Visa sang UK!!!!!!!!

.. hehe .. em Châu đi Brighton thì phải hỏi anh Xòe rồi .. ;;) .. địa chủ ở Brighton ..;;) .. cầm đầu cả đội bóng :)) .. :D:D .. cầu thủ duy nhất SVUK bị G^Y ..:p anh Xòe nhờ .. :p:D .. ( bisexual mới đúng :p:D :biggrin: ) ..

anh Dũng năm sau đi rồi mà vẫn có 2 em xin phép thế này có oai ko :D
em Châu học Bel à? đông quá nhỉ 8-}
ko bít trường mình năm sau có vn nào ko nhỉ hehe

Brigh đông vnese lắm cơ mà nhỉ :-?
trường chị Yến đang về VN tuyển sinh, thấy nô nức lắm chị ạ :D
@a Huy: a gửi kí rì hả anh? e đến LD rồi đi xe trường về, bay tiếp lên Bir thì mệt lắm >_<
gửi cái j` nhẹ thôi nhá anh, em vác nhiều đò quá, đang sợ quá cân nè >_<

ừ chị cũng thấy năm nay nó có vẻ lục đục đi quảng cáo :D chị ngồi xui ông gd marketing một bản dài, nào là ko được nói là vùng này ko có cửa hàng quần áo 8-} với hs, với phụ huynh thì ra sức quảng cáo vùng thanh bình, môi trường học tập :)) :p

ko hiểu năm sau có bé nào ko nhỉ :D :x có thì tuyệt vời....một năm ko được nói tiếng việt là điên lắm rồi :nono:

ừ chị thấy Brighton đông kinh dị luôn , riêng trường anh D năm trước đã 40 rồi 8-}

bao h em sang hả Trân, trường của em lại là gần Bir à...hic, chị có bít cái trường Dud của em nhưng cứ nghĩ nó nằm lêch lệch đoạn trên cơ :p
à dụ dỗ luôn, em Trân noel về ko, đừng về đi Họp amser đê :D

@ Trân : anh gửi 1 cái laptop thôi mà, tầm ~2kg là cùng, xách theo hành lý xách tay vô tư :)
@ Yến : tội nghiệp nhỉ, ko đc nói TV 1 năm rồi ah hehe. Anh lên LD fat vui như hội , ở nhà với 3 đứa bạn anh, hehe, chả phải lo nghĩ gì. nghĩ đến 1 câu chuyện vui mà mấy ông kể với nhau : hồi trc có thằng bé 8 tuổi sang đây chơi, gần 1 năm thì gặp 1 ông bạn bạn của 1 trong mấy ông bạn anh. Thằng bé đó mừng quá, bảo gặp anh mừng thế, gần 1 năm rồi ko đc nói Tv với ng việt. Ông kia bảo "mẹ mày, thấm tháp gì, tao đã gần 8 năm rồi thì sao" :))
few, đi nghỉ tí đã, cả ngày đi thăm thú, học hỏi cách đi bus, train, tube ở LD cũng mệt phết, hehe, nhg sau 1 ngày thì thấy cũng ko khó lắm, mỗi tội đắt :((

30-8 em mới bay cơ
Noel em đang lưỡng lự quá chị Yến ạ
về cũng vui vì có hội trường mà
mỗi tội về thì ko được bố mẹ chu cấp >_< với cả noel đầu tiên cũng mún ở UK xem không khí nó thế nìu >_<
@a Huy: he, 2kg chắc là được, để em hỏi mẹ em nhá :D

Em khai giảng mới đi cơ
Anh Huy ơi, đi cái này có khả năng bị lạc không vậy, em phải quá cảng ở Malaysia nữa , lạc thì toi
Mà bên đó chênh lệch múi giờ có ảnh hưởng nhiều không anh, (qua đó buổi sáng mà buồn ngủ thì phiền lắm)

hi`hi` chuyện múi giờ chả có gì đâu đừng lo em ạ...chị vẫn ngủ như bt >:)

anh Huy năm nay mới chuyển lên London ạ :D anh học trường gì thế ạ

Trân đi sớm nhỉ, chị 8/9 mới đi :D
ừ noel năm đầu chị về rồi nên năm nay muốn ở lại xem thế nào, nhưng lại có hội trường ~~~

Minh ơi ko sợ lạc đâu ;) em transit mấy tiếng thế?
em cứ xuống đến Malay cái thì trước chuyến tiếp theo tầm 2 tiếng hoặc đôi khi ít hơn nó mới hiện chuyến của em trên màn hình theo dõi, em cứ theo màn hình ở Gate nào thì tự đi ra đó, ko có gì đâu, đừng lo lắng chỉ cần cẩn thận là được ;)

@Minh:ban Minh wa day hoc truong gi vay????
@yen:chi Yen oi,VNese o hove la o dau vay,dang hoc truong gi???Sao em tim ma khong thay nhi 8-| 8-| 8-| .Ma em dau co hoc o Bel dau,em wa day truoc 2 thang la de wen khi hau,voi ca luyen them tieng Anh thoi,chu den khoang thang 9 la em chuyen len London,em da dang ky hoc o CTC roi :x :x
@A Huy:anh Huy oi,ney ban Tran mang nhieu do wa,thi anh cu bao em,em mang dum anh cho,em co wen 1 dua,co bao nhieu do ,no nhan het,em cung nho no gui wa cho em mot so thu day,nhung voi dieu kien la anh phai gui vao Sai gon nha :) ;)

ui đi Malay thì được mang n` đồ hơn nhưng mà mẹ tớ sợ trs ở Malay mà nó oánh ch0o quả bomb thì hết cả đồ với đạc >_< với cả 5h loanh quanh tong cái sân bay thì bùn chết mất :(
chắc e chẳng về đâu chị ạ >_< ở lại chơi bời nhảy múa thix hơn, đi đi lại lại mệt lắm >_<
sao chị đi muôn thế >_< em 5-9 khai giảng rồi >_<
uhm nếu a Huy gửi được bẹn Châu thì tốt :D

chán nhỉ a Huy mang gì mà quá cân thế, em cũng ko giúp được vì chắc lần này bố mẹ lại nhồi nhét cho 8-}

Châu ơi em học tiếng anh ở trường nào hả em , ừ nếu học tiếng anh thì càng nên tranh thủ tìm bạn bè đi chơi đây đó cho vui vì học tiếng anh chắc nhàn lắm chứ vào năm bận bù đầu :D
thế này nhé, có anh Tiến dũng ở brighton đấy, năm sau anh ý lên đh rồi nhưng em nhờ anh ấy cho contact và giới thiệu với mọi người ở brighton cũng được, chị cũng quen một vài anh chị ở đó, có cả chị Thảo suýt nữa hồi trước đi cùng với chị cũng đang ở Brighton đấy chứ :p , để chị pm nhờ anh Dũng vào đây rồi cho 2 anh em tha hồ hỏi nhé B-) :D mà chị hồi trước cũng hay qua Brighton lém vì cách có 15 phút thôi hehe tiếc là t9 em lại đi rồi nhỉ :D

oài CTC ah >_< trâu wa' >_<
mạng lưới vnese của mình bên đấy chắc chắn thế nhỉ >_<
hôm trước bố e dẫn e đén gặp con bạn bố e, cũng vừa xong AL, nói chuỵen loanh quanh 1 lúc té ra cũng là bạn của lũ bạn em >_<
thấy sao tự nhiên UK nó nhỏ nhỏ >_<

Anh Huy oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii,
con ban em khoang 6/8 la no wa Anh roi,neu anh muon gui thi gui nhanh nhanh nha ;) ;) .
Ua,nhung ma anh den Hove duoc khong (vi no se hoc chung voi em o Hove day) 8-| 8-|

Em Tùng Châu, CTC ở Croydon quê lắm... đừng nghĩ như London nhộn nhịp em nhé :))

@ Châu : để anh kiếm cách, tại 6.8 thì ko kịp gửi rồi , thx em nhé :)
@ Yến : anh vác cực thừa cân. Nhưng tại còn cái laptop chưa kịp mua nên mua rồi định gửi sang nốt mà. hic, laptop bên này đắt khủng khiếp, vừa lên Offorxd Cicus mua sắm vì đang đợt sale cuối cùng, thấy 1 cái cũng tàm tạm, giá đúng 589GBp, hic, đắt hơn ở nhà tầm ~300$ đấy.
@ Trân : a khuyên nên mua Ipod, Zen ở nhà nếu muốn mua (nhờ ở Sinh hoặc Malay mua hộ) vì ở đây cũng đắt hơn tầm 100$. Anh vừa xem con Zen của a, ở đây bán 150GBp trong khi anh mua là 199$. Em thử xem đi, nếu xách đc thì xách tay hộ anh con laptop,ok :) , hôm nào em sang trans ở LD, a lên Heathrow đón em rồi tiễn em về quê luôn :D
hic, sang đây thấy tg nhanh khủng khiếp. Sáng dậy vèo cái đã tới tối,tb 1 ngày mất khoảng 3-5h ngồi trên bux,train và tube cộng đi bộ rồi :(( , chưa kể tg làm và học nữa ặc ặc

30-8 em mới đi, có bị muộn của anh ko? bây h nhà e đang dừng hết vụ pack đồ của e lại để pack cho chị em trước :D chị í 15 này bay rùi mà :D
Ipod $200 la` mini ah? mua ở VN thì mua ở đâu tin tưởng được hả anh?
trs ở HK thì cso cái vẹo j` để mua sắm ko để e còn chuẩn bị $ ?

@ Trân : mua ipo ở VN thì khoảng >350$ vì có thuế nhập khẩu, a đã nói rồi mà, tốt nhất nên mua ở Sing or Malay nếu có ng quen, nếu ko book về thì khoang 215$, vẫn original box, an tâm. Con đi Thai, trs ở BK thì nhiều, nói chung em chưa đi Sing, Thai, Hồng Kông thì sẽ thấy nhiều cái đáng mua. Em là girl thì chắc thích kiểu nc hoa,dầu tắm,dầu thơm, đồ nhỏ nhỏ xinh xinh. Nhiều bạt ngàn luôn, đi bộ từ terminal 1 đến hết chắc phải khoảng 5' đi thật nhanh. Còn la cà ngắm đồ thì .. tùy em. Nhg ngó nghiêng hoặc mua tí tí cho biết, chứ sang đây, vào mấy khu mua sắm, thấy toàn brand name còn thích nữa. May a đang ở đây là đợt sale cuối cùng của mùa hè, đi mua cũng thích phết, mỗi tội ít $ :D .

hờ thật ra e ko thix shoppingg lắm
chỉ thỉnh thoảng đi window-shopping thui >_<
mấy đò nhỏ nhỏ xinh xinh mà a nói e ko cảm hwngs lắm :D
a trả lời cái usb của e bên này cũng đượ, quên mất, e lại post bên kia -_-

@ Trân : cái usb thì nếu em có khoảng 200$ thì a khuyên nên mua ipo hoặc Zen, vì mấy cái đồ flash memo đc cái nhẹ thôi, chứ sau này em thấy dùng chuối lắm. nếu em muốn mua ipo hoặc Zen chính hãng ở Malay thì add nick thich_my_nhan vào, rồi bảo nó, hình như phải đưa trc cho nó 200k, khoảng 1 tuần nó ship hàng về đến vn thì em trả nốt nó tiền,lấy máy. Còn mua ở vn thì đắt tại thuế mà. Còn vụ giấy tờ, quên đi, chả cần cái gì. Chắc em xem cái flash về đi uk nên thấy thế ah? hêhe, giấy tờ đó chỉ cần khi em đang ở đây, mua hàng ở uk, lúc về vn thì có cái tờ tax airport (vì thuế bên này cực đắt nên cần tờ đó để nó hoàn thuế) khi mà mua hàng, lên airport bọn nó sẽ hoàn mình tiền thuế. Còn chả cần cái gì cả. Đồ trong ng em đang dùng, ai hỏi em giấy tờ, đừng lo cầm laptop mà ko có giấy tờ thì nó thu,hehe, toàn chuyện vớ vẩn. OK, đã thông suốt chưa?hehe,chắc lần đầu tiên em go abroad ah? an tâm đi, đi vài lần là thành ma ngay ý mà :D thậm chí rồi sẽ biết cách để vé thì 20kg, em mang 40kg vẫn đc :p chả cần phải quen biết vì em tính nếu từ đây về vn, em nhờ được ai nào ^^
Nhg tình hình sang đây mua laptop đê. lúc đầu anh cứ tếc vì ko mua ở nhà, sang đây lên ebay săn đồ đầy, rẻ,đẹp,xịn. Nhg với đk em sang đây thời gian đầu cũng phải có máy (tại anh ở với bạn, bọn nó có hết nên dùng ké luôn,chứ ko chắc chết) . ĐT cũng thế, sang đây kiếm contract,đầy máy, rồi thì alo về vn bét nhè. Mấy đứa bạn a ở tỉnh suốt ngày alo nhờ mua thẻ vì ở tỉnh khó mua . Tính ra 3GBp em gọi về vn đc 50', gọi wanh wanh Châu Âu đc 300', rẻ bất ngờ ^^

.. :eek: .. ôi anh Huy mua loại thẻ gì mà £3 gọi được gần tiếng về Vn thế hả anh :eek: .. :| .. em chỉ toàn thấy mấy anh chỗ nhà em gọi về Vn £10-£15 1 tiếng rưỡi .. :| .. :eek: :| ..anh Huy mua được cái rẻ bất ngờ ạ :|.. ô_ô ... anh mua loại gì thế hả anh ? ..

... à .. em khuyên mọi người bây h cứ mua pay as you go của Vodafone rồi đặt chế độ Stop the Clock của nó ;) :p:D .. các tối từ sau 7h30 .. gọi 3' đầu mất tiền , 60' sau free ;) .. :x ..
.. em nghĩ ai mà có nhiều mới quan hệ hoặc hay gọi điện linh tinh thì mới nên ký contract :p:D .. chứ không thì ký contract cũng phí phạm phết đấy ạ :| ... :x gl :x ..

Back
Bên trên