Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Ô, nhân chuyện bạn Mai nói chuyện ảnh, anh Duy va bạn Sơn cho tớ hỏi nếu nó bảo ảnh không đúng kích thước thì sẽ làm thế nào. Mai ơi, tao thử resize lại cái ảnh theo lời mày rồi nhưng bất lực mày ạ. máy của tao không có cái vụ cao siêu đấy.

Phương ơi, nói chuyện máy bất lực khẽ thôi, không Vinh nghe thấy nó lại đổi ý bây giờ, lại cho gạch của Quyên lên số 1 mất. Chẳng gì mày cũng cưa cẩm Vinh ở forum này lâu rồi. Quyên nó mới vào, gà mới, rõ ràng giống cái, chưa thấy kêu ca máy móc bất lực, Vinh nghe thế là mềm lòng ngay.

Không khéo bao nhiêu công chăm sóc Vinh của mày mấy ngày hôm nay đổ luôn xuống biển North Atlantic (cái biển giữa North America và Europe ấy)

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Phương ơi, nói chuyện máy bất lực khẽ thôi, không Vinh nghe thấy nó lại đổi ý bây giờ, lại cho gạch của Quyên lên số 1 mất.
Thôi chết, Nhung ơi, tao nhầm. Máy tao lại không bất lực nữa. Tao được khuyên bảo đã đưa được ảnh một số bạn lên rồi. Bập bập nhé.

Mà nói thật với Nhung tao chỉ sợ mày đổi ý nhảy vào hàng thôi. Tao không ngại Quyên lắm đâu. Nó vừa tự hào là hơn được Mai Anh lớp tao (vì Mai Anh đã có 2 cháu) chứ không dám cạnh tranh với các bạn khác mới có 1 cháu. Mà Quyên ơi, mày làm ơn ra chỗ khác kiếm ăn nhé.

Cảm ơn mày đã chỉ cho tao cái biển đấy nó ở đâu. Tao mới phát hiện ra là để đến được chỗ bạn Vinh tao có thể đi qua đường tắt, qua bắc cực để lội xuống nước Nga, hoặc ngược lại bạn Vinh cũng có thể đi theo đường đó đến chỗ tao.

Chỉnh sửa lần cuối:
hehheehe Nhung xù.
tao với mày phải nắm tay nhau hát bài "Từ Razliv đến Pác-bó" thôi.
hát cho thật to.
chứ nếu không khéo cả 2 đứa đều bị BQT khóa mồm lại mất.
:))

Mà nói thật với Nhung tao chỉ sợ mày đổi ý nhảy vào hàng thôi. Tao không ngại Quyên lắm đâu. Nó vừa tự hào là hơn được Mai Anh lớp tao (vì Mai Anh đã có 2 cháu) chứ không dám cạnh tranh với các bạn khác mới có 1 cháu. Mà Quyên ơi, mày làm ơn ra chỗ khác kiếm ăn nhé.

Phương ơi, mày yên tâm, tao đã bày tỏ tình cảm với Vinh từ hồi cấp 3 cơ, nhưng Vinh từ chối tao từ lâu lắm rồi. (Cái Hoa hồi đấy ngồi giữa tao và Vinh, mày bảo làm sao tao cạnh tranh được cái mồm nó, vừa dụ Vinh cắn tao, vừa cung cấp bông băng gạch vữa). Vì thế mối tình của tao với Vinh chưa kịp nở đã bị úa tàn rồi.

Mà hồi đấy tao còn là con gái phơn phớn ra, thằng Vinh no còn không để ý. Nữa là bây giờ tao có chồng rồi, gái nạ dòng, làm sao đọ với mày được. Con Quyên, mày để đấy, tao cản phá hộ cho. Người Quyên gầy như kẹo mút dở thế, tao ủn một cái là nó phải về lại quê kiếm ăn ngay. Cái Hoa chỉ dám môi giới kiếm tiền, tao xem ti vi Mỹ nhiều, tao chuyển sang dùng bạo lực, mày ạ.

By the way, mày và Vinh mà thành đôi thì đừng quên công tao nhé :). Không là tao cũng dùng bạo lực với mày luôn. (Thấy mắt tao lườm mày thế, mày đã thấy sợ chưa).

To Vinh:
tao với mày phải nắm tay nhau hát bài "Từ Razliv đến Pác-bó" thôi.
hát cho thật to.
chứ nếu không khéo cả 2 đứa đều bị BQT khóa mồm lại mất.

Vinh ơi, hồi còn ở lớp, gạ mày nắm tay mãi mà mày không nắm. Bây giờ lại gợi ý, làm tao khó xử quá, cứ bổi hổi bồi hồi trong lòng thế nào ấy. Thôi, thì kiếp này chúng mình không nên duyên, hẹn kiếp sau nhé. Kiếp sau, tao se đẩy bật cái Hoa với đống hàng xén bông băng vôi vữa ra, để nắm tay mày nhé.

----------

Anh Duy ơi, anh làm chức to ở HAO, anh có địa chỉ email của chị Khanh (Anh 1, khóa 86-89) cho em xin với. Bọn em làm cùng công ty ngày xưa, lâu mất tin tức, muốn nối lại quan hệ. Cảm ơn anh trước nhé.

Phương ơi, mày làm thế này có thể resize ảnh nhé
vao trang microsoft.com tìm phần mềm Powertoy for WinXP (hoặc cái gì cho cái win của mày)
http://www.microsoft.com/windowsxp/downloads/powertoys/xppowertoys.mspx
Ở phía bên tay phải mày tìm download "Image Resizer", cài vào máy.
Thế là xong thôi. Lúc mày cần resize ảnh nào mày nhấn chuột phải vào ảnh, rồi chọn dòng resize, nó sẽ ra mấy size cho mày chọn.

Mày nhanh nhanh gửi ảnh lên đi, kẻo bạn Vinh ngày nào cũng nhận được bao nhiêu ảnh từ khắp nơi nơi gửi đến bạn ý lại nhận gạch của đứa nào thì mất thì công toi. Mà những đứa có công như tao lại thành công cốc.
Dung ơi, chúng nó mà thành đôi, mình nhất định không để nó lờ bọn mình đi đâu. Sang Mỹ tao cũng đi mà sang Nga tao cũng đi.

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
To Vinh:

Vinh ơi, hồi còn ở lớp, gạ mày nắm tay mãi mà mày không nắm. Bây giờ lại gợi ý, làm tao khó xử quá, cứ bổi hổi bồi hồi trong lòng thế nào ấy. Thôi, thì kiếp này chúng mình không nên duyên, hẹn kiếp sau nhé. Kiếp sau, tao se đẩy bật cái Hoa với đống hàng xén bông băng vôi vữa ra, để nắm tay mày nhé.
Nhung ơi, bây giờ phải hát bài cách mạng, bài Không cho chúng nó thoát, mày ạ.

"sang Mỹ mày cũng đi mà sang Nga tao cũng đi".

_________

ngày xưa Polpot-Yengsary-Khieusamphon dùng vũ lực tống cổ nhân dân vào trong rừng, xây dựng công xã xhcn theo mô hình của Mao, việc tổ chức cưới tập thể được chú ý đặc biệt, người ta chỉ định anh A lấy chị B, chị C lấy anh D, v.v...

28 năm sau, Dung-Hoa-Mai-Nhung hết hăm dọa lại dùng lời lẽ đường mật nhằm tống cổ Lan Phương lên giưởng Vinh.

chúng mày đã chuẩn bị sẵn hành khúc Mendelson chưa?
chuẩn bị thuốc mê, dây thừng để trói cái Phương chưa?
chuẩn bị (xxx- censor) cho thằng Vinh chưa?

"không cho chúng nó thoát" - ồ,hờ hờ, lao động nghệ thuật mà cũng phải đổ mồ hôi? :>

_________

tao với Phương mà cưới nhau rổi, bưng nhau đi mất, forum này thành cái chùa bà Đanh à?
Bác Duy thỉnh thoảng tranh thủ cắn thật nhanh 1, 2 miếng, sau lại vội vã leo tót lên ngự giàn thiên lý.
bạn Sơn toàn vùi đầu đếm sao trên giời, sao dưới đất, rồi sao trên quân hàm.
còn lại 1 lũ con gái chúng mày đè nhau ra mà "tay ải tay ai" như mấy cô thanh niên xung phong xẻ dọc Trường sơn 40 năm trc à?

_________

1 hòn gạch, là 2 hòn gạch
3 hòn gạch, rồi 4 hòn, 5 hòn....

bay bay lên, các bạn ơi,
5 châu xiết chặt tay
ta bay,
la-lá-là-la, ta bay....

(trích lời bài hát thiếu nhi gì hay phết mà tao quên xxx nó tên rồi)

Mai Nhung ơi, chúng mày nhiệt tình giúp tao thu hoạch thế tao cũng cảm kích lắm, dưng mà phải thận trọng hơn chút chúng mày ạ, không quá độ lên XHCN ngay được đâu. Chưa qua giai đoạn tư bản (tức là giai đoạn tạo tiền đề, bao gồm suy nghĩ, cân nhắc, thử thách) là chưa lên XHCH được.

Chúng mày mà mạnh tay quá làm thằng Vinh nó giãy đành đạch, xong nó đứng dậy phủi quần áo, xong nó xỏ dép vào chạy mất hút thì tao mất khách, tao bắt đền chúng mày đấy.

Nào, Vinh ơi, đây, để chứng tỏ dịch vụ của tao uy tín chất lượng, chiều khách hết ý, tao kéo rèm vào cho mày có không gian riêng để còn làm gì thì làm nhé.

Chúng mày còn lại: có muốn thu thập thông tin gì thì nấp chỗ nào kín kín nghe lỏm thôi, đừng có xì xào, nói lại là tao mất khách tao bắt chúng mày trả bill của tao đấy nhá.

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
"sang Mỹ mày cũng đi mà sang Nga tao cũng đi".

_________

ngày xưa Polpot-Yengsary-Khieusamphon dùng vũ lực tống cổ nhân dân vào trong rừng, xây dựng công xã xhcn theo mô hình của Mao, việc tổ chức cưới tập thể được chú ý đặc biệt, người ta chỉ định anh A lấy chị B, chị C lấy anh D, v.v...

28 năm sau, Dung-Hoa-Mai-Nhung hết hăm dọa lại dùng lời lẽ đường mật nhằm tống cổ Lan Phương lên giưởng Vinh.

"không cho chúng nó thoát" - ồ,hờ hờ, lao động nghệ thuật mà cũng phải đổ mồ hôi? :>

_________

tao với Phương mà cưới nhau rổi, bưng nhau đi mất, forum này thành cái chùa bà Đanh à?
Bác Duy thỉnh thoảng tranh thủ cắn thật nhanh 1, 2 miếng, sau lại vội vã leo tót lên ngự giàn thiên lý.
bạn Sơn toàn vùi đầu đếm sao trên giời, sao dưới đất, rồi sao trên quân hàm.
còn lại 1 lũ con gái chúng mày đè nhau ra mà "tay ải tay ai" như mấy cô thanh niên xung phong xẻ dọc Trường sơn 40 năm trc à?

_________

1 hòn gạch, là 2 hòn gạch
3 hòn gạch, rồi 4 hòn, 5 hòn....

bay bay lên, các bạn ơi,
5 châu xiết chặt tay
ta bay,
la-lá-là-la, ta bay....

(trích lời bài hát thiếu nhi gì hay phết mà tao quên xxx nó tên rồi)

Bạn Vinh ở nươc Nga xa xôi mà vẫn giữ khẩu khí ác liệt thật. Làm chúng tớ im thin thít không biết nói gì nữa rồi.
Tớ đọc bài post của Vinh cứ như được đọc Phạm Thị Hoài, Phan Thị Vàng Anh... ấy. Túm lại là rất chi là văn phong hiện đại.

Suỵt...suỵt... cẩn thận rọ mõm của ác-min

:-$ Suỵt suỵt, chúng mày cưa cẩm, tán tỉnh, riêng tư gì phải chú ý cái rọ mõm của ác-min.

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Nào, Vinh ơi, đây, để chứng tỏ dịch vụ của tao uy tín chất lượng, chiều khách hết ý, tao kéo rèm vào cho mày có không gian riêng để còn làm gì thì làm nhé.

Mày có nhớ Hoàng Tố Linh lớp Nga 2 không? Nó làm ở tổ chức phòng chống buôn người đấy. Không hiểu Vinh định làm gì mà cần phải kéo rèm thế nhỉ???? 8-|

Nguyễn Phú Vinh đã viết:

Dựa trên nhu cầu thực tế của mày và sự mong muốn của Lan Phương, bọn tao mới tiến hành dịch vụ ấy chứ. Mà sao chưa có việc gì xảy ra, mày đã hét ầm lên rồi? Có cần ứng cứu không hay bông băng thuốc đỏ không? Dưng mà thôi, đã làm gì đâu mà cần bông băng thuốc đỏ. Hơi thất vọng! :-?

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
k/g bác Duy: bọn họ cứ cả vú lấp miệng bác & bạn Sơn, chẳng qua do 2 vị chẳng mấy khi lên tiếng, em bèn thấy rất bức xúc. Em thân phận bụt chùa nhà, dù có gối đầu lên cả ngàn khóm dâm bụt cũng chỉ đến thế thôi, cả bác cả Sơn cứ nhảy vào cắn bừa đi, biết đâu khối cô đổi tên thành "Lài".

Vinh: Tao thành thật thấy mày có một số vấn đề cần phải làm rõ.
1. Bạn Phương chưa làm gì và chưa có cơ hội để làm gì mà mày đã loa loa ầm lên để ý tứ stop Phương lại và kêu gọi mọi người đến cứu.
2. Dù có gối đầu lên cả ngàn khóm dâm bụt cũng chỉ đến thế thôi. Thế là làm sao?
==> lý do hiện nay mày vẫn đang sống với 1 chú mèo đực.

Bạn Sơn: Dạo này bạn Sơn im hơi lặng tiếng nhẩy. Tình hình này tớ thấy bạn Vinh định bỏ của chạy lấy người, nhường lại cho bạn Sơn hết. Có điều, bạn Sơn nên lên tiếng xử lý bạn Vinh về vụ xúi bạn Sơn cắn bừa. Cắn bừa là cắn bừa thế nào. Làm gì cũng phải lường hậu quá chứ nhẩy!

Huỳnh Lan Phương đã viết:
Hoa ơi, mở thêm cả dịch vụ đăng ký thông gia nữa đi. Bọn lớp tao có mấy cháu mà đã đăng ký loạn cả lên rồi. Tao mặc dù gạch vẫn nằm dưới chân mày nhưng cũng đã nhanh chân xí phần được 2 cháu rồi .

Mày đã chuẩn bị phương án phù thủy đền gà chưa?

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Quyên ơi, chào mày (quý lắm mới được câu chào tử tế của tao đấy nhá). Có nhớ tao không? Mày chồng con công việc thế nào?

Hehe, thôi nói gần nói xa chẳng qua nói thật, là tao đang tổ chức tìm vợ cho các bạn giai khóa mình. Cụ thể là bạn Sơn và bạn Vinh. Mày đọc qua các bài trước chắc cũng nắm được tình hình gạch vữa thế nào rồi. Mày mà có cần xếp gạch ai, tao xin hết lòng phục vụ. Dịch vụ của tao uy tín đã cao, chất lượng lại còn cao không kém, thêm cả kinh nghiệm lâu năm trong nghề. Mày cứ hỏi Lan Phương là biết.

Mày chào hàng không chọn lọc gì cả. Khéo mày phải dùng bông băng thuốc đỏ đầu tiên đấy, mà phải dùng hơi bị nhiều thì tao còn lời lãi gì nữa.

Chúc mừng mẹ Quyên đã xác định giống.:)>-

Hờ hờ, tình hình là tao thấy trong này đang tóe lửa xì khói, nên tao quyết định luôn là đi buôn cái gì mát mát cho các bạn dùng, tha hồ hốt bạc (công nhận mình hơi bị nhanh nhạy, chỉ phải mỗi cái là lắm mối tối nằm không, chưa được xơ múi (mượn lời anh Duy) gì).

Mặt hàng tươi mát đầu tiên tao đưa ra lần này, là ảnh bạn Nhung xù. Da thịt quần áo cứ là mát rười rượi, mát đến phát lạnh cả người, mát như được nằm phản lim :D. Mà đúng là Nhung xù nhé, xù vô cùng. Xem xong ai không gật đầu "đúng là xù thật" không lấy tiền. Xù ở đâu xem ảnh khắc biết.

(hehe, nghe mình nói bất chợt thấy giọng mình hao hao như mấy anh xinh trai dắt xe đạp bán thuốc tẩy trên đường phố Hà Nội)

Tuy nhiên có một trục trặc nho nhỏ là sau khi đã nghiêm chỉnh chấp hành chỉ dẫn để dán ảnh, tức là đăng nhập, rồi vào album, nhấn upload, thì tao phát hiện ra rằng chức năng của mình chắc chỉ được level 3, nên mặc dù đã nhấn lia lịa vào "UPLOAD" nhưng nó không ra cái gì cả. Bạn Sơn hoặc anh Duy làm ơn xem lại hộ tớ/em. Chỉnh lý cho tớ/em càng sớm, càng chóng mát. Tớ/em xin chân thành cảm ơn các ngành các cấp lãnh đạo đã/sẽ vô cùng tạo điều kiện cho... vân vân và vân vân (mọi người tự điền vào đi, chưa nói thì ai cũng biết là tớ/em/tao định nói gì rồi nhé :) ).

Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn anh Duy và bạn Sơn nhé. Hôm nay em/tớ dạo vào album thì thấy hình như là upload được rồi. Ngày mai cả nhà sẽ có ảnh Nhung Xù mà thưởng lãm nhé :) (nếu qua được vòng kiểm duyệt).

Phương ơi, sao mấy hôm nay không thấy mày vào đây thía? Ngày xưa tao bị gán ghép là cũng nhảy dựng lên, nhưng trong bụng cũng thinh thích đấy :embarasse :-$ - chả biết có phải thằng Vinh bây giờ nó cũng như thế không :). Chúng mày thấy hoạt động bí mật ly kỳ hơn, hồi hộp, hấp dẫn hơn, thì bọn tao không dám trêu nữa đâu, cho bọn mày bí mật :). Thôi chúng mày cứ vào đây chơi tự nhiên như trước đi, bọn tao giả vờ không biết gì nhé :kiss2:

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Cảm ơn anh Duy và bạn Sơn nhé. Hôm nay em/tớ dạo vào album thì thấy hình như là upload được rồi. Ngày mai cả nhà sẽ có ảnh Nhung Xù mà thưởng lãm nhé :) (nếu qua được vòng kiểm duyệt).
:
Hoa ơi, chưa xem được ảnh Nhung xù đâu. Mày quảng cáo to quá làm tao sốt hết cả ruột, ngày nào cũng nhăm nhe mà chưa thấy đâu cả. Mà tao đề nghị mày post cả ảnh của mày lên nữa nhé. hiii....

Nguyễn Hồng Mai đã viết:
Hoa ơi, chưa xem được ảnh Nhung xù đâu. Mày quảng cáo to quá làm tao sốt hết cả ruột, ngày nào cũng nhăm nhe mà chưa thấy đâu cả. Mà tao đề nghị mày post cả ảnh của mày lên nữa nhé. hiii....

Hehe, thế hóa ra mày cũng chết vì quảng cáo à? Thế hồi trước có mua nhiều thuốc tẩy răng trắng và báo An Ninh Thủ Đô không? Bọn đấy còn quảng cáo quá tao :D

Lạ lắm mày ạ, tao ở nhà thì nhấn được upload. Thế dưng lại không có ảnh. Đến văn phòng có ảnh. Thì lại không nhấn được upload. Thôi tao đã gửi ảnh về nhà rồi (Nhung ơi, cho anh Châu rửa mắt luôn, trước cả các bạn. :D Nhân tiện để răn dạy cháu Bi, nhìn cô Nhung đấy, liệu mà ăn để được như cô - hihi....). Tối nay về nhà mà máy nó không õng ẹo gì thì sẽ gửi ảnh Nhung-Vẫn-Còn-Xù lên.

Mai ơi, ảnh tao thì ngày nào mày chả xem rồi còn gì. Lúc nào mà tao chả chằm chằm lườm mày từ cái avatar? Mà cái avatar của tao lại còn chả giày chả dép, chả quần chả áo gì, không thể nào mát hơn, đến cái mũ đội vào cho kín đáo cũng chả có, mày còn đòi gì nữa? :D

Mai ơi, ảnh tao thì ngày nào mày chả xem rồi còn gì. Lúc nào mà tao chả chằm chằm lườm mày từ cái avatar? Mà cái avatar của tao lại còn chả giày chả dép, chả quần chả áo gì, không thể nào mát hơn, đến cái mũ đội vào cho kín đáo cũng chả có, mày còn đòi gì nữa? :D

Không được. Ai bảo mày là không quần áo giầy dép gì. Mày chả mặc áo lông, đi giày da (vịt) đấy còn gì.
Tao thì tao cũng có ảnh mày rồi, mà tao cũng gặp mày cách đây chưa lâu. Tao đòi là đòi giúp những bạn kín đáo hâm mộ mày mà không tiện hoặc không dám nói ra ấy.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nguyễn Hồng Mai đã viết:
Tao đòi là đòi giúp những bạn kín đáo hâm mộ mày mà không tiện hoặc không dám nói ra ấy.

Mai Sweet Mai ơi, mày lại muốn tao mang tiếng ác hả mày? Ý mày là định xúi giục tao đi bóp cổ các bạn để các bạn buộc phải nói là hâm mộ tao phỏng? Hehe, may quá, tao tự dưng hôm nay lại ranh thế chứ lị, không mắc lừa mày đâu :D

Anh Duy ơi em đã upload ảnh của Nhung lên rồi. Ảnh em Nhung của anh có mát thì cũng chỉ mát gần bằng ảnh của anh đang đứng phần phật ở bãi biển thôi, nên ảnh Nhung mà không được dán vào album là em vặn loa của em lên, rồi nối với tăng âm, cộng thêm dàn trống đấy anh Duy ơi. :drummer:

Nhung ơi, công nhận tao có năng khiếu tổ chức sự kiện. Tao đã bê được hai hòn gạch vỡ, với hai cái bị ra đây rồi. Mày ngồi hòn gạch này, tao hòn kia. Bị thì cũng chia đều mỗi đứa một cái. Mình ngồi đây đếm lượt người xem ảnh rồi thu tiền.

Thông báo nóng bỏng gửi tất cả các bạn: ảnh tươi mát của Nhung Xù của chúng ta sắp được đưa ra ánh sáng, mời các bạn mau mau đón xem. Ai xem xong đồng ý là Nhung rất xinh thì xin mời sang bên kia cho tiền vào bị của Nhung. Ai không đồng ý với ý kiến trên, mà nghĩ là phải cực xinh mới đúng, thì xin mời sang đây bỏ tiền vào bị của tao. Miễn ý kiến thứ ba. Nhanh nhanh kẻo hết...chỗ, phải đứng hàng ngoài khó xem!!!

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Anh Duy ơi em đã upload ảnh của Nhung lên rồi. Ảnh em Nhung của anh có mát thì cũng chỉ mát gần bằng ảnh của anh đang đứng phần phật ở bãi biển thôi, nên ảnh Nhung mà không được dán vào album là em vặn loa của em lên, rồi nối với tăng âm, cộng thêm dàn trống đấy anh Duy ơi. :drummer:
Đã xét, đã xét, được chưa. Em Nhung quả ảnh này đứng đằng trước 1 cửa hàng bikini, thế mà chả giới thiệu sản phẩm gì cả, thế là thế nào ?

Em Hoa với lại em Mai thì cứ
chả giày chả dép, chả quần chả áo
làm anh sục ngay vào album tìm loạn cả lên 0 thấy gì, quay lại mới nhìn thấy chữ avatar (hơi nhỏ, 0 để ý), bắt đền đấy.

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Phương ơi, sao mấy hôm nay không thấy mày vào đây thía? Ngày xưa tao bị gán ghép là cũng nhảy dựng lên, nhưng trong bụng cũng thinh thích đấy :embarasse :-$ - chả biết có phải thằng Vinh bây giờ nó cũng như thế không :). Chúng mày thấy hoạt động bí mật ly kỳ hơn, hồi hộp, hấp dẫn hơn, thì bọn tao không dám trêu nữa đâu, cho bọn mày bí mật :). Thôi chúng mày cứ vào đây chơi tự nhiên như trước đi, bọn tao giả vờ không biết gì nhé :kiss2:
Hoa ơi, xin phép mấy hôm nay tao đang ngồi viết "kiểm điểm" tí. Mấy hôm nữa xong xuôi rồi sẽ lại tán phét tiếp. Mày cứ lần lượt post ảnh các bạn xù, rồi lại không xù, còn xù hoặc sắp xù lên đi. Tao vẫn xem đấy chứ. Chỉ có điều tao sẽ không phát ngôn trong khoảng 2 tuần thôi. Mai ơi tiếp chuyện Hoa đi nhé để Hoa còn có motivation mà lôi mấy ngón buôn bán đủ các loại mặt hàng.

Ngô Nguyễn Duy đã viết:
Đã xét, đã xét, được chưa. Em Nhung quả ảnh này đứng đằng trước 1 cửa hàng bikini, thế mà chả giới thiệu sản phẩm gì cả, thế là thế nào ?

Em Hoa với lại em Mai thì cứ
làm anh sục ngay vào album tìm loạn cả lên 0 thấy gì, quay lại mới nhìn thấy chữ avatar (hơi nhỏ, 0 để ý), bắt đền đấy.

Thấy đoạn quảng cáo của Hoa và của bác Duy quá kích thích trí tò mò, em phải lao vào ngay. Quả là Nhung vẫn xin tươi hấp dẫn như xưa, các bạn có ai đồng ý không?

To Hoa: tao đã lén cho xu vào bị của mày rồi, Nhung nó không biết đâu. Tiền thu được mày định làm gì? Có định mời bạn bè một bữa ra trò không?

Lê Kim Dung đã viết:
Thấy đoạn quảng cáo của Hoa và của bác Duy quá kích thích trí tò mò, em phải lao vào ngay. Quả là Nhung vẫn xin tươi hấp dẫn như xưa, các bạn có ai đồng ý không?

Hihi, tao quảng cáo kêu thì có kêu, nhưng mà không phải quảng cáo láo, đúng không nào? Có bột mới gột nên hồ chứ. Nhung có xinh thì tao mới có cái mà loa loa chứ :D

Lê Kim Dung đã viết:
To Hoa: tao đã lén cho xu vào bị của mày rồi, Nhung nó không biết đâu. Tiền thu được mày định làm gì? Có định mời bạn bè một bữa ra trò không?

Dung ơi, đây là đóng tiền xem ảnh, chứ có phải đóng tiền ăn đâu, mà mày đã hỏi tiền này ăn gì? (Rõ cái đồ tham ăn!) Tao phải ôm tiền về tao hỏi cái Nhung đã. Bị "cực xinh" của tao cũng nằng nặng rồi đây. Nhung ơi, bị "rất xinh" bên mày thế nào? Đã đầy chưa? Đã cần trích tiền ra mua bị mới chưa?

Tình hình là dạo này hình như toàn tao độc thoại. Nhìn đâu cũng thấy mỗi vịt vàng. Cho nên tao phải cố nín nói một tí, để cho các bạn khác còn có phần. Tao tha cho cái Phương hai tuần, vì nó thông báo thành khẩn là đang phải viết bản kiểm điểm. Còn những bạn khác đâu hết ấy nhỉ? Rõ ràng là có chạy vào xem ảnh, rõ ràng là tao đã tóm tay thu tiền rồi. Thế mà lại không thấy vào đây hí há gì cả nhỉ :-/ :-?

Tối nay tao sẽ làm một cái tổng kết, rồi bêu tên những ai không chịu nói lên đây (có nghĩa là chúng mày còn cả một buổi chiều để nói đấy - cơ hội cuối cùng!)

Cái Quyên, theo như tao hiểu từ các nguồn thông tin lỗ chỗ, thì nó đã có một cháu, và đang chuẩn bị có cháu thứ hai phải không Dung? Mày xem kỹ lại cái post của tao đi, trước khi mời nó xếp gạch, tao đã hỏi nó công việc chồng con thế nào. Nó cứ giấu tiệt chối biến thì làm sao mà tao biết được? Tưởng nghề bảo vệ dễ làm dễ ăn, ai ngờ cũng lắm rủi ro tiềm ẩn nhỉ! Lơ mơ chồng cái Quyên lại đến "hỏi thăm sức khỏe", xong rồi lại đòi...................... xếp gạch thì chết nhờ. :D

Back
Bên trên