Visa sang UK!!!!!!!!

ai za, thế sang kia nhớ kêu a nhé, mà em có ở Lond ko nhỉ Trân. bảo ờ nhà rủ a đi chơi mà ko thấy đâu :D
thế thôi, 4.8 bay sau vậy, a lên dg trc, sang đó còn làm travelling visa, ko vào hoc ròi xin visa cũng hơi thừa :D , chả đi đc đâu nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:
em ý lấy đc visa rồi còn đâu Yến, hehe, chắc lấy chiều t6 vì hôm đó nhà anh có 3 ng cũng lấy đc visa.

Chuc mung ban Tran nhe :)
Ma Tran lam the visa card chua nhi??? 8-| 8-| 8-|
Nha minh oi,luc em wa day em chi mang theo tien mat du dung cho may thang (ma em song voi host nen cung chang phai lo nghi gi).Nhung bay gio neu em muon lap mot tai khoan o day thi lam sao?can bao nhieu tien de mo,em dinh lam the cashcard cua no nhung chang biet trinh tu lam ra sao 8-|
Voi kha nang it oi cua em,em chi hieu duoc den the :(( :(( ,mong cac anh chi huong dan them,lam cach nao de khi bo me gui tien vao trong tai khoan tu VN thi it chiu phi nhat day,thanx cac anh chi nhieu :x :x :x

@a Huy: em ở Bir cơ anh ạ :p chết quên ko rủ anh đi chơi, bi h thì ko được nữa rồi
thôi sang đấy a em mình đi bù khú với nhau bù vậy :D
e tưởng chuyện mở acc trường sẽ giúp mình từ lúc sang chứ? $ thì em chỉ mang vài trăm p sang thôi, còn lại mẹ em gửi vào acc

wen,cac anh chi tra loi em som nha,tai em dang can gap :)
Em da len trang nay lau roi nhung chi moi vua dang ky lam thanh vien thoi,cong nhan moi nguoi o day vui that.Em vua doc vua uoc minh duoc hoc truong ams :-s (o cho em chan lam,cha co bong nao dong huong,muon hoi gi cung chang biet hoi ai :(( :(( :(( )

ủa bẹn Châu ở chỗ nìu vậy?
tớ tưởng vnese rải khắp UK cơ mà?

Em lại ở Bỉ, từ chỗ anh ra Bir xa lắm :-ss, anh về VN được gần 1 tháng rồi thì phải :p.
Có visa rồi thì cứ việc vui vẻ đến ngày thấy được Healthrow nhé, chúc mừng em
@ chân cong: đang hè mà đã rủ Xmas đi chơi rồi là sao --> em bao anh nhé chứ Xmas là cơ hội kiếm tiền có 1 ko 2 , toàn double paid ;))

@ Châu: theo anh ko nên mở cái Master hay Visa card làm gì, vì nói chung banking fee rút tiền là 4% trên tổng số tiền rút. Cách tốt nhất là mở saving bên đó -> rút tiền ko bị charge. Tiền thì có thể nhờ cầm sang, hoặc nếu ko em có ít tiền, ra bank hỏi và confirm với nó là nhà tao ở VN, muốn gửi tiền vào tk này để tao ở đây rút có đc ko. 1 số bank ko hỗ trợ vì chỉ là local -> đơn giản nhất, giống kiểu ở đây đi làm ATM của VCBank ý mà :) chúc thành công.
@ Trân : thuoi,mai a bay rồi, hi,sang đó chắc sẽ có dịp đi chơi, khi nào wa Bir, sẽ ở ké nhà em đấy ^^

em tưởng trường sẽ giúp mình hết cái này luôn chứ nhỉ?
mà chắc em cũng ko phải mở, mẹ em gửi vào acc của ng` quen rồi anh ấy đem cho em :D

uhm, em hoãn vé lại đến cuối tháng rồi :D
ở lại VN thêm 1 tháng, làm nốt một số việc, sau này đi đỡ hối hận :D
với cả gấp gáp quá, vừa lấy visa xong, mẹ em còn chưa kịp định thần >_<

Phạm Tuấn Huy đã viết:
@ Châu: theo anh ko nên mở cái Master hay Visa card làm gì, vì nói chung banking fee rút tiền là 4% trên tổng số tiền rút. Cách tốt nhất là mở saving bên đó -> rút tiền ko bị charge. Tiền thì có thể nhờ cầm sang, hoặc nếu ko em có ít tiền, ra bank hỏi và confirm với nó là nhà tao ở VN, muốn gửi tiền vào tk này để tao ở đây rút có đc ko. 1 số bank ko hỗ trợ vì chỉ là local -> đơn giản nhất, giống kiểu ở đây đi làm ATM của VCBank ý mà :) chúc thành công.

.. theo em được biết thì em Châu chưa đủ 18 tuổi .. :p:D . như thế thì muốn mở Master hay Visa cũng chẳng được đâu anh Huy ạ .. :p:D ... :x ... em Châu muốn mở tk trong bank thì chỉ có thể mở saving hoặc student acc thôi .. cái này em nhờ trường làm cho là nhanh nhất ;) ..:x .. gl ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
khâu 1 cái túi kiểu ruột tượng như các cụ hồi xưa í :D
nhét hết $ vào
khỏi cần acc :))

chawsc h na`y anh Huy đang vi vu trên plane rùi nhỉ >_<
gud luck :x

Anh Huy chac toi London roi,anh co bi say may bay khong vay??? :p :p
Ua,ma anh dang lam o FPT ha?? 8-| 8-|
@Tran:khong biet may vung khac thi sao,chu o cai vung brighton,hove khi ho co gay nay thi to chang tim thay mong VN nao ca :(( :(( :(( .Co ai o Hove khong ,bao cho em mot tieng voi :)
Tran oi,to voi ban nay bang tuoi nhau day nhe ;) ,chi tai luc to dang ky lam thanh vien,khong hieu lo mo the nao lai tinh lon(dot toan),lam bay gio phai chiu thiet thoi :((

a vừa kết thúc 2 năm ở Hove đây..hehe e sang chỉ sợ k biết chơi với VN nào thôi,nhiều lắm..tầm hơn 10 ng gì đó(đấy là hội AS lên alevel năm nay còn sang thêm bao nhiêu nưa thì a ko sure :D) ở đó Vn chơi chung với nhau cũng vui lắm ;)
ah mà ai bảo nó là khỉ ho cò gáy :)) đẹp bỏ xừ,cách london có 1 tí..vừa yên bình,thích thì cuối tuần lên London chơi..có biển...có gió...và có ....:)) :p

@a Dung:ua,vay ha anh? :-? Tu bay gio em phai nang no di tim moi duoc :)) .Ma anh vua ket thuc hoc o day ha?anh hoc o dau vay?Anh chac van con o hove??? 8-| 8-| 8-|

wel, em làm visa hay Master, nhờ bố mẹ làm, cầm cái card đi rút thôi, đâu cần đích thân tên đâu mà 18 làm gì :)
còn anh, sang đây mở cái acc dạng debt (ko đc mở dạng credit,hic), nhét tiền vào lúc nào cần thì tiêu.
@ Trân : khâu túi làm gì em. bao tiền nhét túi quần bò, xong. Có mất đc đâu mà sợ. Anh thấy dân VN mình đc cái đi đâu cũng dễ nhận : Dán tên to đùng lên vali, nhét tiền vào trong túi đến 5,7 lớp,bó tay. hì.
ah, mà Trân hoãn vé đến cuối tháng, bay kiểu gì? Kiểu gì cũng phải trans ở London đúng ko? xong ra đi coach hay lai bay?? nếu đi Coach thì cho anh gửi ít đồ ở nhà đi nào :D
hoạc có ai ở vn sắp sang đây ko nhỉ? xách hộ con laptop thôi muh huhu

@a Huy:Khiep,anh Huy noi lam em nguong wa ha, 8-} .Luc em sang ,em cung dan ten minh len vali(ca 6 mat luon),cho chac an ma anh,chu den luc do tim co ma om xac ;) .Anh Huy tranh thu ghe nhi,tiec la em khong biet duoc ai 8-| ,neu khong em chi anh roi

hihi em Châu cẩn thận thế
ở Brighton - Hove đông như quân nguyên ý em ạ 8-} hehee lo gì...mà thế này năm sau buồn chán quá thì anh Dũng cho em sang ăn theo một tí nhé :D
có gì em châu sang vùng chị chơi với chị :p ngay 15' thôi :D

Back
Bên trên