UWC scholarship program for 11th graders !!!

híc híc
lớp em mới có mỗi cái Zee nhận được email
nếu mà trượt họ có gửỉ mail kô ạ?

tao nghĩ là nó có gửi thì gửi một thể luôn mày ạ, không có chuyện gửi mỗi ngày một trường đâu, mình không có thì chắc là trượt thôi :((
congrats em zee phát:)
bạn nào nhận được nữa thì lên update thông tin với nhá

Thế á tau nghĩ là nó sẽ lần lượt theo thứ tự điểm cao ở cái interview để nếu người thứ 1 deny cái xuất đấy thì sẽ sang người thứ 2 => nó mới chính xác chứ? (Ca thì k nói chứ 2 xuất cuối tao sợ có người từ chối mah). Hơn nữa mình quen > 10 bạn rồi, trong đấy có nhiều bạn có IM của 4 bạn còn lại=> nếu biết thì khó giấu lém :D. Chưa nhận đc rejection thì vẫn còn hy vọng mu!
A1 :x

Hey Dung, Quoc is the guy in black suit on the very right hand side... Biết mặt làm quen cái nào... b-) :)) ;) :)>- :))
Sorry i cannot post a more closed up pic; however, the most interesting should be saved for the last ;) - you will meet him soon :D

@ Quoc: hey, dont get angry with me - Hường posted this pic, not me, i just quoted her - hehe...

Chỉnh sửa lần cuối:
Em Dung nói không đúng rồi

Năm ngoái chị biết kết quả sau anh Đức được đi Ấn Độ nhưng mà chị ko nghĩ người ta báo kết quả theo điểm cao ở interview. Mà các em ko nên có một cái misconception là việc ai được vào trường nào là dựa theo mức độ điểm cao điểm thấp của interview mà theo chị là sự phù hợp của người được chọn với cái trường đó.

Khi em học ở UWC rồi em sẽ biết mỗi trường có những đặc điểm riêng và học sinh của trường đó có những thích nghi riêng. Nếu người ta cảm thấy em thích nghi tốt nhất với môi trường của UWC Canada thì người ta sẽ chọn em. Điều đó ko có nghĩa là các bạn được chọn vào Mahindra UWC, Costa Rica UWC và US UWC nhất thiết có sự chênh lệch về trình độ :).

Mà sẽ rất đáng tiếc nếu các em bỏ lỡ cơ hội học UWC chỉ vì địa điểm không được như ý. Địa điểm không hề ảnh hưởng đến chất lượng của UWC cũng như quality of life của em ở đó. Trên thực tế, những địa điểm không được popular lắm (đối với Vnese ppl) lại là những nơi thú vị nhất và là once-in-a-life-time + unique chance của em, và nó cũng làm cho cuộc sống của em thêm đặc biệt đấy chứ ;).

Chị biết cái quan điểm này là quan điểm mà rất nhiều người có khi so sánh cái nước có UWC với chất lượng hs được chọn đi nước đó. Trước khi sang Hong kong chị cũng nghĩ như vậy nhưng khi học rồi mình mới hiểu ra được. Thế nên chị ko có ý nói gì em Dung đâu, khi nào sang Canada rồi em cũng sẽ hiểu ra thôi ;)

Anyway, sốt ruột quá :D

Chỉnh sửa lần cuối:
How can I disagree with Huong??? Studying in a UWC, no matter where it is, is a great chance, great opportunity to expose yourself to wonderful challenges and experiences. It's a once-in-a-lifetime opportunity... Going to a UWC that is placed in a nonpopular place doesn't mean that your ability is lower than others. (I can give a good example: Huong and Duc are better than me ... :) ). Frankly speaking, when I applied for UWC, I thought that I will go any UWC, as long as it's a UWC, that was the most important thing to me...

Quoc

Goodluck everyone... I know that waitin' is painful :|

Dạ vâng thưa các sếp :D

Em cũng k định nói rằng việc đi đâu là do giỏi hay k hay downgrade các trường còn lại, em chỉ định bảo là việc thông báo sẽ còn tiếp tục nên mọi người đừng có bi quan vội, chưa trượt đc đâu muh :D Coi nhu dung tu sai, xi' xóa nhé :D

Mà mọi ng gọi em là Zee hoặc HZ đi, gọi là Dung cứ tưởng đang nói con nào khác ý :( Liệu sang đấy nó có gọi mình = preferable name k nhỉ, chứ cứ để spelling ntn nguy hiểm tệ :(

Anh Quốc ơi cho em cái Y! Của em là miu2589. Mà ảnh trên kia thật lắm chị xinh :X

Chỉnh sửa lần cuối:
Hs Pearson uống nước hồ riết nên được xinh thế đấy b-) !!!

UWC in a Nutshell:

Q. How many UWC students does it take to change a light bulb?

A.
* At Li Po Chun it takes twenty. One to change the bulb and the other nineteen IB Physics HL students to find a new way to engineer it so it never has to be changed again.

* At Red Cross Nordic it takes five. Four to strap on snowshoes and hike 10 miles to the nearest store to get the new bulb and one to screw it in.

*At Atlantic College it takes slightly more than three-hundred. One to complain that the bulb died and to call a campus meeting about "Dead Bulbs." The rest to sit around for several hours complaining that the bulb died and that dead bulbs are a major problem at the College.

* At Pearson College it takes four. One to negotiate between the Qubecois and Anglophiles over which language to use in obtaining the bulb. One to call a press conference discussing with which third world country that they were negotiating for the release of the hostage bulb. Another to declare it a political refugee and secure safe passage into Canada. And, finally, one to make the foreign bulb fit properly into a Canadian socket.

* At Southeast Asia it takes only one. In an orderly society, one
individual always will take the responsibility for replacing the
dysfunctional bulb such that all others may equally enjoy the light.

* At Waterford it takes three. One to go buy the bulb. Another to explain that the bulb was NOT a South African bulb, but a bulb in Southern Africa. And one to screw in the bulb, counter-clockwise... just like the water down the drains.

* At Adriatic it takes eight. One to screw it in and seven to throw a party over it.

* At American West it takes none. They have enough funding to pay someone to change their light bulbs for them.

* At Mahindra it takes zero. They don't use light-bulbs, just Sadhana candles.

* At Simon Bolivar it also takes zero. There is no electricity at Simon Bolivar, only pigs, cows and corn.

Funny stereotypes :)). Nhưng mà sao cái nói về Li Po Chun sặc mùi...academic --> my agony :((

@Quốc: Being overmodest is not always good :D

@HZ (ừ thì HZ): Em cứ điền Zee vào phần preferred name của cái form Pearson gửi cho em là người ta gọi em là Zee ngay. Nghĩ đến cái đó lại nghĩ đến cái preferred name của mình :-<. Hồi đó chị điền form cái đoạn preferred name ngứa tay điền Alicia cho vui, vì ở Neo chị lấy tên tiếng anh là Alicia mà. Cứ tưởng chẳng ai để ý ai dè đến trường ai cũng gọi là Alicia hết :D. Lúc đầu thấy...ghê ghê nhưng bây giờ thì quen rồi :D

Thế nên em nào đi UWC thích lấy tên khác thì nghĩ kĩ đã rồi hẵng điền preferred name của mình vào :D, chọn tên nào đẹp đẹp ý, với cả đừng bắt đầu bằng chữ A hay B, lúc check attendance toàn bị réo đầu tiên b-)

Đã ai biết là ở Li Po Chun có rất nhiều anh đẹp trai chưa ;;), báo cho em Zee biết là ở Pearson rất ít con giai đó :p hehe, chat với chị Phúc mà hỏi tình hình >:)

Quảng cáo con trai trường Li Po Chun một tí nào: Đây là block của mình, các bạn nhìn kĩ thì sẽ nhận ra mình và...nhiều bạn đẹp trai :D

LPC -> Hongkong guys -> gays ^_^!!!

Mahindra -> Indian XX and XY -> sexy :))!!!

gays /:) :madflame:

LPC guys: cool + stylish + smart + ... Well-fed :))
Mahindra: sun-burnt + >< well-fed :p :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao block còn Hường dzai già như 40 thế kia :)) Có cả 1 cụ nữa kìa :))

Đã có kết quả UWC các anh chị ạ. Trường Ams có bạn Quốc Anh lớp Pháp, Hz thì vào Canada,ngoài ra còn 1 bạn Tố Như ở Bình Phước ( tinysunbl ) và catthu_syaona ( vô danh ).

chúc mừng các bạn được đi Ca, US, Indi, + CS năm nay nhá

@ Zee: tuy kô được nhưng mà kô hiểu sao tao thấy nhẹ nhõm lắm mày ạ
như thế là cả Thuỳ cũng kô được à ? :eek:

Ngọc béo e, bây h e có thể tập trung vào các chương trình giảm cân đặc trị rồi nhé :D Chúc mừng các e được UWC, sắp thành gái già giống con Hường cả rồi >:)

Ờ, sao tao cũng thấy nhẹ nhõm thế nhỉ. Chỉ tội con My buồn cả hôm qua. Chắc tại tao cũng xác định trước là dù có được cũng không đi :D.

Thôi, Quốc Anh cháu yêu, ra đi an toàn. Từ trước mình đã thấy cháu ruột mình quả là tài năng roài :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
@ a Vịt Long: tiện thể anh rủ cả family của a tham gia chương trình giảm cân mới nhất mang tên HOLE.VL cùng em nhé :p:p:p:p

kể ra cũng tội nghiệp em My thật
ai bảo nghe Zee nói sớm cơ
Zee: lần sau đừng có nói cho ai sớm thế nhé

Khổ, thì tại nó vừa nhận được tin nó sướng quá, mà chắc cũng tưởng là mọi người nhận được hết rồi, không congrats thì cũng regrets nên nó lại chả... Mà khi đã sướng thì khoe là chuyện đương nhiên, có gì đâu. Nếu mà là tao tao cũng khoe :D!

Back
Bên trên