UWC scholarship program for 11th graders !!!

Ơ mà chị ơi, em chưa hiểu lắm? Chẳng lẽ người ta hỏi:" Hiện nay em có tham gia hoạt động sáng tạo nào không ?" thì lại trả lời là tôi thích hát và vẽ hả chị?

Trả lời thế nào nghe xuôi tai ý :-?, chị nhớ năm ngoái chị bảo là I enjoy drawing in my freetime, blah blah, hoặc I'm currently involved in... Nên trả lời bằng tiếng Anh nghe đỡ khô :). Mà em đừng lo quá cách trình bày form, nên tập trung viết essay cho thật tốt, điền form thì có gì nói nấy thôi mà :)

essay là quan trọng nhứt hở chị ?
mà cái phần app form em viết gạch đầu dòng cũng đc ah ?
vậy thì phải cố tạo impression ở essays vậy:)

----------

@ chi Hường : tức là cái phần em hiểu gì về trường ý chị .......

Kiều Phương Nam đã viết:
Đây có em hầu như quyết tâm chị ạ. Em đã tuốt xong 3 bài essays nhưng đang mắc cái application form. Toàn những thứ mà em chưa làm bao giờ cả, nào là organization và volunteer... À có chứ nhỉ, HAO.:))
Nhưng mà người ta hỏi là hoạt động sáng tạo mà mình đang tham gia mà cũng nêu hát với vẽ vào được hả chị?

----------

À mà chị bảo nêu chức vụ lớp với cả làm giao lưu với trường ở chỗ nào hả chị? Em tìm mãi mà có thấy chỗ nào nói thế đâu?
Nam em yêu hình như có học Vĩnh Xuân nhỉ :-? kê vào ;;) hôm trước gặp Tùng em yêu với Linh anh yêu, thấy nhắc đến Nam em yêu Nam em yêu ạ :D

nguyễn thị vân anh đã viết:
essay là quan trọng nhứt hở chị ?
mà cái phần app form em viết gạch đầu dòng cũng đc ah ?
vậy thì phải cố tạo impression ở essays vậy:)

----------

@ chi Hường : tức là cái phần em hiểu gì về trường ý chị .......

Ko phải essay quan trọng nhất mà cái phần điền form chỉ là trả lời câu hỏi thôi mà :-s, có gì nói đó, em ko phải lăn tăn nhiều, nên tập trung vào viết essay cho tốt :)

Cái phần em hiểu gì về trường thì phải do research vê uwc : www.uwc.org, brainstorm một số câu hỏi mà em muốn hỏi người ta (từ trang chính em sẽ vào được website của 10 uwcs_ bây giờ là 12 uwcs rồi :D) và nghĩ xem cái gì ở uwc life hấp dẫn em nhất. Sau đó thì viết essay (tất nhiên ko cho mấy câu em muốn hỏi người ta vào rồi :D--> cái đó dành cho phần phỏng vấn)

Có bạn nào đã viết xong 3 bài essays của chương trình này thì có thể gửi cho mình để mình tham khảo được không?

Nam: hãy hỏi những người ĐÃ và ĐANG học ở UWC như chị Hương anh Đức blah blah blah chứ hỏi những bạn đang apply thì vô ích. That may lead to plagiarism.

nó bảo phải gửi trc ngày 27 tức là hình như từ ngày hôm qua rùi :D

Ừm hôm nay gửi cũng được, thấy có em bảo hôm nay gửi người ta vẫn nhận mà, vì hôm wa và hôm kia là ngày nghỉ :)

Còn chuyện tham khảo thì mượn của mỗi người có cái hay riêng, mà nộp hồ sơ rồi cũng vẫn tham khảo được chứ sao :). Như mình vẫn rất thích đọc essay của mọi người vì "đọc" ra được rất nhiều cái thú vị từ những essay kiểu như uwc application essays. Còn plagiarism <hay Đạo văn :D> thì phụ thuộc vào từng người thôi, chẳng mượn của ai cũng vẫn đạo văn như chơi :D

Chị Hường quá là sáng suốt, em hâm mộ chị Hường quá :D
Em Biên ko biết năm trước chị Hường vì bị dòng đời xô đẩy, số phận trêu ngươi mà phải nộp app đúng hôm deadline, nhưng cuối cùng với nghị lực vươn lên và 1 chút may mắn chị ý đã được nhận :D

tối thứ 7 em nộp :D vì thứ 7 chủ nhật nó nghỉ mà lại sợ thứ 2 ko nhận nên fax cho nó 1 bản trc :D bản gốc thì gửi EMS đến :D chắc là sáng nay bên đại sứ quán Canada nhận được rùi :D

Phải, chị Hường thật nghị lực vì một tương lại tươi sáng, mong các em hãy học tập!

Chị Hường là bình minh chói lòa, là tấm gương sáng lóa, là người chị cao cả của mọi đàn em, là lãnh tụ vĩ đại :D
@Biên: Em lái xe đến đấy mà nộp chứ lại còn EMS thì lâu lắm em à :D

lại có bạn EMS nữa cơ ah? :D Tớ chân quê mẹ đèo đến gửi anh BV đẹp trai :D

Năm ngoái lớp chị Hường có 2 người apply, năm nay lớp em sơ sơ ra là 10 bạn. Thật ko còn gì thú hơn 8-}

Chắc bạn Nam mượn xem mọi người làm thế nào để liệu % trúng trật... Chỉ mong qua được vòng đầu *pray*

Hey, why are you making fun of me :-/ What's the point?

EMS làm gì nhỉ. Sao em ko mang đến nộp cho người ta luôn cho xong?

Ừ năm ngoái UWCers ko promote mạnh như chị Hường năm nay :> nên UWC scholarships ko được well-known và well-understood lắm :)

Chỉnh sửa lần cuối:
@Hường: Fun is the point :D
Em Trang này có phải là em xung kích sáng nay ko :D

Back
Bên trên