Moi nguoi da duoc accepted vao truong nao roi?

Ui ui nhộn nhịp quá !!!Đây có phải đang trong giai đoạn biết ai đứng trong ai đứng ngoài ko hả moi người ??? :-/

@Anh hiếu : Anh hiếu ơi làm thế nào bây h !!!Em đang rất sợ mấy trường hay đến VN năm nay (năm sau ) nó ko đến nữa thì chết !!!Làm thế nào bây h??? :((

Em cũng muốn apply sang private đấy nhưng nghe mọi người warning làm em sợ rồi !!!!Thế apply high school có như kiểu uni hay college ko -apply 4 hoặc 5 trường liền một lúc ý ??? :-/

Số chú may đó, năm nay đang học lớp 10, năm sau CC sẽ không về AMs mà về Chu Văn An, sau đó năm chú senior thì nó lại về AMS. :D

Chẹp, anh Tuấn Anh định bombard MIT's office kiểu gì cơ :D

Em Khoa với cả mấy đứa khóa 04-07 may thật
Xem nào, năm sau có thể Taft và Loomis vẫn sẽ sang nếu những đứa VN ở đấy học tốt:D
CÒn 1 vụ bở hơn là ASSIST, năm nay bọn nó cũng sang nhưng do fee đắt quá nên anh với mấy đứa A1 đều ko đi, bọn nó có vẻ thất vọng, chắc năm sau bọn nó sẽ giảm fee thoai, lúc đấy 04-07 tha hồ mà vớ :))
Suffield ko biết có đến ko, còn UWC thì annual roài
Tức là năm sau cũng phải đến 10 suất học bổng, tất cả đều là 100% hết :))

Trần Vũ Toàn đã viết:
Số chú may đó, năm nay đang học lớp 10, năm sau CC sẽ không về AMs mà về Chu Văn An, sau đó năm chú senior thì nó lại về AMS. :D

CC = conncoll huh? Năm nay nó về Chu mà!

Về Chu hay về Ams cũng vậy thôi :D
CHỉ cần nó về đến VN, mình nộp hồ sơ apply, chẳng lẽ nó ko process :))
Ở lớp Trung có bẹn Phương cũng thế đấy, hồi thi Loomis ko được thi nhưng vẫn apply, chả có vấn đề gì
Nhưng nó về ko có nghĩa là VN được 1 suất mà vẫn phải compete với bọn Châu Á như TQ, Nhật, Thái Lan... bởi nó quan niệm CHâu Á giống nhau cả thoai, nên thực ra cũng đâu phải dễ :D (Cái này chỉ đúng cho Loomis)

Zeze mong mấy lời dự đoán của các anh trở thành sự thật !!! :)) :)>-
Thế từ bây giờ em bắt đầu phải chuẩn bị những gì ( tất nhiên là về phần kiển thức ý )??? :-/ :)

Về kiến thức á
Nếu đủ khả năng thì em cứ thi TOEFL sớm (điểm phải từ >550) đến lúc apply chắc chắn được:D
Bọn Loomis, Taft và ASSIST sẽ đi cùng trong 1 đoàn sang đây, và bọn nó sẽ phỏng vấn những đứa được ông Khôi chọn (đây mới là đoạn corruption đây :)))
Tiếp theo điểm của em phải cao, có chen chân được vào tuyển QG càng tốt, vì lúc đấy chắc chắn sẽ được ông Khôi chọn
Hoặc mẹ em phải quen với 1 trong những GV trong trường rồi bảo người ấy nhờ ông Khôi cho em đi phỏng vấn
Khi phỏng vấn nó sẽ phòng vấn kiểu 1vs2, tức là 2 đứa vào cùng 1 lúc, bọn Taft và ASSIST phỏng vấn hay hơn, vì sao ư ?
Vì bọn nó sẽ chỉ định 2 người nói chuyện với nhau, 1 người đưa ra 1 ý kiến, người còn lại hoặc support hoặc oppose. Anh khuyên nếu người phỏng vấn với em giỏi thì nên support, còn kém hơn thì nên oppose, vì tây nó thích debate :))
CÒn Loomis thì chỉ hỏi vớ vấn kiều trong thời gian rỗi bạn làm gì, tốt nhất em nên nghĩ sẵn cái gì thật unique vào:D
ĐƠn giản thế thoai:D, nói chỉ cần rõ ràng, quan trọng là idea

Thu Trang đã viết:
CC = conncoll huh? Năm nay nó về Chu mà!
NĂm nay nó về trường em để quảng cáo cho năm sau chứ không phải để nhận học sinh năm nay :D
@chú Khoa: lời khuyên chân thành nhất của anh: không nên đi highschool

@ em Khoa: Anh cũng tham gia cái kỳ tuyển sinh ấy, được ASSIST chọn nhưng fee đắt quá nên ko đi, giờ vẫn ở VN chờ cơ hội khác:D
Bọn đấy chỉ phỏng vấn thôi, ko thi Toán = TA gì sất, chỉ có bọn CTC mới kiểm tra nhiều thế thôi
À bọn nó có cho thi SLEP, nhưng cái này thì dễ ợt, anh thi được 66/67 à :))
Căn bản bọn nó rất tin tưởng những candidate do Mr Khôi chọn ra, nên ko cần kiểm tra những thứ basic như thế:D
Nói chung quan trọng nhất là ở phỏng vấn, nghe nói A1 năm nay nói rất hay nhưng đấy ko phải là key factor đâu:D

Trần Vũ Toàn đã viết:
NĂm nay nó về trường em để quảng cáo cho năm sau chứ không phải để nhận học sinh năm nay :D
@chú Khoa: lời khuyên chân thành nhất của anh: không nên đi highschool

Hm, seems like an indirect way to criticize my case? :)

BT đã viết:
Hm, seems like an indirect way to criticize my case?
BT phải gọi là exception cho ý kiến của Toàn chớ :eek:
@ em Khoa: nói chung anh thấy ở một năm cũng có cái lợi của nó như việc tiếng mình sẽ lên rất nhiều, hoặc việc làm quen dần với môi trường học, rồi cái việc thông tin apply, tiền thi cử (em có thể xin cả fee waiver cho SAT mà :D)
Thế nhưng có nhưng cái cũng khá bất cập như kiểu một năm, hay chính xác là nửa năm đầu (nửa năm đầu là quan trọng nhất bởi đó cũng là lúc mình apply) có lẽ hơi ít để mình thật sự hòa nhập với môi trường. Với lại em vừa phải học nặng mà vừa phải thi cử SAT, SAT II. Ở đây lớp 12 em có thể học hành lơ là đi một chút chứ bên đó học rất nghiêm túc, cho nên sẽ một phần cản trở kết quả thi của em. Một điều nữa là cái tính tự giác mà không cao sẽ dễ dẫn đến buông thả vì không có sự kèm cặp của gia đình. Nói là nói chung thế thôi chứ vẫn có những người đi cấp 3 mà giỏi và thành đạt sau này, ví dụ như chị BT chẳng hạn, anh nghĩ chị ý phải trong top 10-20% là ít.

Đúng anh Toàn nói khá chí lý !!!BT nhà mình có giỏi cho nên sang đấy ko bị bỡ ngỡ gì còn nhìu người là rất khó khăn !!!Như vậy thì bao giờ mình nên đi đây ??
Mà dạo này anh Toàn online hơi nhìu đấy !!!Sướng quá COncoll100% rồi còn gì !!!

Nhận thấy một điều là h/s Vn đăng kí từ Vn lợi hơn những người đăng kí ở Mỹ nhiều! Curriculum được xét theo kiểu khác, cách evaluate cũng khác. Liệu sang đây có thiệt không nhỉ? Đã có ai được nhận vào Bates chưa? Theo thông tin gần đây thì có khoảng 29, 30 người Vn đăng kí --> tha hồ mà đánh nhau!

Chỉnh sửa lần cuối:
ủa sao lại ko đầu ko cuối huh chị BT:D
Cái gì cũng có đầu cuối thoai
phải là những trận đấu lặp đi lặp lại:D

Ko đầu ko cuối muh em, khi tưởng rằng cuộc chiến đã kết thúc thì thực ra nó lại đã bắt đầu dưới một hình thức mới, tàn bạo hơn, ác liệt hơn... Khi thi xong học sinh giỏi năm ngoái, đã thấy bại hoại, được cũng nhiều và mất cũng nhiều... tưởng đó đã là hết, nào ngờ nó chỉ châm ngòi cho part 2 này thôi... *sigh*, dù sao thì cũng ko thể tránh...

ủa thế lúc chúng ta quy tiên thì cũng là the end chứ nhỉ:-?
EM thấy thi HSG thật là... sigh... pó tay quá
Đáp án lộn tùng phèo sai be bét
Giá trị đảo lộn hết cả chẳng biết đường nào mà lần 8-}

Back
Bên trên