Rượu - amateur hay pro :D

^^ Thì em nó tủi thân thấy anh nói em bợm quá mà. T_T Em cũng ko phải dạng pha gì giỏi giang, nhưng thường anh phải kiếm cái shaker. Cho vào, rồi lắc lên, thời gian thì em mù tịt khoảng 15 giây và hơn gì đó (em nói sai đừng oánh em). Còn khi em lười thì... em tống hết vào cốc, dùng... tăm nguấy nguấy đấy là cách làm sỉ nhục nghệ thuật nhất nhưng... nhanh :D

----------

À, như mấy cái motherfucker ý, anh chỉ cần cho vào rồi khuấy lên là được.

dùng tăm nguấy nguấy? tăm mới hay tăm đang dùng hả em :p, lại còn cái tên motherfucker, thật hết nói, sao bọn nó đặt tên buồn cuoi thế nhỉ, mình chả dịch nghĩa đc, hồi xua có ai đùa dịch là **** [-(

Ah, lại nhớ có kiểu pha "cho vào mồm xọc xọc rồi phun ra cốc" lắm kiểu kinh tởm thật, nhưng em Nguyệt mà pha kiểu đấy thì chắc cực ngon :-?
:p tiếc là bây h anh ko có wc, ko thì cheer online với em Nguyệt, cùng thẩm định chất lượng các recipts kia có phải hay ko

:eek: chị Nguyệt 0306 --> 1988 --> 17 tuổi --> <21 tuổi --> ai cho mua rượu với uống rượu [-x hay là chị đi quyến rũ anh nào già già để anh ý đi mua rượu cho với uống rượu cùng hả? :D

à mà chị Nguyệt ở chỗ nào thế ạ? gần gần thì hôm nào cho con em lên "thưởng ẩm" với chị :p khổ quá cơ, sang bên này là cạch , không có rượu chè gì nữa rồi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
@_@ Em Nga 04-07 --> 1989 --> 16 tuổi --> <21 tuổi --> ai cho mua rượu với uống rượu? :)) Chị ở MN em ạ, ở cái xứ chết lạnh này.. bur bur...

Thôi, chờ em gái về VN đọ ẩm với các anh, tửu lượng chị kém cỏi lắm ^^ Chị thích tìm hiểu rượu thôi chứ uống iếc gì mấy đâu em. Em mà sue chị là chị ở tù mọt gông :p

Anh Cường: Em thì em chịu ko dám cheer với các anh đâu ^^ tửu lượng em gái kém cỏi tự biết chẳng bằng ai nên ko bao giờ dám uống trước mặt ai cả.

Còn kiến thức rượu ta thì em phải hỏi anh Cường rồi, cả đời chỉ biết đến... rượu nếp là hết ^^v

Man, x'mas vừa rồi rượu bia hoành tráng thật :smoking:. Mấy chai Hennessy với Vodka bên này lên đường hết cả, thêm mấy chai táo mèo với Lúa Mới mang từ VN sang cũng ra đi, cuối cùng chai V.S.O.P định để dành tết ta uống cũng đã được thanh toán 8-} Và bây h quay trở lại trường làm tu sĩ b-)

khiếp các bà chị say sỉn 8-}

em ở MA. chị em ở MN. cũng kể là trên đó lạnh lắm. hay hôm nào chị Nguyệt xuống MA "tắm biển", chị em ta đi nhậu ;;)

chị Thư ở CA nhỉ? tiếc quá, nhà nhiều rượu thế kia mà.... :p

Lê Quốc Cường đã viết:
hai em gái đến ốm đau cũng chúc nhau = ruou cho chóng khỏi, thế này thì kinh thật :x ... nhưng mình chưa bao h uong ruou tự pha :(

Nói con trai thấy mời rượu các em gái là chạy chỉ nói vui thôi, chứ có bạn uong cung còn gi bằng. mấy năm trước tớ có quen 2 em, 1 em saigon 1 em Hanoi, cũng hay cheer ... online. kể online nhưng uống vẫn ngon hơn hẳn :), thích thật! :))
công nhận là uống rượu một mình chán bỏ xừ, chả thấy vị gì nữa. có muốn giả vờ say cũng chả giả vờ say với ai được :p mà ai lại đi uống rượu như nước làm gì :p đi uống thì đi với anh yêu, chắc say nhau nhiều hơn say rượu :p còn đi với các chị thì enjoy rượu là chính. nếu mà đi với các anh khác không phải anh yêu ;;) thì nếu có uống chắc cũng chỉ PR là chính :p anh em giao lưu với nhau một chút, thắt chặt tình đoàn kết :D

*kết luận là đi uống với các tỷ vẫn là hay nhất :D

Ruou ta á? hehe, anh chưa uống quá 1 cốc bao h :p Hồi truóc cheer online, có lúc bị rủ rê quá, đành đem nước lọc giả lam ruou, uống liền vài cốc, em kia ko biết, kết quả ... :))
Tửu Lâm Thánh Địa lại xuất hiện thêm hai cao thủ tửu lực kinh người, một thì nhớ cả đem theo Lúa mới (sao em sáng suốt thế... hix) còn một thì thích vừa tắm biển vừa uống :eek: <= riêng với cảnh này thôi thì ai mà chả muốn uống cùng con gái :mrgreen:

ấy bác Cường lại hiểu nhầm em :p ý em là ở MA của em sát biển, ấm hơn MN một tẹo, nên mới rủ rê chị Nguyệt xuống MA uống rượu ... tắm biển :D chứ thực ra em nó là thích uống rượu ăn lẩu với sa tế cơ :D đi với anh yêu anh nhỉ? :p

hì, đợt tháng 3 về spring break là phải đi uống chết thôi :D

Hahha, chỗ chị lạnh chết cha đi được. ^-^ Đúng là bọn nó uống nhiều, còn chị vẫn tuân thủ luật lệ đầy đủ em ạ. ^^ Với cả chị ít khi uống trước mặt người khác, uống để say thì lại càng không. :D Chả hiểu sao, chị ko thấy say trước mặt người khác, cứ thấy ko đẹp mắt lắm. Nên... chả có anh yêu nào để uống cùng, :)) đang chờ có anh yêu nào trên này mời rượu. (J/K)

Chị Thư uống MỘT MÌNH mà hết chỗ ấy ấy ạ? @_@ *té khỏi ghế*

Em vẫn mong mỏi thử một miếng lúa mới, cả đời chưa uống bao giờ, chị Thư nói là nên cho vào Punch đúng ko ạ? :D

Nhớ biển quá... ở đây mà lộ ra miếng da miếng thịt nào thì thành thịt đông lạnh luôn Bur bur... không có bơi lội gì hết.

Đã ai thử pha Margarita của em chưa? :D

:) uống ruou cũng cần "hợp cạ" như trò love contract thì phải có duyên ấy em ạ, em thích thì khi nào anh mời thử, còn không thì anh giới thiệu vài anh giai đến mời ruou cho em vui :)
em NGA : " đợt tháng 3 về spring break là phải đi uống chết thôi " <== vui thế, cho anh uống với :d

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
khiếp các bà chị say sỉn 8-}

em ở MA. chị em ở MN. cũng kể là trên đó lạnh lắm. hay hôm nào chị Nguyệt xuống MA "tắm biển", chị em ta đi nhậu ;;)

chị Thư ở CA nhỉ? tiếc quá, nhà nhiều rượu thế kia mà.... :p

Hehe, uh, công nhận nhà nhiều rượu thật, khách khứa đến nhà này, đều nhận xét là tiền nong có thể ko có, chứ rượu lúc nào cũng đầy đủ :)) :smoking:, tiếc là mấy cô em ko ở đây, ko chị cũng mời đến mấy chị em xỉn với nhau một bữa :smoking: :x

em Nguyệt đã viết:
Chị Thư uống MỘT MÌNH mà hết chỗ ấy ấy ạ? @_@ *té khỏi ghế*

Em vẫn mong mỏi thử một miếng lúa mới, cả đời chưa uống bao giờ, chị Thư nói là nên cho vào Punch đúng ko ạ? :D

Hic, chị uống một mình hết chỗ đó chắc chị giờ này đi 125 Phùng Hưng rồi em ơi 8-} :p, cả đống bạn lôi đến mới hết chứ, ngồi đánh bài uống rượu muh. Nhưng muh có chai Hennessy là một mình chị uống hết thật :p

Lúa mới pha vào punch ngon lắm em ạ :x, uống bốc hơn mà lại say chậm hơn, highly recommended :>. Còn món Margarita của em là gì thế, tò mò quá ;;)

anh Cường đã viết:
Tửu Lâm Thánh Địa lại xuất hiện thêm hai cao thủ tửu lực kinh người, một thì nhớ cả đem theo Lúa mới (sao em sáng suốt thế... hix)

Hihi, em đâu có gan mang chai Lúa mới qua cửa khẩu Mĩ huh anh, em mới co 18 tuổi, nó mà bắt được không những phạt tiền em muh em còn mất toi chai Lúa mới /:). Chẳng là đợt vừa rồi có anh bạn em về Việt Nam =P~, lúc quay lại mang sang 1 chai Lúa mới, 2 chai Vodka Hà Nội, 1 chai táo mèo... Chà chà, 4 chai đó đều được xử rồi, sung sướng :x.

Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
Hehe, uh, công nhận nhà nhiều rượu thật, khách khứa đến nhà này, đều nhận xét là tiền nong có thể ko có, chứ rượu lúc nào cũng đầy đủ :)) :smoking:, tiếc là mấy cô em ko ở đây, ko chị cũng mời đến mấy chị em xỉn với nhau một bữa :smoking: :x

Hic, chị uống một mình hết chỗ đó chắc chị giờ này đi 125 Phùng Hưng rồi em ơi 8-} :p, cả đống bạn lôi đến mới hết chứ, ngồi đánh bài uống rượu muh. Nhưng muh có chai Hennessy là một mình chị uống hết thật :p

Hihi, em đâu có gan mang chai Lúa mới qua cửa khẩu Mĩ huh anh, em mới co 18 tuổi, nó mà bắt được không những phạt tiền em muh em còn mất toi chai Lúa mới /:). Chẳng là đợt vừa rồi có anh bạn em về Việt Nam =P~, lúc quay lại mang sang 1 chai Lúa mới, 2 chai Vodka Hà Nội, 1 chai táo mèo... Chà chà, 4 chai đó đều được xử rồi, sung sướng :x.

Oái oái, ko hỉu sao đọc xong cái bài này của chị BT, em nà em cứ lăn ra cười 1 mình mới chết chứ :D ( *freak* ). Chị gái dạo này ăn chới sành điệu quá đi mất rồi - đánh bài uống rượu, thế có chết ko cơ chứ :D :smoking: ( chắc thiểu làm mấy điếu thuốc lá :D nữa là đủ bộ :D ). Đợt này đang phải thả phanh hả chị ? 8-}
Tình hình nà như thế lày: Đợt nào về chị cho em đi đú vài nần cho em thử tí " đánh bài uống rượu " nhé :D. Tình hình nà em naive quá ( em khao rượu , có mấy chai nho Pháp và champain đang đợi tiến bạn lên đường kia kìa :smoking:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
Còn món Margarita của em là gì thế, tò mò quá ;;)

Margarita là như này:
natural:
2cl Lime juice
1cl orange liqueur
3cl tequila
cho vào shaker theo thứ tự ice cubes, lime, orange, tequila, shake for 15sec.
khi rót món này ra ly thì phải nhúng cạnh ly vào đĩa muối tinh tạo thành đường viền muối trc đã :D
Em Nguyệt thay orange = mango huh?

Chỉnh sửa lần cuối:
hì, em Nga cũng chưa bị say bao giờ ^^ cả đời đi uống rượu chưa biết thế nào là say ^^ nhưng mà cái kiểu giả vờ say thì chuyên gia ;;) cũng chả biết say nó thế nào :D nhưng cứ dùng rượu mà đẩy cảm xúc lên, mọi người cùng nóng, lỡ mình có làm gì "nóng" quá thì cũng không sao :p thế mới bảo là đi với anh yêu thích :"> kiss bình thường thích là một nhẽ rồi, nhưng tự nhiên thấy đôi môi nóng hơn một chút, cay cay, lại có cái vị vừa ngọt vừa cay của sa tế (ăn lẩu :">) thì ... :x không còn gì để nói :*

(ôi nhớ anh quá :(()

chị Nguyệt Winter Free Weekend lúc nào? hay xuống chỗ em chơi? chị em ta đi tắm biển ;;) (nhớ xách rượu xuống :-$)

tháng 3 về rủ anh Cường đi uống là anh Cường không được từ chối đâu đấy nhé ;;)

@ Chị Vân: ^^ Em làm cả một trang trước các công thức Margarita mà :p ^^ Em uống cái tropical Margarita thấy rất được. Tuy pha bằng Tequila nhưng mùi rượu ko nồng, uống được lâu. Còn mùi mango thì... nhớ nhà nên uống thấy ngon. Em thường ko thích uống với orange juice lắm ạ, cùng lắm thì schnapps cam thôi, :p nhà quê nhưng cứ cho nước cam vào là không thấy ngon miệng lắm ạ. :p Khi nào nhất quyết muốn được thưởng thức thức ăn chị nấu và cocktail chị pha ^^ (thật lòng ạ).

@ Em Khoa: Spam bài kìa :))

@ Em Nga: Chị Spring break ở bên này, ko được như em về nhà :(( Mà may mà chị chưa có anh yêu nào bao giờ, nên chưa giả say bao giờ. :D

@ Anh Cường: Em thì em chịu rồi ^^ Em it uống rượu trước mặt người khác lắm :p --> ngượng ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị Ngyet dám bẩu em câu bài hử , trong khi em ko câu 8-} :D ? Buồn bà chị lắm cơ , bà chị cứ đổ tội cho đứa em trẻ người non dạ lày nà thế lào ? :D
À mà chị Nguyệt chỉ đc cái vui tính , trên đời này có loại rượu motherfucker hả chị ? 8-}. Nghe ngộ và muốn thử quá cơ 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
hì nhìn avatar em kia lại nhớ summer kiss winter tear ! nhưng mà của em ấy lại ko phải !
Sắp tết rồi ! mọi người từng được nếm món rượu cất gì ngon thì kể cho anh em nghe đi ! trời lạnh nghe chuyện uống rượu sướng ! nhưng chỉ rượu cất nguyên chất , ko pha tạp nhé !

Nguyễn Anh Khoa đã viết:
À mà chị Nguyệt chỉ đc cái vui tính , trên đời này có loại rượu motherfucker hả chị ? 8-}. Nghe ngộ và muốn thử quá cơ 8-}
cocktail em ạ, cocktail thì nhiều tên mĩ miều lắm ;)

bọn em thì cả spring kisses, summer kisses, winter kisses. thiếu mỗi autumn kisses :* nhưng mà vế sau thì cũng đủ cả winter tears, spring tears, summer tears và nhất là autumn tears :((

biết thế này cháu ứ đi :(( biết thế này cháu ở nhà :((

ở nhà cũng còn được uống rượu nữa :p

em cũng giống anh, cũng thích rượu nguyên chất hơn cocktail :) thế là tháng 3 về lại có thêm "bạn rượu" ^^ hội "tháng 3" là có em Nga, ai đấy của em Nga, anh Cường, anh Ngọc rồi nhé. rủ rê thêm mấy chị nữa đi ^^

hồi trước được uống Cherry Champaigne (ờ mà chả hiểu tại sao cruisse trường nó lại cho uống :eek: champ thì cũng là ruợu chứ nhỉ :-?) uống như sprite ấy :p nhưng vị cũng ngọt ngọt, thơm thơm :x

p.s: hồi trước đọc thích bài của anh Ngọc lắm, trong box Văn học đúng không nhỉ? :x thích cái avatar và title của anh Ngọc :x bây giờ thì đồng chí lại change avatar mất rồi, nhưng vẫn còn cái 22 tuổi vẫn là một chú bé đấy :)

Back
Bên trên