Moi nguoi da duoc accepted vao truong nao roi?

Câu này cũng personal em Thư ko trả lời thi thôi:
THế em thư được nhận vào đâu chưa :p :D :D????

Nguyễn Xuân Sơn đã viết:
Thư MIT đến Việt Nam rồi, chỉ tội là waitlist... Có bạn nào chung cảnh ngộ không ?

Không :biggrin: Rejection sãi thẳng cánh :biggrin: Năm nay MIT có khoảng 500 chú waitlisted :biggrin: Đánh nhau trong cái pool ấy thì thôi rồi :biggrin:

Đàm Minh Hiếu đã viết:
Câu này cũng personal em Thư ko trả lời thi thôi:
THế em thư được nhận vào đâu chưa :p :D :D????

Câu này "hơi bị" personal nhưng em cũng vui lòng trả lời :p

- Em được trường Goucher College (#96 Lib. Arts) rồi, cái này là safety của em thui, còn lại 15 trường kia ko iết thế nào, bởi decision mail về Suffield hết rùi, nhưng hiện giờ em đang ở dưới Florida ko check được :((, mấy hôm nay ruột nóng như lửa đốt đây :(

To Tuấn Anh: em cũng biết là khoảng 500 đứa trong pool, mấy trướng lớn trường nào chẳng thế. Em chỉ apply uni thôi nên chuẩn bị tinh thần cho 1/4 cả rồi. Em đang viết mấy cái "crap" sẵn để gửi đi, mặc dù chẳng hi vọng lắm nhiều... :)

Năm nay thấy Adcom của MIT nói là có thể sẽ rờ đến cái Waitlist vì acceptance yield năm nay chắc thấp. Năm vừa rồi nó còn không thèm đọc lại cái waitlist xem ra sao :biggrin: Dù ghen tỵ nếu mà em vào được thật, nhưng mà em cứ bombard office của MIT đi, càng lên được nấc nào trong cái pool càng tốt :)

Ivies dạo này hài hước nhỉ, nhè 1-4 giã đầu con người ta :D

Hi em Thư cũng Mass Apply giống anh rồi :D :D. Thấy mấy cái ảnh em chụp ở Florida mà thèm... bây giờ thấy ngu sao mình cứ cắm đầu cắm cổ vào North east thế ko biết.
Anh em cố lên nào..tính đến giờ phút này là còn khoảng 13 ngày nữa thôi.

NE nó là viết tắt của New England chứ không phải North-East đâu :-"

:mrgreen: hehe, như chiến trường. chúc các cô các chú may mắn. có ai vào Mt Holyoke, Smith hay UMasss Amherst :mrgreen: không, hehehe.

Em có apply vào Mt Holyoke, cả Smith nữa...
@ anh hiếu: hic, anh ơi, mấy hôm nay em toàn mơ thấy ác mộng, bị rejected hết 15 trường :(( Mấy ngày rồi, đầu óc lúc nào cũng chỉ nghĩ đến chuyện apply, ko lúc nào thanh thản được :((

Rồi, good luck to em. Mong em năm sau sẽ vào 1 trong 2 chỗ đấy, sang đây để các anh VK đẹp giai đói gái mần thịt :mrgreen:

ANh Long kinh thật, cứ các em gái là đòi mần thịt...ặc ặc... thế này các em ý còn gì là tinh thần mà d/giám vào học nữa (d hay gi nhờ :D :p).
Cám ơn bác Tuấn Anh.

giờ này em nào đc nhận vào Smith phải bít rồi chứ nhỉ... năm nào nó cũng nhận ít nhất 1 VN..cầu nguyện năm nay có em gái nào dễ thương vào đây với chị hehe :D

Hic, chị nói thế có phải ý là những người giờ này vẫn chưa nghe tin gì tức là out rùi phải ko ah? :( :(( :(( :(( Tan nát quá :((. Hỏng Laf rùi, giờ lại đến Smith nữa uh? :((

Thực ra là em ko biết em có tin gì hay chưa vì tất cả thư đã về Suffield, em stuck ở dưới này đến 28 mới về được...

Nguyễn Diệu Hương đã viết:
giờ này em nào đc nhận vào Smith phải bít rồi chứ nhỉ... năm nào nó cũng nhận ít nhất 1 VN..cầu nguyện năm nay có em gái nào dễ thương vào đây với chị hehe :D

Chỉ cầu mong có em gái vào thôi à, các em giai thì cầu cho chúng trượt hết để các em gái vào hả? chán bà chị!!!!!!!!!!

Lẽ ra chị phải liên lạc với Admission để xem ai được vào năm nay rồi thông báo trước cho đàn em (như chị Lan ở Laf ấy) mới phải chứ

Nguyen Tuan Dung đã viết:
Chỉ cầu mong có em gái vào thôi à, các em giai thì cầu cho chúng trượt hết để các em gái vào hả? chán bà chị!!!!!!!!!!

Lẽ ra chị phải liên lạc với Admission để xem ai được vào năm nay rồi thông báo trước cho đàn em (như chị Lan ở Laf ấy) mới phải chứ

laf ko cho check status online còn em nào app smith thì cứ lên net xem là biết thôi mà :D
to BT: sorry, chị toàn đc cái tung hỏa mù, năm nay số applicants cao nhất từ trc đến giờ nên chắc phải hết tuần này mới có decision.

Tổng cộng hiện nay Smith đã có 3 em trai đâm đầu vào
1. Em Dũng class '09 nếu được nhận
2. Em Nam Anh class '10 nếu được nhận
3. MỘt em nữa ko nhớ tên class'11 nếu được nhận.

Chúc mừng DH, mày nhớ lobby cho các em này nhs =)) ;)) :))

Smith nghe nói là dream school của khá nhiều em trai 0205:| ko biết có chú nào được accepted ko hả chị Hương;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Con Giang được lắm :D. tao apply Smith này, đỗ rồi đó :))
Bảo Thư đã viết:
Chỉ hỏi một câu hởi personal, nếu ko muốn trả lời cũng okay:

- Toàn với Ly được bi nhiêu $?
Hèm, Toàn được hết, không phải là fullneed, mà đây là scholarship nên không phải đóng đồng nào. Còn Ly được Lafay là need based nên ít nhất sẽ phải đóng 2,3k (hình như nó khai thế) :D
@chị Hương: chị Hương học ở Smith có nhiều anh đẹp trai không ạ :p
@BT: BT cũng apply lafay hử, chung cảnh ngộ bị rejected rồi, tức quá
Tin mới nhận, hình như Hamilton nhận một chú VN thui, thảm!!!!!!!!

Back
Bên trên