Visa sang UK!!!!!!!!

Em ơi, học làm gì mad nhiều thế, cứ chơi đi em à, kẻo lúc sang đây lai tiếc mình không ở nhà chơi đấy. Anh đang chờ đợi từng ngày để đến ngày về đây em ơi, mặc dù đang thi nhưng vẫn chẳng care bằng ngày về :D . Còn em đừng quá lo lắng về việc xin visa, nó dễ hơn em nghĩ đấy, hơn nữa cũng đừng sang quá sớm chỉ tổ đi tù sớm hơn thôi. :p
Còn nếu có mang đồ thì nên mang nhiều đồ khô và gia vị vào em a, bên này không có gia vị mà có tìm được cũng đủ mệt và xa.
Còn việc chọn môn thì em nên dự tính chọn nhiều nhiều môn một chút, chọn ít quá đến khi sang bên này rồi mới chọn môn khác thì cũng hơi mệt đấy. :)

hi`h`i.......em kể khổ kể xở để mọi người thuơng đấy chứ.............:D..........thực ra đàn thì xưa nay vẫn học, nấu ăn thì xưa nay vẫn vậy............còn sách thì em cũng thấy bạn Nga bảo là mỗi truờng một khác có đúng ko hả anh..............em cũng ko biết nữa, đọc qua thôi mà..........:D.........còn sách marketing thì em thích đọc thì mới nuốt nổi.............chứ em có bao giờ sờ vào sách nào ko phải truyện tranh và sách giáo khoa đâu...:D
hi`hi, tháng 9 em mới sang cơ mà.........:x..........em sẽ cố vác sang thật nhiều gia vị, theo mọi người dặn......:p
anh ơi, chọn nhiều chọn ít là sao cơ......tức là chọn nhiều nhiều rồi sang bỏ dần là vừa à..............:p........em chọn 4 môn rồi đấy chứ..........

Yen o homestay hay o ngoai, neu o homestay thi khong can mang gia vi do an hay noi com dien gi dau. Mang may thu an vat nhu thit bo kho thoi. Tai nguoi ta nau cho an ma.

Thực tế là vẫn nên mang chẳng may không ăn được thì vẫn còn có thể làm cái gì đó cho mình ăn được chứ. Mà em học ở trường nào đấy.

anh đang ở đâu đấy ạ, :p..em chọn ở Sussex downs, ở sussex anh ạ, cách Brighton 15'........đẹp đẽ, ngoan ngoãn, học giỏi, dễ thuơng ( truờng em ý.....:p......)
em ở homestay chị ạ, em chẳng thích gì cả....nhưng để bố mẹ yên tâm.......hxhx...thế thì em sẽ mang nhiều thịt bò khô vậy......:p
chị ơi, người ta có cho mình ăn uống lặt vặt trong phòng ko......hxhx...thế em có thể yêu cầu có bathroom riêng đuợc ko nhỉ.....hhxx....chị có biết những rules gì của homestay ko kể cho em với....hic...em chẳng thích gì cả....

Anh đang ở Nottingham, cách Brighton 6.5 hours di xe coach. Em ở homestay là ok đấy tốt hơn nhiều so với ở nhà share em a. Việc ăn trong phòng thì thoải mái (mà nó có cấm mình cứ ăn :p, anh nói đùa đấy :) )

thế ạ.....:D.........nó mà cấm thì nửa đêm em chui vào chăn bật đèn pin lên ăn.....:p.........:">.......hi`hi`
anh nói thế em yên tâm hơn một tí rùi....:p.....nhiều đứa dọa em ở homestay chán nhất của chán.....:p.........
anh có cổ vũ hay đá cho nott 1 ko?:p

Ban đầu ở homestay thấy khó chịu 1 chút nhưng thực ra ở nhà người ta học thêm nhiều thứ, tiếng lên nhanh, lại đc đi chơi nhiêu. Yến cố gắng ở hết 2 năm A-level thì tốt. Ở đâu cũng thế thôi, đối xử tốt với ng` ta thì ng` ta tốt lại với mình. trừ phi ở phải nhà quá chuối thôi. Ăn đồ ăn thì hơi doer 1 chút nhưng cố mà chịu. Có nhà khắc khe không cho ăn trong phòng, nhưng như nhà chị ở thì vô tư. Miễn là đừng có ở bẩn quá là đc. Con gái nói chung ở sạch sẽ nên không lo.
Ở nhà riêng của người Anh đẹp nè, lại cuối tuần ng` ta đi chơi thì đi cùng. Chị ở với gia đinhf ng` Anh này thích lắm. Nhưng chỉ tiếc năm sau bố mẹ không cho ở homestay nữa, huhu, hichic......
Nott xuống Brighton xa lắm. Brighton đẹp lắm, có sea front lại yên bình nữa.

Thực tế ở homestay tốt hay dở mình cũng không thể nào đánh giá được vì cho dù là người Anh cũng có năm bảy loại người, nó nhiều khi cũng chẳng khác gì VN mình cả đâu :p nhưng hai năm A em cung nên ở homestay tối thiểu một năm chứ ra ở share sớm chỉ tổ hại thôi. Còn em ở Briton thì ok quá rồi còn gì, vừa thoáng không khí vừa có nhiều điểm để đi chơi :p , còn em sang đây sẽ thấy cái nước Anh này buồn như chấu cắn đấy.
Anh không cổ vũ hay đá cho nott 1 vì ... anh không thích bóng đá :D

Con trai mà không thích bóng đá hả tuấn. Ở Nott làm sao mà buồn hả em, tp VN còn gì?

Chị ơi, cứ có phải con trai nào cũng thích bóng đá đâu chị :D . Còn có ai nói là cứ có nhiều Viêt Nam là sướng đâu ạ. Có ai thích đổi em đổi liền :)

:p.......thật ra thì em cũng ko thích nơi nào nhiều người mình.........[-(.........thế nên mới chọn một truờng heo hút ko có Vn nào........ko biết sao nữa......nhưng công nhận em thấy 1 sự thật là.....:">.....nơi nào nhiều nguời Việt thì người mình ở đó dễ bị ghet lắm.......chưa kể một sự thực là có người việt mình nhiều thuờng ..khá là phức tạp...trong đủ mọi chuyên.........rồi cả chuyện tập trung học hành nữa.......:">...ko biết bao nhiêu báo đã nói về cái chuyện văn minh việt trẻ ở nuớc ngoài rồi......:(.....:">

Chuyện đó lắm lúc làm mình khó xin visa đấy ... người ta thấy sang đó mà tây hóa nhiều wa là người ta ko thích, thế nên chuyện này fai tránh nhiều ...

Anh cũng không nghĩ Briton ít học sinh VN đâu em à. Hơn nữa có sang đây thì cũng nên chơi theo kiểu để biết thôi, cang chơi thân với nhau quá càng thấy mình bị lắm phiền toái. Tóm lại bản thân người Việt đã rất rắc rối bây giờ sang tây lại chẳng giống ai :p , nhưng cũng có nhiều người tốt.
Hè này anh về anh mang thử sách cho em xem thử.

Đúng là có nhiều ng` Vn cũng có khi phức tạp. Nếu không thích có Vn nào thì sang chỗ chị, bảo đảm ở cả năm cũng không có ai nói TV với mình :(

có trường Bosworth gì ý 30 người VN,ặc ặc...thế thì thà học ở VN còn hơn:D.Nói chung là lắm người VN cũng phức tạp,nhưng mà ko có thì cũng buồn lắm
em thấy mọi người bảo là mình chỉ chơi được với VN thôi còn bọn UK lạnh lắm,mà nó chẳng chơi với mình đâu
mà nói chung ở đâu thì chẳng có người tốt người xấu:D
anh Tuấn bảo chọn nhiều môn cụ thể là bao nhiêu ạ:D
em nghĩ 4 là đủ rồi chứ ạ,đến A2 drop 1 môn

To chị HÀ: chị hoc trường nào đấy ạ, nói cho em qua với :p . Năm sau em cũng đang định đổi trường đây chị ơi.
To Nga: Thực tế em nên dinh sãn khoảng 5-6 môn nếu như không thực sự biết chắc khả năng của mình. Còn đã sang học thì nên học 4 môn cho nó an toàn em à.
Ai bảo người Anh lạnh với mình, tất nhiên anh không phủ nhận việc đâu cũng có người tốt người xấu, quan điểm của anh chỉ chơi với người Việt nào thật tốt thôi còn cũng nên chơi nhiều với người Anh nữa, được cả tiếng được cả quan hệ xã hội.

Chị học ở Plymouth, Foundation nè, năm sau không biét ở lại đây hay lại bay đi :)
Người Anh cũng tùy ng`, hợp thì chơi với nhau. Nhưng bạn thân thì khó lắm, chị làm bạn bình thường thôi. Chị có 3 đứa bạn ng` Anh chơi đựợc lắm

em cũng thấy thế , và mấy đứa bạn em đã từng đi cũng bảo thế chị ạ.......nói chung.......người Việt có vẻ vẫn chưa gây đuợc thiện cảm toàn phần........điều đấy cũng dễ hiểu.......
anh Tuấn ơi......anh cho em xem thử sách với nhé....:p
còn em thấy người anh lạnh thì có lạnh...nhưng bọn tây nói chung càng tỏ ra lạnh lùng thì càng là những đứa suy nghĩ nhiều và khá sâu sắc.......còn ( thuờng thuờng ) những đứa vui vẻ hoạt bát ra chào hỏi mình......thuờng cũng chỉ làm bạn bt đuợc thôi.....còn để có bạn thân người anh.....chắc là...:p....phải có ..biến cố gì xảy ra....:p.......để 2 người có cơ hội chia sẻ thông cảm tâm sự......:p....đại loại thế......:D

Trời ơi hóa ra chị ở đấy ạ, em cũng có mấy ông bạn ở đó. :D
To Yến: anh cũng có một bà người Anh (hơn anh 12 tuổi) nhưng thân lắm. Anh thấy khi nói tiếng anh chỉ có mỗi "you" and "me" nên nói chuyện được thoải mái mà tiếng Anh nói ngắn gọn dễ hiểu nên càng dễ bày tỏ tâm trạng của mình. Nhưng cũng cần tìm hiểu kỹ bạn trước khi chơi thân nhé ;)

Back
Bên trên