Senior students come here and discuss

Nguyễn Diệu Hương đã viết:
co mot vai truong to gui truc tiep nhugn ko dung gui rush co sao ko? toi Jan 24 to moi thi lan. Lo dang ky roi bay gio muon gui nhanh thi lam the nao?
Thanx
Update được mà. Tớ cũng chọn vài trường, sau đấy mới nhớ ra cái kia, thế nên sửa lại.

Tớ order gửi điểm TOEFL qua post khoảng nửa tháng trước, đến h vần chưa nhận được confirmation mail của bọn nó -> Đang lo. Không biết mọi người có ở trong tình trạng tương tự không?

To Minh, Vinh, D.Hương: Bọn ấy nhận được notification message của Swarthmore báo là nhận được Supp và open file chưa. Tớ gửi supp muộn (Dec 13), đến giờ chưa nghe được tin tức gì của từ Swarth nên hơi lo, nhỡ cả đám hồ sơ tớ gửi sau đó mà nó không biết lưu vào đâu thì chết.

Tình hình là chưa. Nếu Dec 13 là muộn thì Dec 16 là gì? :) Thằng Vinh hình như còn Dec 23 mới máu chứ. Nhưng cũng nhiều trường như thế lắm mà. Có trường mình nhờ cô gửi rec từ giữa tháng 12, bây giờ 1 form processed, 1 form not processed, thế mới quái đản chứ. Chắc là bọn nó nhận rồi nhưng chưa phân loại ra.
"Tớ order gửi điểm TOEFL qua post khoảng nửa tháng trước, đến h vần chưa nhận được confirmation mail của bọn nó -> Đang lo. Không biết mọi người có ở trong tình trạng tương tự không?"
Sao lại gửi qua post là thế nào nhỉ. Có phải là gửi form request đến ETS rồi bọn nó gửi đến trường chứ đúng ko.

Tớ cũng chưa thấy bọn Swarthmore nó gửi cho gì cả. Bọn đấy nó làm việc từ Dec 18 (theo nguồn tin ko chính thức :D). Chả hiểu thế nào. Mà đa số các trường đều tăng thêm 15 ngày nữa cho deadline.
Điểm TOEFL cũng thế. Tớ gửi cả tháng rồi mà chẳng thấy gì cả. KO hiểu bọn ETS làm việc thế nào. Trường nào cũng thông báo nhận các thứ hết rồi chỉ thiếu TOEFL.

If i'm rejected, i'll send the following mail to this university.:D

Dear Sirs,

Thank you for your letter of April 12th. After careful consideration, I regret to inform you that I am unable to accept your refusal to offer me a place at your university.

This year I have been particularly fortunate in receiving an unusually large number of rejection letters. With such a varied and promising field of candidates it is impossible for me to accept all refusals.

Despite your institution's outstanding qualifications and previous experience in rejecting applicants, I find that your rejection does not meet my needs at this time. Therefore I will initiate studies with your college immediately following graduation. I look forward to seeing you then.

Sincerely,

[name]

:)) Qua hay, qua hay. Kha that. The thi hoi kho tu choi roi. :D

haha, funny nhưng nếu tớ là admission officer thì tớ vẫn từ chối thôi. ai nếu dare gửi thư này khi bị refused thì nhớ đừng apply graduate cho university đó nhé. ;-)

ua? Swat lai co khoan gui confirm a ? To ko de y tai to von ko dinh apply Swat ma. Cha nho la hom day la 16 hay 17 voi lai to gui bai essay nao cho no nua. Swat ngoai tam voi, ko quan tam :D

Huhu h u... Tet nhat chan qua!!!! :(( E, ba con cho YM het di de co gi chat giao thua cho vui cua vui nha..:(( o day chan wa! :((

hehe..YM cua to la dieuhautotbung :D Thao oi, pin # o truong cua to bi khoa, ko hieu sao lai the nen ko goi cho ay duoc. Co gi goi cho to giao thua nha! :))

Ve khoan gui diem TOEFL, to cung ko phai ngoai le. Gui request tu 1 Dec, den 5/1 van ko thay thu confirm dau ca. Run, to gui luon email, 3 ngay 2 cai den bon ETS hoi cho ra nhe. Cuoi cung 10/1 moi nhan duoc reply cua bon no la to o trong list de gui diem thang nay roi , nhungphai doi tiep 10 working days nua.
Noi vay de cac ban bot lo, vi cu tru di thoi diem Christmas va new Year thi chac request cua bon ay deu duoc record het roi, van de chi con la thoi gian bao gio chung no gui diem thoi.
To D.Huong: doc cai bai What is your email address cua ay, hoi ban khoan la neu hoi 5 lan 7 luot la Have you received this..this ma ko duoc tra loi, thu hoi ko gui mail hach no lien tuc lam sao duoc?

I requested ETS to send my score to more than 4 schools (the max of an order) -> I made copies of the score report form, but sent them in the same envelope (I was being stingy). Yesterday I recieved a confirmation letter from ETS, telling me that "half of my order" has been sent. (That is, only one form has been processed). I wondered where the other half went? Hopefully not a trash can 8-| I'm worried again.

Nếu mà mãi không thấy bọn nó confirm thì các em cứ fax bảng điểm cho bọn nó trước cũng được.

Hồ Lê Việt Hưng đã viết:
Nếu mà mãi không thấy bọn nó confirm thì các em cứ fax bảng điểm cho bọn nó trước cũng được.
Nghe anh Hưng nói mới nhớ ra năm ngoái chị thi Toefl, chẳng bao giờ request điểm gửi về trường mình apply cả( ngoài 4 trường được free :d). Khi nào nhận được giấy báo điểm, chị toàn fax đến trường or photo rồi gửi theo đường bưu điện...chứ apply 15-20 trường, xiền để gửi điểm cũng chết :)

Chỉnh sửa lần cuối:
em cũng photo rồi gửi, các trường oke hết. Cugnf lắm đến interview bảo nó photo rồi notified cho. TOEFL tốn lắm, chỉ gửi SAT thôi.

:(( buon qua.. bi rejected cai sholar program cua Emory roi.. No chuyen to sang regular + 1 cau la Emory ko co fin aid cho intel student --> qua bang duoi thang co minh roi con gi.. :((
Chan qua.... Emory la 1st choice cua to ma.. :(( Co nen gui financial form cho no nua ko hay thoi? :((

Không hiểu trường hợp của em này. Tớ tưởng phải biết trường nào cho int'l students aid thì mới apply chứ? Nếu nó đã nói thẳng ra là không cho aid thì phí thời gian với nó làm gì?

nah, các anh chị làm gì mà sót tiền gửi điểm TOEFL thế, so với tuition 1 năm ở college mấy chục nghìn $ 1 năm thì đáng kể gì... uh nhưng mà tiết kiệm được bao nhiêu hay bấy nhiêu, hè :D

To anh Dung:
Emory ko co fin aid cho regular decision. Nhung ma em apply cai scholar program cua no tu thang 11 co. Neu duoc cai do thi duoc full 4 nam. Bay gio no reject hay noi chinh xac hon la chuyen sang regular anh a. :(
To Minh: da ve roi ha? diem Toefl photo roi gui cung duoc thi toi gi gui thang ( hinh nhu la 15$ x 20 truong...hix)

Van de là gửi thẳng lâu vãi. Mất công đóng tiền mà chăgnr biết bao giờ mới nhận được. Trong tờ của nó còn ghi rõ các institution ko được nhân photocopy. Chắc các trường cũng cú lắm, nên trường nào hỏi cũng đồng ý photo hết. BạnHương chắc đinh apply cho merit scholarship ah? SAO lại chọn trường cao quá vậy?

Ara ... mãi tới hôm nay mới mò mẫm vào đây nhập hội ... ngượng quá -_- ...
...
Các, đã có ai lo phân activity chưa thế ??
Các bạn học hành chăm chỉ quá khiến Khánh đành quay sang trông cậy vào activity và talent vậy T_T ...
...
(Knox College mới từ chối vì không chứng minh được đủ 16K/năm - nó chỉ cho tối đa 1/2 tiền)

Back
Bên trên