Visa sang UK!!!!!!!!

oài, vừa pv về,hic,thích thật. PV xong mới biết đó là pv ko quá 15', ko có chuyện pv 2h đâu (đọc đâu đó thấy ai post thế). Chả hỏi gì,chả xem gì. Ngồi tán chuyện, cười suốt với interviewer.7' sau đi ra với câu "Conga, you've past,back at 4pm to get ur visa". Mà hôm nay nó nghỉ,chán thế, mai quay lại lấy vậy.
ơ, còn ai sắp pv ko??

Anh Huy phỏng vấn nhẹ nhàng quá, còn em giờ đang lo kinh hoàng
Gay go rồi, em sắp đi phỏng vấn với thằng bạn , giờ lỡ nó hỏi là mình sang nó với ai thì trả lời thế nào đây anh, khả năng mà nó biết em đi chung với thằng bạn là rất cao ạ ( chung tp, trường , lớp, pv chắc là kế tiếp nhau)
Anh Huy phỏng vấn xong rồi thì pót vài câu hỏi lên cho em an tâm tí được không, nó hỏi tài chính mình kỹ không ả, mà anh nói tán dóc với bà đó là tán nội dung gì ạ ?( anh pót chi tiết cho em với), chắc là em phỏng vấn thứ 6 tuần sau rồi

Nhà mình cho em hỏi thủ tục để xin visa sang GB với. Hiện em đang ở DE và có visa của EU

Nếu mọi người không biết, hoặc không có thông tin, thì làm ơn nhắn lại một tiếng... Mình đặt câu hỏi được cả tháng rồi, mà theo dõi cái chủ đề này toàn chát chít lung tung ... Chẳng hiểu có hiệu quả gì không nhỉ ?

Chân thành cảm ơn vì đã đọc bài viết này. !

.. anh chip thử hỏi anh Kiên xem .. em cũng không biết là Pháp sang UK với từ Đức sang Uk thì nó có khác nhau là mấy không ... em có thằng bạn người Đức .. nó đi UK cũng thấy dễ lắm thì phải ... em nghĩ cái này phải vác sang bên tiếng Đức hỏi .. hoặc thầy chip liên lạc với ĐSQ mình ở Đức xem ? .. :| .. nhưng nói chung đi loanh quanh trong các nước EU mà thấy chip có visa EU rồi thì chắc cứ mua vé máy bay rồi đi thôi ý nhỉ ? .. :| .. em chỉ đoán thế thôi .. :D ..
... tóm lại thì em không biết gì về cái này :D .. chỉ nêu vài ý kiến thôi :p:D

(P/S : thấy chip định sang UK bao h, làm gì thế :D:D :x .. có xuống Man với trò không :p:D:biggrin: .. :p )

Các anh chị cho em hỏi tí
Cái tài khoản với cái sổ tiết kiệm thì ok rồi nhưng mà cái thu nhập hàng tháng thì thấy khó trả lời quá
Nếu như một người làm viên chức hay là nghề gì có thu nhập ổn định thì khỏi phải bàn rồi, nhưng thí dụ đó là chủ một doanh nghiệp thì chỉ có thể trả lời theo thu nhập của doanh nghiệp thôi chứ của cá nhân thì trả lời thế nào
(có khi cũng không ổn định, lỡ có tháng ký cái hợp đồng vài tỷ , lại có tháng chỉ có vài chục triệu thì sao?)
ờ mà mình vác hồ sơ vào phỏng vấn nó hỏi cái gì đưa cái đó ra hay sao
Em chưa có 1 khái niệm nào cụ thể cả các anh chị giúp đỡ tí được không , thứ 6 là em pv rồi

Nếu ba mẹ em là chủ doanh nghiệp thì ko cân bảng lương chỉ cần chứng minh là minh có private business cụ thể là cái company của ba mẹ em thôi.

hek, chứng minh tài chính thì có gì đâu mà phức tạp hả em. Nếu là muốn chứng minh dựa trên thu nhập doanh nghiệp, ng ta xác định dựa trên phần nộp thuế, tính cả năm hoặc quý, chứ ko tình tháng :) Nếu bố mẹ là chủ thì quá đơn giản, công chứng cái GF Kinh doanh + biên lai thuế. Nếu bố mẹ là cổ đông, làm cái giấy xác nhận chức vụ + lãi cổ đông hoặc thuế. Ví dụ bố em nọp thuế là 3trieu chẳng hạn thì -> thu nhập là 30t chẳng hạn. Hờ, có cái gì phức tạp đâu :). Quan trọng là hồ sơ làm ngon ngon thôi. Anh vào chẳng hỏi gì cả, tán phét xong, nó chỉ hỏi anh 1 câu " Do u have any saving" . Mình giả vờ ko nghe thấy,hỏi cái giè, nó bảo saving -> chìa cái stk gốc ra :D
Thực ra hồ sơ công chứng, dịch đầy đủ, phân tích đầy đủ thì ít khi hỏi, pv họ chỉ hỏi mình về kế hoach học tập, quá trình bản thân (có thể),n~ môn sẽ học, 1 tí về gia đình. Đơn giản lắm. Chỉ 5-10' thôi.

Anh Huy học ở London ạ ?? Thế thì gần tp của em rồi :D, em cứ ở loanh quanh mấy cái tp xung quanh London ý :D, nhưng mà nhất định ko bao h ở London :D chỉ đc cái shopping, đến là sướng :D

sao ko thích ở LD? hì. Chắc a ở LD thoi vì có nhà cửa, đồ đạc sẵn rồi,ko fair mua cái gì -> rẻ hơn ở tỉnh. Chắc sang đó thi thoảng di lòng vòng các city, hôm nào qua em ăn ké.Mà bao h về vn huh?21 anh sang đó ruòi.hic

fu, đổi cái visa đã. rõ ràng lên xin visa 2 năm, lúc lấy thấy có mỗi 1 năm, đem lên kiện, hì, hi vọng mai lấy đc cái 2nam,ko mất công ext,tốn tiền.
Lâu thế mới ze ah.ở city nào e?hôm nào wa chơi bao a ăn ở nhé :D
Muh còn ai pv nữa ko nhảy.Tình hình đi uk đông fet *_+

@ HIền : em xin visa mấy năm thế? Chuối quá, hôm trước lấy visa nó cấp cho có 1y2m, đã lên claim, thấy nó gọi điện bảo uh nhầm, sẽ cấp lại 2y,hic, thế rồi cuối cùng vẫn chỉ 1y2m -> chán. Thế này cứ phải về ext ah? Anh thấy có mấy đứa xin visa 3y liền,khó hiểu quá.Em xin theo kiểu gì?dạng gì?

Hè này về em xin 3 năm anh ạ :D năm ngoái em xin có mỗi 1 năm thôi :D Visa năm nay tăng giá lên £500, nên em mới phải về VN, ở nhà £30 hay sao ý. Anh sang học Master 1 năm, nó cho 1y2m còn đòi hỏi gì nữa :D :D chứ em học ĐH 4 năm mà nó có cho Visa 4 năm đâu :D

Phan Việt Anh đã viết:
Nhà mình cho em hỏi thủ tục để xin visa sang GB với. Hiện em đang ở DE và có visa của EU

chip vào đây nhé:
http://www.britischebotschaft.de/en/consular/visas/need_visa.htm#apply

Trong đó có cả phiên bản tiếng Đức, nói rõ các documents cần thiết để apply, thời gian và nơi apply.

Alternatively, em có thể apply online tại đây
http://www.visa4uk.fco.gov.uk/

Nói chung apply visa vào UK từ các nước EU rất dễ (em chị apply vào UK chơi mà đc cho tận 1 năm 8-} ), cần có đủ completed application form, chỗ ở (nếu là bạn bè thì phải có thư mời, kô thì hotel booking), giấy chứng nhận của trường em đang học tại Đức (chứng minh em là sv của trường), bank statement (có đủ tiền để travel trong số ngày định ở UK, trung bình là £30/per day), passport (còn hạn ít nhất 6 tháng), photos, return ticket (optional).

Có đầy đủ các thứ rồi thì book 1 ngày lên British Consular chỗ nào gần nơi em ở nhất (trong website có cái list đấy). Visa cấp ngay on the spot.

Thế nhá, hope that helps. Nhanh nhanh sang đây offline :D

Chết rồi, tình hình London bị đánh bom thế này, thì cả nhà cứ chuẩn bị tinh thần là xin vía khó khăn đê :(, bắt đầu lo dần :(

hic,giờ mới check lại thấy phí xin visa vào UK nó tăng khủng khiếp, từ 1116k lên luôn 2550k luôn,oạch, ~100 rồi,có vẻ là về VN xin chẳng rẻ hơn bên đó là mấy.
Hiền ui, anh sang đó học 2 năm,hì,nó cho 1 năm vì anh hoc 1 khóa đk trc,định bịp nó tí, ko ngờ nó đọc kỹ we,cho thừa ra có tí,hic,thé là vẫn phải ext ruòi.
Mà bom bủng ở LD khiếp nhảy,may có visa ruòi,ko biết có giống vụ 11.9 ở us ko hehe.

.. anh Huy ơi ... 500 bảng xin visa bên này là tầm 15 triệu đấy anh ạ 8-} .. so với ở nhà thì vẫn là rẻ hơn gần 10 lần rồi anh ạ ... 8-} .. :| :D:D:biggrin: .. khiếp hôm qua đánh bom London, mấy chỗ bị bom cùng 1 lúc 8-} .. :| .. dã man .. :| ... kiểu này dễ xin visa UK lại khó thật ấy chứ .. :| ... cái bọn khủng bố khỉ gió .. .X( .. /:) ...

May mà em Thủy ở Man nhé, ko là anh lo lắm đấy ;
Tạ ơn trời đất :X

ho,nhưng tiền vé đi về thì cũng thế em, ko tính ah? :D được cái về thăm nhà 1 thể thôi, chứ rõ ràng 500>100 ruòi. Nhưng 2way thì tiền vé cũng same muh.
Liệu sắp tới ext hay xin visa khó đến mức nào nhỉ? 2 hôm nay hình như xin vẫn dễ, mỗi tội phí tăng, may mình xin trc 1.7 :D

ôi ôi lâu ko vào đây
rôm rả thê
chết tự nhiên anh Huy nói em mới nhận ra vụ đánh bom này jong 11-9
chết rồi
bi h mà visa UK khó ~ US thì chắc nằm nhà luôn wa' :((

Back
Bên trên