Visa sang UK!!!!!!!!

cái giề đấy B-) lại yêu nhất yêu nhì rồi B-)
ơ chị tuởng sale bên này chỉ có noel là hoành tráng nhất thôi chứ summer thì cũng bt ?

.. oạch ,, không bt đâu chị Yến ơi .. sale hè có khi còn sale mạnh hơn Noel ấy chị ạ ..:| .. hồi Noel em thấy nó sale có lèo tèo chả đáng ..:| ..hè á .. 8-} ..:-& .. cửa hàng nào cũng dán đầy SALE SALE SALE SALE .. 8-} ..:-& .. mà nó sale thì đại kinh hoìang 8-} .. toàn giảm tới 70-80% .. có cái đôi giầy lúc đầu £180 8-} .. hè nó giảm xuống còn £30 :-& 8-} .. bó toàn thân .. :| ...

noel mà lại chả đáng...loạn lên chả nhìn thấy gì ý chứ...:p....toàn là 10% của dsc 70-80% rùi ý chứ ...
kinh nhỉ...hè sale cũng khiếp thế á...hehe tháng 7 à...mình về rồi còn đâu ...

Trần Bích Thủy đã viết:
.. oạch ,, không bt đâu chị Yến ơi .. sale hè có khi còn sale mạnh hơn Noel ấy chị ạ ..:| .. hồi Noel em thấy nó sale có lèo tèo chả đáng ..:| ..hè á .. 8-} ..:-& .. cửa hàng nào cũng dán đầy SALE SALE SALE SALE .. 8-} ..:-& .. mà nó sale thì đại kinh hoìang 8-} .. toàn giảm tới 70-80% .. có cái đôi giầy lúc đầu £180 8-} .. hè nó giảm xuống còn £30 :-& 8-} .. bó toàn thân .. :| ...
Chị Thủy ơi :x, em yêu chị :x, dẫn em đi shopping nhé :((, quần áo em mang sang ít lắm :((, chị nỡ lòng nào để em chết rét ở cái xứ sở sương mù này à :((

Phạm Châu Phương đã viết:
Chị Thủy ơi :x, em yêu chị :x, dẫn em đi shopping nhé :((, quần áo em mang sang ít lắm :((, chị nỡ lòng nào để em chết rét ở cái xứ sở sương mù này à :((

.. .chị cũng yêu em lắm .. :)) ..:)) =)) ... Phệ ơi bao h mày sang ..mày mang mấy bộh quần áo thế .. :)) ... 2 bộ à .. :)) .. mà hè thì nó không bán quần áo mùa đông cho mày mua đâu :)) .. thế đến đông mày mặc váy với áo 2 dây ra đường à .. :)) ..:)) .. =)) ..

Ah uh tao ko mang đồ mùa hè sang đâu :)), thế nên mới phải đi shopping :)), hehe, đồ mùa đông thì mang cũng kha khá :D, chắc tạm đủ sống sót đến kì sale tiếp theo :))...Tối 28 tao bay, đến 7am giờ UK có mặt ở LonDon :D

... ( mọi người có bàn gì về visa mọi người cứ bàn tiếp ạ ..:D .. chứ em không định chat chit trong này đâu :p:D ) ..

Phệ : .. mày bay 1 mình à ? .. nghe bảo cái Zeo nó cũng đi Chi .. ? chắc là bọn mày đi với nhau hả ? .. mà Chi nằm ở chỗ nào thế :)) .. tao chỉ mới biết tên chứ chưa biết vị trí của nó :)) ... :)) ..

Chichester ở vùng West Sussex ý :D, hehe, với cả 2 tháng tới tao ở Kent cơ, khi nào nhập học chính thức mới chuyển hộ khẩu sang Chichester ;;)

Noel thì sale nhiều hơn chứ nhỉ ;;), hè thì ko to bằng, nhưng dài hơn thì phải :D, hè năm ngoái lúc quay trở lại vẫn thấy các cửa hàng hạ giá :biggrin:

noel sale thì cứ gọi là 8-} dân tình đi hốt đồ cứ như là...ak ak sợ thật >:)
noel này có ai đi Thụy sỹ ko? có phải ts ko phải xin visa nhỉ

@ Thủy , Y, PCP , Q.Anh : nhầm topic rồi, thành chat lộn tùng fèo bây h.
@ Trân : ah,thì chứng minh sổ thì đơn gian. Thứ nhất là dựa vào thu nhập hàng tháng. Ví dụ bây giờ nó hỏi ở đâu ra sổ 60k chẳng hạn, thì có đánh đố ah. Đơn giản giải thích = logic là đó là do saving. Bố mẹ tao đi làm 1 tháng 2000$ chẳng hạn, đã đi làm cho cty ABC này đc 15 năm, rồi có giấy tờ cho thuê nhà, giấy tờ mua bán nhà .... -> đó là chứng minh tại sao mình có sổ. Kể cả chìa cho nó cái giấy tờ thế chấp nhà với NH nó cũng chấp nhận. Hì, còn ko muốn thế chấp, ko muốn gửi tiền 6 tháng thì mất đâu đó 2000$ là nó làm cái sổ giả muh.
Mà có khi lập ra cái topic trao đổi về n~ tình huống có thể gặp phải khi vào pv. Tại thực ra mọi ng pv xg thì đều kêu ko có gì, nh~ ng chưa pv thi lo.hi`.

hờ hờ chắc em chơi phương án 2 của anh Huy quá :D làm 1 quyển sổ giả + chứng nhận lương + giấy tờ sở hữu nhà thui nhỉ :D
các bác xem có câu j` hay hỏi thì cho bọn e bít với
chwus em thấy như bọn đi US í, cso cái list gần 200 câu
đọc lòi cả mắt :-S

câu hỏi ah, đơn giản : giới thiệu bản thân, giới thiệu tí về nơi mày sang học (nước, trg ... ) mày đi vì mục đích gì, mày đi có về ko, mày có quen ai ở bên đó ko, mày đi học ai tài trợ mày, mày đi thế thì nhà sẽ sao ...
hehe,đại loại thế, có chú apply pv, nó gọi điện lên bảo pv thì nói là tao ko biết tiếng, ko có = cấp gì -> ko đi pv, hôm sau gọi bảo trg nó gọi tao rồi, thế mà nó cho visa, tin ko? :)

hờ hờ nghe ngon thế
chả bù cho bọn đi US
thằng bạn em đnag chết chìm trong đống câu hỏi
uhm, cũng thấy in tâm hơn 1 tí :D
thax anh Huy nhá

hòhò, vừa đi ksk về. Trân đi chưa em :D đợi có kết quả lên pv xem thế nào. nam mô là ko bị trượt,hichic.ah, mà Trân lúc cãi nhau với mum hay xách xe đi lung tung ah, lần sau rủ anh đi với :D

còn ai sắp đi pv nào, rủ nhau đi 1 thể. Sang tháng 7 là lên ~100$ tiền pv rồi.

.. ban Tran : .. the nao no cung hoi la " may di nhu the thi co ve khong" va "co ai quen ban day khong" .... neu no hoi the thi bao? la chac chan nhat dinh se ve .. phai chac chan 100% day .. chu bieu lo la minh hesitating thi co hoi duoc visa bi lung lay :D:D ... co ba con gi ben day khong thi cu bao la khong co ... :D .. hehe

... hom truoc thang ban to vua di xin visa US thanh cong ..:D .. thang deu :D:p .. :D:biggrin: ..

P/S : anh Huy nam toi sang Uk la de hoc DH a ? .. :D ...

anh Huy ja` thế còn đh j` nữa :D
em bị lùi lại rồi anh ạ,
mẹ em bắt ở nhà thi IE xong mới được đi
mấy hnay làm hòa với mẹ rồi :D
đợi bao h cãi nhau tiếp sẽ rủ anh đi ... rửa hận :))
bao h anh đi? mà anh đi city nìu vậy? đừng bảo London nhá >_<
@Thủy: uhm, cái nì hình nhwu nước nào nó cũng hỏi thế :D thax ấy nhá :D

Chào các anh chị , chắc là tháng 7 em cũng phải ra HN phỏng vấn rồi
Mà sao giờ chúng nó rắc rối vậy, bắt dịch cả tập giấy tờ ra Tiếng Anh
Thế này là chết em mất
Có bác nào biết mấy cái giấy tờ , hồ sơ làm thế nào không chỉ em với
C2on cái thông tin là sang tháng 7 tăng lên 100$ là thật không ạ?

sao lại phải ả tận HN pv hả Minh? sao ko pv trong đấy luôn? mà thôi, raHN đi chơi luôn thể :D
dịch thì chỉ cần dịch qua các ý chính để nó hỏi thì nói thôi chứ? còn nếu ko đem đi công chứng TA 100k/bản :D
thông tin tăng $ là thật B-)

hehe, tăng lên 100$ áp dụng từ ngày 1.7, đã confirm rồi mà. còn anh qua LD Trân ah :D nhưng lo xem có xin đc visa ko đã. Hơi bực mình vì đợi lâu -> quyết định trc 1.7 sẽ tự lò dò lên pv luôn. Mà ko hiểu tại sao mọi ng trc đây pv có lịch hẹn nhỉ. Anh thấy hôm nào thích lên pv thì cầm hồ sơ lên, xin số, nộp hồ sơ, ngồi đợi họ check,nếu ok, nộp tiền, họ cho đợi 1 lúc rồi gọi vào pv (hoặc nếu đông sẽ hẹn sau). thế là vào pv, pv xg biết ngay có đi đc hay 3 tháng sau làm lại hồ sơ :))
Còn vụ mưu mẹo trong phỏng vấn, hehe, đương nhiên ko đc lộ ra là có dù chỉ là bạn bè đang ở bên đó vì nó sẽ nghi ngờ mục đích sang của mình. Cái quan trọng nhất lúc pv là làm thật clear mục đích đi học. Cần nắm rõ 1 chút về course học, tg học và confirm với nó là tao sang đó học, sau đó sẽ về nước làm vc. Nó chẳng may có hỏi nếu có cơ hội làm việc ở đó hoặc các nc xung quanh, mày có ở lại ko thì nói là ko, tao nghĩ tao về nước cũng ko thiếu gì cơ hội vì đó là nc tao :D
thôi,hic, chắc mấy hôm nữa pv sẽ có tin vui hoặc tin buồn chia sẽ đây :))

Back
Bên trên