Sinh học... Vào đây để bàn luận!

Re: Sinh học... Vào đây để bàn luận.

Ở...bít vậy!Nhưng seo lại có nhìu vị chua vào buổi sáng...với lại A.M ở đâu chui ra..hay bác nông dân sáng sáng ra tiêm A.M vào lá..Nói là cóA.M thì ai chẳng bít.hì!
a.malic là do ban đêm TV CAM cố định C02 dự trữ a.malic để sáng hôm sau ăn tiếp..

cái này hôm nọ mấy thầy vừa nói rồi anh Mìn ạ, nên theo em thì phải thế này mới đúng:
buổi sáng người ta khuyên ko ăn chua, lá cây bỏng có vị chua vào buổi sáng để ko bị bác nông dân đem ra ăn sáng.
đến buổi trưa buổi chiều, bác nông dân khát nước, thèm chua định ra ăn thì lá lại hết chua roài, hí hí hí

cái này hôm nọ mấy thầy vừa nói rồi anh Mìn ạ, nên theo em thì phải thế này mới đúng:
buổi sáng người ta khuyên ko ăn chua, lá cây bỏng có vị chua vào buổi sáng để ko bị bác nông dân đem ra ăn sáng.
đến buổi trưa buổi chiều, bác nông dân khát nước, thèm chua định ra ăn thì lá lại hết chua roài, hí hí hí
ơ gút gút

tại seo khi etanol 5-6% để ở ngoài thì xuất hiện váng trắng ?? Váng nì có xuất hiện ở đáy cốc ko ?? tại sao?Nếu nó có ở đáy cốc thì chứng tỏ là gì ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:

a.malic là do ban đêm TV CAM cố định C02 dự trữ a.malic để sáng hôm sau ăn tiếp..

Hông pải được ăn típ ah!Mà đến sáng thì A.M được giải póng ra từ trong không bào,để đi vào chu trình,tạo A.P rùi đi theo 2 con đường,hoặc vào ty thể để hô hấp...hoặc ra Triose.P ->Gluxit...
Cái nì Sữa dạy...hì!:-??
Hỏi tý KL chứ câu iem hỏi là Hóa Sinh or Sinh?Hay là Triết đấy=))

@kL:cái váng đó là phần màng nhầy của VK axetic tạo ra trong quá trình hô hấp hiếu khí biến etanol thành ax axetic.
qt này cần o2 nên váng này xh ở mặt , đấy là chị nghĩ thế, chưa đọc tài liệu nào nói đến cả

Hông pải được ăn típ ah!Mà đến sáng thì A.M được giải póng ra từ trong không bào,để đi vào chu trình,tạo A.P rùi đi theo 2 con đường,hoặc vào ty thể để hô hấp...hoặc ra Triose.P ->Gluxit...
ak ak thế ko phải để ăn típ à anh

Hỏi tý KL chứ câu iem hỏi là Hóa Sinh or Sinh?Hay là Triết đấy
Sinh,hỏi Duy già đi ;)) ;))
@kL:cái váng đó là phần màng nhầy của VK axetic tạo ra trong quá trình hô hấp hiếu khí biến etanol thành ax axetic.
qt này cần o2 nên váng này xh ở mặt , đấy là chị nghĩ thế, chưa đọc tài liệu nào nói đến cả
gút gút đúng là chị P ;;)
nhưng mà đây hok phải hh hiếu khí mà là qt oxi hoá hok hoàn toàn \:d/
Nếu nó có ở đáy cốc thì chứng tỏ là gì
chứng tỏ đề sai

Chỉnh sửa lần cuối:

Cả nhà có từ điển sinh học Anh Việt ko ạ :-/ có link nào down free thì cho em vs chứ chết dở vs cái môn này :((

chị nghĩ cũng chỉ có vài từ chuyên ngành thôi, từ nào ko biết , hoặc khó dịch cứ post lên cả nhà giải đáp cho:D còn phần khác thì em dịch vô tư ý mà

Cả nhà có từ điển sinh học Anh Việt ko ạ :-/ có link nào down free thì cho em vs chứ chết dở vs cái môn này :((
sao lại cần đến cả từ điển nhở?chậc chậc bạn nì có quyển Sinh Anh nào hay thế cho tớ mượn vs nào

có thể dùng phần mềm EVTrans dịch TA sang TV,nhưng ko bít là bộ từ của nó có từ chuyên ngành hok ~o)
chài 1000 bài rồi ngại quá đi ;)) ;))

ơ có ngay có ngay ạ :D
lithops plants (ko rõ là cây j)
porifena (ko nhớ ra nổi tiếng việt dịch là cái j)
có j em hỏi tiếp sau ạ

sợ quá, biết em KL giỏi rồi
ak ak,ý iem là bt học Sinh bằng TV nên ko cần từ điển
còn bạn ý cần từ điển nên chắc là học Sinh Anh
Hic...Bi h anh sợ KL roài...lúc chiều lượn qua Galerry xem ảnh bác KL thấy đúng nà XXY thiệt...khà khà khà...TOàn chụp ảnh với tụi XX...pó cả tay bác KL!
ừ vì ảnh toàn do bạn Phượng lớp em post lên,bạn ý XX
anh thì chắc chả ai dám chụp cho đâu nhở

thôi đi anh Mìn,đừng chọc ngoáy nữa mất thời giờ lắm đấy

Chỉnh sửa lần cuối:

@KL:Nhiều người chụp ảnh lắm em ah...khà khà
@TL:porifena nghĩa là coextensive with the subkingdom Parazoa: sponges

ối ko làm ơn nói tiếng việt đc ạ :((
lôi tiếng anh ra vs em thì :(( đúng là = chơi nhau rồi còn j :((

Anh Mìn thật là thôgn thái, người ta ko biết hỏi thì lại trả lời bằng tiếng Anh. :-?? Sponge như anh nói có phải là tảo không nhỉ,nghe cái này quen lắm.:D

Hôm nay học ĐT bùn ngủ quá.8-}

Fặc kêu chi rứa???
Anh search trong Dic của anh thì nó ra:porifera nghĩa là: coextensive with the subkingdom Parazoa: sponges syn: Porifera phylum Porifera
Anh đoán theo nghĩa dịch của nó là cùng tồn tại với giới Parazoa, còn cái SPONGE thì dịch là bọt biển,thì chắc Fặc đoán đúng là tảo rồi...hic!Anh chưa chắc lắm,có gì post lại sau,mà sao,post cái của em,lại ra : poriferous/pз'rifзrзs/: tính từ: có nhiều lỗ chân lông:((

Hic em nhầm một chút Sponge đúng là bọt biển như anh Mìn nói đó, em nghe quen quen cái gì đó liên quan đến SV ở nước nên nhầm sang tảo. Tảo phải là alga cơ. hé hé hé\:d/
Ôi Tiéng Anh Sinh học thật hay, đúng hai môn mình thích nhất. \:d/

Hic em nhầm một chút Sponge đúng là bọt biển như anh Mìn nói đó, em nghe quen quen cái gì đó liên quan đến SV ở nước nên nhầm sang tảo. Tảo phải là alga cơ. hé hé hé\:d/
Ôi Tiéng Anh Sinh học thật hay, đúng hai môn mình thích nhất. \:d/

Đột biến...^^8-X:

@ chị P : từ giờ chắc hok cần phải nhắn tin nữa chị nhở,post luôn lên đây ;))
1.tại sao trong KTDT ng ta thường cấy gen vào plasmit chứ ko phải vào bộ gen của VK?
2.tại sao ngày nay ng ta ưa dùng nấm men làm TB nhận hơn là dùng VK??
3.Có bao nhiu ng trả lời giống như bạn???

Back
Bên trên