Món ngon HN(continue)!

cả thịt vịt và miến lươn, tất cả các loại bún, bò khô,phở, tất cả các loại trà,... ai muốn gì thì đi ăn nấy, anh Trần và chị Giao sẽ tài trợ :D

Chuyến này, cả hội US hè này kéo về "đập phá" hết các quán ăn ngon ở Hà nội đeeeeeeeeeee! :D Đi ăn chân gà với em Diệu Linh, ăn thịt vịt với em Anh Trần, uống trà với em Húynh Tùng, uống bia Hà lội với em Tống, ca phê cà pháo, bàn chuyện giản dị với em Minh bé :D ... Kiểu này phải lên projection với budget trước để hè này còn thực hiện cho đúng kế họach 5 năm lần thứ 1 (nhầm, lần thứ 2 trong 5 năm :D) của H-A-O. :lol:

To em Ngân - sorì em, chị nhìn nhầm thế nào em Ngân lại thành em Trâm cơ chứ! Đúng là tội nặng.:D Thế em từơng thuật tiếp xem sau vụ vừa rồi em Linh Diệu về có bị "chín đỏ" như lần trước nữa không vậy? Tò mò quá!:D

Tranh thủ chuyện trò tẹo, độ này bận lắm ko Muỗi a-nô-phen? Tình hình là các thể loại muỗi ko nói ko rằng thi nhau mất dạng hết cả nhỉ
To Chích "choè" : Đợt này bận như con cún con, chẳng có lúc nào mà vo ve được cả :D. Quyết chí báo thù, hè này về tẩm bổ, mỗi ngày 1 món ngon cho bõ những ngày "ăn ngó" trên này! :D Chuẩn bị tinh thần nhé! :)

hờ, dạo này mình cứ như là bị bỏ rơi í nhở :(. Tuần sau các bác tụ họp gì em xin ké một chân...

Chị Giao về VN nhanh lên nào.... !!!!

Bsk sao mình không uống được rượu mà lần nào mình bị tường thuật cũng như một thằng bợm nhậu thế nhỉ...

Tình hình cô Hương rất là đáng trách, nếu tuấn này anh mà không còn thấy cái bộ mặt của cô nữa thì đừng gặp anh nữa...

Còn em Phương sao không scan cái chữ ký và biên bản của 8 hoan lạc viên lên đây cho nó formal :D

Hoan lạc hội đang nghiên cứu địa chỉ tiếp theo, nếu không có gì thay đổi thì sẽ là: "Phở xào mỳ xào hàng Giầy", tuy nhiên vẫn cần ý kiến của mọi người đóng góp thêm (các tâm hồn ăn uống HAO đóng góp địa chỉ đi chứ).

(tiếp theo kì trước)
.... bún vịt Tô Hoang, cái tên đã quá thân thuộc với tôi sau mỗi lần có học bổng. Mà thực ra là học bổng của bạn tôi chứ tôi thì chả bao giờ có duyên với nó, nhưng mà rất có duyên với những vụ nó mời tôi đi ăn. Mỗi lần tôi lần theo cái ngõ nhỏ quen thuộc ở đường Bặch Mai này, là y như rằng tôi và nó bao giờ cũng đang tranh luận gì đó về một đề tài còn nóng hổi mà không có ý kiến thống nhất. Thôi thì làm vài ly bia đã vậy. "Bác chủ quán, cho con mấy chai bia Hà nội"..bọn tôi ngồi xuỗng một cái bàn thâm thấp, ghế thì chắc chỉ đủ cho khoảng 7 người ngồi. "Thế các chú có ăn tiết canh không? - cô chủ quán hỏi, "có chứ, bọn tôi đáp lại"
... Bún vit, trên đời này đã có biết bao nhiêu loại bún rồi, nhưng có lẽ ăn bún vịt vẫn là một cái gì đó thích hợp với những cuộc hội ngộ hơn cả, những cuộc mà theo cách nói thô thiển thì là nhậu nhẹt...

(còn nữa, đi ăn tối ở sài gòn đây, đang tả lại để cho mọi nguời biết rằng BÚn vịt Tô Hoàng là rất ngon không có như ANh TRần lại theo chủ nghĩa hoài nghi thì lại bị gọi đi ăn rồi...)

Vụ các sáng lập viên của Hoan Lạc đồng chí hội, không phải em Ngân sơ suất trên cây quất, cũng không phải chú Phương không chịu scan. Kỷ niệm chương 8 người đang trong giai đoạn trang trí mỹ thuật. Mấy hôm nay nhiều việc quá nên Tùng chưa trang trí xong. Xong sẽ post lên ngay.

Cô Hương như cái ống bương, nghĩa là kín cả hai đầu, chẳng thấy input output gì cả (các bạn đừng hiểu nhầm, nghĩa là không chịu nghe ngóng và hỏi han gì). Lần sau nhớ đi.

Chị Giao: em bé avatar xinh quá. Hôm nào về HN chị cho đi uống trà luôn.

Em không ăn vịt đâu, vịt bên này ngon lắm, chắc ở nhà không ngon bằng. Nhưng có món em đi ăn là món thịt thú rừng, thịt rắn. Hai món đấy là phải đi ăn, ai thích thì bám càng.
Mà em Yến cứ yên tâm, cái gì chứ mời em Yến đi ăn thì anh mời ngay. Anh tài trợ em trả xiền nhỉ, đi đâu mà thiệt đâu :D
Đã lên lịch cụ thể hè này rồi: thứ hai đi ăn, thứ ba đi xơi, thứ tư đi múc, thứ năm đi sực, thứ sáu đi đớp, thứ bảy đi chén, chủ nhật đi măm măm.
Mà bác Tuấn vịt bây giờ nó cũng hết mùi rồi còn kể làm cái gì nữa hả. Đi chiến món khác đi rồi kể cho anh em.

:D địa điểm thời gian xế lào hở các bác sáng lập hội?? :D
Cơ khổ, nhà em mới có vắng mặt vài tuần hì hì, hai anh làm gì mà hầm hố thế, sợ phết ạ ! Quyết tâm lần này đi tẹt ga, bao giờ các bác bảo giải tán thì mí về :D

thấy mọi người rôm rôm rả rả mà ghen tức, rõ ràng mình có công nhớn mà tự dưng lại đúng dịp bận để họ đi ăn uống um sùm!ôi có ai thấu cho nỗi khổ khi đọc mà ko được ăn ko?

Khách mời của VTV3 tuần này: "Mẹ cháu Phạm Hà Vân"

Thời gian và địa điểm 17h30 ngày 9/3 tại cổng trường Am

Rất vui khi mọi người tham gia đầy đủ

Hoan lạc hội: Hội của những người luôn biến những điều không thể thành có thể

Những đồng chí nào không đi buổi đầu đã nhỡ mất cơ hội trở thành các sáng lập viên của Hoan lạc hội. Tuy không là hội viên sáng lập, các đồng chí vẫn có thể là hội viên sáng tạo, hội viên sáng tác, hội viên sáng sủa ... tóm lại là hội viên của Hội.

attachment.php

Trông biên bản thành lập hội vui phết, chúc cả hội ăn nên làm ra( để còn có tiền đi đập phá với nhau), chúc các bác đi ăn quán nào đều hỉ hả, vui vẻ về quán đó,cứ áp dụng kliểu ăn một quán, uống 1 quán thì chả mấy mà xong cái danh sách các món đâu, cố lến!

Thế các anh chị vẫn theo kế hoạch chủ nhật tuần nào cũng đi ăn uống ạ ? Nếu có thì để khi nào em có dịp , em ké với :D

Có em Lan Vy đi cùng thì đại hội sẽ thành công 200%, còn bây giờ chỉ là 100% thôi :D.

Hè này về đi với bọn anh đi, quá là đỉnh nếu có một người hay thích nấu ăn và có tâm hồn ăn uống như em đóng góp cái bộ mặt :D. BỌn anh vẫn tụ tập đều.

tối chủ nhật vừa rồi, Bố Tống dẫn cả nhà đi ăn món vịt cỏ, mặc dù vốn ko thích thịt vịt nhưng hôm đó quả thật vẫn thấy rất ngon và vui.

Phở trộn là bánh phở trần, sau đó trộn cùng với thịt gà hoặc bò, hoặc cả 2, cùng dầu giấm. Ăn không ngấy như là phở nước. Quán này ở phố LTK, chỉ là ngồi vỉa hè thôi, và hình như chỉ có vào buổi chiều tối, đối diện với Paloma cafe. Ăn phở trộn xong, uống cafe ở Paloma thì càng tuyệt!!!!

Ôi người mẫu kiêm diễn viên điện ảnh Lan Vy... hè này anh mãn được mãn nguyện rồi :))

Back
Bên trên