Món ngon HN(continue)!

Rat cam on chi em da cho mot cai list de he nay ve nha em an uong cho thoa long mong uoc tam hon an uong minh. By the way, em de nghi cac bac khong noi do an Mi o day, nhu the khac nao insult VietNamese food. VietNamese Food's Power.

Rat cam on chi em da cho mot cai list de he nay ve nha em an uong cho thoa long mong uoc tam hon an uong minh. By the way, em de nghi cac bac khong noi do an Mi o day dac biet

Bác Huỳnh khắc Tung hay Tùng gì đấy lập CLB ăn uống mà không rủ em là phung phí lắm đấy. Em xin một chân . CLB này hay đấy, không những chỉ giao lưu trên mạng mà còn có thể giao lưu bằng mấy vụ nhậu, đuợc đấy, hơi ổn :D

Xì, quán Tây Bắc mà kếu ngon, thức ăn vừa đắt vừa dở, có khi thịt bò nó kêu là thịt nai mình cũng chả biết. Lan Anh chỉ biết nấu ăn thồi chứ đúng là chả biết cái gì về thưởng thức món ăn cả. Hội mình đã bị lừa vào cái quán Tây Bắc đó 1 lần, đúng là chả ra sao cả.. Đừng có ai dại mà vào cái quán đó nhé....

Ăn ngon ngon mà rẻ thì tui khoái ăn " bánh mỳ patê rán" ở Mai Hắc Đế, chỉ có 3000đ/ 1 suất, cái chảo nóng hổi sẽ được bê ra với 1 quả trứng ốp lòng đao`, 1 ít patê rán,...dưa chuột làm nộm ăn kèm.Ngoài ra còn có khoai tây rán cũng ngon, cũng 3000đ/ 1 đĩa.Chỗ ngồi lạ, vì thựcc chất là ngõ hẹp có mái che...Hoặc leo lên tầng 2 với cầu thang chênh vênh, vừa đi vừa sợ ngã...

cô Lan Anh đã viết:
Có 2 quán chị biết : cái 1 ở Lý Thường Kiệt,còn cái thứ 2 ở Nguyễn Khuyến nhưng cái ở Nguyễn Khuyến chỉ bán buổi tối thôi,hè này về ăn thử thì biết,ngon lắm
Công nhận là Nguyễn Khuyến ngon của nó. Kỷ niệm tang thương con Dim 2 của mình, tài sản to nhất lúc bấy giờ. Hóng hớt phở chộn thế nào, lúc đỗ xịch đến có anh giai chạy ra "bác đưa em dắt xe, còn ghế trống ở kia hai người vừa phắn" mừng húm. Được cái thằng em rất có duyên, dắt hộ xe còn nổ hộ luôn cả máy, phóng đi hộ luôn ngay chước mắt mình. Các anh chị đi ăn, nhớ đừng ngu như em :mrgreen:

List:
3. Hoang Khanh Trang (chỉ dutyfree)

hihi Khanh Trang có kỷ niệm vừa vui , vừa buồn nhỉ :p

Vào đây , thấy các anh chị kể lể món ăn mà thèm quá ! Hic, lâu lắm chả được ăn món ăn VN....hè về ăn bù :D

;) thế đã là gì ạ, hôm đấy xe thì bị dông đi, mà cái áo lông vừa mua để trên ghế giữ chỗ, chạy theo thẳng cu kia, quay lại cũng đã ko cánh mà bay, đau đớn :cool:, mụ nhở

Xin lỗi cả nhà, mấy hôm nay bận quá không vào được. Véo cằm Tống ca ca với Khánh Trang muội muội.
Tuần sau đi ăn bữa đầu tiên nhé. Địa điểm do Vân chỉ.

Tống Minh Tuấn dở hơi béo ú í ục ịch đã viết:
Xì, quán Tây Bắc mà kếu ngon, thức ăn vừa đắt vừa dở, có khi thịt bò nó kêu là thịt nai mình cũng chả biết. Lan Anh chỉ biết nấu ăn thồi chứ đúng là chả biết cái gì về thưởng thức món ăn cả. Hội mình đã bị lừa vào cái quán Tây Bắc đó 1 lần, đúng là chả ra sao cả.. Đừng có ai dại mà vào cái quán đó nhé....

Công nhận là ăn ở Tây Bắc đắt thật nhưng hôm đấy em được khao nên ăn thấy ngon ơi là ngon :lol: hì hì

Mà em thấy cái quán đấy cũng được đấy chứ,vị trí đẹp nhá,trang trí đẹp nhá,thịt bò dai mà nấu được thành thịt nai mềm ===> đầu bếp nấu ăn quá ngon .
Ở nhà em mà hôm nào đi mua nhầm phải thịt bò già á,ninh mấy tiếng cũng chả nhừ,thể nào cũng bị ăn mắng là đoảng vị :cool: :shock: .(

(đầu bếp ở Tây Bắc giỏi :đến anh Tống Tuấn sành ăn thế còn bị cho quả lừa đau đớn nữa là em... :lol: nhỉ :)
)

Chỉnh sửa lần cuối:
Em cung da co co hoi di an o quan Tay Bac khoang 2 nam truoc day thay o do an cung duo ma cac bac cu che hoai, cai dieu em khong thich la cai lao chu quan do mat luc nao cung khinh khinh, minh an gia tien ma lao ay cu la cho minh an nho khong bang. Duoc cai cho do phong canh dep, kieu cay nha la vuon rat chi la hap dan. Thoi he ve chien dau vay, them an uong o Hanoi qua. Cac bac biet cai cho nao nua cu list len de em ghi vao ve HN de phai tim mat cong(hehehehe). Thank you u all.

Dinh Tran Phuong đã viết:
banh mi sot vang o Dinh Ngang ,canh may hang banh ngot ngon lam do ,banh mi paté o do cung duoc, chi mo tu 3 gio chieu

Cám on anh Phuong, không ngờ còn có người nhớ đến hàng bánh mì này như vậy. Nghe chuyện này nhắc tôi nhớ nhiều kỉ niệm. Ăn ở đấy rồi không có thể đi đâu ăn bánh mì sốt vang dược nữa. Đúng là món ngon thì chỗ nào cũng có nhưng đã quen rồi thì chỉ chung thân một hàng mà thôi, không biết mọi người có vậy không.

À xin lưu ý mọi người, còn hàng bánh ngọt, ngon nhất là sanwich nướng va sữa chua hoa quả.

Sôi "đú" ở Nguyễn Hữu Huân đã có ai kể chưa nhỉ? Chuyên xôi xéo có thể ăn kèm với nhiều thứ ...Giá cả thì chả để ý nữa hồi đi toàn đi đông với cả ăn nhiều nên chả biết giá 1 bát là bao nhiêu nữa..Thường mở từ chiều..

Tuần sau cũng được bác Tùng ạ, nhưng mà chưa cụ thể ngày được vì em đang bận ngập đầu. với lại ko biết các bác có chịu ăn cái chỗ rẻ rẻ em đã nói ko?

duong tran xuan soan, doan gan pho lo duc(cho ban banh duc y)co ban banh nep ,banh do ngon lam lam,

By the way, to di may nam ve to rat thich an chesse, hamburgers, and french fries. To dac biet thich an Taco Bell, Taco Bell great great great. Ah quen mat con KFC nua, ah ma quen spaghetti an cung nhu bun ngan o VN ay. Thiet la sung suogn, ve nha roi them an may cai mon do len Hilton an nhe, cac anh cac chi nhe. American food is great, great, great.
take it easy, cac bac

Nguyen viet Hung đã viết:
By the way, to di may nam ve to rat thich an chesse, hamburgers, and french fries. To dac biet thich an Taco Bell, Taco Bell great great great. Ah quen mat con KFC nua, ah ma quen spaghetti an cung nhu bun ngan o VN ay. Thiet la sung suogn, ve nha roi them an may cai mon do len Hilton an nhe, cac anh cac chi nhe. American food is great, great, great.
take it easy, cac bac
Thang V Hung May bi chap a, tai sao lai viet may dong vo van vao day, Toan nhung thuc an rac ruoi, lai chang bo beo gi, an nhieu lai mang hai vao than. Thuc an mi tao cha thay dac biet gi lam hon so voi VN ca. Chi co moi cai la Viet Nam an hoi nhieu nuoc mam lam cai gi minh cung cam thay vi nuoc mam, ma lai cong ca MSG nua chu.
Loai may chi thich an "taco" la dung roi.

Back
Bên trên