Visa sang UK!!!!!!!!

nói chung là chơi thân thì ko chỉ ở Anh mà ở đây cũng thế mà:D
anh Tuấn đang học tr­uong nào thế ạ
anh học nh­ung môn gì ạ
em đang chẳng biết chọn môn rì đây,có 3 môn chắc chắn là maths,eco,account rồi còn 1 môn nua chẳng biết chọn rì:D lấy đâu ra được tới 5,6 môn:D
hỏi tới môn nào cũng bị dọa là khó cả,em chẳng thấy môn nào mà mọi nguoi bảo là dễ cả:p

Trời em ơi, chạy sô ở Vn à. Học mấy thứ đó cũng tốt, nhưng tốt hơn là chới thể thao gì đó tốt sang bên này vừa khoẻ lại vừa kết bạn dễ

To Nga: anh đang học tiếng anh và Maths and further maths, computer sience. Thường học sinh việt nam mình vẫn chọn futher maths vì đằng nào cũng phải học toán thì học luôn mà được lấy thành hai điểm nhưng nó cũng không dễ tẹo nào cả đâu :D . Cong môn nào cũng có cái khó riêng của nó nhưng cũng đâu đến nỗi mình chịu thua. Em cứ cố gắng lên. ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
hic......futher ko biết có khó lắm ko nhỉ.........
ko biết là có đuợc chọn bao nhiều môn tùy mình ko nhỉ.....em muốn học thêm acc nữa.........
à thể thao thì nga định học gì........:D...tớ nghe ấy dụ dỗ nên định học modern dance nữa.........học gym nữa.....piano nữa........ôi hay nhỉ.........

Học bơi, chơi cầu lông or tennis, or bóng rổ, bóng chuyền. Cái gì thích thì học

học piano đắt đấy:D
cái đấy tớ cũng biết biết rồi nên chẳng học nữa
sports thì thiếu gì
chắc tớ sẽ học basketball+swimming
activities thì modern dance,pottery

cái gì biết biết rồi cơ?
:p học piano chắc đắt khoản instrum nhỉ........nhưng mà buộc phải continue thôi.......:p.........

Chị Yến continue piano ạ ? Đúng là học thêm nhạc bên đó đắt thật và cũng ko hiểu mình học chung hay thế nào nữa .. . em cũng đang phân vân có nên học tiếp violin ko ...... hum .... mỗi năm ko hiểu thêm bao nhiêu tiền ....
Nếu ko học thì có các activities em thấy cũng đa dạng ...

Nói thế thôi chứ sang bên này chẳng có hứng piano gì đâu. Tại cái đó học không phair trg` nào cũng valid. Mà đi tìm nơi thì cũng mệt.
Hè này về định đi học võ, ai đi học cùng không. Tại lớn quá đi học ngại

chi oi cho em di hoc voi:p

Sắp lại phải xin thêm visa cho 3 năm đại học, các anh chị trước xin thế nào ạ, có thể cho em biết ko, tại kết quả mình có là vào tháng 8 mà visa cũng hết hạn lúc đấy luôn, và apply thế nào ạ?

Hưng định xin thế nào...tớ nghe bên này thì có vẻ dễ hơn nhưng nhiều khả năng là đuợc 1 năm một thôi và mỗi lần thì £500
về nhà thì dễ nhưng nhà tớ lại vuớng cái sổ tk 6 tháng ấy 8-}

Năm ngoái tớ chưa về VN rồi, nên sống chết thế nào thì chắc cũng sẽ về thôi, mong là các cụ ở nhà chuẩn bị đầy đủ rồi

Hiện giờ DSQ nó bỏ qui định 6 tháng tkhoan rồi thì phải. Hôm trc lên hỏi thì nó kêu bỏ rồi, Từ 1.6 hay sao ý,chỉ cần chứng minh tài chính ok là xin đc thôi.
Còn vụ ext visa, cũng chưa rõ,hì, thấy đứa bạn anh về nhà đi ext, cũng ko hỏi nó :) chả rõ mất bao phí nhỉ.
Có ai đang định xin visa đi UK hè nay ko?

có em, nhưng mà em ở bên này nên cũng chẳng biết embassy ở nhà làm ăn thế nào cả :-<.
Thế mấy thông tin đấy đã được khẳng định chưa bác ?

anh Huy ơi có em nè >_<
sợ quá >_<
có bỏ hạn 6 tháng đâu anh, hôm trước em vừa lấy 1 bộ hồ sơ về, vẫn nguyên thế, thậm chí còn thêm là phải cm được nguồn gốc tài chính >_< (tại vì dạo này có nhìu TH con vi vu bên UK còn bố mẹ ở nhà bị tống vào nhà đá vì tham ô --> siết chặt kỉ cương)
từ lúc mình nộp hồ sơ lên ĐSQ đến lúc được gọi pv có nhanh ko ạ?
cả lúc pv xong đến lú trả visa (nếu thoát :D) nữa ạ?
thời gian của em rất gấp, chỉ còn 3-4 tuần nữa thôi mà bi h thủ tục với bên trường còn lung tung quá
chết mất :((

Em trân cứ bình tĩnh nào, anh còn nhớ hồi anh đi, ngày anh biết là anh sẽ đi chỉ cách ngày anh bay có 3 tuần thôi mà, mọi thủ tục xong hết trong thời gian đó :D

Anh thấy xin visa đi Anh chẳng có cái gì cả. Vào đưa cho họ đống hồ sơ, tán phét 2,3 câu rồi biến xuống nhà khám sức khỏe thì phải. Mai còn lên thớt đi xin visa mỹ đây

hiện xin visa chảng có vấn đề gì cả. anh dự kiến 15.7 bay, bây giờ mới làm thư mời hoc,làm thủ tục xin visa mà. Xin visa mất 3 ngày là có thể cầm visa trong tay rồi :)
Còn em lên DSQ hôm nào? T4 tuần trc thì thông tin đã đc confirm, ko cần 6 tháng tài chính, nhưng phải chứng minh đc nguồn gốc thu nhập (~30m/tháng của bố mẹ)
Trân cứ bình tĩnh, anh vẫn hàng ngày đi làm,bù đầu,vẫn thong thả làm visa,có gì đâu mà sợ.mà em học Nga,cùng lớp Quỳnh,Huyền Trang ah :D

hik, em cũng sắp sang UK
ngồi ở nhà mà cứ thấy lo lo, chẳng hỉu có xin đc visa ko nữa :-&

Back
Bên trên