Visa sang UK!!!!!!!!

hnay lại còn đưa tin Bir bị đe dọa đánh boom
làm mẹ em đang ở tầng 1 hớt ha hớt hải chạy lên túm cổ em xuống xem TV
hix, kiểu này dễ ở nahf quá :((

thôi,thế thì ở nhà cho an toàn thật :D đi đê, sợ gì, sống chết có số. Số chết trốn trong nhà thì quạt trần nó rơi vào đầu chết hìhi.

nhưng bác em bói bảo em sống đén 71t chứ ko phải 17t :((
visa bi h pv có khó hơn ko ạ?

:D sống chết có số, khiếp cứ nghe mấy vụ khủng bố là nhà mình cuống lên nhỉ, nhưng nghĩ cũng sợ :(

vụ visa thì kiểu như tài chính các thứ chuẩn bị đầy đủ thì chả có gì khó hơn đâu em giai :D, thời nào cũng thế thôi, miễn chứng minh cho nó là mình không qua xin làm lao động nước nó là được, nó cần sinh viên quốc tế sang để thu đủ thứ lợi tức bỏ xừ.

sao ai cũng nhầm em là em giai thế :(( mọi ng` làm ơn nhìn xuống dưới cái ava 1 tẹo, có cái sex to đùng kìa :((
bi h làm visa có lâu ko nhỉ? 3 tuần có kịp làm ko ạ? bạn em bị hoãn pv lại đến 1-8 vì vụ boom này rùi >_<

Khổ, chị xin lỗi, ai bảo cái anh chàng ở avatar của em choáng hết mắt nhìn ;)) :D =)) làm chẳng ai nhìn ra cái dấu ở phía dưới nữa :D, anyway, chị sorry. Chắc vừa bomb nó cũng phải từ từ mới phỏng vấn vì nhập cư vào sợ lộn xộn mà, nhưng bây giờ mà lo làm là ok đấy chứ đến giữa và cuối 8 còn chết nữa vì nhiều người về gia hạn lắm, đông như kiến :D. Good luck to you girl ;) !

Nghe nói dân đã đi rồi thì ko cần kiểm tra sức khỏe và phỏng vấn nữa --> may cho mình quá :D

đâu vẫn pv mà HƯng, khoản sức khỏe thì tớ ko chắc nhưng pv thì vẫn có, cũng dễ như lần đầu thôi thì phải

ah chết uên ko hỏi mọi ng` cái nì
em ko nhớ đọc ở đâu nó nói là lúc xin visa phải có con dấu j` j` í, để sang đấy được phép làm thêm, thế lúc pv mình có phải nói với ng` ta ko? hay tự ng` ta sẽ đóng dấu đấy cho mình? nhỡ ng` ta quên thì sao?

ơ hình như là extend visa thì ko cần phỏng vấn j cả chỉ cần nộp hồ sơ thôi thì phải
chỉ ko hiểu là cm tài chính thì cho cả 3 năm hay là 1 năm như bên kia...

Toàn tin đồn đại thế này :D

Có hai cách xin visa nếu xin ở UK :
1. gửi post lên home office, thời gian chờ đợi không ai dám chắc là bao lâu nhưng phí gia hạn bằng 1/2 nếu đi lên thẳng home office ( £250 ). Xin thế thì cứ ngồi nhà chờ bao giờ được nó gửi về, không thỉnh thoảng lại phải gọi lên hỏi trường hợp của mình, cũng giống như nhắc nó vậy.

2. đi thẳng lên đó, theo kinh nghiệm nhiều người là nên đi từ hôm trước, chờ trước cửa cho đến sáng, vào làm luôn, nó dễ chịu và có vẻ dễ hơn. Phí xin gấp đôi cái trên ( £500 - mới tăng năm nay - khá là ....khốn nạn :-& ), hì. Nhưng đảm bảo nhiều, lên phỏng vấn trực tiếp, có gì khúc mắc nó hỏi mình luôn, dễ dàng hơn trong việc gia hạn và được ngay visa.

Tiền trong ngân hàng thì có người bảo £3000, có người lại bảo £10.000. Cũng chẳng rõ lắm nhưng có vẻ 3000 - 5000 là ok ;).

Còn lại cũng rất nhiều người về VN gia hạn, nếu thế phải chứng mình lại từ đầu như lúc đi nhưng tất nhiên cũng dễ hơn vì đã đi rồi và có quay lại.

ui chị VA giải đáp nốt thắc mắc của em được ko ạ? :x

à lúc nãy chị cũng đọc mà quên nói
có gì đâu, có dấu visa thì tự động trong đó nó sẽ có dòng chữ là đuợc đi làm (theo luật pháp)-( kiểu như là ngày thuờng 20h/tuần-kì nghỉ 40... trừ ai có truờng hợp sức khỏe đặc biệt chứ cái đấy chả có gì phải lo đâu em ạ, làm gì đâu mà người ta quên đuợc :D
thêm vào đó, cái 20,40 đó cũng chẳng nhất thiết, vì theo luật 18t đi làm mà dân mình đi làm ầm ầm có làm sao đâu...đừng lo ;)

chị VA ơi, thế xin bên uk gia hạn có đuợc luôn 3 năm ko ạ, hay từng năm 1 -thế thì chắc chết luôn mất 8-}...mà công nhận cái giá của nó...khốn nạn thật :nono:

ừ bé Trân :D chả có vấn đề gì ở cái dấu đâu. Ai là sinh viên, visa sinh viên đều ghi là work must be authorised. Chính xác thì sinh viên theo luật là được 20h/tuần khi đang học và full time ( thường là 40h/tuần ) vào kỳ nghỉ. Còn work permit thường là dành cho người đi làm, được work permit luôn, cái đó lại khác :D. Sozi lúc nãy chị vội đi nên ngồi luyên thuyên được mỗi vụ visa quên mất. À với cả sang đây tìm được việc làm thì đi làm bao nhiêu cũng đâu có sao, quan trọng là phải học được và có sức để làm thôi em, nói thì dễ chứ họ giới hạn cũng rất phù hợp, khi lên Uni rồi em sẽ có nhiều thời gian hơn thì sẽ khác, quen cuộc sống rồi nữa ;).

Yến à, cái visa bên này cũng tùy, người gặp may thì xin được 3, không thì có 1, chị không rõ lắm nhưng đa số chị quen thì đều được visa 3 năm, dù trong tài khoản có 3000 hay 10.000 :D, chả hiểu cái bọn home office nó thế nào nữa. Hic, mà nghĩ đến cái phí gia hạn là méo mặt, ở VN có bằng 1/4 -1/5 giá đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Thời gian xin visa phụ thuộc vào ct học và thư mời học mà mấy em :) thư mời học mà đề course 3 năm (ko đk) thì sẽ đc cấp luôn 3 năm, course 3 năm nhg có đk thì đc cấp visa theo đk, ok?
PHí VN rẻ, có 85 thôi, nhưng em fai lóc tóc về vn. Mà khi ext, ko cần cmtc nhiều, vì đã có ròi, chỉ cần nộp giấy giới thiệu của trg, nộp hồ sơ, cùng lắm ct thêm thu nhập, that's all ! :)

Visa UK không lo đâu. Khó mà trượt được. Mình vừa xin được Visa xong. Mình không có STK 6 tháng, nó cũng không hỏi về tài chính nhiều. Nói chung là đơn giản.

cả nhà ơi em bảo ... bi h từ Uk về Vn, xong xin gia hạn visa thì không phải phỏng vấn đâu cả nhà nhỉ ? .. chỉ chứng minh tài chính thôi, phỏng ạ ? .. em đã lon ton bên UK hồi hè lớp 7 rồi nên hồi xin visa sang UK học nó không bắt phỏng vấn tí nào ? .. :D .. không biết mọi người có được sứ quán nó cho thế luôn không ?? .. :D

.. cho em off topic tẹo :D .. : .. bạn Tùng đi sang Uk là sang chỗ nào thế .. :D .. :biggrin: ..

hờ hờ bẹn Tùng cũng học cùng trường tớ đúng ko? Dudley hả? hehehe có đônghf minh roài :D
thax các chị nhá, hix, sao em vẫn lo lo thế nhỉ >_<

Khiếp 03-06 lắm ng ở UK thế nhỉ ... mày update tao cái CD ... mù thông tin đây :D

Back
Bên trên