Senior students come here and discuss

Đúng ra là cái page trên mạng phải có cả điểm tháng mười của em nữa. Hồi trước anh cũng gửi thư tháng mười, đến tháng 11 thi nó đã có điểm tháng 10 trong record trên mạng rồi. Em nên gọi điện cho ETS ngay, bảo nó update điểm của em đi không muộn. Yên tâm là gọi điện xin thay đổi đơn giản lắm, hồi trước anh còn đổi tên mà.
Số điện thoại anh không rõ, trong cái bulletin chắc phải có. Gút lắc.

Cám ơn anh Dũng nhiều lắm . Nhưng mà anh à , tìm số điện thoại trong Bulletin thi SAt thì chỉ có số của collegeboard cho bọn dịch vụ trả = credit cảd thôi , không có số ETS anh bảo à ...

Em cứ gọi số đó rồi bảo nó transfer em sang đầu dây customer service hay đại loại thế.

Mọi người ơi, cho mình hỏi 1 phát: Có bạn nào exchange mà ko có high school diploma không? How do you handle that? Có ai có kinh nghiệm gì về GED không? Các anh chị đi trước có kinh nghiệm gì truyền đạt cho em với :-/

Merry Christmas and Happy New Year to Everybody. !!!!!!!!!!!
:drummer: :beerchug: :guitar: =D>

Đỗ Hoài Anh đã viết:
Mọi người ơi, cho mình hỏi 1 phát: Có bạn nào exchange mà ko có high school diploma không? How do you handle that? Có ai có kinh nghiệm gì về GED không? Các anh chị đi trước có kinh nghiệm gì truyền đạt cho em với :-/
hình như trong box này có 1 cái link về GED rồi đấy, ấy chịu khó giở lại vài trang nhé ;)
Đi exchange thì tất cả đều ko có diploma thì phải nhưng tớ nghĩ cái đó đâu có ảnh hưởng gì đến xin college vì trong form ko thấy hỏi đến. Đấy là tớ đoán thế.. not sure..

To Vinh: Thanks. tớ đang thắc mắc là ấy sang CA từ bao giờ thế? Tại cái bài essay thấy nói là OCt còn ở VN

Mọi người có ai biết gì về loan for international student không, đại loại như mình có thể vay nhiều nhất là bao nhiêu????????
To Hương: Christmas này cậu lang thang ở đâu thế.........

UOng Phuong Thao đã viết:
Mọi người có ai biết gì về loan for international student không, đại loại như mình có thể vay nhiều nhất là bao nhiêu????????
To Hương: Christmas này cậu lang thang ở đâu thế.........
Co, nhung yeu cau co-signer la American. Khoan loan cung kha to, ban Thao vao Princeton Review se tim duoc rat de, lau lam roi to chang vao do nen nho mang mang.

:(( Noel chán nhất mà con từng thấy.. má ơi... tớ đi ăn nhờ ở đậu 1 gia đình Jewish.. ko tổ chức gì.. ăn tối xong.. đi ngủ! :(( Ở VN thì vui biết bao nhiêu...:((
À, 20/1 là Tết rồi...nhớ nhà quá! Đêm giao thừa chả lẽ lại ngồi học trong dorm thì chết mất!

À cái bài essay đấy tớ ghi nhầm tháng :)
Tớ sang CA từ tháng 9 rồi. 4 tháng ở đất khách quê người rồi. Nhớ nhà quá. :(
Nhưng tớ cũng có nhiều bạn ở đây nên Xmas cũng vui.

To Thảo: đang lên net tìm mua mấy cái phonecard rẻ rẻ để phone cho ấy đây. Lâu quá ko buôn điện thoại.
À, loan for intl students thì tùy trường. Hầu hết được 3-5k thì phải. College counselor đang động viên tớ..nếu được accept thì đừng ngại vay trường... hic, đến đời cháu mình ko biết có trả được ko :p

Nếu như buộc phải lựa chon giữa 2 lớp học sau để xin recommendation tù teahers thì nên xin lớp nào:
1.developmental reading
2. American hítỏy.
Ý mình muồn hỏi là cái tên nào nghe oai hơn...
Hỏi thêm về cái common application, mọi người điền trên mạng hay là đánh máy điện tử..
To Diệu Hương: cho số điện thoại được không

common app dien tren mang di. Roi sau do muon gui di luon hoac in ra deu duoc. Trong dep hon.
To thi gui luon online cho tien. Hom day ngoi select hinh nhu den ca hon 20 truong nhung ma chac bay gio chi apply duoc 75% trong so do thui..:( sap chet voi may cai supp essay roi!

so dt ha: 860 - 386 - 4724
sao hom qua keu la ton tien nen se khong goi cho to ha? :p Minh toan goi di ma cha thay ai goi den ;)

ah, ve rec thi tuy ay. Ca 2 lop deu duoc, de xem thay co nao co khieu viet van hon thi nho..:D

Tớ tưởng qua 1/1 là deadline của một số trường rồi. Submit common app muộn có sao ko vậy.
Tớ cũng chết với cái supp essay thế nên viết được cái nào thì gửi luôn. Check qua một tí. 0:) Ko biết có sao ko. Hi vọng bọn nó bỏ qua cho mình lỗi lặt vặt.

Moi nguoi oi, minh hoi 1 ty ne: minh vao cho nao tren account o collegeboard de xem truong nao minh da sent scores y nhi? to quen beng mat la minh sent scores cho truong nao roi. doang qua.

To Hương:
Check lại Email box. Sau khi bạn request add scores thì College Board sẽ gửi một thư Confirm đến Email Box. Và trong đó có danh sách các trường bạn đã gửi.

cho tớ hỏi 1 chút, ở các bang khác thì tớ không biết nhưng mà ở bang của tớ thì thấy mấy counselor của tớ bảo là nếu muốn thi GED thì phải kí vào một loại form (hình như là 441) chứng nhận là thôi học ở high school. Có nghĩa là theo trường hợp của mình sẽ không thi GED trong năm học được mà phải đợi đến cuối năm. Gọi điện và gửi thư hỏi các trường thì thấy trả lời là không chấp nhận GED sau deadlines. có ai đã gặp phải trường hợp này chưa?

Tớ cũng biết là thi GED thì phải thi khi mình đã nghỉ học, và có nơi còn đòi sau 3 tuần thôi học ở trường 8-| . Nhưng luật của các bang rất khác nhau. Hầu hết các trường đều đòi diploma or GED, trừ những trường Ivy :-s Nhưng tớ cũng chưa tìm hiểu gì thêm, vì cái đấy còn có thời gian lâu dài để lo, bây giờ lo e rằng sớm quá ;;)
Nhân tiện hỏi mọi người, trong các application, nếu nó hỏi Expected graduation date , mà mình ko có diploma thì điền thế nào bây giờ? :-/

vấn đề đấy thì tớ cũng hỏi counselor của tớ rồi, ấy phải điền vào cái ngày mà dự định là khi về VN sẽ tốt nghiệp (nếu không quay lại Mỹ). Có nghĩa là May 2005

Back
Bên trên