UWC scholarship program for 11th graders !!!

Các anh chị ơi em hỏi 1 chút ah
Năm ngoái sau khi submit bao lâu thì biết kết quả có được interview hay ko ah?
Và sau khi biết là mình qua vòng 1 <lạy trời> thì sau dấy bao lâu interview ah?

Kết quả chính thức khoảng thời gian nào?

Nếu được thì có được reject ko hay bắt buộc phải đi? 8-}

Em cảm ơn nhiều ah :)

Chị đã check lại email rồi, năm ngoái letter to short-listed applicants được gửi vào hôm 27-4 <sắp rồi đấy ^^>. Interview ngày 7-5 em à, sau đó 2 ngày biết kết quả luôn, nhanh lắm.

Tất nhiên em được reject ^__^, ko ai bắt buộc hết, em reject người ta cho người khác :D

chị ơi ko được chọn đi phỏng vấn thì nó có báo k :D

hic :( thế sao em lại nhận đc :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hoho dc interview oai :x :D Lá là lá.
Có những ai vào nữa nèo?

Chỉnh sửa lần cuối:
hurrah tao cũng được rồi mày ạ
nhưng mà hình như hôm nay nó mới gửi cho tao
chiều tao check mail hổng có gì cả

23 này phỏng vấn
@VLon: em được shortlisted rồi, 23 phỏng vấn, ôi mấy cái bài essays :D

xem lại rồi, hóa ra tao cũng hôm nay :D mk. thế mà k báo có mail mới, quái đản.

hehe tao cũng được, ko thể tưởng tượng bài essay thế mà cũng được
trong thư nó không nói địa chỉ nhỉ.
chị hường vào giúp bọn em cái interview với

Không hiểu có bao nhiêu em được vào interview nhỉ :-?. Năm ngoái ít người apply mà mãi mới có kết quả. Năm nay rõ đông thì vèo phát :D 8-}. Hihi dù sao cũng chúc mừng các em :x:x:x. Kinh nghiệm thì dài lắm nên để mai nói :D

Theo như chị năm ngoái thì để chuẩn bị cho interview nên

--> Đọc lại application form của mình, xem những câu trả lời của mình và suy nghĩ một tí về những chi tiết đó vì rất có thể người ta sẽ quan tâm đến một vài hoạt động của em.

--> Tìm hiểu về uwcs, những gì thu hút em ở uwc? Em có thắc mắc gì về uwcs ko?

--> Chuẩn bị một chút để tự giới thiệu về bản thân mình, mình có gì hay và vì sao mình nghĩ mình xứng đáng được chọn là một uwc student?

--> Be natural, ko nên quá căng thẳng trong interview, coi đó như một cuộc nói chuyện thôi :)

--> You, as a representative of Vietnam, politcally and socially responsible?

--> Be yourself :D, that's the ultimate key ;)

congrat everybody!

tell me when the result come out! so excited to know.... (really really want a girl 0 year :)) ;) !!! - Quốc chắc không phàn nàn gì đâu nhỉ? - haha)

em cũng nhận đc mà anh VL
nhưng mà là regret :(( :((
cool quá
anyway , Congrats các bạn đc interview nha:D=D>

Don't be sad, UWC Scholarship is not your ultimate goal :)
Năm nay shortlist có vẻ nhiều nhỉ :-? Ams có đến chục người ko :D?

Ừ em Vân Anh ạ, ko có gì phải bùn hết. Năm sau em làm quả sang top college bên US cho bọn UWC nó thèm (giống chị thèm các anh chị kia bây giờ này :)) ). You have achieved sth anyway haven't u ;)

For the interview, actually, didn't prepare very carefully last year. As a result, I was quite stressful in the first minutes of the interview. But later on, it seemed to be ok. I want to emphasize that "Being natural", "being self-confident" is crucial when you're interviewed. You don't have to speak quickly very fast but must be clear, fluent and logical.

In addition to what Huong said, thinking about real situation that may happen to you when you're in a UWC is also important. For instance, last year, they aske what I would do me if I had a very messy roomate. I don't know what they will ask this year, but as far as I'm concerned, many of my friends here encountered that kind of question and they also were quite confused...

Hope this is useful. Good luck everyone; I'm really excited to know who will come here next year...

Quoc

Pearson 1st year...

Back
Bên trên