Senior students come here and discuss

[B?nH??ng ch?c ?inh apply cho merit scholarship ah? SAO l?i ch?n tr??ng cao quá v?y?]

hic... Emory dau co cao lam.. To phai app may truong cao cao boi vi no con cho tien. Kieu nay minh bi rejected het thoi. Tuong lai u am lam roi! :(

To D.Huong: ay da ko mat tien gui diem SAT va TOEFL thi toi gi ko nop cho mot truong khac di? cang nhieu cang increase cai chance cua minh. To chi dam an chac mac ben, 15 truong thoi.
To V.Khanh: ay chac activities dai ko biet viet vao dau roi. To chi dam trong cay vao may cai achievements tu hoi lop 10 thoi :((

To: Uong Huong Thao . Khánh có dùng thử Essay Edge rùi nè ... không đến nỗi nào ...
...
AHHHHHHHHHH... SAT II (Thảm hại, phần writing lại còn không viết xong nổi essay nưa chứ T_T)
...
W- M IIC - P : 500 - 790 - 770

Thấy các bạn gửi điểm TOEFL có vẻ xui quá nhỉ. Tớ có điểm xong mấy hôm nó gửi ngay thư bảo là đã gửi điểm đến các trường. Chả là tớ fax cái request nên chắc là nhanh hơn gửi thư bình thường.

hic... sao minh cha nhan duoc cai confirm nao tu ETS the nhi? Cha biet diem da gui den chua nua.. nghe moi nguoi noi lai lo.
Hic... sao diem Toan cua moi nguoi cao the nhi? :( To lam can than lam roi van sai :( ma sai co 3 cau da thanh ra 760 roi..:(

Hôm qua là SN Kiều Trang, chúc ấy may mắn, mau ăn chóng nhớn, thành công trong mấy cái chuyện colleges này nhé. :drummer:

Cheers.

mọi người cho hỏi cái nếu mình đã gửi cái midterm report trong common application thì có cần gửi 1 cái từ trường không

Khong. da gui trong Common Application roi thi gui tu truong lam gi cho mat them tien postage, va to cung nghi la ko can thiet. I am very stingy then.

Thanks Hương nhé. Btw, chúc mừng SN Hương luôn (he he he, đúng ngày là mai phải không nhỉ?)

Các bác lấy đâu ra nh8iều transcript thế, em có mỗi 9,10 bản. Gửi hết mất rồi, còn mỗi một bản đề phòng. Mọi người copy rồi gửi đi à? Đã ai được accept gì chưa?

Tớ đang check cái option gửi Midyear Rep từ CommonApp. Nhưng tớ tưởng MR phải do trường xác nhận, vậy thì gửi qua CommonApp kiểu gì được nhỉ?

sao bọn ấy có midyear report để gửi là sao?? trường tớ mấy cái đấy counselor gửi hết mà??

Gửi hết các trường từ lúc chua có midyear (tại trường cho giáo viên thêm 1 tuần, rõ là bực) chắc bây giờ phải bảo họ gửi midterm đến tất cả các trường thôi. Mới gửi scorereport for 1st quarter

cho hỏi tí này, lúc tớ đưa counselor để điền cái midyear report, counselor bảo là phải xem cho chắc cái trường mà mình đăng kí có chấp nhận midyear từ commonapp không, ngoài ra tớ cũng thấy nó có 1 cái list những trường chấp nhận. Cho nên tớ nghĩ là phải gửi của riêng trường đại học đấy thôi. Chứ không thì bọn nó làm ra cái form đấy làm gì.

Về mặt lý thuyết ... khi bạn điền đơn nộp cho trường đại học, trong số đơn thể nào cũng có một cái là Midyear Report (hoặc hầu hết là thế) ...
Như Khánh thì khi nhờ nhà trường gửi hộ thì cô thư ký có cầm sẵn form midyear report của từng trường rồi ...
Tuần tới cô ấy sẽ gửi Midyear report cho tất cả các trường

mọi người có ai biết cách nào gửi điêm toefl cho trường trung học minh đang học không?
Lên toèl.com thấy toàn code của undergraduate hoặc graduate íntitution. không thấy code của high school.
Hỏi về tài chình chút: Nêu như chứng minh khoảng 3-4000 đô 1 năm thì có ít quá không

Chứng minh 3-4000 thì đúng là rất ít đó -_- ...
Còn về gửi điểm cho trường trung học thi như Khánh khi nộp đơn cho Marianapolis cứ gửi bản photo đi thôi.

Hehe chac ban THao muon gui diem den truong dang hoc de counselor viet vao Transcript, do ton tien gui di ha. Lo gi, khi nao co ket qua bon no gui cho minh 1 ban chinh thuc, dua cho counselor xem la duoc ma.
3-4k thi cung dau phai la it qua, khoi nguoi apply full ride ma. It qua hay ko cung phu thuoc vao truong ay apply ki bo hay la nhieu tien..

Van de MR lai co ve rac roi day nhi? to o GB nen co khac. Minh noi gi personal tutor nghe ram rap, cuoi cung noi ho sign across the flap, seal va gui di la xong :D

Back
Bên trên