Món ngon HN(continue)!

Đợi mãi chả thấy bác nào post cái chuyến ăn chơi đầy HOAN LẠC ấy!!!!:cool: Hihihihi em mạn phép các bác ghi lên đây vài dòng cho dân tình thèm mà rỏ nước rãi ra cái nhẩy!!!

Hôm ấy hai cái đứa bọn em chả hiểu thế nào mà vớ quả bở thế!!!Lớ xớ ra trường AMS lại gặp hai anh chị,anh thì khôi ngô tuấn tú tự anh HƯNG, chị thì xinh đẹp thùy mị tự chị HÀ.Heheheheh...dễ đến hơn nửa năm rồi chưa gặp hai người, thế mà ai đó cứ than là trái đất hẹp !!!!!!!Hai con định bụng ở lại hầu hai bác dăm ba câu chuyện,bởi con bạn em nó hận anh HƯNG lắm,nó muốn lần này phải giải quyết cho xong việc với bác HƯNG không thì ngứa ngáy lắm không sống nổi:cool: .Thì nghe tin sét đánh ngang tai ah không phải tin tốt tin tốt,rằng hôm nay là lễ khai trương câu lạc bộ ăn uống HAO,rằng món đầu tiên được thưởng thức là món THIT VỊT của bác TỐNG.Nghe tới đây hai con bọn em giật mình kinh hãi:"Tội lỗi,tội lỗi bác TỐNG già thế thì thịt sao còn ngon được!!!"Nhưng nhìn trước viễn cảnh được đi ăn thường nhật của hội,hứa hẹn bao nhiêu món sơn hào hải vị khác bọn em cũng đi!!!!!!!!!!!

Mấy anh chị em rủ nhau ra quán nước trong lúc đợi mọi người tới đông đủ.Và anh HƯNG bị chất vấn trước tòa về hành vi có ý định trộm cắp tài sản công dân,và vô ý gây thương tích đối với em LINH vào ngày 14-7-2002(Đợt đi TAM ĐẢO).Đang trong lúc cẳng thẳng nhất thì 2 nhân vật xuất hiện,một nhân vật thì em không biết, còn nhân vật kia em thấy quen quen!!!!!Con bạn em nó cũng khẳng định như vậy rồi nó rú lên:"HÀ ANH,ông ấy chụp ảnh với H.A " thôi chết thế là người yêu của V.N.HA.ANH à?????????:cool:

Trịnh Mai Ngân đã viết:
rằng món đầu tiên được thưởng thức là món THIT VỊT của bác TỐNG.

:)... ha` ha`...thế hóa ra hôm đấy các bác già thì tưởng là:" thàng Tống Tuấn nó dẫn mình đi ăn thịt "vịt giời" :D "...còn em Ngân và các em khác lại nghĩ hôm nay "Hôm nay anh Tuấn cho chị em ăt thịt mấy con vịt bầu...với mấy con vịt già...;) "

Em MN kể chuyện tiếp đi....vẫn chưa thấy thèm...:D..

ha` ha`... da den man` an uong dau ma thay them`...hehe... day van dang la man` chao` hoi ma`..hi`hi`...
em lo` do` di tim mai~.. hoa' ra la Hoan Lac Hoi o day,,, chet that... que^ qua'... hi`hi`..
Nga^n, ke tiep di...van hay chu tot viet len cung thay li ky` va hap dan day chu ..

Bao nhiêu quán thế mà đến một bữa vịt cũng chẳng đến nơi đến chốn. Chẳng ai có cái thú ăn như bác Tuấn nhỉ. THôi để em hẹn bác hè này về làm một lượt các hàng luôn. Thế sắp tới là món gì đây? Chia lẻ nhau ra ăn rồi kể đê.

Trịnh Mai Ngân đã viết:
.Và anh HƯNG bị chất vấn trước tòa về hành vi có ý định trộm cắp tài sản công dân,và vô ý gây thương tích đối với em LINH vào ngày 14-7-2002(Đợt đi TAM ĐẢO).Đang trong lúc cẳng thẳng nhất thì 2 nhân vật xuất hiện,một nhân vật thì em không biết, còn nhân vật kia em thấy quen quen!!!!!Con bạn em nó cũng khẳng định như vậy rồi nó rú lên:"HÀ ANH,ông ấy chụp ảnh với H.A " thôi chết thế là người yêu của V.N.HA.ANH à?????????:cool:

Đúng là tội to bằng cái đình. Hồi xưa anh có thằng bạn cũng phạm tội có ý định trộm cắp và gây thương tích như thế, sau đó hình phạt là phải cưới nạn nhân, nó hối hận mãi đến bây giờ. Kiểu này anh Hưng chắc không tránh khỏi đa thê. :( :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Đúng là tội to bằng cái đình.

Điều 104/A, trang 138 bộ luật hình sự, tội danh đâm người gây sung sướng. Nghe nói hình phạt nặng

/Thanh

Anh Thanh thân mến, em nghe nói bọn học ở Thụy Điển không bao giờ bị phạt vì những điều luật vớ vẩn như điều 104/A anh nói ở trên do có điều 401/B trang 831 được bổ xung ngày 21/11/2000.
Điều 401/B, trang 831 bộ luật hình sự: đối với việc dùng những vật thể nhỏ để đâm i.e kim hay, bút chì ... thì điều 104/A không được áp dụng vì không gây được thương tích hay tác dụng gì.

/////Hung Duong (lại ký có / cho nó sành điệu tiếp)

Các bác nào không đi được buổi đấy đúng là tiếc thật. Vịt ngon, mềm, nước chấm gừng ớt ngon, bia ngon. Chấm một miếng vịt, đưa lên miệng cắn mới khoan khoái làm sao. Mấy hôm nay em đang bận nên không vào kể chuyện được. Các hội viên Hoan Lạc Hội cứ kể tiếp nhé.

Tuần sau đi ăn ở đâu nhỉ?

Đời sống ở nước ngoài công nhận khổ. Bác Dương và bác Thanh sành điệu lần sau về VN có khi nên hẹn nhau về cùng. Em chiêu đãi các bác.

2 LINH NGÂN:Ngon wa',vui wa',khi nào Cuờng về cho ăn ké với nhỉ?:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Em xin kể tiếp ạ!!!!!!

"HƠ........trông anh quen quen!Hình như mình gặp nhau ở đâu rùi nhi ????"

Chiêu này cổ điển wa',nhưng xem ra cũng đắc dụng.Nhân vật số 1 của chúng ta đỏ mặt,e lệ,làn da trắng hồng của bác ửng lên trông rõ là đáng yêu ;) .Qua lời giới thiệu của chị HÀ thì đó la bác LƯU CÔNG THÀNH ,nhân vật được chúng ta biết đến với bộ lịch HAO 2003 nổi tiếng(Thảo nào ảnh của VNHaAnh xuất hiện quá bán B) )

Còn nhân vật số 2 cũng phong độ không kém,đó la kẻ đã làm bao trái tim thiếu nữ của HAO phải ngừng đập ĐC Nguyễn hoài Phương của chúng ta;).Một lúc sau bác Tống đến,he he`....an tọa đuợc một lúc bác mới thảng thốt kêu lên:"em quên ko mang máy ảnh!!!!"đó chính là lí do không có anh post len cho các bác ngắm 3 con vịt già!!!!!!Tiếc vật ạ,nhưng không sao bù vào đấy là dấu tich của 8 sáng lập viên(xem hồi sau sẽ rõ)

Thịt VỊT thẳng tiến!!!!!!!

Mấy anh em hăm hở lên đường,của đáng tội lúc đấy cũng la 6h nên cái bụng của ai ai đều réo rắt!Phải nhanh tìm đường cứu nước thôi!!!Cuối cùng thì cũng tới,cả hội hăm hở chọn 2 cái bàn ngay giữa trung tâm!Món được gọi ra đầu tiên là tiết canh( có 2 chiến sĩ dũng cảm bởi tự hào mình tốt bụng:bác Tống ,bác Lưu gọi)và Thịt vịt(tất nhiên rùi:D)nào cổ, cánh ,đầu,lườn,đến cả phao câu(cái này quý nhât bởi các cụ đã nói nhất thủ nhì vĩ nên các bác nhường nhau mãi cuối cùng quyết định gửi lại cho nhà hàng)Các liền anh thì hì hục gặm,các liền chị thì nhỏ nhẹ cắn mấy miếng thịt nac.Bia được gọi ra,nhưng bác TỐNG bảo không ngon nên lại goi BIA HÀ NỘI cho nó đậm đà hương vị Quê hương.Thịt vịt mền, ngọt,phải nói là luộc kỹ tí nữa thì mềm quá,mà sớm một tẹo nữa là dai!Chấm với nước mắn với tỏi, dấm,đường.....tất cả mọi thứ quện vào nhau phải nói là tuyệt vời.

Mới được 1 cốc mà mặt bác TỐNG đã tưng bừng khói lửa,'rượu vào lời ra"các cụ nói là cấm có sai,bác TUẤN nói hăng say lắm,bác khởi đầu cho cuộc tranh luận :SỐNG THỬ mang tính thời sự nóng hổi.Bác LƯU cung tranh luận sôi nổi.Có DC Tùng thì chỉ gật lắc,rồi cười tủm tỉm(cảnh cáo đồng chi vì lập trường chính trị chửa rõ ràng).Chia làm hai phe rõ rệt,các chị em phụ nữ thì kiên quyết phản đối còn các anh thì kiên quyết ủng hộ duy coDC Phương thì ủng hộ chị em phụ nữ nên đã dũng cảm đứng lên bảo vệ chị em phụ nữ(bravo,bravo....)Em còn nhớ 1 câu của bác TỐNG(Trich nguyên văn)"CON TRAI YÊU NHIỀU THÌ GIÁ TRI TĂNG LÊN,CÒN CON GÁI YÊU NHIỀU THÌ GIÁ TRỊ GIẢM XUỐNG"

Em dông dài một tí cho các bác thấy tính chất sôi nổi của toàn hội,vừa ăn vừa đàm đạo chuyện thế sự thì còn gì thú bằng phải không các bác!Cuộc tranh luận xem ra ko có hồi kết mà đĩa thịt đã với đi trông thấy.Các bác gái quyết định chuyển phỏm gọi bún ra ăn!Lại xì xụp húp húp.....Măc dù vui ăn các đồng chí cũng không quên nhiệm vụ tranh luân,nhiều chủ đề được mở ra từ tầm vi mô đến vĩ mô...mà em ko thể nhớ nổi!

Cuối cùng thì cũng đánh chén xong,nhưng sự cố xảy ra,bác THÀNH bị say,không phải say bia,mà theo lời bác nói thì là say MÌ CHÍNH ,còn theo wan sát của tất cả mọi người bác THÀNH nhà ta vốn là người sống chết với cái đẹp,tôn thờ cái đẹp,thì la do ngồi wa' gần em LINH nên mới say người!!!!!:D ;)

Đợi bác THÀNH ổn định cả hội quyết đinh "chuột rút".Lai đi tìm đường cứu nước tập 2,lần này địa điểm tới là QUÁN TRÀ TÀU ở đường NGuyên Hồng,nổi tiếng với cách pha trà sành điêu!Tại đây hội đã tìm con đường đi đúng đắn của mình,có phương hướng rõ rằng không còn mò mẫm trong bóng tối như trước,cũng tại nơi này một tổ chức cách mạng ra đời đó là:HOAN LẠC ĐỒNG CHÍ HỘI(gọi tắt Hoan lạc hội)

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho chị hỏi ké chút! Cô bé Ngân này có phải cái cô năm ngoái đi ĐH HAO mặc áo xanh xanh, hát bài gì như ca trù rất thảm thương ( nhầm, tha thiết chứ!) không vậy? :D

Thế em Linh mà cô kể trong chuyện có phải cái em Linh Diệu bị thương bữa trước không? Hôm nay mới khỏi à? :D

Nghe mọi người kể mà thèm! Bao giờ về Việt Nam, quyết chí trả thù đời, ăn uống no say cho đã thì thôi! :D

Chi Giao đợt sau về rủ em đi ăn với. Cái dc ở nhà được ăn vịt làm em hôm đấy cũng đi ăn bún măng vịt hehe. Nhưng chắc là không ngon bằng ở nhà tại không có bia và tiết canh. Thế vịt ăn có được không? Cái quan trọng nhất là quán đấy có ngon không thì chẳng ma nào phát biểu.

Trịnh Mai Ngân đã viết:
Bia được gọi ra,nhưng bác TỐNG bảo không ngon nên lại goi BIA HÀ NỘI cho nó đậm đà hương vị Quê hương.Thịt vịt mền, ngọt,phải nói là luộc kỹ tí nữa thì mềm quá,mà sớm một tẹo nữa là dai!Chấm với nước mắn với tỏi, dấm,đường.....tất cả mọi thứ quện vào nhau phải nói là tuyệt vời.

....Thèm....:(.... thế cuối cùng thì con vịt nào bị cắt tiết ?...:)....còn cái gì trước cái thủ với cái vĩ....em MN kể nốt đi...:D....

Ngân đã viết:
Tiếc vật ạ,nhưng không sao bù vào đấy là dấu tich của 7 sáng lập viên

zùi ui em uiiiii là em, 8 nhá. Lúc bọn em về rồi í, chị đã quyết giở bài "ăn vạ" giành giật để ẹt thêm cái dấu tích bi-lết-tịt của mình vào rồi nhá, chẳng chịu ắp-đệt gì sất! ;)

Zyao đã viết:
Cho chị hỏi ké chút! Cô bé Ngân này có phải cái cô năm ngoái đi ĐH HAO mặc áo xanh xanh, hát bài gì như ca trù rất thảm thương ( nhầm, tha thiết chứ!) không vậy?

Thế em Linh mà cô kể trong chuyện có phải cái em Linh Diệu bị thương bữa trước không? Hôm nay mới khỏi à?

gật, gật... Chính xác! Em Linh phát biểu: "bữa nay gặp anh Tùng để áp dụng bài "Dĩ độc trị độc" chứ không thì day dứt suốt từ hồi tháng 7/02 đến giờ chịu không có thấu" ;) :D. Tranh thủ chuyện trò tẹo, độ này bận lắm ko Muỗi a-nô-phen? Tình hình là các thể loại muỗi ko nói ko rằng thi nhau mất dạng hết cả nhỉ ;)

A. Minhbé(o) nhanh chân về mà tham gia, thấy anh ngồi đây thắc thỏm ngóng ngóng chờ măm măm các thể loại món "...ngó" thấy tội gì đâu ý, nhỉ :razz: ;) :D

Một lần nữa Happie Belated B'day em Mai Ngân ;)

Đính kèm

1.3 KB · Xem: 132
Chỉnh sửa lần cuối:
Ngô Tố Giao đã viết:
Cho chị hỏi ké chút! Cô bé Ngân này có phải cái cô năm ngoái đi ĐH HAO mặc áo xanh xanh, hát bài gì như ca trù rất thảm thương ( nhầm, tha thiết chứ!) không vậy? :D

...lắc lắc......CHị GIAO nhầm nhọt sang trồng trọt rùi,em là cái đưa ngồi gần anh chị HÀ nha ta ý.Còn em LINH DIỆU thì chính xác!!!!!

hihihihihih...cám on chị Trang ạ!!!!:D :D :D
zùi ui em uiiiii là em, 8 nhá. Lúc bọn em về rồi í, chị đã quyết giở bài "ăn vạ" giành giật để ẹt thêm cái dấu tích bi-lết-tịt của mình vào rồi nhá, chẳng chịu ắp-đệt gì sất!

Em sơ suất trên cây quất quá!Sẽ sửa,sẽ sửa ưưng mà các bác có ai báo cho em đâu mà em biết để mà ắp-đết chứ!!!!!!

Anh Tran đã viết:
Chi Giao đợt sau về rủ em đi ăn với. Cái dc ở nhà được ăn vịt làm em hôm đấy cũng đi ăn bún măng vịt hehe. Nhưng chắc là không ngon bằng ở nhà tại không có bia và tiết canh. Thế vịt ăn có được không? Cái quan trọng nhất là quán đấy có ngon không thì chẳng ma nào phát biểu.

hey, hai người không được ăn mảnh nhé, em xin tham gia với. em về đến HN quyết tâm ăn sạch các quan ngon thì thôi. để khi nào đi, mọi người kể chuyện ăn uống nghe cho đỡ cay cú :D

heheheh, anh Trần nói không có bia thế anh uống rượu gì để say đến sáng hả anh??? :D

Ơ, em nữa...em nữa ạ. Chị Yến về là phải lên tiếng cho em biết với nhé. Ui, nhớ đồ ăn VN quá....:(

Ơ hay quá, thế hè này Yến với Thảo về HN chứ gì, đi ăn đê :D ( Nhưng không ăn vịt đâu, miến lươn cơ ;) )

Back
Bên trên