại là khoản tài chính ko có j` đáng lo ạ?

tài chính đáng lo hay ko do em làm thủ tục thế nào thôi. Tại hiện xin visa UK lằng nhằng nhất khoản này,chứ xin visa thì cực nhanh.
hì, @ Yến : pv sáng,chiều cầm visa là chuyện sure mà :) bạn anh đợt rồi book vé 28/4, 25/4 đi pv sáng, chiều nó có -> mới đi mua đồ :D

em bị mẹ chị Hà khủng bố quá chị Yến ạ
Chị Hà nào thế em ??? Gì mà kinh thế, mọi thứ rất đơn giản và nhẹ nhàng
Phỏng vấn cứ tự nhiên là được, mình đủ cơ sở thì còn lo gì nữa :p

.. mọi người hồi trước xin visa Uk có phải phỏng vấn không ?? .. hehe . em hồi lớp 7 đi 1 lần rồi , nên vừa rồi đi xin visa nó chả bắt phỏng vấn gì cả .. xuống khám sức khỏe cái rồi nó nhét cho cái visa luôn :)) ..:D ... còn hồi lớp 7 em đi xin visa .. ngồi chả hiểu bà ấy nói giề , mình nói tiếng Việt , có chị chị ý dịch .. thế mà cũng được visa luôn :)) ... còn mấy vụ tài chính em tưởng bố mẹ lo thôi chứ .. :| .. các ban các em cũng phải lo à ... :|

đúng là em Thủy sướng thật, cái gì cũng được lo cho hết :-ss, chẳng phải lo nghĩ gì, thảo nào trông vẫn rất xinh tươi --> trong khi các anh các chị lo lắng sxin visa mà gầy đi nhiều :-"

Xin Visa là 1 chuyện, nhưng các em cứ cancel di động nhiều như em Bùi Mạnh Hưng thì đừng có mơ nó gia hạn Visa. Dính đến pháp luật là chít đấy, chị ko nói đùa đâu :D, đến lúc nhận giấy ra court thì mới biết sợ :D

cancel di động nhiều như em Bùi Mạnh Hưng thì đừng có mơ nó gia hạn Visa
vậy hả chị, thế có nghĩa là em hết hi vọng rồi, cancel contract của voda 450 Bảng --> nó gửi giấy mời ra hầu tòa rồi nè ---> tạm biệt mọi người nhé
hehehe, vẫn ok chị Hiền à, nhà em nhiều người thi xong cancel rồi, thằng nào cũng có giấy ra mời tòa, chắc là xử các vụ cùng một ngày mất --> dính đến pháp luật thì em còng nhiều chuyện lắm --> tùy thôi chị H ạ, ko phải cái gi cũng đáng sợ đâu, cái chính là ở mình ;) ---> hơi ambigious nhưng mà là sự thật

Back
Bên trên