Senior students come here and discuss

bạn nào ED đã nghe tin tức gì chưa? báo cho mọi người mừng với nhá
Tớ đang điên cái đầu vì hôm nay nhìn ra 1 lỗi ngớ ngấn (ko muốn nói đại ngớ ngẩn trong cái common essay: híc, ai đời "A early age" mới chán chứ) mistype nhưng biết làm sao bây giờ huhu, lạy trời bác admission officer ko nhìn ra lỗi sai ngu ngốc này. mẹ ơi huhu

Đồng chí Minh có apply ED ko? Tớ thì ko có cái ED nào cả. Cứ Regular thôi. :)
Chuẩn bị được nghỉ ngơi thoải mái rồi. Nốt tháng này thôi bà con ơi. Cố Lên.
=D>

Anh ko ED con nao ca. Hom qua dien not form swat moi thay no co winter ED, nhung thoi, rang buoc qua.
Vua thoat chet xong. Ti thi ko apply online duoc stanford, vi online nen qua deadline no cat luon cai link de apply, may hom truoc kip bookmark, the la "len" vao duoc, dien not :D. May qua.
A, the bao gio co ket qua SAT nhi. TRong organizer cua to thi van rat nhat quan, bao la Jan 2 moi co.

Tớ có ED trường nào đâu. Ban đầu cũng định, sau vào năm học cuống hết cả lên, mà điểm SAT của tớ lâu lắc mới có (lâu hơn bọn ấy hơn cả tháng cơ mà) nên thôi. Thôi thì cứ RD mà "chiến" vậy. Mấy bạn chuẩn bị nghỉ ngơi, sướng nhỉ? thư từ VN sang Mỹ lâu ơi là lâu mới tới, làm mình cứ vắt chân lên cổ mà chạy.

hic.. ngay nao trong truong cung dang chuc mung nhung dua vao duoc college: Midd, GW, Babson, Trinity, Yale, Havard... lam to cang ngay cang run, cang sot ruot. Den luc tat ca chung no di an mung ma minh rot thi :((

ah, ban Minh cung apply Swat a? Chuyen apply cua to vui vat. Den 2h chieu thi college counselor bao co thich apply Swat thu ko? The la trong 30' phai load form roi tim dai 1 cai essay roi gui. :)) biet la cha vao duoc nhung mat gi dau ma ko choi.

trong college board có phần Test thông báo điểm các trường.....đail loại như là 50% freshmen có verbal 600......
Điểm mình kém hơn thế nhiều thì apply liệu có hi vọng gì không

cứ phải hy vọng. Mất gì mà không hy vọng?? SAT không phải là tất cả.

Cảm ơn bác Dũng cổ động tinh thần anh em.:)
Hôm nay rồi mà tớ chưa có điểm. Lo quá. Ko biết thế nào đây.
Mà đúng là SAT ko phải là tất cả.Tớ thấy có nhiều người vẫn vào top schools với điểm SAT <1300. (including Stanford, Swarthmore, U of Penn , U of Chicago...)

cho mình hỏi việc send SAT scores to schools với: mình thi SAT 2 lần, hiện giờ đã biết điểm lần 1 (Oct SAT) và sẽ gửi điểm Oct SAT cho các trường (vì có lẽ Dec SAT mà thi ở Việt Nam phải đến Tết Ma rốc mới biết điểm, gửi lúc đấy muộn mất):
Mình vào My Organizer, rồi vào cái trang có 1 cái bảng màu xanh lá cây ghi Oct SAt, score, percentile các thứ, còn 1 cái bảng Dec SAt chưa có gì; mình click vào Send avaible scores to colleges (màu xanh bên phải), nó hiện ra Select Schools, select xong thì ra 1 cái trang hỏi credit card info ... nhưng hình như là nó ko hỏi xem là mình gửi điểm SAT tháng 10 hay tháng 12? mình chưa làm vì sợ nó gửi nhầm điểm tháng 12. có ai giúp mình với, đang urgent lắm nè, vì phải đi nhờ credit card
Cám ơn mọi người

Chỉnh sửa lần cuối:
Gui diem cho cac truong thi ko duoc chon bai nao het. Khi ay dang ki gui, diem nao da co thi no se gui diem day, ko phan biet SAT 1 hay 2, hoac bai thi nao, minh co muon chon cung ko duoc. ( neu doc ki huong dan thi hinh nhu la no co noi day )

ko phải SAt I hay II mà là SAT tháng 10 hay 12 cơ. nó gửi hết bảng điểm của mình à? (cả SAT tháng 10 lẫn tháng 12 mà vẫn chỉ $6.5/ trường thôi?

Chỉnh sửa lần cuối:
Dung the ! ("Your message must be at least 30 characters long", bat tien qua cac mod oi)

Dung the !
("Your message must be at least 30 characters long", bat tien qua cac mod oi)

Cái bản score report card(hay là gì ý nhỉ) mà các em nhận được từ ETS cũng chính là bản các colleges sẽ nhận được. Tất cả các điểm SAT 1 và 2 từ trước đến nay sẽ được gửi hết.

Cho tớ hỏi là nếu điểm tháng 12 mà chưa có online mà mình request nó gửi thì nó có đợi mình có điểm mới gửi hay là nó chỉ gửi điểm mình hiện có thôi ko?

nó không đợi đâu. khoảng 3 ngày hoặc lâu hơn (processing time) sau ngày cậu make order là nó sẽ gửi cái page mà cậu thấy online đó. Cái page đấy có cái gì thì các trường sẽ được gửi cái đó.

Nhưng đấy là khi cậu order sau khi thi. Nếu cậu order lúc đăng kí thi (chọn 4 trường...) thì tất nhiên nó sẽ đợi kết quả của kì thi đấy rồi mới gửi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người có thể giới thiệu cho em mấy sách hay hay về writing và essay được không?

Mọi người ơi cho hỏi câu này : tớ dăng kí thi SAt 1 tháng 10 qua thư , đăng kí thi SAt 2 tháng 12 qua mạng . Bây giờ có điểm SAt 2 rồi request nó gửi cho các trường thì nó có gửi cái điểm SAT 1 tháng 10 kèm không ? ( bởi như anh Dũng nói nó gửi cái page online thì cái page của em nó không có điểm tháng 10 vì đăng kí thi qua thư chứ không qua internet ) . Thanks moị nguoi nhieu lam

Back
Bên trên