Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Huỳnh Lan Phương đã viết:
Thì cũng nghĩa thế cả thôi mà.

Chết, lại thành cuộc hội thoại giữa mày và tao. Hôm nay mày rỗi thế à, chê hệ thống thư lớp mình hay sao mà chả thấy mày ở đó, lại mò vào đây. Chắc tại có anh Duy ở đây nên mới bỏ bê các bạn chứ gì =; .

Mày lại nói tao thế? Tao vừa tương 1 đống bom thư cho chúng mày rồi. Sáng nay rỗi được 1 tý. Mấy hôm vừa rồi là tao co bạn sang chơi. bận đi chơi ghê.

Còn mày tao cũng thấy lang thang ở đây suốt thế. Tay thi lăm lăm viên gạch. Mắt thì đảo lên đảo xuống. Mà mày đã thay kính chưa? Nhìn rõ chúng nó đã nhé

Nguyễn Hồng Mai đã viết:
Mày lại nói tao thế? Tao vừa tương 1 đống bom thư cho chúng mày rồi. Sáng nay rỗi được 1 tý. Mấy hôm vừa rồi là tao co bạn sang chơi. bận đi chơi ghê.

Còn mày tao cũng thấy lang thang ở đây suốt thế. Tay thi lăm lăm viên gạch. Mắt thì đảo lên đảo xuống. Mà mày đã thay kính chưa? Nhìn rõ chúng nó đã nhé
Tao thì lúc nào rỗi là online để khi nào chán quá thì lại chit chat hoặc xem mấy cái này cho nó vui. Mày vẫn chớp mắt với anh Duy mà vẫn nhìn rõ tao nhỉ. Tao có thay kính thì vẫn như Nga nói: vừa già vừa lòa :(( :(( :(( . Ngọc ơi, bạn Nga nhà ấy rất chua ngoa đấy nhé :-$

:*
Tao thì lúc nào rỗi là online để khi nào chán quá thì lại chit chat hoặc xem mấy cái này cho nó vui. Mày vẫn chớp mắt với anh Duy mà vẫn nhìn rõ tao nhỉ. Tao có thay kính thì vẫn như Nga nói: vừa già vừa lòa :(( :(( :(( . Ngọc ơi, bạn Nga nhà ấy rất chua ngoa đấy nhé :-$

Phương ơi,
Theo chỉ dẫn của mày tao thử trả lời mày trước rồi mới dám giới thiệu chính thức lên diễn đàn. Ngu quá, lại đăng ký tên thật rồi nên thể nào chúng nó cũng nhận ra.

Quyên ơi, chào mày. Dạo này thế nào?

Tao thắc mắc, không hiểu mày đã biết chắc mình thuộc giống gì chưa? Vì hôm nọ Lan Phương bảo tao là khi mày đăng ký, không chịu viết rõ là nam hay nữ nên mấy bạn ác-min không cho mày vào forum.

May có bạn Sơn và bác Duy, không cần mày thông báo cũng biết mày giống gì nên cho mày truy nhập. Nhớ cảm ơn bạn Sơn và bác Duy đi nhé.

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
ờ, 2 lớp chuyên tiếng nga cự phách của Hà nội.
chỉ giỏi cả vú lấp miệng em là ko ai bằng.
(em=.....)
:>
Đâu đâu, có ai lấp miệng ai bằng cái gì đâu, cho đặt gạch cái nào :))

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
May có bạn Sơn và bác Duy, không cần mày thông báo cũng biết mày giống gì nên cho mày truy nhập. Nhớ cảm ơn bạn Sơn và bác Duy đi nhé.
Từ khi chú Sơn đòi đi khám điền thổ các cô, anh 0 còn dính dáng đi với việc đăng kí của 87-90 nữa, cũng là cơ hội cho chú Sơn ghi điểm với các cô, mà anh thì phải tránh cái giàn thiên lý nhà anh :)

Hì hì, nhưng mà cô Quyên ngày xưa mấy lần đi chơi cùng Nga2 đều có mặt, nhớ chứ :)

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Quyên ơi, chào mày. Dạo này thế nào?

Tao thắc mắc, không hiểu mày đã biết chắc mình thuộc giống gì chưa? Vì hôm nọ Lan Phương bảo tao là khi mày đăng ký, không chịu viết rõ là nam hay nữ nên mấy bạn ác-min không cho mày vào forum.

Chào Nhung xù

Tao đăng ký hơi bị nghiêm chỉnh nhưng không hiểu sao đến ác-min lại bị sai lệch thông tin như vậy. May mà chỉ có khoảng 2 giống nên tao cũng được vào forum.
Tao vẫn thế, còn mày? Lâu lắm rồi ko nhìn thấy nhau ấy nhỉ. Tao vẫn nhớ hồi hay đến nhà mày ở Nam đồng cùng con Hoài Anh. Lớp mày xuất hiện nhiều nhân tài hài phết nhỉ (nở hơi muộn).

To: Bác Duy và bạn Sơn
Chúng nó cứ đánh tiếng giục em cám ơn bác và bạn Sơn nên em xin cám ơn đã xác định giống giúp em (hơi bị chính xác) và cho em gia nhập. Tiếc là không nhớ được mặt của bác Duy và bạn Sơn.

Trần Ngọc Quyên đã viết:
Tao đăng ký hơi bị nghiêm chỉnh nhưng không hiểu sao đến ác-min lại bị sai lệch thông tin như vậy. May mà chỉ có khoảng 2 giống nên tao cũng được vào forum.

Quyên ơi, thế hồi xưa học nhảy mày hay làm con gì?
Đoạn này phải giải thích với các bạn khác, là lớp chúng tớ tuyền là con gái thôi nên học nhảy cứ phải hỏi nhau: mày làm con gì? Đa số là làm con gì cũng được.

Chuyện này có khi tao phải sang buôn ở bản tin con vịt (cũ) là cái Liên lớp tao toàn nhảy chân con trai quen (vì nó cao), trong dạ hội lại nhảy tango hay van-xờ gì đấy với bạn giai nào lớp lý, thì nó làm con giai con bạn kia làm con gái.

Trần Ngọc Quyên đã viết:
To: Bác Duy và bạn Sơn
Chúng nó cứ đánh tiếng giục em cám ơn bác và bạn Sơn nên em xin cám ơn đã xác định giống giúp em (hơi bị chính xác) và cho em gia nhập. Tiếc là không nhớ được mặt của bác Duy và bạn Sơn.

Đề nghị bác Duy và bạn Sơn gửi cho ban Quyên cái link ảnh của 2 người để bạn Quyên hồi tưởng lại.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Quyên ơi, chào mày (quý lắm mới được câu chào tử tế của tao đấy nhá). Có nhớ tao không? Mày chồng con công việc thế nào?

Hehe, thôi nói gần nói xa chẳng qua nói thật, là tao đang tổ chức tìm vợ cho các bạn giai khóa mình. Cụ thể là bạn Sơn và bạn Vinh. Mày đọc qua các bài trước chắc cũng nắm được tình hình gạch vữa thế nào rồi. Mày mà có cần xếp gạch ai, tao xin hết lòng phục vụ. Dịch vụ của tao uy tín đã cao, chất lượng lại còn cao không kém, thêm cả kinh nghiệm lâu năm trong nghề. Mày cứ hỏi Lan Phương là biết. :D

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Hehe, thôi nói gần nói xa chẳng qua nói thật, là tao đang tổ chức tìm vợ cho các bạn giai khóa mình. Cụ thể là bạn Sơn và bạn Vinh. Mày đọc qua các bài trước chắc cũng nắm được tình hình gạch vữa thế nào rồi. Mày mà có cần xếp gạch ai, tao xin hết lòng phục vụ. Dịch vụ của tao uy tín đã cao, chất lượng lại còn cao không kém, thêm cả kinh nghiệm lâu năm trong nghề. Mày cứ hỏi Lan Phương là biết. :D

Hoa ơi mày lắm nghề tay trái ghê. Vừa kích động chúng nó, vừa buôn bông băng thuốc đỏ, lại kiêm lang vườn khâu vá lung tung, lại cả dịch vụ chị Thanh Tâm cho các bạn Vinh, bạn Sơn, rồi lại tổ chức tìm bạn trăm năm nữa chứ.
À, thế muốn làm tập 2 thì làm thế nào? Bọn lớp tao dạo này buôn chuyện như điên, ngày nào cũng qua lại 3, 4 chục cái mail. Nhiều đứa thố lộ đang muốn tìm anh nữa. Lại có đứa chồng đi nước ngoài, ở nhà một mình... Tao mách cho mày biết để nắm thời cơ, mở rộng dịch vụ. Có được lợi lộc gì mày nhớ chia cho tao với.

Nguyễn Hồng Mai đã viết:
Hoa ơi mày lắm nghề tay trái ghê. Vừa kích động chúng nó, vừa buôn bông băng thuốc đỏ, lại kiêm lang vườn khâu vá lung tung, lại cả dịch vụ chị Thanh Tâm cho các bạn Vinh, bạn Sơn, rồi lại tổ chức tìm bạn trăm năm nữa chứ.
À, thế muốn làm tập 2 thì làm thế nào? Bọn lớp tao dạo này buôn chuyện như điên, ngày nào cũng qua lại 3, 4 chục cái mail. Nhiều đứa thố lộ đang muốn tìm anh nữa. Lại có đứa chồng đi nước ngoài, ở nhà một mình... Tao mách cho mày biết để nắm thời cơ, mở rộng dịch vụ. Có được lợi lộc gì mày nhớ chia cho tao với.
Hoa ơi, mở thêm cả dịch vụ đăng ký thông gia nữa đi. Bọn lớp tao có mấy cháu mà đã đăng ký loạn cả lên rồi. Tao mặc dù gạch vẫn nằm dưới chân mày nhưng cũng đã nhanh chân xí phần được 2 cháu rồi :)).

Trần Ngọc Quyên đã viết:
:*

Phương ơi,
Theo chỉ dẫn của mày tao thử trả lời mày trước rồi mới dám giới thiệu chính thức lên diễn đàn. Ngu quá, lại đăng ký tên thật rồi nên thể nào chúng nó cũng nhận ra.
Quyên càng lớn càng chân thành ra đấy nhỉ, khiếp, lại khai hết cả chuyện chỉ dẫn ra nữa. Không đăng kỹ tên thật thì chắc gì đã vào được đây mà lại còn tiếc. Lớp mình bây giờ cũng đông đảo ghê nhỉ, thấy tự tin hẳn lên.

Mai ơi, chuyện học nhảy, ngày xưa có phải có thày Phú - thuyền và biển cũng học nhảy cùng không nhỉ? Mai có nhảy với thày điệu nào không?

khà khà khà.
có những lúc nháy mắt liền 5 cái mà ko ai hưởng ứng câu đùa của mình,
ôi chao censor....
thôi có bao nhiêu thuốc đỏ đem cho hết các cháu cấp 2 đi.

có những ý nghĩ mới chỉ dám thể hiện trên cái forum cưa cẩm này ở dạng úp mở, thậm chí phải dùng tiếng nga, đã bị mọi người lôi tuốt tuồn tuột ra ánh sáng.
hehe, sweet, Hồng Mai...

tao nói thầm câu này, hy vọng bạn sẽ giữ kín nhé (trước bạn chỉ có Nhung xù & Thủy biết thôi) _ bạn đánh giá tao bao năm nhút nhát im lặng đã sai, bạn cho rằng tao đanh đá để che đậy bớt tình cảm (ở tuổi 32?!) lại càng sai nữa _ chưa bao giờ, kể từ 1988, tao phải che giấu tình cảm với cái Hoa cả.

(Hoa nhỉ? hì hì )

ơ hay, Mai.../

Phương, mày ở bên đông hay bên tây đấy, biết đâu tao với mày lại chênh nhau 18 tiếng? Mày nhét con mèo chíp đó vào profile, chứng tỏ cũng hay dao động gớm nhỉ?
hay thử tập hót cứt mèo xem sao?
chẳng may hàng ngày lại phải nghe 1 thằng trơ tráo như tao làm người đầu tiên chào buổi sáng & người cuối cùng chúc ngủ ngon?

k/g bác Duy: bọn họ cứ cả vú lấp miệng bác & bạn Sơn, chẳng qua do 2 vị chẳng mấy khi lên tiếng, em bèn thấy rất bức xúc. Em thân phận bụt chùa nhà, dù có gối đầu lên cả ngàn khóm dâm bụt cũng chỉ đến thế thôi, cả bác cả Sơn cứ nhảy vào cắn bừa đi, biết đâu khối cô đổi tên thành "Lài".
;)

p.s. Mọi người biết sự tích cây thài lài ko? hehehehehe.

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
khà khà khà.
có những lúc nháy mắt liền 5 cái mà ko ai hưởng ứng câu đùa của mình,
ôi chao censor....
thôi có bao nhiêu thuốc đỏ đem cho hết các cháu cấp 2 đi.

có những ý nghĩ mới chỉ dám thể hiện trên cái forum cưa cẩm này ở dạng úp mở, thậm chí phải dùng tiếng nga, đã bị mọi người lôi tuốt tuồn tuột ra ánh sáng.
hehe, sweet, Hồng Mai...

tao nói thầm câu này, hy vọng bạn sẽ giữ kín nhé (trước bạn chỉ có Nhung xù & Thủy biết thôi) _ bạn đánh giá tao bao năm nhút nhát im lặng đã sai, bạn cho rằng tao đanh đá để che đậy bớt tình cảm (ở tuổi 32?!) lại càng sai nữa _ chưa bao giờ, kể từ 1988, tao phải che giấu tình cảm với cái Hoa cả.

(Hoa nhỉ? hì hì )

ơ hay, Mai.../

Phương, mày ở bên đông hay bên tây đấy, biết đâu tao với mày lại chênh nhau 18 tiếng? Mày nhét con mèo chíp đó vào profile, chứng tỏ cũng hay dao động gớm nhỉ?
chẳng may hàng ngày lại phải nghe 1 thằng trơ tráo như tao làm người đầu tiên chào buổi sáng & người cuối cùng chúc ngủ ngon?

k/g bác Duy: bọn họ cứ cả vú lấp miệng bác & bạn Sơn, chẳng qua do 2 vị chẳng mấy khi lên tiếng, em bèn thấy rất bức xúc. Em thân phận bụt chùa nhà, dù có gối đầu lên cả ngàn khóm dâm bụt cũng chỉ đến thế thôi, cả bác cả Sơn cứ nhảy vào cắn bừa đi, biết đâu khối cô đổi tên thành "Lài".
;)

p.s. Mọi người biết sự tích cây thài lài ko? hehehehehe.
Phú Vinh ơi, đúng là khẩu khí của mày vẫn chả thay đổi. Chịu, chả nói lại được mày. Tuy nhiên, tuổi tác dạo này làm cho mày có vẻ khiêm tốn ra nhỉ. Sao lại tự nhận là bụt chùa nhà không thiêng thế. Biết đâu bụt đấy cũng cùng họ với bụt của Dung. Chắc tại cưa Hoa từ thời 1988 đến giờ Hoa chẳng đổ nên nói cùn vậy chứ gì.

Tao ở bờ Đông, cũng chẳng biết là cách mày bao nhiêu tiếng nữa. Tao dốt vụ tính toán nên đi đâu cũng có 2 cái đồng hồ để xem giờ ở một số nơi thế nào.

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
khà khà khà.

Phương ơi, bạn Vinh có nhã ý cho hòn gạch của mày lên số 1 kia kìa, chạy nhanh lên.
Cái Hoa mất việc rồi. Các bạn đã tự tìm được nhau, khỏi cần cái Hoa thầy dùi. Nghe bạn Vinh nói ngọt ghê. Phương, mày thử tưởng tượng tối tối bạn ý bảo mày chúc ngủ ngon, sáng sáng bạn ý gọi Phương à, dậy đi, cơm xong rồi.
Còn cái câu bảo mày tập hót cứt mèo tao thấy tương tự như cái câu mà các cô vẫn chờ đợi ấy, chỉ có điều được diễn đạt theo cách khác thôi.

Nguyễn Hồng Mai đã viết:
À, thế muốn làm tập 2 thì làm thế nào? Nhiều đứa thố lộ đang muốn tìm anh nữa. Lại có đứa chồng đi nước ngoài, ở nhà một mình... Tao mách cho mày biết để nắm thời cơ, mở rộng dịch vụ. Có được lợi lộc gì mày nhớ chia cho tao với.

Bạn Phương đã viết:
Hoa ơi, mở thêm cả dịch vụ đăng ký thông gia nữa đi. Bọn lớp tao có mấy cháu mà đã đăng ký loạn cả lên rồi. Tao mặc dù gạch vẫn nằm dưới chân mày nhưng cũng đã nhanh chân xí phần được 2 cháu rồi .

Hehe, có vẻ "bí dì nịt" của tao ăn nên làm ra nhỉ. Tao quyết định mở một cái công ty vô trách nhiệm vô hạn, đặt tên là DI VU TÔ HÔ HÔ HA (viết tắt của dịch vụ tổng hợp Hồng Hoa). Nhưng chúng mày cứ để tao tập trung vào kiếm tiền của bạn Vinh bạn Sơn làm vốn đã.

Bạn Mai Sweet Mai đã viết:
Cái Hoa mất việc rồi. Các bạn đã tự tìm được nhau, khỏi cần cái Hoa thầy dùi.

Hehe, Mai ơi, mất việc là mất việc thế nào? Như thế gọi là xong việc chứ. Lúc chúng nó tìm được nhau là lúc tao gửi hóa đơn thanh toán, kết thúc giao dịch mày ạ.

Bạn Vinh đã viết:

(Hoa nhỉ? hì hì )

ơ hay, Mai.../.

Ơ cái gì hay thế? Sao không che giấu đậy điệm gì mà lại lọt qua hẳn 4 mắt của tao được, tao không biết? Hay là tao lại giả ngây giả ngô? :D

Chia xẻ ít kinh nghiệm tí. Là chúng mày cứ cẩn thận là hơn. Thằng Vinh thỉnh thoảng nó lại tung chúng mày lên mây xanh. Trong khi chúng mày đang say sưa bay lặn trên mây, thì nhằm đúng lúc nào chúng mày lim dim tận hưởng nhất, nó sẽ kéo dây cho chúng mày rớt cái bịch xuống mặt đường quốc lộ nó rải đinh sẵn. Đau thế nào thì chúng mày nghe tả cũng biết rồi đấy.

Tao thì lại dút dát kém chịu đau. Cho nên tao cứ thận trọng đứng cả hai chân trên mặt đất, tay níu thêm cái cành cây cho chắc. Tốt nhất nút tai lại, không có nghe nó rót mật vào tai rồi lại hoang tưởng là mình có cánh biết bay.

Ờ, mà khéo thằng Vinh nó lại đang giương đông kích tây (có thể lắm). Nó đang nhằm để cắn bạn Mai Sweet Mai thì sao nhờ?

Hehe, Mai ơi, mất việc là mất việc thế nào? Như thế gọi là xong việc chứ. Lúc chúng nó tìm được nhau là lúc tao gửi hóa đơn thanh toán, kết thúc giao dịch mày ạ.

Ờ, mà khéo thằng Vinh nó lại đang giương đông kích tây (có thể lắm). Nó đang nhằm để cắn bạn Mai Sweet Mai thì sao nhờ?

Hoa ơi là Hoa, mày bơm vá linh tinh lại mất vụ làm ăn đang đến lúc thu được thành quả bây giờ. Cái Phương nó đang chuẩn bị post ảnh nó lên cho bạn Vinh đấy. Ở bên mạng lớp tao nó bảo thế mà. Trong ngày hôm nay sẽ ra 1 loạt ảnh mới đấy. Mày mau chóng sửa sai, gọi bạn Vinh vào xem, và gọi bạn Phương mang gạch lên số 1 đi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ngô Hồng Hoa đã viết:
Quyên ơi, chào mày (quý lắm mới được câu chào tử tế của tao đấy nhá). Có nhớ tao không? Mày chồng con công việc thế nào?

Hoa ơi, chào mày nhé. Cám ơn mày còn dành cho tao câu chào tử tế hiếm hoi của mày. Làm sao mà tao quên mày được, nhất là sau khi đọc " có vài" lời của mày trên forum. Tao thấy mày hoạt động hơi bị tích cực quá đấy, lại đa di năng chạy từ chỗ nọ đến chỗ kia, rao bán nhiều dịch vụ.
Tao cũng định vác gạch đặt chỗ này chỗ nọ nhưng thấy tình hình gạch của mấy đứa lúc đi lên lúc tụt xuống, tao sợ tao tim yếu không chịu được. Có ai đồng ý cho tôi xếp gạch lên hàng đầu mà không bị di xuống không???

Nguyễn Hồng Mai đã viết:
Hoa ơi là Hoa, mày bơm vá linh tinh lại mất vụ làm ăn đang đến lúc thu được thành quả bây giờ. Cái Phương nó đang chuẩn bị post ảnh nó lên cho bạn Vinh đấy. Ở bên mạng lớp tao nó bảo thế mà. Trong ngày hôm nay sẽ ra 1 loạt ảnh mới đấy. Mày mau chóng sửa sai, gọi bạn Vinh vào xem, và gọi bạn Phương mang gạch lên số 1 đi.
Mai keeps cái forum này hơi bị hot đấy. Hoa và Mai để yên cho bạn Vinh suy nghĩ nếu không bạn ấy đổi ý là tao bắt đền chúng mày đấy.

Ô, nhân chuyện bạn Mai nói chuyện ảnh, anh Duy va bạn Sơn cho tớ hỏi nếu nó bảo ảnh không đúng kích thước thì sẽ làm thế nào. Mai ơi, tao thử resize lại cái ảnh theo lời mày rồi nhưng bất lực mày ạ. máy của tao không có cái vụ cao siêu đấy.

Ô, nhân chuyện bạn Mai nói chuyện ảnh, anh Duy va bạn Sơn cho tớ hỏi nếu nó bảo ảnh không đúng kích thước thì sẽ làm thế nào. Mai ơi, tao thử resize lại cái ảnh theo lời mày rồi nhưng bất lực mày ạ. máy của tao không có cái vụ cao siêu đấy.

Mời bạn vào đây đọc :)

http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=23711

Back
Bên trên