Senior students come here and discuss

trời ơi, làm hết các phần thì cũng phải làm hết. Nhưng thi xong rồi, cũng muốn biết phần nào là thử nghiệm.

Đề của Thanh Hương là XM mà phần 1 là verbal ah? Đề của anh cũng là XM mà section 1 là Math. Chắc phần equating là Math vì trong đề có tới 4 phần Math, 3 phần 25 câu, 1 phần 10 câu.

UH..chỗ tớ cũng hoãn đến tận 20 mới thi lận...làm mình ăn ngủ ko yên :(

Nguyễn Thanh Hương đã viết:
Làm thế nào đề biết được phần nào là experimental?

Tùy xem có nhiều phần maths hay verbal hơn. Sau đó + câu hỏi của từng phần sao cho đủ 78 V hoặc 60 M (thường là vậy), phần nào thừa ra thì là "chính hắn" :D B-) ;;)

Chú Hải khá phết nhỉ. Tìm được cái chuẩn phết. Đề anh là cái thứ 2 : MVMEVVM

Đặng Việt Dũng đã viết:
Đề của Thanh Hương là XM mà phần 1 là verbal ah? Đề của anh cũng là XM mà section 1 là Math. Chắc phần equating là Math vì trong đề có tới 4 phần Math, 3 phần 25 câu, 1 phần 10 câu.
hì, hình như em nhớ nhầm, ngay từ section1 đã lục tìm cái calculator (chắc tại cái passage viết bằng tiếng Lào nên làm confusing). Mà sao mọi người còn nhớ phần nào nối tiếp phần nào, có mấy phần Math với Verbal. em tập trung cao độ, làm xong phần nào, quên luôn, chỉ nhớ những cái lẻ tẻ như có câu Analogy là:
Ticket: Theater :: Visa : Country (đại loại thế).

Chỉnh sửa lần cuối:
bây giờ mới để ý anh Dũng Hóa 1 đang ở VNam! thế hóa ra hôm nọ anh cùng phòng thi SAT I với em à? anh ngồi chỗ nào thế? mà sao tháng 12 ở vietnam thi SAT đông thế? chả bù cho tháng 10, có mỗi 6 mống: 2 SAT II, 4 SAt I ( trong đó 3 Anh1 01-04 :-D)

hey, bạn nào thi SAT I tháng 12 có nhớ câu Math : có 29 thằng vote cho 3 candidates, hỏi a candidate's least number of votes to ensure victory, mà 1 người chỉ được chọn 1 candidate ý? bọn ấy chọn 11 hay 15 ? (lạy trời câu này mình làm đúng)

Tất nhiên là 15 rồi, nếu như là 11, 1 đứa 11, 1 đứa 12, 1đứa 6 => trên 11 mà vẫn thua.

Em cũng làm 15, giống anh Hưng mod rồi:D
Nhân tiện hỏi mọi người luôn: Câu math cho hình chóp gần đều VABCD, đáy hình vuông, 4 mặt tam giác như nhau. Hỏi có bao nhiêu mặt phẳng thỏa mãn 3 điều kiện: Đi qua đỉnh V, vuông góc đáy ABCD và chia hình chóp thành 2 hình có thể tích bằng nhau.
A. 1
B. 2
C. 4
D. 8
E. More than 8.

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh, tớ cũng làm thế. Nhưng trong đề ghi là: exactly half volume, chả biết có đúng ko nữa nên hơi run:D

Đối xứng cả mà, kẻ kiểu gì chẳng ra 2 phần = nhau.

Sao ông bây giờ mới thi SAT? Học muộn một năm giống ông Hưng? Gút lắc nhá.

Hu Hu Chết rùi Cái câu votes đấy em làm thành 11 mất rùi bà con ơi Hic
Thế còn câu số nguyên tố lớn nhất nhỏ hơn 1000 mà phân tích được thành tích của 4 số nguyên tố khác nhau mà 2 trong 4 số nguyên tố đó là 3 và 5 í Mọi người làm là gì ?
a) 920
b) 930
C) 950
D) 970 ??????? 930 Đuúng ko ? Lạy trời con đúng

9+2 = 11: ko chia hết cho 3
9+5 = 14: nt
9+7 = 16: nt

--> 930. Bọn SAT làm mấy cái mẹo ghẻ vật, thế mà cũng gọi là aptitude test [-(

Chết nhầm nhầm. Đúng là số nguyên. Và 2 trong 4 số nguyên tố la 2 và 5 chú ko phai 3 va 5. :mrgreen:

Back
Bên trên