Rượu - amateur hay pro :D

kinh ! toàn em gái chơi rượu ! các anh giai ở việt nam thì đi chơi thịt chó toàn phun bậy phun bạ ! :)) (mà có uống nhiều đâu) lạ thế cơ chứ ! :))
mà lạ nữa là dân việt nam ( đặc biệt miền bắc) uống rượu là nhắm ! ko nhắm nó kỳ kỳ ! còn xem phim thấy bọn nước ngoài toàn uống suông !

:-s anh Ngọc đổ oan cho các em gái quá rồi... hix...

Chỉnh sửa lần cuối:
ko oan đâu ! thật đấy ! các anh Vịt Ngan bây giờ chỉ cần 3 ly cỡ 50ml lúa mới là ngỏi ngay ! trong khi các em cứ gọi là ............. như các em gái đã nói ở trên !
bữa nọ hội trại ! cả lớp anh mang một cái can to đại bác rượu nhà làm đến mà cuối cùng cả trường công nghệ mới chơi hết nổi (may mà lớp ĐB chơi được 1 nửa ko thì .........) hôm ấy lớp anh vác can đi gạ uống hộ cho hết mà ông nào cũng té !

Con gái uống rượu vốn là để chơi, để thưởng thức chứ ai nốc ồng ộc được như các anh ^''^.

Cái trò thi uống rượu với con trai thật sự là phi thực tế [-(, người quen uống rượu mấy thì sức chịu đừng với rượu có khá hơn người không quen được một tị. Cho một chị uống quen với một anh non choẹt ra thì may ra thắng chứ, nếu công bằng mà thi thì con gái chết chắc.

TRong người con gái, có vái cân máu (hôm trước em đi đo hình như là 6-7 kg (em ko nhớ đơn vì đâu!! :p ) gì đấy, còn thằng con trai là 10-11 (đơn vị gì gì đó) theo tỉ lệ 6:10 thì rượu hòa tan trong máu bọn em nhanh hơn anh biết bao nhiêu lần! Làm sao nói con gái bợm được! :p

Với cả hình như rượu Ta uống say hơn rượu Tây ạ? Cái này em chịu @_@ em chưa uông rượu ta tử tế bao giờ cả.

Thêm nữa, bọn em bên này ko đủ tuổi uống rượu nên sống cuộc sống trong sạch lắm nhá! >''< Mà thời tiết này thì... chẹp... thảo nào ở đây chúng nó nhiều vấn đề về nghiện rượu hơn VN mình ^^

=> Rốt cuộc kết luận anh Ngọc đổ oan cho các em gái rồi ^^;;

Chỉnh sửa lần cuối:
hiihihih ! buồn quá ==> rượu ! vui quá ==> làm một ly ! lạnh quá làm một chén ... nóng quá làm cốc beer cho mát :))

Nguyễn Minh Nguyệt đã viết:
Uầy chị Vân post nhanh thế!!!

Em hỏi nghiêm túc chị có đi học nấu ăn và.. pha rượu ko ạ? Sao từ nấu nướng cho đến fa rượu chị đều rành vậy? @_@ Chị Vân học Hóa có khác :D fa chế gì cũng giỏi!

Em đang đau khổ Giáng Sinh một mình bên này đây ạ. Muốn nhậu nhẹt chắc cũng chẳng được, chờ đến 21 tuổi thì... :((

Rượu vang có cần gì đặc biệt không ạ? Nhà em chỉ toàn vang Chille thôi, ko có vang Pháp đâu ạ. Nhưng mà nghe chị nói phức tạp vậy chắc em làm cháy khét lẹt thôi :p

Hix... nhưng mà uống rượu cũng tăng cân lắm đúng ko ạ? Toàn đường là đường... hix... thế này thì béo dài dài... :p

Cho em cảm ơn nhiều nhé! :-*

Là sở thích thôi em, có học hành nghiêm chỉnh gì đâu :) Chị đc cái thích ăn thích uống :p
Rượu vang bình thg cũng đc em ạ, món vang này lợi 1 cái là... tiêu thụ vang "tầm tầm" đc :p Vang nấu lên cho nóng với các loại gia vị thảo mộc này ở đây gọi là "mulled wine".

Vang uống vào điều hòa tốt đấy chứ, kích thích ăn ngon miệng còn ngược lại thì thải bớt mỡ thừa, độ ruou vừa hợp để uống thuòng xuyên mà không ảnh huong suc khỏe.
Em Nuyệt đã uống ruou thì chắc cũng cảm thấy nếu trước khi đi ngủ làm một ly thì sáng ra cơ thể cảm thây nhẹ nhàng nhanh nhẹn hơn phải không? bọn Mỹ cũng vừa tăng luong nhập khẩu ruou vang đỏ để giảm béo cho dân nó đấy

Cái bạn gì dân Saigong hả? dân trong đấy uong như hội chán đời :) uống kiểu đấy chỉ có uống ở hội hè "tại gia" thôi, ngà ngà say lăn ra ngủ mới sướng không thì phiền lắm. Mà hinh như ng trong đó mời ruou ko uống là ko vui hả?
Hỏi thật cậu, bọn cậu đã uống thì uống đến tận say mới thôi, nhưng say rồi biết thế nào là ruou ngon? không biết kiểu đấy có gi độc đáo nhẩy? nói cho dân Bắc nghe phát nào :)
còn cậu cũng thử uống kiểu dân Bắc xem, nhớ là uong ruou thì phải ăn, ăn là chính, ruou là phu :)) nhớ nhé :))

ihihihi ! tớ sinh ra HN , bao năm nay cũng chưa rời hà nội quá 3 tháng :D tại nói nói chung ấy mà ! thấy là lạ thì nói :D

Topic dạo này xôm ghê! ^-^v

Anh Cường: Em cũng biết nó bổ tuần hoàn máu và kích thích tiêu hóa, nhưng dù sao cũng làm từ đường mà ra, chẳng phải cũng gây béo sao ? :((

Em ko thích về già có bụng bia đâu! :((

Hì, khi nào em về phải nhờ các tiền bối dẫn đi uống rượu kiểu Hà Nội rồi! Em là người Hà Nội gốc mà còn chưa uống rượu kiểu HN bao giờ! :)) Đa tạ các sư huynh chỉ giáo! :D

HEHEHE ! em nguyệt ham uống rượu quá ! đến năm 50 tuổi có thằng bé lần đầu gặp em liền hỏi :D cô ơi em bé bao giờ chui ra :))

Dạ em biết lỗi em rồi ạ.

*ôm mặt khóc bỏ chạy* :-s tử sau em ko dám lỗ mãng như thế nữa ạ.

Trần Hoàng Vân đã viết:
Anh Rung từ ngày làm bá chủ VC em tưởng anh nổi tiếng lên thế nào chứ lại nổi thế này thì... Tình hình này em phải về mời rượu anh zai em mất thôi :p
Em mời rượu anh đến lúc cá ngựa hay tắc kè có tác dụng thì em ko chạy kịp đâu em gái ạ :D

25 này Hội trường, bác nào mang mấy chai đến, chúng mình đối ẩm ;;) nhớ rủ rê em gái với :p các anh các chú cứ yên chí mà uống với em ;;) em không say đâu :D nhưng giả vờ say thì cực giỏi :D :">

------

about Sake: em thích Sake lạnh hơn :p sake nóng hơi nồng! sake lạnh uống vào một cái là thích ngay! thơm dịu nhưng hương rượu trong miệng thì lại rất sắc! lạnh lịm cả đi!

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Ngọc mean quá! Em ứ chơi nữa! :((

Giáng Sinh này chắc sẽ có nhiều người nhậu nhẹt lắm đây... :((

Vào đọc bài mấy hôm nay, thấy rùng mình vì mọi người hiểu biết về rượu bia quá. Từ ngày em sang đây thì chẳng bia rượu gì mấy nữa, bây giờ tịt ngòi không dám nói thêm gì :D
(Phân trần vì sợ có người kêu là tạo topic xong.. bỏ trốn :D)

Uống rượu cũng vui mà, sao cứ phải thành kiến con gái uống rượu làm gì, chỉ trừ khi uống kiểu ừng ực rồi đòi đi thi uống với con trai thì mới là ngu ngốc thôi, chứ uống cho vui hay thỉnh thoảng uống một chút cho đỡ buồn thì đâu có vấn đề gì.

tại các em ở đây toàn những hiểu biết về rượu pro ! đặc biệt rượu tây ! các anh ở việt nam ,anh nào nhà khá khá may ra biết mấy cái đó chứ bình thường các anh chỉ biết mỗi rượu trắng (nếp , gạo) là chính với cảchuyện uống là rót ra cốc đổ vô miệng mà :( có biết cách uống thì nó như nào đâu :() nghe các em nói phục sát đất !

Hồi tết năm ngoái uống một "nậm" Minh Mạng, uống xong nổi cái gì đó như mụn lên khắp người, từ đó cạch mặt rượu thuốc. :(

Hôm rồi nhìn thấy hũ rượu Ngọc Dương, chỉ thắc mắc mỗi cái sao cái ấy nó to thế không biết :D

Chào buổi sáng cả nhà, đang ăn sáng với cafe amaretto, ai uống cùng tớ ko? Khoái amaretto thế, uống trà hay cafe cho vào đều ngon :)

Amaretto là liqueur đc lên men với almond hoặc hạt mơ (cái nhân bên trong ý), chứa khoảng 25-28% alkohol, thơm đặc trưng mùi almond và hơi nhặn đắng 1 tí tẹo. Loại amaretto đầu tiên đc làm tại Saronno, Italia tên là Amaretto di Saronno :x. Amaretto có thể uống pur (nhưng mà Vân ko thích lắm vì ngọt quá :p) nhưng thg đc sử dụng làm cocktail, tưới lên kem, pha với trà hoặc cafe hay trộn với hoa quả :)

Back
Bên trên