Món ngon HN(continue)!

Huynh Khac Tung đã viết:
các thành viên trừ tôi ra con trai thì tài con gái thì xinh (hoặc ngược lại), quy chế hội viên mở nên ai đi được buổi nào thì đi. Không đi được buổi này thì đi buổi sau. Ai thích bún thì ăn bún, ai thích cháo thì ăn cháo, không có bún có cháo thì cơm xôi phở miến tiện gì dùng nấy.

Cứ theo lời bác Túng thì các anh con trai hoặc tài hoặc xinh, các cô thì hoặc xinh hoặc tài, chứ không có ngoại lệ vừa xinh vừa tài á (à quên, có bác Túng là ngoại lệ nhỉ). Mà cái lão này cũng gian gớm, viết kiểu nửa kín nửa hở ai thích hiểu thế nào thì hiểu thế này thì... :D

Bác Túng chuyến này chở phở đi ăn bún hay chở cơm đi ăn cháo thế ;)

Bác Sơn, tình hình là chở cái gì đi ăn không quan trọng bằng ăn cái gì :D Em từ xưa đến nay vốn thật thà. Cái sự đa nghĩa là do tiếng Việt ta nó thế. Bọn dịch luật từ tiếng Việt ra tiếng Anh cũng kêu oai oái vì cái sự đa nghĩa này.
Bao giờ bác có hứng thú quay trở lại HN, em tình nguyện đưa bác đi. Bây giờ cứ kể cho bác thèm cái đã. ;)

Khách mời của VTV3 buổi ăn chơi tối CN này sẽ là một người vô cùng đặc biệt. Anh đặc biệt vì rất được các em gái ngưỡng mộ, đồng thời anh cũng rất ngưỡng mộ cái đẹp, ngưỡng mộ những em gái đẹp. Đó là:

Luu Công Thành: chủ tịch Board Thảo Luận Nghiêm túc nhà ta

Chiều nay đã được chiêm ngưỡng sắc đẹp của Bác và nhân thể mời Bác luôn. TUy nhiên có tình hình là sẽ phải kiếm một cái ghế cao cho Bác ngồi, vì theo như tin nội bộ mới tiết lộ thì điểm yếu nhất của Bác Thành là: Sợ ngồi xổm:D.

Hehehehe... bác Thành ạ, sau khi chiến món vịt, bác nên đến quầy bar (nhiều ghế cao lắm), làm ấm trà mạn hương nhài cho nó khác người.

Bác Tống thì nhớ thủ cái chân vịt, rồi ra làm cốc bia hơi với điếu thuốc Sông Cầu cho tỉnh.

Còn lại nhà iem xin xung phong dẫn các em gái xinh đẹp đi chơi tiếp.

Tình yêu của anh ơi, có khi em phải qua xế anh đi rồi, đừng sợ gặp vale 'n' tile của anh nhé. Lão Tống đã rũ bỏ trách nhiệm mà Đảng và nhà nước giao phó, chỉ còn trông chờ mình em thôi, tình yêu của anh ạ!

Huynh Khac Tung đã viết:
Đồng bào và chiến sỹ cả làng thân mến

Nhất trí họp mặt, địa điểm đầu tiên là quán bún vịt do Tuấn đề nghị. Khách mời lần này là mẹ cháu Hà Vân, nghĩa là mẹ cháu có thể đi ăn mà không cần mang ví.
Xúc động sụt sùi! dưng mà cũng buồn sụt sùi vì ko thể đi được. HU HU sao lại lắm việc thế này hả giời, miếng ăn đén miệng còn mất.
Thôi, tự an ủi, thịt vịt ta ko thích!( dưng mà vẫn ko thấy vui lên mấy) hic hic hic!

Trời ơi bất công quá thế là em chịu lỗ rồi,em chưa bao giờ được thưởng thức mòn bún vịt TÔ HÒANG cả.Anh Tuấn ơi,chừng nào em ra ngoài đấy anh phải đãi bù đấy.hi

cậu Tuấn với Bác Thành trưa qua đã kịp tí toét với nhau rồi đấy! Ăn mảnh, xấu tính! :mad: :cool:

zai đã viết:
Tình yêu của anh ơi, có khi em phải qua xế anh đi rồi, đừng sợ gặp vale 'n' tile của anh nhé. Lão Tống đã rũ bỏ trách nhiệm mà Đảng và nhà nước giao phó, chỉ còn trông chờ mình em thôi, tình yêu của anh ạ!

zai già yêu yêu ơi, 3 cái vale 'n' tile đấy nghĩ cũng hai hãi thật cơ mà làm sao nó có thể cản trở ta đến với nhau bằng cả tình yêu đang bùng cháy (ag ag ẹ ẹ :lol: ). Sao cậu Tuấn dám chống lại lệnh đặc phái của tổ chức thế? :madflame:

Đùa chứ zai yêu ơi, CN này em có 1 vụ nên chưa biết có tếch đi được không nữa --> không hứa trước, thu xếp được thì em sẽ báo zai liền...
híc cái mặt mình thế này mà phải ngồi 1 chỗ tưởng tượng ra cả lũ cả lít đang nhe nhởn tí tởn tít mít mù khơi với nhau thì akay con cú vọ lắm đây híc :mad:

H.Vân đã viết:
Xúc động sụt sùi! dưng mà cũng buồn sụt sùi vì ko thể đi được. HU HU sao lại lắm việc thế này hả giời, miếng ăn đén miệng còn mất.
Thôi, tự an ủi, thịt vịt ta ko thích!( dưng mà vẫn ko thấy vui lên mấy) hic hic hic!

Ôi zời, xong phim. Một trong những động lực thúc đẩy em đi là chị thế mà lại dở rói ra thế này à? ag ag ag :cool:

kụ Sơn đã viết:
Bác Túng chuyến này chở phở đi ăn bún hay chở cơm đi ăn cháo thế ;)

rạ, bẩm kụ, nhà Túng thôi thì bầu đàn thê tử phở cơm là tuốt phuốt luốt rồng rắn nhau đi bằng sạch ạ, triền thống nió thía rồi, phở với cơm nhà bác lày được cái biết kách dung nhau phết ợ! (nhể kơm kơm phợ phợ nhể ;) :D )

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic... tình yêu ko đi thì anh đi với ai (cả nghĩa đen và bóng). Chắc lại vò võ ở nhà nhớ em yêu vậy. 2 tuần ko gặp nhau rồi đấy, em ơi...

híc cái mặt mình thế này mà phải ngồi 1 chỗ tưởng tượng ra cả lũ cả lít đang nhe nhởn tí tởn tít mít mù khơi với nhau thì akay con cú vọ lắm đây híc

Không việc gì phải tiếc. Tình hình này thì lực lượng chiến đấu chỉ có mỗi hai cái bản mặt nhăn nhúm như quả mứt táo tầu của già Tống và già Lưu thôi. May lắm thì được quả mứt táo Túng tham gia, nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ai không đi thì thôi, tôi đã nói rồi, nghiêm cấm không đi được rồi vào post lung tung gây rối loạn lòng quân. Có 2 bọn tôi càng vui chứ sao, vì vụ đi kiểu này đặt chiến lược lâu dài và tự thưởng thức là chính chứ không quan trọng số thành viên.
Nhưng chắc chắn vụ ăn này là vụ đầu tiên nên sẽ mang máy ảnh đi làm vài bô post lên vì nhiệm vụ cao cả chính là phục vụ đồng bào ở xa Tổ quốc.
Đúng là mấy cái đồ không biết thế nào là ẩm thực cả. Xin nói trước là chưa ai đi ăn và thưởng thức với Tống này mà cảm thấy hối hận đâu hehe...

thùng rác đã viết:
Ai không đi thì thôi, tôi đã nói rồi, nghiêm cấm không đi được rồi vào post lung tung gây rối loạn lòng quân.

hịhị, cậu lày chẩn pị rỗi! :lol: :cool: Mọt nà mọt, hai nà hai, ai chả muốn chế! Cơ mờ tớ cũng trình pày rồi mờ, cậu rách chế! :razz: :p :cool: (Đùa, đừng liói nà cậu dỗi tớ nhá hẹhẹ :mrgreen: Nhà tớ lí do chính đáng kinh lên được. Không lẽ lại làm quả "bất hiếu" như vụ thịt chó vừa rồi? ...dối phụ huynh rồi nhảy tàu vượt 57 cây số từ quê lên Hà thành để đi đú với các cậu híc hehe :D )

To anh zai: nhớ, thương, yêuuuuuuuu :kiss1:

nghe giọng bố cháu đúng là thấy dỗi đến nơi rùi, nhưng mà chồng ui, em đã ko muốn nói thật lí do chồng lại cứ thúc đẩy em nói, chồng đi chơi, em phải ở nhà lo con cái, lợn gà chứ, cho dù nhà tranh vách đất thì em cũng phải giữ.Chứ ko thì lỡ mất, vợ chồng mình ra gầm cầu hả chồng?
đời còn dài, ko ăn lúc này ta ăn lúc khác mờ!

em phải ở nhà lo con cái, lợn gà chứ, cho dù nhà tranh vách đất thì em cũng phải giữ

Trời, sao suy nghĩ giản đơn thế này. Con cái, lợn gà là hậu quả, "bố cháu" mới là nguyên nhân. Để nguyên nhân đi 1 mình nhỡ đến quán ăn hắn tự chuyển thành "trai tơ" thì có mà cả đời sống 1 mình với lợn gà ah ?

/Thanh

Đề nghị tình yêu Trang bé ko tranh giành tình yêu Hoài Phương với nhà chị nhá. Tình yêu Hoài Phương ôi dạo này đi đâu mất tích là em nhớ tình yêu kinh dị, thế quái nào mà lại để con khỉ con Chic kia nó cướp mất cái title "tình yêu" của mình là thế nào. Tình yêu ui cái AFTA gì đấy của tình yêu nó bị lỗi hay sao ấy em ko save được tình yêu nghiên cứu hộ em cái hay là có gì gửi quách vào email cho em nhá.

Hôn tình yêu chụt chụt.

Sù sì tị nạnh cái gì thế em? Thế tối qua bỏ đi đâu mà chả liên lạc gì lại hử? Chả trách anh yêu Trang chích hơn, nhỉ, bé mũm mĩm nhỉ? Tối qua anh ôm bé ấy suốt! :D

Còn cái AFTA đấy thì em Right click rồi Save Target As là được ấy mà. Nếu vẫn ko xong thì bảo lại anh, hoặc túm bác Tống. Tuần trước bác ấy vác về vẫn ok mà. Cái file đấy khoảng 1mb, sợ email account của em cháy mất. Anh thương lắm!

Khi nào có thời gian, đằng tớ lại viết chuyện vụ án "Tối mò tối mẫm, già Lưu đi ăn trộm vịt..." tặng bạn hiền nhở! Mờ sao mắt mũi già Lưu tia khứa thì rõ nhanh mà đếm vịt thì kém thế? Lần mò thế quái nào mà sót chú vịt mập mạp nhất hử?

Mẹ cháu cứ bình tõm. Riêng vụ vịt gà này thì bố cháu đã tranh phần báo cáo rồi. Hứa hẹn nhiều chuyện giật gân. Cứ chờ đấy!

Hôm nào đi ăn thịt Vịt thì lấy cái máy ảnh chụp mấy con vịt :D lên đây cho Minhbé ngắm cái đỡ thèm..:)...

Pham Quang Minh đã viết:
Hôm nào đi ăn thịt Vịt thì lấy cái máy ảnh chụp mấy con vịt :D lên đây cho Minhbé ngắm cái đỡ thèm..:)...

Bữa phở nấu tạp ===> bị hỏng nặng,tặng anh Minh :lol:

Đính kèm

58 KB · Xem: 140
Chỉnh sửa lần cuối:
Lưu Công Thành đã viết:
Vụ án thịt vịt: có 4 con vịt

Bác Thành già rùi hình như đếm nhầm, em đếm đi đến lại chỉ có 3 con VỊT già thôi:D

Mà bác Thành ơi Bác còn say Tống nữa không ạ:confused: :cool:

Back
Bên trên