UWC scholarship program for 11th graders !!!

@ anh VL and chị Hường :thanks so much for supporting me;) ;) :D
certainly I've achieved many things from this
Tổng cộng là bao nhiêu bạn đc interview thế nhẩy:-/
Good luck to you, guys :D

các anh chị có thể cho bọn em biết một số câu hỏi cụ thể trong cuộc interview ko ạ?
@vân anh: not sure về số lượng người vào vòng hai cậu ạ, nhưng riêng lơp tớ là 5 người, 1 bạn lớp sinh, 1 lớp toán thì phải, so competitive

@ My :vậy ah ?
23 này các cậu phỏng vấn đúng k ?
chắc người ta lấy khoảng >10 người đi phỏng vấn thui nhi ? mà lớp bạn bao nhiêu người app thế ?

Một số câu hỏi năm ngoái đã được hỏi (và ko có gì chắc chắn là năm nay sẽ được hỏi, for reference only :) )

Why do you want to study in a UWC?

Why do you think we should choose you?

What are the things about UWCs that interest you?

If you were chosen, what would you contribute to uwc?

Some questions about political issues of the country and world issues (you just need a general knowledge, no need to worry, the way you put it is the most important factor :) )

Think critically and logically - always have examples for what you say and always leave a way to defend in case of counter argument from the committee...

Some questions last year:

What will you do if you become prime minister of Vietnam?

If you're chosen and have an interview on the public media, what will you say about why you are chosen?

What do you do if you're homesick? :)

What kind of obstacle that you think you will encounter when study abroad, in a UWC ?

Quoc

Pearson year 32

em đọc qua mấy câu hỏi các anh chị được hỏi
em thấy nó cũng không khó lắm
nhưng mà hình như khó để đưa ra một proper answer

thế các anh chị trả như thế nào ạ?
mà các anh chị nghĩ là họ đánh giá câu trả lời của mình như thế nào?

Ngọc nói thế nào chứ tớ thấy câu "I f you're chosen and have an interview on the public media, what will you say about why you are chosen? " khó phết đấy chứ. Năm trước anh Quốc trả lời thế nào vậy ạ?

I dont think it's appropriate for us to say OUR answers here - because it is YOU who the selection committee need to evaluate ! We can only assit you with the direction that they MAY ask - in order to help you prepare yourself and understand the expectation (maturity, confidence, and especially the MATCH with the schools ... )
Good luck anyway...

Chỉnh sửa lần cuối:
Lê Hồng Phúc đã viết:
I dont think it's appropriate for us to say OUR answers here - because it is YOU who the selection committee need to evaluate ! We can only assit you with the direction that they MAY ask - in order to help you prepare yourself and understand the expectation (maturity, confidence, and especially the MATCH with the schools ... )
Good luck anyway...

I totally agree with Phuc. :) . Frankly speaking, I even think that it's not very appropriate to talk about what the questions last year were. Since you can prepare before hand, maybe your answer doesn't reflect your real personality, your real attitude. Actually, I didn't even know such a forum about this last year, let alone knowing the question. And I think this partly makes me more natural in the interview, I can expose myself to the interviewer... which is really important...

Once again, good luck everyone... Thinking critically is the golden key...

Chỉnh sửa lần cuối:
Đồng ý với chị Phúc và bạn Quốc, có một số câu hỏi đó để hướng cho các em suy nghĩ hơn về uwc và về bản thân mình, còn trả lời thế nào thì nói ra sẽ gây ảnh hưởng ko tốt vì nó khá là personal :)

Nguyễn Hoàng Cộng đã viết:
1 em lớp sinh là GF của Việt Long à
vậy ah ? ai thế anh VL ? bạn đấy có app học bổng này k ah ? chắc là bạn ấy là cái bạn lớp sinh đc interview đúng k ah ? :D

Thằng + ko tung tin vớ vẩn :)) Đề nghị ko khoe hàng avatar ở nơi public :)) Tránh sự thiếu kiềm chế bản thân ở 1 số người :))

ngày chủ nhật 23/04 này bọn em phỏng vấn
có 14 đứa tất cả
hình như là 7 Ams (bao gồm cả bạn lớp Sinh GF anh Vịt Lon), có một bạn ở trường Thoại Ngọc Hầu thứ sáu này ra Hà Nội (sẽ đến làm quen các bạn gái xinh đẹp lớp Anh)
họ bắt đầu phỏng vấn từ 8h, cứ 30' một đứa

lạy trời, e sợ nhất là màn interview các anh chị ạ.

Ams có 8 đứa cơ. Bao gồm cả thằng cháu chết dẫm của tao nữa. Chậc, 2 ngoại ngữ, cái này mình thua đứt đuôi. Chả lẽ lại cú bảo là mình biết tiếng Mường. Chậc chậc, 14 đứa thi có 8 đứa Ams, thế này Ams ít nhất phải có 2 suất rồi, chắc không phải tao :D.

Thứ bảy này sẽ có bạn An Giang, bạn Quảng Trị và bạn Bình Phước tới thăm lớp ta và ăn trưa cùng chúng ta. Chi tiết thông báo sau, chỉ sợ các bạn ấy sợ mình ăn thịt nên không dám đến, chả thấy bạn Nhựt báo lại gì cả :D.

Năm ngoái nhớ ko nhầm thì có 11 đứa vào interview :-?. Ko có ai từ Lê Hồng Phong trong Sài Gòn ra nhỉ, năm nào cũng thấy có cơ mà nhỉ :-?

Năm ngoái phỏng vấn 40 phút một đứa cơ, năm nay 30 phút thì chắc là ít câu hỏi đi đấy :D Lucky you :D Đừng sợ, tự tin vào, ko tự tin ko chiến thắng (yeah..:D)

Chúc các em may mắn :*

Thứ bảy này sẽ có bạn An Giang, bạn Quảng Trị và bạn Bình Phước tới thăm lớp ta và ăn trưa cùng chúng ta.
-> Sound great!!! Who suggested this??? Btw, who is the guy from Thoại Ngọc Hầu?
Anyway, good luck to everyone!!! I'm looking forward to hearing from my -1th years :p!!!

Bạn từ Thoại Ngọc Hầu, An Giang là Giang Minh Nhật anh ah.(la` ku). Tên hay thật :D
Nó phỏng vấn đầu tiên đấy, chả bù với mình cuối cùng, cái h người ta đi làm về hết rồi mình đi phỏng vấn :))

Nga ơi thế thế nào, mai các bạn ý có đến ko. Ơ thứ 7 pepperonis ko có buffet nhỉ? hay bảo bạn ý ở đến thứ 2 đê. Hôm trc' UK now Thùy dẫn bạn Đà Nẵng đi ăn ở đấy nó khen nức nở nức nở :x

Có 14 người thì 8 Ams, trg đấy Anh1 là 5, ngoài ra có 1 bạn CVA.
Tức 5 người còn lại ngoài mấy bạn Nga bảo chắc có 2 đứa HCM roài.

Good luck to all of us !!! :)>-

Back
Bên trên