Rút kinh nghiệm từ Harvard admissions 2004

^^ anh Long offer ai thế? em Nga thì học Hóa ngu khủng khiếp, miễn bàn đến chuyện thi Chem! gì chứ Toán với Lý em còn tự học với bù lại những gì tụt hậu, chứ Hóa thì chỉ có thể ôn cấp tập trước mỗi đợt kiểm tra, rồi đến hôm kt thì ... quay thôi! ^^ chịu chết. không hiểu sao học cái thứ này không sao vào đầu nổi.

vụ aid với schor, thẳng thắn mà nói điều kiện kinh tế của gia đình em không quá tệ đến mức phải phụ thuộc hoàn toàn vào aid, em không coi aid là một yếu tố quan trọng khi chọn trường. với lại hôm trước em đã thử gửi thư xin aid của 1 trường thì nó từ chối thẳng thừng, bảo là ko có cho int student. em cũng đã xác định tinh thần trước là thế. điều em quan tâm là làm thế nào để apply được vào mấy trường top của nó. bảng điểm, các chứng chỉ,... cộng với khả năng tiếp thu khi mình học tập mới là nhưng điều em quan tâm. túm lại một bảng điểm ngon có quan trọng lắm không? tất nhiên các chứng chỉ thì pahir ngất ngưởng rồi. em hy vọng TOEFL >600, SSAT >95% (thi thử là 90%, nhưng toàn là toán nên ôn cũng không vất lắm), SLEP >95% (thi thử là 80%, thê thảm). có nên thi cả SAT không ạ? vì em thấy khó lắm. với lại, ngoài mấy cái này ra thì còn nên làm cái gì nữa không?

Đi HS hay sao mà thi SSAT hay SLEPT ???
Thế thì không cần thi SAT đâu
@chú Long: yên tâm, anh không thi Chem mà thi Physics nên không thể dạy Chem chú được :D
Chịu khó ngồi học ôn đi, khoảng 2 tháng là ổn lắm rồi :D, hơn nữa chú lại học chuyên, kiến thức đầy mình, lo gì :D Thế chú đã có dự định trường nào chưa, hay lại vào Colgate giống anh Hưng?

EM cũng muốn vào Colgate lắm:D, nhưng em thích Vassar hơn :-? (đấy cũng từng là first choice của ông Hưng):D
Nói thế thôi chứ còn tuy khả năng nữa:D
@ em Nga: dù gia đình em đủ tài chính nhưng đi học mà được fin aid vẫn hơn chứ:D, thứ 1 là oai :D, thứ 2 là tiền kia mình có thể dùng cho nhiều việc khác, thay vì trang trải học phí:D, thứ 3 fin aid cũng 1 phần thúc đấy mình cố gắng hơn, chứ nếu xác định sẵn là đủ tiền rồi thì tinh thần giảm sút lắm:D
Mà em thi SLEP làm gì, mấy trường HS anh có thấy nó đòi SLEP đâu :))
Vả lại SLEP thì dễ ợt à, anh thi được 66/67 (ko biết bi nhiu %:-?)
Thi SLEP tốn tiền lắm em ơi:D
Vả lại em đừng quên viết luận tốt, app essay cũng rất quan trọng và TWE cũng thế:D

Nhân tiện thông báo luôn: có ai có nhu cầu nhờ EssayEdge sửa essay ko:D, em có vài cái CC chùa vẫn sống:D (nhưng số lượng hạn chế)

Cho anh sửa hộ mấy đứa em với. Chú mở dịch vụ đi. Giá trên mạng khoảng $70-75, mình chỉ lấy khoảng $20, mấy chốc đủ tiền cho chú thi mấy đợt SAT + gửi điểm :))

Đúng roài cái SLEP dễ ợt... ngồi làm một lúc thành SLEEP test luôn.
Ở chú LOng định thi CHem à, lần trước anh thi mới biết nó ko cho dùng calculator. Thê là ớ người mất béng nó 10 phút

Úi giời, Chem mà ko dùng calculator thì khó vãi à :-?
Em học Hóa ở lớp toàn số vừa lẻ vừa bé, riêng chia cho cái 22.4 ở đktc đã mệt roài:(
Anh Toàn mở dịch vụ à, nhưng dịch vụ mới chưa có exp với danh tiếng khó câu lắm anh ơi:D Người ta tin tưởng dịch vụ lâu đời hơn mà:D

Nó ko hỏi em lẻ quá đâu. Nhưng lần trước anh nhớ là có câu gì đấy lấy 303.3 chia cho 1.2 thì phải. Anh mất gần 4 phut để tính cái này ::ashamed:: mình quá phụ thuộc vào máy tình roài

0:) EM dùng với mục đích tốt mà chị 0:)
Cầu chúa tha thứ:D, mong rằng người bị dùng chùa sẽ hạnh phúc khi họ đã cứu rớt được 1 sinh linh tội lỗi:D

Hình như em Minh cũng dùng cái acc của em Long thì phải. Mà anh cũng dùng em ạ :)) :)) vui xế ko biết

Anh có lời khuyên chân thành cho các cô chú nào dùng các dịch vụ về du học của Mỹ thì nên tuyệt đối tránh việc sử dụng CC chùa. Việc chưa hiểu cũng như chưa ý thức được hết tác hại của nó là rất đáng tiếc. Tất cả các dịch vụ như đăng kí, chuyển Testscore, chuyển phát nhanh, sửa essay... đều không nên dùng CC không hợp lệ. Việc truy ra người dùng đối với bọn US dễ hơn chúng ta tưởng. Anh đã có thằng bạn chỉ vì quên không để ý thẻ Credit card khi thể reach limit thôi, mà điểm nó bị treo ngay tức khắc, sau đó còn bị phạt để unblock lại cái điểm. Nếu dùng Acc chùa, mà bị phát hiện, thì chắc chắn sẽ không có cơ hội xuất hiện cái tên đăng kí đấy một lần thứ 2 nữa cho bất cứ dịch vụ nào, thậm chí đến việc xin visa bọn lãnh sự nó cũng có đầy đủ tên những người vi phạm ở đó. Share thông tin về tội phạm là nghề của bọn US, chúng ta nên lưu ý hết sức điều này :D

Chắc ko có em nào ngu mà dùng acc chùa để đăng ký thi hay send scores đâu anh Tuấn ạ, vì mình phải có địa chỉ chính xác để nó gửi kết quả về mà. Em Long ở đây chỉ dùng để cho anh em xem ranking ở USnews thôi. Cái này chắc ko sao các bác nhẩy (Em thấy nó còn mang lại nhiều điều tốt nữa là đằng khác).

Dĩ nhiên em phải có phòng bị cẩn thận:D
ra Internet cafe là điều đầu tiên, tiếp theo vào proxy4free kiếm 1 con proxy ngon đút vào, xóa sạch info trong mail của mình, sau đó đăng ký
Vả lại ở VN IP động nên em ít thấy bị bắt, chỉ có sang Mỹ mới bị khống chế thoai:D

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Dĩ nhiên em phải có phòng bị cẩn thận:D
ra Internet cafe là điều đầu tiên, tiếp theo vào proxy4free kiếm 1 con proxy ngon đút vào, xóa sạch info trong mail của mình, sau đó đăng ký
Vả lại ở VN IP động nên em ít thấy bị bắt, chỉ có sang Mỹ mới bị khống chế thoai:D
Mai copy bài này đưa bọn Mẽo xem thì cũng vui :)) Hồi xưa dùng nhiều, bây giờ cai roài :|

Dĩ nhiên là dùng hạn chế roài, hiếm lắm mới dùng
Chẳng bù bọn lớp mình cứ hack shop lấy CC mua đồ
Cảnh báo anh chị nào được người quen của người quen nhờ cầm hàng về hộ thì đừng cầm nhé
Nó bắt làm dropper đây :)), ông anh em bị 1 lần roài:D

IP động thì chỉ có dial up thôi, ADSL bây giờ là IP tĩnh rồi. từ IP thừa sức soi ra mình đang ở đâu.
dùng IP ảo thì giải quyết ngon lành. đến thằng anh em còn làm được. nguyên một cái forum không dùng được IP ảo. bọn Mỹ kinh hơn là chắc!
:p
khuyên các bác sống không luồn cúi! :p nguy hiểm chết đi được! ngày trước thằng bạn dùng CC chùa mua đồ trên IBay, gửi về nhà mình, thật là hết hồn!

ADSL của FPT Home hay Viettel Home C dùng IP tĩnh.
Cái soft iPrivacyTools fake IP được bao nhiêu nước.
VL vứt cái ranking về Business và Computer Science với. Thì ra đã post bên 0306 chọn trường rồi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Đỗ Hồng Nam đã viết:
ADSL của FPT Home hay Viettel Home C dùng IP tĩnh.
Cái soft iPrivacyTools fake IP được bao nhiêu nước.
VL vứt cái ranking về Business và Computer Science với. Thì ra đã post bên 0306 chọn trường rồi :D

8-} mấy cái đó dùng IP động bạn ạ. Tắt modem đi bật lại là có IP mới ngay. Nhưng FPT vẫn log lại là : vào giờ nào, IP đó là của thuê bao nào.
Còn dropper, hồi xưa hại họ mãi :)) Cũng chả ai làm sao, nhưng mà cứ thấy tội lỗi :))
Một lần nữa, mong mọi người đừng chat trong này. Chả phải chủ Topic nhưng nhỡ chị Nhung vào đây, nhìn thấy thế này thì có còn muốn trả lời nữa ko :-s

Alo chu Long, anh là người của CIA đây, mọi âm mưu của chú đã bại lộ :))

Back
Bên trên