Moi nguoi da duoc accepted vao truong nao roi?

bác Linh chắc đang ở Cali. bác thử sang những vùng như Montana, Idaho hay thậm chí là Massachusetts thử xem, thiếu tiền nhưng biết cách bác vẫn có thể hưởng thụ được khá nhiều thứ. ở Cali em thấy nói chung đề cao vấn đề tiền bạc + bling bling nhiều quá :mrgreen:
mà em khoái Northern Cali hơn Southern Cali nhiều. Đẹp hơn + ít tiền bạc-oriented hơn.
ở LA chẳng hạn, bác không có ô tô thì có mà sống bằng giời.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
:)) Lại còn phải dọa nhau kiểu ấy nữa chứ, đời khôi hài thật :))
báo cáo em Thư, anh dọa em làm quái gì? em đi đâu anh có quan tâm đâu. đây là đang nói chuyện mấy thành phố bên CA với các chiến sĩ tí thôi. tất nhiên mỗi người 1 ý nhưng ngay bọn bạn anh đến từ những chỗ như Orange County cũng bảo là chả khoái LA tí nào.

BT tin tớ nè, tớ đã đến cả LA lẫn San Francisco. LA trừ cái gần Hollywood và Disneyland ra thì chẳng có cái gì đáng xem cả. Nhất là khu suburb toàn nhà lụp xụp của bọn Hispanic, lại còn có mấy cái cây cọ cây dừa gì đấy, trông không khác gì xóm liều :D

Còn SF thì đẹp mê ly, thành phố vừa sạch vừa sầm uất (đấy là cái khu tớ đến nó sạch ;) ). Nhà cửa cân đối, lại có nhiều tiệm thức ăn Italia ngon hết xảy. Nếu chán thì xuống Chinatown hay Japantown chơi, rất nhiều đồ rẻ :)) Chỉ có điều ở SF thì phải đề phòng 30/4 bọn VN bắn súng vào cửa sổ :D

Hic, bổ sung vào danh sách chuẩn bị đồ dùng một item mới: áo chống đạn (nghe đâu hơn $1000 :|)

Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
Hic, bổ sung vào danh sách chuẩn bị đồ dùng một item mới: áo chống đạn (nghe đâu hơn $1000 :|)
Chị ơi, sao ko mua súng :))

Hoàng Long đã viết:
đồng ý với đồng chí Duy phát. LA là thành phố lởm nhất CA. SoCal nói chung là được mỗi cái khoe mẽ... chỉ nếu nhiều tiền thì phè phỡn cũng khoái. Nói về thành phố hay ở CA thì chắc San Francisco bóp chết hết.
Đồng ý với bác Long phát :biggrin: SF quá đẹp, chắc đẹp nhất miền Tây :D LA kể cả gần Hollywood cũng vẫn...lởm :) với cả mọi thứ đều đắt đỏ hơn chỗ khác.
@A.Linh: Em ở Vegas, nhưng cũng hay đến Cali :) Chắc anh ở San Diego?

Phan Duy đã viết:
Đồng ý với bác Long phát :biggrin: SF quá đẹp, chắc đẹp nhất miền Tây :D LA kể cả gần Hollywood cũng vẫn...lởm :) với cả mọi thứ đều đắt đỏ hơn chỗ khác.
Uh anh ở San Diego, em ở Vegas à, hay quá nhỉ, có cơ sở để khi nào kéo quân lên Vegas đập phá.

Hic, Vegas thì đúng là hoành tráng, nghe nói cái bọn chơi TNA wrestling toàn ở đó thì phả

Phan Duy đã viết:

Chẹp, có Amser ở Vegas thế này mà lại không biết nhỉ, chị thì hay về Vegas đóng đô lắm em ạ, tháng 5 này cũng khăn gói quả mướp về đấy đây, còn ai ở Vegas nữa không nhỉ, tụ tập đi chơi phát, mặc dù underage thì cũng chẳ có gì nhiều lắm để làm:D

(sorry mọi người post lạc topic tí:D )

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người cho em hỏi một câu ngu muội là bi giờ gửi deposit money cho trường bằng cách nào ạ? Mua hối phiếu hay là làm lệnh chuyển tiền ạ?

Nếu có cheking account thì viết check, nếu ko có thì làm money order, nếu ko làm được nữa thì wire transfer, nhưng cái đó mang phải giấy tờ chứng minh lí do chuyển tiền lên Ngân hàng Nhà nước mới được.

Anh thấy có trường nào trả deposit bằng credit card đâu. Nó toàn bắt mình viết check, bank draft hoặc wire transfer thôi à. Ko có credit card đâu mà để sướng

Nếu em không nhầm thì ở bank draft mình phải ghi tên nơi nhận đúng không ạ? Em nhớ hồi viết bank draft cho TOEFL phải ghi tên ETS đúng theo một cái mẫu nào đấy, thế còn bây giờ gửi cho trường thì mình chỉ cần ghi tên và địa chỉ của trường thôi phải không ạ, hay là phải ghi Admission Office v.v...? Còn nếu làm money order thì liệu có đơn giản + tiện hơn không? Học sinh ở Việt Nam gửi deposit money thì thường gửi theo hình thức nào ạ?

Như hồi anh nộp deposit cho wabash thì cái tên chỉ là Wabash college thôi. Nếu em ko chắc thì viết lại hỏi nó, nó sẽ bảo em phải viết bank draft direct đến đâu, anh nghĩ cũng đơn giản thôi mà

Back
Bên trên