Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Nhung ơi, công nhận tao có năng khiếu tổ chức sự kiện. Tao đã bê được hai hòn gạch vỡ, với hai cái bị ra đây rồi. Mày ngồi hòn gạch này, tao hòn kia. Bị thì cũng chia đều mỗi đứa một cái. Mình ngồi đây đếm lượt người xem ảnh rồi thu tiền.

Thông báo nóng bỏng gửi tất cả các bạn: ảnh tươi mát của Nhung Xù của chúng ta sắp được đưa ra ánh sáng, mời các bạn mau mau đón xem. Ai xem xong đồng ý là Nhung rất xinh thì xin mời sang bên kia cho tiền vào bị của Nhung. Ai không đồng ý với ý kiến trên, mà nghĩ là phải cực xinh mới đúng, thì xin mời sang đây bỏ tiền vào bị của tao. Miễn ý kiến thứ ba. Nhanh nhanh kẻo hết...chỗ, phải đứng hàng ngoài khó xem!!!

Hoa ơi, phần này mày đăng nhầm chỗ rồi, đáng lẽ phải ở mục bản tin con vịt chứ. (Đăng ở mục đấy chắc chúng mày thu được nhiều tiền hơn:)>- ) Xem ra Hoa đa dạng hóa mặt hàng kinh doanh ghê quá nhỉ? Dịch vụ này tao chịu không biết đặt tên thế nào:-? :-/

Nhung ơi trông mày kháu khỉnh lắm.
nghĩa là sexy lắm.
Hoa vịt nó kéo rèm nhốt tao trong buồng tối, giá có mày ở đây tao nói chuyện thời tiết cho mà nghe.
________

Vịt chóe, thật ra trọn bộ ảnh tươi mát của Nhung xù gồm 148 cái, đi từ soft đến hard theo thứ tự tăng dần.
cái ảnh mày hack được nằm ở vị trí số 3.
________

Dung ơi, kể mày nghe chuyện này nhé:

trang trại gia cầm xôn xao,
chị gà mái nọ đẻ được quả trứng nặng 1,8 kg, tâm hồn phơi phới, mắt sáng long lanh...
phóng viên tới phỏng vấn:
-xin chị cho biết bí quyết?
-đó là điều bí mật.
-dự định của chị trong tương lai?
-hị hị, đẻ quả trứng nặng 2,27 kg!

phỏng vấn anh gà trống (chồng chị gà mái nọ):
-xin anh cho biết bí quyết?
-đó là điều bí mật.
-dự định của anh trong tương lai?
-rình đánh vỡ mặt thằng đà điểu!

***chú thích: bất kể ai cũng có thể ở vào hoàn cảnh của chị gà nọ, dù là người, là vịt, là mèo, là thỏ, kể cả thực vật (như táo hoặc hoa dâm bụt chẳng hạn) cũng phải coi chừng đấy!

Dung ơi, bạn thân mến, có thể tao ở cả đời với 1 con mèo đực, mày cứ thả sức rêu rao tao là gay nhé, cảm ơn nhiều.

ps. bài post này ko dành cho những người ghét thói hài hước. Khi chữ lên khuôn, không một sinh vật, động vật, thực vật nào bị thiệt hại.

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
Hoa vịt nó kéo rèm nhốt tao trong buồng tối, giá có mày ở đây tao nói chuyện thời tiết cho mà nghe.
________

Vịt chóe, thật ra trọn bộ ảnh tươi mát của Nhung xù gồm 148 cái, đi từ soft đến hard theo thứ tự tăng dần.
cái ảnh mày hack được nằm ở vị trí số 3.

Hehe, xin lỗi xin lỗi, tối hôm qua tao nhớ ra rồi Vinh ạ. Mấy hôm nay không thấy mày ê a gì, nên bóp trán một lúc thì tao cũng À ra được là tại vì mày đang ở trong rèm. Định sáng nay đến kéo rèm cho mày ra, mà chưa kịp thì đã thấy mày tự tiện tót xuống đi xem ảnh tươi mát của Nhung rồi. Thôi thì tao cũng rộng rãi thả cho mày lần này (tại vì đằng nào mày cũng xổng rồi, có nhốt lại được đâu) :)

Mày có cả bộ ảnh của Nhung cơ à?

Nhung ơi, sao tao lại không có? Hừ..... X(

Cái ảnh chỉ đứng thứ 3, mà tao đã phải rát cổ bỏng họng xin approval của anh Duy rồi, thì dễ là từ thứ 4 trở đi sẽ bị BQT ách lại làm của riêng lắm.

À Vinh ơi, làm sao mà mày sống cả đời với một con mèo đực được? Làm gì có chuyện đó. Tao không tin. Chuyện nào thì chuyện, chứ chuyện này tao quyết không thể tin. Mày đang trẻ trung khỏe mạnh trai tráng sung sức như thế, đời còn dài, gái còn đầy, sao lại có chuyện như thế được.

Mày còn trẻ khỏe thế này, phải sống ít nhất 8 chục năm nữa. Tao nuôi mèo mãi rồi tao biết. Mèo chỉ thọ có 8 năm thôi. Tức là mày sẽ sống với ít nhất chục con mèo đực nữa, chứ không phải một con! Nói thế này may ra tao tin :D

Khổ thân con mèo, nó lại phải tâm sự với các bạn học cấp 3 của nó, là "tao toi rồi, tao phải sống suốt đời với một thằng người đực..."

PS - đã ra rồi lại chạy vào, cho tao thêm vào một câu thôi. Tao thấy bản mặt mày trong avatar vẫn còn lành lặn đấy chứ. Thế ra đây là cái ảnh chụp trước khi bị anh gà trống chồng chị gà mái "rình đánh vỡ mặt" à?

Chỉnh sửa lần cuối:
dự định của anh gà trống đánh thằng đà điểu là dự định mồm, nói ra chữa ngượng thôi.
thực ra cái loại chồng như anh ta mới đáng bị vặt lông, không đủ sức hấp dẫn để giữ vợ, thay vì phải hoàn thiện lại mình, lại bày trò đi đánh ghen.
thối.
mà chắc gì đã đánh được,
có khi đà điểu nó đạp cho 1 cái lại nằm cả tháng ko dậy đc,
mất công vợ cơm cháo.
________

vịt chóe ơi, mày chạy sang 2 bên kia bi bô, vì ghét post ở đây 2 bài liền nhau chứ gì?
thôi tao xem xong ảnh Nhung xù rồi, hả hê thỏa mãn rồi, lại về chui vào rèm đây.
________

lại tối thui thùi lùi rồi.
đúng là nhà ngói như nhà tranh.
ối, ái...
ặc ặc ặc..
đứa nào trong này thế, sssss,:-$ , vào đây đã trình thẻ cho cái Hoa chưa?
..............
ơ kìa, ra là mày à Hoa, con vịt chóe này, chui vào đây làm gì?
mày giở trò gì là tao hô hoán ầm ĩ lên bây giờ đấy.
ơ hay....
úi giời, cả Tẹo nữa à mày? đợi tao bật điện tý.
aaaaah, chậc chậc, quý hóa quá.
em chào bác Duy, chào bạn Mai, chào bạn Sơn.
_________

trung thu là tết thiếu nhi
mà sao người lớn cũng đi rất nhiều
đi nhiều thì lại vui nhiều
vui nhiều thì lại ra nhiều thiếu nhi.

Vinh đã viết:
lại tối thui thùi lùi rồi.
đúng là nhà ngói như nhà tranh.
ối, ái...
ặc ặc ặc..
đứa nào trong này thế, sssss,:-$ , vào đây đã trình thẻ cho cái Hoa chưa?
..............
ơ kìa, ra là mày à Hoa, con vịt chóe này, chui vào đây làm gì?
mày giở trò gì là tao hô hoán ầm ĩ lên bây giờ đấy.
ơ hay....
úi giời, cả Tẹo nữa à mày? đợi tao bật điện tý.
aaaaah, chậc chậc, quý hóa quá.
em chào bác Duy, chào bạn Mai, chào bạn Sơn.

Ớ.....

Úi giùi ui, lại cái thằng giặc này vào đây phá đám! Tao đã đá chân mày ra hiệu, xong rồi lại còn bóp cổ cho mày khỏi nói, thế mà vẫn cứ lu loa lên! Tao nấp ở đây, nãy giờ muỗi đốt không dám đập, đang xem hay, sắp đến lúc gay cấn nhất, thì mày lại vào mày bật điện tanh tách lên là thế nào? Thế có toi công rình rập của tao không? Thế là ai nấy lại chỉnh tề, người nào lại chỗ nấy mất rồi còn gì X( :madflame:

Giời ơi tôi khổ có khác gì ngày trước đang xem Bôm-bốp Đi-a-nốp, sắp đến đoạn đánh nhau thì mất điện cái phụt không hả giời? :(( :(( :((

Hoa vịt vừa ăn cướp vừa na nàng.
_________

ồ, xin lỗi, xin lỗi
à vâng, đúng rồi, mọi người đang tập yoga
vâng, hị hị..., chắc chắn rồi, thì tôi cũng nghĩ như thế mà
à vâng, hôm nay trời đẹp quá,
dạ thôi xin phép mọi người, tôi chạy đi có chút việc.
_________

ơ kìa, vịt chóe, mày ra theo tao làm gi?
hehehe, cứ an tâm, tao ko nói với ai về việc mày "đá chân & bóp cổ" tao đâu.
mọi người ơi, Hoa nó chỉ đá chân & bóp cổ tôi thôi.
nó làm thế bởi tôi phá đám ko cho nó xem trộm một số hành động của một số người.
sướng chưa paparazzi, vậy là bản chất của vấn đề vẫn được che đậy nhé.
thôi cất ngay phong bì đi, tao xxx cần, tao đã nói là làm, mày sẽ ko bị khai trừ khỏi Đảng đâu, tao sẽ câm như cá mà.
_________

? :-? :-? :-?
có khi mình lại đc lên level 2, nếu giữ mồm giữ miệng vụ này...
may be...
:-?

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
Hoa vịt vừa ăn cướp vừa na nàng.
hehehe, cứ an tâm, tao ko nói với ai về việc mày "đá chân & bóp cổ" tao đâu.

Vâng, thật tình cờ và thật bất ngờ, nhờ có sự kiện bạn Hoa "đá chân (nào thế???) và bóp cổ (chai? or trai?) bạn Vinh" mà chúng dân được làm sáng tỏ một số thứ nhất định trong cái vụ lày :D

Vinh ơi, máy bay từ xứ Nga sang xứ Vịt đôi khi cũng được tờ-zăng-zít qua cái xứ Nhật Bổn đó, bạn cố mà lợi/lạm dụng đi nghen ;) Cơ hội ngàn năm có một đó!

Tớ đảm bảo với Vinh vụ nâng cấp lên level 2, miễn là... :)>- (mịa, nói thế mà x hiểu thì ở xứ muzik làm dek giề, về deeeeeeeeeeee)

Mất điện, nhà mái bằng khác x giề nhà ko mái :D

hhahhahhaha, bọn giống đực hiểu nhau từ 1/2 lời
hoan hô bạn Sơn, :beerchug:
nhất bạn Sơn, :beerchug:
xin phép từ nay xưng hô mày tao với bạn Sơn, :beerchug:

Sơn ơi vụ này tao mà về dự hội trường đc, bọn mình sẽ rủ bác Duy hè nhau nhốt cả lũ chúng nó lại, kéo rèm, tắt điện.
e-hèmmmmmmm....
:)>-

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
hhahhahhaha, bọn giống đực hiểu nhau từ 1/2 lời
hoan hô bạn Sơn, :beerchug:
nhất bạn Sơn, :beerchug:
xin phép từ nay xưng hô mày tao với bạn Sơn, :beerchug:

Sơn ơi vụ này tao mà về dự hội trường đc, bọn mình sẽ rủ bác Duy hè nhau nhốt cả lũ chúng nó lại, kéo rèm, tắt điện.
e-hèmmmmmmm....
:)>-

Tin vui cho bản thân: mình không phải giống đực. Nghe bọn đực kia nói chẳng hiểu quái gì. Chỉ biết là bậy.

Khi mà bọn chúng nó bá vai bá cổ ngả nghiêng chuốc bia cho nhau thế kia là chúng nó đã gặp nhau ở mỗi một điểm chung của tất cả những thằng như chúng nó.

Mà cứ tưởng sao thì được gắn tùy theo mức độ cống hiến, chứ hóa ra là càng bậy càng nhiều sao à? Phen này thì nên mong đợi vào bác Duy (hẳn 5 sao). Bác thì cũng vào đây, rồi sẽ được cái thằng Vinh Giặc kia gạ gọi "mày tao" với bác.

Hmmmm....

Ơ thế hóa ra là mình nhầm à? Chờ mãi không thấy bác Duy nhập bọn với hội thằng Vinh gì cả. Cho nên em phải rút lại lời phát biểu hôm trước thôi. Vì như thế là em phát biểu sai rồi. Tuyên bố mới nhất và cho đến giờ phút này hãy còn đúng là bác Duy vẫn chưa nhập bọn. Cho dù vì lý do bác chưa đọc, chưa biết nên chưa vào; hay là vì không thích bị thằng Vinh nó gọi "mày tao"; hoặc cũng có thể là vì chẳng nhẽ nhập bọn thì hóa ra là em nói đúng à, thì kết quả cũng là bác chưa vào. Bác cho em đính chính lại như thế.

Còn cái thằng Vinh kia, mày hãy cứ đợi đấy. Mày hãy cứ hí hửng đi. Tao đã trót mang tiếng xấu, không làm cũng thiệt. Tao sẽ làm thật.

Trich bài của Vinh:
dự định của anh gà trống đánh thằng đà điểu là dự định mồm, nói ra chữa ngượng thôi.
thực ra cái loại chồng như anh ta mới đáng bị vặt lông, không đủ sức hấp dẫn để giữ vợ, thay vì phải hoàn thiện lại mình, lại bày trò đi đánh ghen.
thối.
mà chắc gì đã đánh được,
có khi đà điểu nó đạp cho 1 cái lại nằm cả tháng ko dậy đc,
mất công vợ cơm cháo.

Vinh ơi, nhìn avatar của mày mấy hôm vừa rồi, tao cứ tưởng bị anh gà trống mổ, vì thấy tóc tai có vẻ thưa lắm. Hóa ra là tao nhầm!!!! Không phải anh gà trống mổ, hóa ra là mày bị chị gà mái đạp à?

Thương quá, thương quá thôi. !!!

Thỉnh thoảng mới được cái Hoa nó thả ra khỏi rèm, tranh thủ đi mượn vợ người, thế mà lại còn bị nó đạp cho rụng cả tóc.

Nhung ơi, mày thấy thằng Vinh nó còn khá lành lặn tỉnh táo như thế, là nhờ có, nói không phải quảng cáo chứ, nhờ có bông băng thuốc đỏ của tao với cái Dung đấy. Mày mà nhìn thấy tình cảnh của nó lúc đến mua thuốc của bọn tao thì, chậc chậc, thần tượng sụp đổ...

Bọn tao phải mất cả buổi để gắn các thứ rụng ra vào chỗ cũ cho nó đấy. Có những thứ gắn mãi mới vào. Lại có những thứ gắn mãi không vào, bọn tao liền nhanh trí gắn luôn vào chỗ khác cho khỏi thừa. Xong, lấy cái chổi đót vẫn hay dựng xó nhà, nhúng vào chậu thuốc đỏ, phết một lượt khắp người từ trên xuống dưới, cả mặt trước mặt sau, rồi lót giẻ, chết quên, lót bông vào giữa, ngoài cùng gói lại bằng băng cho đẹp. Để trang trí bọn tao còn cất công thắt cho nó một cái nơ bằng lụa đỏ chói vào cổ (cổ nào không biết, ra mà hỏi bạn Sơn). Nhờ có thần dược của bọn tao mà bây giờ trông nó bảnh như thế này đấy.

(Nói nhỏ với Nhung, mày có phát hiện ra thằng Vinh nó có cái gì mọc không đúng chỗ thì cố nhịn cười tại chỗ hộ tao nhé. Đa tạ mày)

Anh bận đi chơi, hôm nay mới về. Chuyện kéo rèm tắt điện để phần chú Sơn chú Vinh, những việc còn lại để anh.

À này em Hoa cho anh hỏi, quê em Hoa có phải ở La Khê Văn Khê gì bên Hà Đông không ?

Ngô Nguyễn Duy đã viết:
Anh bận đi chơi, hôm nay mới về. Chuyện kéo rèm tắt điện để phần chú Sơn chú Vinh, những việc còn lại để anh.

À này em Hoa cho anh hỏi, quê em Hoa có phải ở La Khê Văn Khê gì bên Hà Đông không ?

Ơ đúng rồi đấy ạ. Quê em ở La Khê. Công nhận bộ gia phả ông anh làm kỳ công thật đấy. Tra một cái ra luôn họ nhà em. Bố em cũng thích cái vụ tra cứu này lắm. Em nhớ láng máng hồi gì bố em bảo em là đời thứ 15.

Thế từ rày em có phải lễ phép với anh không ạ? Em được hân hạnh gọi anh là ông hay là cụ từ nay ạ? Hay là anh lại phải lễ phép với em? ;)

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Thế từ rày em có phải lễ phép với anh không ạ? Em được hân hạnh gọi anh là ông hay là cụ từ nay ạ? Hay là anh lại phải lễ phép với em? ;)
Hì hì, thế là hàng họ thật rồi, các chú Vinh chú Sơn cứ là xếp hàng đứng cách xa hàng km nhá :) Chuyện tính toán phải về nhà tính lại, bên anh phải cộng thêm 1 số, bên em cũng cộng thêm 1 số, lằng nhằng quá hay là khỏi cần tính nhỉ :)

Ơ mà sao biết anh là cháu của ông anh.

cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt-nam
độc lập-tự do-hạnh phúc

đơn trình báo​
k/g : ủy ban bao vệ nhân quyền H-A-O.​

tôi là Touchshit đà điểu, thành viên chính thức của H-A-O, xin tường trình với quý ban sự việc sau:

vào hồi 10h05" sáng nay, 07.11.2005, chị Hoa vịt và chị Dung dbụt vô cớ đạp cửa kéo rèm xông vào nhà tôi, lợi dụng lúc tôi đang kiệt sức sau hôm sang chơi trại gà, dùng vũ lực cởi sạch sành sanh xiêm y áo xống, sau đó trói nghiến tôi vào cột nhà.

sau khi dùng bao lời lẽ & thủ đoạn ép tôi ký hóa đơn mua bông băng thuốc đỏ với giá cắt cổ mà không được, họ đã nhẫn tâm lấy chổi quết thứ thuốc đỏ ghê tởm đó khắp người tôi, vừa quết vừa cấu chí hành hạ, lấy nơ đỏ thít vào một số chỗ trên người, khiến cho giọng nói của tôi từ trầm trở thành choe chóe.

trước khi hả hê bỏ về, họ trói tôi thêm cho thật chặt, sau đó kê bàn là (đã cắm điện, nóng rực) lên một cái kệ cao khoảng 1m, đặt cách chỗ tôi bị trói đứng khoảng 15cm. .
họ bật phim emmanuelle & wild orchid lên, chĩa màn hình thẳng vào mặt tôi, chỉnh volume to hết cỡ.

hỡi ôi, dù đã vận hết nội lực & lý trí để đối phó với thủ đoạn đê hèn của bọn họ, 30 giây sau tôi vẫn bị bỏng nặng.
________

tôi đặt bút viết xong lá đơn này trong tâm trạng vẫn còn hoảng loạn, kính mong quý ban có những biện pháp cưỡng chế, xử lý nghiêm minh, buộc bè lũ vịt chóe & dâm bụt phải đền bù thích đáng những tổn hại về tinh thần & thể chất họ đã gây ra cho tôi.

8-|

kính đơn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Vinh ơi, nhìn tình cảnh mày thế này tao ái ngại lắm. Đã thiếu trước thừa sau lại còn mắc thêm chứng hoang tưởng. Tao không nỡ lòng nào bỏ mặc mày như thế này được... :(( Để tao hỏi thử mày vài câu xem mày có tỉnh trí lại được không nhé.

- Hôm trước, lúc đến chỗ tao với cái Dung, mày có nhớ tay mày xách cái lạt buộc cái gì không? Có nhớ à? Tốt tốt... Mày gọi đấy là cái gì? À, còn phải hỏi, cái-mà-ai-cũng-biết-là-cái-gì. Được được...
- Xong rồi, mày có nhớ bọn tao phải lót tay bằng lá chuối, cầm cái gậy nhọn xiên vào, rồi mất đến nửa buổi ấn vào chỗ cũ cho mày không? Nhớ chứ lị à? Mày có bị hâm đâu mà không nhớ à? Tốt lắm, có hy vọng đây...
- Xong rồi thế nào? Nó kêu là nó làm việc quá sức suốt cả chục năm vừa rồi, nhất định đòi về hưu không chịu quay về chỗ cũ à. Đúng rồi, tuyệt lắm, trí nhớ rất bình thường...
- Thôi thôi đừng khóc tu tu lên... Ừ tao xương, tao xương mà... Tao biết mày nhớ nó lắm. Nó cùng sinh ra lớn lên với mày suốt ba chục năm có lẻ mà...
- Thế rồi mày gạt nước mắt bảo bọn tao là "tâm cha huyết mẹ không nên bỏ" - đúng rồi, đến đây vẫn nhớ rõ lắm...
- Và mày nài nỉ bọn tao khâu vào đằng sau làm cái đuôi trang trí cho mày - phải rồi, chính xác!
- Mày bảo sao? - Ừ đúng rồi, để sau này thỉnh thoảng mày (cảnh cáo! sắp đến đoạn bậy! ai cho rằng mình chưa đến 18 tuổi đề nghị quay mặt đi!) chổng mông soi gương cho đỡ nhớ à? - Phải phải, trí nhớ tuyệt hảo...
- Thế đuôi thì ở...?
- Đằng sau - đúng quá, tiên đề, không cần chứng minh nhở...
- Theo như mày nói (chứ tao không bảo là bọn tao nỡ lòng nào làm như thế đâu nhé), bọn tao trói chặt mày vào tường? - Phải rồi, cả đằng sau dính chặt vào tường thế này này, không cựa quậy được gì à? Muốn lùi lắm mà không được à? Ừ, tao hiểu tao hiểu...
- Đuôi mày thì vẫn ở đằng sau đấy chứ? - Vẫn sau à? Đúng đứt đuôi rồi! À quên xin lỗi, tao không nói đứt đuôi nữa, tao vô ý quá...
- Đuôi mày ở đằng sau, bị trói chặt vào tường, chắc khó chịu lắm? - Còn phải hỏi à? Ừ thế thôi, không hỏi nữa...
- Thế rồi sao? Cứ cho là mày có xem phim đi (thực sự thì tao nghĩ phim phiếc lúc đấy thì còn tác dụng quái gì nữa), trước mặt là cái bàn là nóng bỏng, rút cuộc, với cái đuôi đằng sau, thì cái gì bị bỏng?
- Ôi thôi, tao không có ý định làm mày nức nở đau khổ thế này đâu. Mày bảo sao, cứ kệ cho mày khóc à? Mày hối hận vì đã nói điêu nên phải khóc à? Mày sẽ đi năn nỉ xin rút tờ đơn về không người ta cười cho à?
- Ừ, tình hình thế này rất lạc quan đấy. Tao đồ rằng mày rất có cơ hội phục hồi khỏi căn bệnh hoang tưởng. Vậy kế hoạch sắp tới của mày là gì hả đà điểu?
- Đi xếp gạch bạn Sơn à?

Mượn lời cụ Nguyễn Nhược Pháp trong bài thơ "Em đi chùa Hương" thay "đoạn kết cho một cuộc tình":

Thiên ký sự đến đây là hết. Tôi tin rồi hai người lấy nhau, vì không lấy được nhau thì cô bé đà điểu còn viết nhiều. Lấy nhau rồi là hết chuyện.

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Vinh ơi, nhìn tình cảnh mày thế này tao ái ngại lắm. Đã thiếu trước thừa sau lại còn mắc thêm chứng hoang tưởng. Tao không nỡ lòng nào bỏ mặc mày như thế này được... :(( Để tao hỏi thử mày vài câu xem mày có tỉnh trí lại được không nhé.

Mượn lời cụ Nguyễn Nhược Pháp trong bài thơ "Em đi chùa Hương" thay "đoạn kết cho một cuộc tình":

Thiên ký sự đến đây là hết. Tôi tin rồi hai người lấy nhau, vì không lấy được nhau thì cô bé đà điểu còn viết nhiều. Lấy nhau rồi là hết chuyện.

Ối giời ơi, bạn Đà điểu tội nghiệp ơi, à từ nay phải gọi là cô đà điểu, với bạn Vịt chóe dịu ơi... chúng mày làm tao được trận cười suýt chết. Tao đang bận tối tăm mặt mũi nhưng phải vội vàng vào đây đề nghị chúng mày tiếp tục nhé. Vịt chóe ơi, mày có con phải chạy chữa gì cho thằng, à quên, con đà điểu kia nữa không? Nếu có ảnh mới của nó thì mày gửi lên nhé.

Quên mất, Vịt chóe dịu ơi, Đà điểu ơi, sang cả bên Bản tin con vịt để loa loa về việc Đà điểu chuyển giọng từ trầm thành ra giọng công công đi nhé, để khách hàng cũ của mày còn biết mang gạch đi chỗ khác mà xếp. Kẻo đến lúc kết thúc hợp đồng, phát hiện ra chúng nó bắt đền mày thì phá sản đấy Dịu ạ.

:(( :(( :(( Đà điểu ơi là đà điểu, :(( thế là toi rồi, toi thật rồi :(( :((

Tất cả là do mày, bọn tao cũng thương mày lắm nên mới giúp mày, vậy mà mày lại lớn tiếng lu loa làm cho cả làng rối tung rối mù cả lên, đứa thì đoán già đoán non, đứa thì tưởng tượng hão huyền, làm cho câu chuyện của mày càng kỳ bí.

Sau vụ này, mày hoạch định kế hoạch tương lai thế nào? Mà có gì thay đổi đâu, vẫn tiếp tục sống chung cùng chú mèo đực, vẫn sang trại gà tâm sự bạn gái vân vân và vân vân. Nói chung mọi việc vẫn nguyễn y vân.

Back
Bên trên