Visa sang UK!!!!!!!!

Xin visa UK có gì đâu :D, vừa xin cách đây hơn 1 tháng :D, bà interviewer dễ thương lắm :D, cười suốt với mình :D, đại khái là cũng hơi căng thẳng lúc đầu, nhưng vì bà ý khá là friendly nên nói chuyện như bạn :D

Thấy có cái topic quái lạ quá :D, tưởng visa UK dễ lắm mà, sao nhiều người lo lắng thế :D. Visa Mĩ mới dog chứ :(, chả biết phải làm gì, 50% may rủi :D. Good lucks every one :D

ơ bẹn Phương xin visa sớm thế >_<
@a Hưng: 11-7 này em nhập học rồi mà bi h mới làm hồ sơ, còn có 4 tuần nữa
Bell là trường tư nó nhanh, chứ trường em là trường công, lâu la lắm :(( em cũng ko hiểu sao có thể làm kịp được mà chị Ginag Pru cứ bảo là được >_< riêng khoản gửi đi gửi lại các giấy tờ đã thấy ... ặc... lại còn nộp lên chờ ĐSQ duyệt hồ sơ chứ >_<
em cũng thấy bảo visa đi UK là dễ xơi nhất
nhưng mà vẫn sợ vì tài chính nhà em chỉ chứng minh được nguồn là lương bố mẹ và cho thuê nhà thôi
@a Huy: mấy em í là lớp 10 Nga hay sao í :D em là 11 Nga :D

@ Trân: anh nghĩ là cũng ko có gì quá khó đâu, thật ra cũng may mắn một chút nữa ( nhanh chậm khác nhau, như thằng bạn anh xin 2 lần mới được, nhưng mà đa số là 1 lần thôi )
So với Mỹ, Anh dễ xin hơn nhiều . Nhưng theo tình hình hiện tại, năm sau đội ngũ HAOer ở bên này hơi bị đông :-ss, có khi đông hơn các trường khác nhiều đấy ;)

Hơ hơ! Em chưa xin xỏ visa chi sất, thấy các bác lo lắng, cũng khiếp khiếp! Ko bít visa đi học có khó hơn visa đi chơi ko. Hồi trước em thấy phỏng vấn+thủ tục cũng chẳng có ji`cả. Các bà chị đừng lo nhé!

Đã bẩu các em rồi. Cứ chuẩn bị kỹ vào, đến lúc vào phỏng vấn thì thất vọng... mất công chuẩn bị

em lo vì thấy bảo bi h siết chặt phần tài chính lắm >_<
sợ mỗi vụ này thôi
có chắc là ko cần 6 tháng ko hả anh Huy?
sao hôm thứ 5 tuần trước lên lấy forrm ko thấy ng` ta thông báo j` nhỉ? Chỉ thấy nói đễn cuyện nguồn t/c thôi >_<

@ Trân : ko tin lên mà hỏi lại, hì, vì thế anh mừng vì nếu cần 6 thágn, chắc t8 anh mới đi đc,bay giờ thì có thể dễ thở hơn :) ah, còn vụ kia nhầm, tính nhầm e học 00-03,hek,nhầm :)
xin visa uk,đúng là ko khó lắm.Nói chung test sức khỏe chả ai trượt, trừ khi bị ... AIDS :D còn đâu fỏng vấn thì đơngiản, giao thoại vài câu muh. Khó khoản xét hồ sơ thôi. nhưng nếu cố gắng, 3 ngày là cầm visa rùi.em mà có thư mời học + đóng deposit rồi, 2 tuần nữa có visa là chậm nhất

Thế anh Huy sắp tới đi đâu thế ạ. liệu có phải là Imperials hay là Cam ko ah :D

Nhà mình cho em hỏi thủ tục để xin visa sang GB với. Hiện em đang ở DE và có visa của EU :(

@ a Huy: vâng để em check lại, nếu ko cần 6 tháng thì tốt wa >_<
25-6 này đại diện của trường em sang VN, nhờ ông í cầm hộ giấy gọi sang luôn :D
mà 11-7 đã nhập học
--> thế nên mới lo ko kịp -_-

Cho em hỏi cái anh trong ava của anh Hưng là ai mà ngầu thía? :)))

hek,ko ,anh định qua Lon, 1 vài ngày rồi té về. Đùa thế chứ. Ko cần vì nếu tính 6 tháng, 21.7 anh mới đủ đk, nhưng hiện có thể 15.7 là có visa nếu mọi vc tốt đẹp.hi vọng thế :)
qua đó lao động khổ sai,chứ ko đc đi học :((

Cho em hỏi cái anh trong ava của anh Hưng là ai mà ngầu thía? (
Em hỏi cái của anh à , tại hôm nọ ngồi chờ coach hơn nửa tiếng tức quá, vác mobile ra chụp lung tung ấy mà, thấy cái pic đấy hay hay thì đem ra cho vui thôi :">
@ bác huy: em phải đến cuối tháng 8 mới có kết quả Alevel , ko biết xin Visa thế nào đây :-/

Chắc là xin visa nhanh thui muh, khi nhận được giấy "chấp nhận" của uni nữa. Ấy bao h sang mà lo xa thế?
ps: ấy đang đeo mp3 j ở trong ảnh đấy? có phải ipod ko? :D

19/9 là bay rồi, mà tầm 18/8 kết quả A2 mới có, sau đó exam board còn gửi cho trường rồi trừong gửi cho mình --> mất khá nhiều thời gian :-ss có thể lắm
ps: cái của tớ chỉ là mp3 player thôi, ko phải là Ipod, trông nó cũng hay hay, trông lạ lạ, khi nào có chance just have a look --> vui thôi :D

Noi chung ko quan trong mp3 loai gi :D, cu mua cai tai nghe xin xin ti :D, :)), y kien cua anh la the :)). Khoai nhat may cai tai nghe cordless :D

Thía này thì đề nghị đổi tên topic thành "mp3+tai nghe nhạc" :)
Ngày mai em sẽ gặp đại diện trường roài, ngày thứ 7 thi mà cả đời mình mới vít có 2 bài writing kiểu như IELTS. Chẳng may mà điểm ngu quá thì ko bít chui vô đâu. Nếu điểm gà quá liệu họ có cho mình out ko ạ? Mặc dù họ bảo là ko yêu cầu em có IELTS? "No nắng" quá! Hôm trước đang vui sướng, giờ nghĩ đến tình huống này thấy...hix

Ai mua mp3 ko nhẩy..........................................

Em nó vừa nhắc khéo ở trên mà anh Hiếu đã [-x, ko tốt [-x. Mà kiếm cordless earphone ở đâu nhẩy :D (j/k)
Ủa mà đang nói về Visa sao lại có "viết essay + IELTS" thế kia :) (joking :D)

Back
Bên trên