Moi nguoi da duoc accepted vao truong nao roi?

CM giỏi quá. giờ thì dân Ams các trường đứng đầu ở Mỹ hầu như đều có mặt hết rồi. Princeton với Stanford có ai chưa nhỉ?
Yale có cái motto nghe rất chất nghệ "Lux et Veritas" nghe ngắn gọn mà oai vật :mrgreen: vào đấy mà học PS với Law về sau thì ngon nhất rồi. có điều trường đấy hơi to tí. một lần đi cùng bạn bè qua Yale, thấy đông vật vã. hình như đâu hơn 10,000, trong đó chủ yếu là grad students.
Williams cho CM ít aids hơn Yale à? lạ nhỉ.

Anh Long đang làm gì trên Net vào 4 giờ sáng thế? 0_o

Yale có policy không bắt bố mẹ đóng góp nếu thu nhập <$40.000, nhưng lại bắt làm việc và vay đến $4400 cơ anh ạ. Nhưng như thế là chịu được rồi :)

Thế là anh Long vỡ mộng em Mai transfer sang Amherst rùi ^_^!!!

cả swarthmore có 5 republicans :O cái này chắc không đấy em My? thế thì lại thành ra dở. Liberal bây giờ là trendy nhưng không có nghĩa là chúng nó đúng. nếu trường mà rặt một lũ liberal hò reo với nhau thì đại loạn... faculty cũng chủ yếu là liberal?
ở amherst, hồi scalia (một bác thuộc loại bảo thủ nhất trong các bác supreme court justice) đến nói chuyện, anh thấy chúng nó biểu tình kinh quá, phản đối không tới nghe nói chuyện, anh thấy thế là đã quá đáng lắm rồi... nhưng ít ra ở đây còn có khá nhiều republicans. cho dù có không đồng tình với người ta cũng phải nghe người ta nói. too much liberalism can be really annoying and boring.

hehe, reply nhanh quá. đang viết paper. bọn Yale chúng nó giầu thế mà vẫn kẹo nhỉ. ở đây chúng nó chỉ giầu thua mỗi Harvard thôi mà.
PS ở Yale thì ngon rồi. Who governs của Robert Dahl đọc tuyệt vời luôn... anh quote một đống của bác này cho cái paper đang viết. nhưng mà bác này hình như thành emeritus rồi. cả cái nước Mỹ này rival được với PS của Yale chắc chỉ có Harvard...

Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
Mọi người ơi, mừng quá, em vừa biết tin Claremont McKenna accepts rùi :D Argggggg, em sắp khóc rùi :(( :(( :((, em ko nói được gì nữa đâu, mọi người chia sẻ cái này với em nhé.

Em Bảo Thư, welcome to California! >:-D<
Năm nay có ai về Cali nữa không?

Hoàng Long đã viết:
Who governs của Robert Dahl đọc tuyệt vời luôn... anh quote một đống của bác này cho cái paper đang viết.
Anh viết paper về Robert Dahl à? :))

Talking about liberalism, aren't there enough 'non-liberalists' out there?

No wonder there are people like Schiavo who can't die in peace.

Anyhow, this is totally irrelevant. I'm going to sleep.

Đỗ Huyền My đã viết:
Anh viết paper về Robert Dahl à? :))

Talking about liberalism, aren't there enough 'non-liberalists' out there?

No wonder there are people like Schiavo who can't die in peace.

Do you mean liberalists have been supporting the removal of the feeding tube? :-s Seriously, it is understandable that people should be able to die in peace. However, denying the parental rights to protect their daughter is just wrong. If I were her mom, I would rather die than watch Terri dying. Sorry but I am very emotional about this case. :| Starving a woman to death is so wrong!!! Her husband got $$ to take care of her but look at what he did. He has been next to her bed "after the tube was removed" to prevent people from bringing water and food into that room. :confused:

oái, hình như mình viết cái này ko đúng chỗ, đang bực mình, mọi ng thông cảm :D

Trần Vũ Toàn đã viết:
Chắc mình sẽ vẫn đi trường mình thích nhất (campus + astrophy) CC
Hopefully mom will change her mind, and things work out ok for me n' my school. Never thought it would be that serious.
Whatever the problems are, I believe you will make a good choice. (hehe nhưng mà em vào Wes thì năm sau chị sang đấy thi đấu còn có thêm cổ động viên :D )

Tống Minh Tuấn đã viết:
...công việc tương lai của mình liên quan đến policies nhiều hơn là business..

Anh rất thích câu này của Mai, tuổi trẻ tài cao phải thế chứ ;). Đất nước chúng ta đang rất rất thiếu những người như thế này... Thay mặt Đảng và Chính phủ anh xin đặt trọn niềm tin vào những thế hệ trẻ như em và các bạn :D...

Khổ thân chú Tuấn:D:D:mrgreen:

I've made Wes, done! Deep regret, but no choice.
@chị Hương: chị thi đấu gì đóa, sao em lại phải cổ động :p

Nguyễn Diệu Hương đã viết:
Do you mean liberalists have been supporting the removal of the feeding tube?
Không đâu em ạ. Don't take it seriously and get upset, ok? ;)

Em cảm ơn anh Linh, chị My, CM, XP... tất cả mọi người đã chúc mừng ạ :* :x.

@ CM: yeah, ur too damn rite, I'm gonna be so far away from the whole rest of you :(( :(( :((, just the fact that CMC's close to LA makes me feel better :D.

Hoàng Long đã viết:
CM giỏi quá. giờ thì dân Ams các trường đứng đầu ở Mỹ hầu như đều có mặt hết rồi. Princeton với Stanford có ai chưa nhỉ?
Yale có cái motto nghe rất chất nghệ "Lux et Veritas" nghe ngắn gọn mà oai vật :mrgreen: vào đấy mà học PS với Law về sau thì ngon nhất rồi. có điều trường đấy hơi to tí. một lần đi cùng bạn bè qua Yale, thấy đông vật vã. hình như đâu hơn 10,000, trong đó chủ yếu là grad students.
Williams cho CM ít aids hơn Yale à? lạ nhỉ.

Princeton có người vào rồi, Stanford cũng nhận Tú ở LHP nhưng Tú đã làm quả ED ở Orbelin nên ... ko biết thế nào :D

LA là los angeles đúng không nhỉ, đáng ghen tị thật, Cái khu ăn chơi sa đọa nổi tiếng.
Thôi mình ở miền quê thanh bình học lại dễ tập trung :D

Chúc mừng cháu Thư, cháu tôi quá giỏi. Lên Cali như thế thì lại có nhiều ảnh hoành tráng để post rồi, mặt cháu Thư lại phúng phính ra thêm nữa :D..

Các em viết tắt thì cũng cố viết dài dài ra một tí để có thêm nhiều người hiểu với, toàn từ kĩ thuật, em Minh viết LHP anh cứ tưởng là máy in HP, rồi làm quả ED... thú thực là đọc chả hiểu gì cả..

Back
Bên trên