Moi nguoi da duoc accepted vao truong nao roi?

Cái đó là wire transfer, phải viết mã số tài khoản của trường, tên ngân hàng mà trường đặt tài khoản tại, và lí do chuyển tiền, bây giờ việc này trở nên rất phức tạp do Nhà nước Việt Nam đang muốn chống thất thoát ngoại tệ, nên đặt hạn mức tối đa có thể transfer là $3,000, và muốn làm thì phải mang đầy đủ giấy tờ chứng minh mục đích của cái transaction là hợp lệ lên Ngân hàng Nhà nước.

Viết money order cũng được, lấy cash ra một cái money transfer agency nào đó như kiểu Western Union, đưa cho nó, rồi nó đưa cho mình một tấm giấy, đề tên người nhận là trường vào đó, kí tên, nhét vào cùng phong bì với commitment card rồi gửi đi, nhưng nghe nói muốn làm cái này ở VN thủ tục vẫn còn nhiêu khê lắm :|.

Còn credit card thì chưa bao giờ có trường nào cho làm thế cả, và chắc cũng chẳng bao giờ, đơn giản bởi vì credit card chẳng qua chỉ là một cách defer cái payment cho một giai đoạn ngắn, để deposit money cho trường ko áp dụng được.

Em thấy mùa Apply năm nay hết roài, mọi người vào khai báo full results đi nhỉ, bắt đầu từ anh Hiếu nào :p

chào forum, ở đây có ex st nào về Việt Nam hè này ,transit qua Hk không?Nếu có xin post tên lên để mình có bạn về cùng đường nhé

Trần Vũ Toàn đã viết:
Em thấy mùa Apply năm nay hết roài, mọi người vào khai báo full results đi nhỉ, bắt đầu từ anh Hiếu nào :p

Sao lại là anh trước... chú trước đi [-x [-x [-(

Hé hé, thế trường nào mà có muộn thế hả anh, thôi cứ list theo chế độ accept, reject va waitlist đi :D

Thoai được rồi mệt wa đây nhá
Accepted:
Skidmore
Wabash
WPI
Lake Forest
Earlham
Muhlenberg

Waitlisted:
Dartmouth
Gettysburg
Skidmore (waitlist finance)

Rejected
F and M |
Lafayette |
Sewanee | => Money Problem
Washington and Lee |
Center |

Tufts (cái này thì competitive quá)
Tunlane (Đến bây giờ vẫn chưa nhận được decision)
Ithaca (quên gửi Commonapp vì mãi về sau mới biết bọn này ko nhận commonapp online ma chỉ nhận mail)

Đấy rồi đến chú Toàn. À quên anh toàn được nhận trường lởm...được cái cũng lắm tiền phết

Xem nào, 6/16 tức là khoảng 37.5%
Của em nè:
Accepted:
Conncoll
Wes

Rejected:
Macalester
trinity (U)
Hamilton
Lafayette(no FA :D)
Occidental

Tuấn Anh, thou art my servant and I, the Lord your God, am a jealous God. Thus thou shalt not have impure thoughts as wishing to surpass the graduates of the Trinity.

Em chẳng bít được, nhưng có điều rất kì cục là em đăng kí RD nhưng gửi package hơi sớm, thế là bọn điên ấy roll và ED roài reject :((

Hoàng Long đã viết:
đồng ý với đồng chí Duy phát. LA là thành phố lởm nhất CA. SoCal nói chung là được mỗi cái khoe mẽ... chỉ nếu nhiều tiền thì phè phỡn cũng khoái. Nói về thành phố hay ở CA thì chắc San Francisco bóp chết hết.
đồng ý 2 tay, LA chán lắm. SoCali đc cái dễ kiếm việc hơn NorthCA thôi, mà dính vào đi làm có tiền là học hành khó tập trung như trc. Muốn chỉ tập trung vào học thôi thì nên ở bên East, CA xô bồ và lắm thứ để chơi lắm em ơi ;) Mà LA rộng như gì, muốn đi thăm nhau toàn phải lái xe gần 1 tiếng mới đến nơi. Neway, nghe nói có 1 em sắp đến LA à, welcome em :) Có gì hội LA này tụ tập lái xe qua đón em đi phát :)

Back
Bên trên