Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Trích bài của Hoa:
Chuyện hậu trường có thật mới xảy ra đêm qua trước giờ đi ngủ, xin chép ra đây mua vui cho các bạn.

Tao đọc đoạn đầu đấy của Hoa, choáng, suýt nhắm mắt lại không đọc nữa. Nhưng bản tính vốn tò mò ham học hỏi nên đọc tiếp. Nào ngờ hóa ra chuyện vợ chồng cái Hoa bàn luận mấy cái tên của bọn mình. Quá "dội gáo nước lạnh vào đuôi phong trào". Trong trường hợp những bạn bị cắt mất đuôi, tự dội nước vào chỗ nào cần dội vậy.

Trích lời anh Châu
- Theo anh thì em phải tên là Mìn chứ! (tức Mẹ Mìn)

Hoa ơi, tao cứ tưởng bố Bi nhà mày vẫn mấy năm nay gọi mày âu eeếm: "Mìn ơi, mìn này. Anh nghe mìn lắm !!!!!" Bây giờ tao mới vỡ nhẽ ra !!!!. Mà chắc hôm qua anh Châu "có những phút làm nên lịch sử", bị choáng từ tối hôm trước, đầu óc chưa bình thường lại nên mới vùng dậy thổ lộ nỗi lòng từ mấy năm nay như thế.

Xin lỗi, lại bê quote của Tẹo vào đây để khỏi làm loãng không khí tập thể lành mạnh bên kia.

Tạ Lan Hương đã viết:
Hoa ơi, phen này mày thỏa chí vỗ vai bạn Sơn nhé. Bạn ấy sẽ phải lẽo đẽo theo mày suốt để canh chừng xem mày cắt giấy hay cắt gì gì đó....:)) :)) :))

Bạn Sơn ạ, được phép của bạn, tớ xin phép mang kéo vào trường. Đã hứa là làm, tớ xin thề không cắt đuôi. Mà của đáng tội, ngoài thằng Vinh ra, còn ai có đuôi nữa mà cắt chứ?

Bạn thì tớ tuyệt đối không xâm phạm rồi, vì trước là đã hứa với bạn, sau là còn tương lai của bạn Tẹo tớ, và con cháu bạn Tẹo tớ, rồi cả con cháu của con cháu bạn Tẹo tớ... Bạn không phải mất công theo tớ làm gì, để thời gian mà mời bạn Tẹo đi uống cà phê. Tớ không khuyên bạn giống như anh Bắc suốt ngày canh cánh canh chừng cái Dô-mi-nế đâu.

hm, cái con vịt chóe này,
thế còn tương lai của con cháu tao?
tương lai của con cháu của con cháu tao?

mày lấy lòng được Tẹo, đổi lại chuốc được bao nhiêu oán có biết ko?
B.Minh, H.Liên, Phương, Nga cáo & Ngọc gái (kể từ thứ sáu 18.11), chưa kể cả Dung db cũng đang nhăm nhe cùng 5 đứa trên rình đánh tòe mỏ mày tháng 12 tới.
cả Mai sweet chưa chắc đã nhảy vào bênh mày.
lúc bấy giờ, mày dẫu muốn vui chơi, phỏng có được ko?

muốn còn mỏ để mà ăn quà, để mà choe chóe quàng quạc, mau mau đệ trình ra đây những phương án khả thi nhất quý hồ giải phẫu phục hồi chức năng cho Điểu già này.

Vinh ơi, mấy hôm vừa rồi, đọc qua đọc lại, tao băn khoăn không hiểu là đuôi của mày đã bị cắt chưa. Lúc thì tưởng bị Hoa và Dung cắt phéng đi rồi, lúc lại bảo là được gắn lại, nhưng gắn đằng trước ra đằng sau, đằng sau mọc lên đầu, lúc chúng nó lại bảo chưa cắt gì, gắn gì của ai cả. Vì thế tao vẫn tưởng dân tình chỉ đồn đại vậy thôi, chứ đuôi tóc của mày, ở chỗ nào vẫn nguyên xi chỗ đấy.

Bây giờ mày nói, tao mới phải "Ààaa!!!" ra một tiếng thật là to. Hóa ra là bị cắt mất thật rồi!!!!

Đáng tiếc, đáng tiếc quá. Chậc chậc !!!

Trích của Hoa
Bạn Sơn ạ, được phép của bạn, tớ xin phép mang kéo vào trường. Đã hứa là làm, tớ xin thề không cắt đuôi. Mà của đáng tội, ngoài thằng Vinh ra, còn ai có đuôi nữa mà cắt chứ?

Sơn ơi, cái Hoa nó nói đểu bạn đấy. Ý nó là ít ra thằng Vinh nó còn có thứ để mà cắt. Chứ bạn, nó có mang dao cắt giấy vào, cũng chắng đáng cắt, vì làm gì có gì đâu để cắt.

Hoa ơi, là bạn thân mày nên tao mới hiểu cái ý xâu xa của mày. Mày có thấy mừng là có bạn thân như tao không?

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Sơn ơi, cái Hoa nó nói đểu bạn đấy. Ý nó là ít ra thằng Vinh nó còn có thứ để mà cắt. Chứ bạn, nó có mang dao cắt giấy vào, cũng chắng đáng cắt, vì làm gì có gì đâu để cắt.

Hoa ơi, là bạn thân mày nên tao mới hiểu cái ý xâu xa của mày. Mày có thấy mừng là có bạn thân như tao không?

Chả thấy mừng gì cả. Mày đừng có cậy là bạn thân của tao mà đâm bị thóc bạn Sơn như thế nhá. Mày có hiểu xiên hiểu xẹo ra thâm ý của tao, thì cũng mím môi lại cho tao nhờ, thế mới đúng là bạn thân chứ. Ai lại bạn thân mày (nghĩa là tao) cố gắng vừa dính vừa gắn bao nhiêu, thì mày lại cứ mắm môi mắm lợi vừa giằng vưa xé cái quan hệ đã lỏng lẻo sẵn của tao với bạn Sơn ra bấy nhiêu là thế nào?

Bây giờ mày nói, tao mới phải "Ààaa!!!" ra một tiếng thật là to. Hóa ra là bị cắt mất thật rồi!!!!

Đáng tiếc, đáng tiếc quá. Chậc chậc !!!

Mày mà cũng tiếc hả Nhung? Thế lúc đọc bản tin "đứt đuôi" thì đứa nào cười ha hả, cười ở Úc, nghe thấy ở Nhật thế? Tao đính chính cho thằng Đà Điểu, là nó vẫn còn đuôi, không có lại toàn tin đồn nhảm, gây tổn hại cho thanh danh nó.

Mà đuôi thì.....?

Đúng rồi, vẫn ở đằng sau như trước thôi.

Đà Điểu đã viết:
hm, cái con vịt chóe này,

thế còn tương lai của con cháu tao?

tương lai của con cháu của con cháu tao?

Tao chỉ hứa với bạn Sơn thôi, chứ mày nghĩ lại xem đã bao giờ tao hứa với mày là sẽ đảm bảo tương lai cho con cháu chắt chút chít mày đâu? Mà mày cứ làm như tao gây nên nỗi ấy, cứ đổ diệt cho tao là thế nào nhỉ? Hôm đấy mày mà không sang trại gà léng phéng thì tao đã chả được thử dao mới, chết quên, thử kim khâu mới...., khéo giờ đã con đàn cháu đống rồi ấy chứ.

Đà Điểu đã viết:
mày lấy lòng được Tẹo, đổi lại chuốc được bao nhiêu oán có biết ko?

B.Minh, H.Liên, Phương, Nga cáo & Ngọc gái (kể từ thứ sáu 18.11), chưa kể cả Dung db cũng đang nhăm nhe cùng 5 đứa trên rình đánh tòe mỏ mày tháng 12 tới.

cả Mai sweet chưa chắc đã nhảy vào bênh mày.

lúc bấy giờ, mày dẫu muốn vui chơi, phỏng có được ko?

muốn còn mỏ để mà ăn quà, để mà choe chóe quàng quạc, mau mau đệ trình ra đây những phương án khả thi nhất quý hồ giải phẫu phục hồi chức năng cho Điểu già này.

Cảm ơn mày đã nghĩ thương cho tao sẽ bị nhiều người oán. Mày có thể thêm cả Nhung vào danh sách nữa đấy.

Mày không bị ai oán, sao mày phải lo? Việc gì phải cuống lên thế? Cứ ở yên đấy. Cái gì ở đâu cũng để yên đấy.

Hà hà... >:) >:) >:)

Thôi, nể mày là bạn của bạn Sơn, tao đặc cách đồng ý cho mày làm cái đơn đi, tao mà nghe lọt tai rồi tao nghĩ cách cho.

Cảm ơn mày đã nghĩ thương cho tao sẽ bị nhiều người oán. Mày có thể thêm cả Nhung vào danh sách nữa đấy.

Hoa ơi, sao tự nhiên mày lại cho tao vào danh sách oán hận của mày là thế nào? Tao chỉ giải trình sự xâu xa của bài mày (như kiểu phân tích văn học ấy) - thế mà mày lại cho luôn là tao oán hận mày. Thằng Vinh loại "đuôi đằng sau như trước", nó giận mày là đúng vì mày loa làng loạn lên chuyện nó lảng vảng sang trại gà mái. Chứ tao mày có cắt được cái gì của tao đi đâu mà tao phải giận mày, hả?

Mày cứ loạn hết lên thế này, loại có đuôi đã không cho chúng nó thoát, loại không đuôi như tao mày cũng khiêu khích. Tung hỏa mù để không ai phát hiện ra ý định xâu xa của mày là làm thân với bạn Sơn hả?

Hoa ơi, sao tự nhiên mày lại cho tao vào danh sách oán hận của mày là thế nào? Chứ mày có cắt được cái gì của tao đi đâu mà tao phải giận mày, hả?

Tung hỏa mù để không ai phát hiện ra ý định xâu xa của mày là làm thân với bạn Sơn hả?

Ai cho mày giận tao? Giận cái uýnh giờ. (Nói nhỏ: thế cho nên chồng tao chả bao giờ giận tao - hẹ hẹ....). Tao thấy mày tiếc cái đuôi hộ thằng Vinh, thì tao cho thêm mày vào danh sách "những bạn tiếc đuôi" hôm nọ nó lập ra thôi mà. Mà thằng Vinh nó tự tin cho rằng cứ tiếc đuôi thì là hận tao. Cho nên mới ra cơ sự.

Mày thì lại chìa cái lòng của tao ra cho các bạn xem rồi. Ừ thì tao thú nhận là tao muốn làm thân với bạn Sơn đấy? Trận địa này tao chỉ sợ mỗi Tẹo thôi. Hehe...

Mà hôm nọ loay hoay tìm cách làm thân với bạn Sơn, tao định chúc mừng sinh nhật bạn ấy (chả nhẽ được chúc mừng sinh nhật rồi lại vẫn còn tức tao). Định chúc rồi, chợt nhớ ra phải cho cái ngày vào lời chúc cho nó khỏi mơ hồ, nên tao mạo muội Tẹo vào xem profile của bạn ấy. Hóa ra là bạn Sơn sinh năm 74, ngày 3 tháng 3. Thôi tao lại nhẫn nại chờ đến 3/3 để bạn Sơn cho làm thân vậy.

À, mà suýt quên chuyện thằng Vinh, sao không thấy nó làm đơn xin đuôi nhỉ. Chả bù cho cái đơn tố cáo tao với cái Dung đanh thép hôm nọ. Thôi thì mình hiểu nó có ý như vậy là được. Chúng mày, nhất là những ai tiếc đuôi của nó, có ý kiến gì về "những phương án khả thi nhất quý hồ giải phẫu phục hồi chức năng cho Điểu già" không? Tao để mọi người cùng tham gia góp ý, không có nó lại già mồm bảo là toàn tao gây ra đau khổ cho nó, rồi lại oán tao.

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Mày thì lại chìa cái lòng của tao ra cho các bạn xem rồi. Ừ thì tao thú nhận là tao muốn làm thân với bạn Sơn đấy? Trận địa này tao chỉ sợ mỗi Tẹo thôi. Hehe...

Mà hôm nọ loay hoay tìm cách làm thân với bạn Sơn, tao định chúc mừng sinh nhật bạn ấy (chả nhẽ được chúc mừng sinh nhật rồi lại vẫn còn tức tao). Định chúc rồi, chợt nhớ ra phải cho cái ngày vào lời chúc cho nó khỏi mơ hồ, nên tao mạo muội Tẹo vào xem profile của bạn ấy. Hóa ra là bạn Sơn sinh năm 74, ngày 3 tháng 3. Thôi tao lại nhẫn nại chờ đến 3/3 để bạn Sơn cho làm thân vậy.
Cảm động kinh, hoá ra bạn Hoa tự dưng có ý đồ định làm thân với tớ (chẳng mấy khi được người sang quan tâm thế) - chưa kể lại còn mất công "bới móc" cái profile của tớ cho bàn dân thiên hạ cùng biết. Dù còn lâu nữa mới tới sinh nhật tớ nhưng tớ vẫn luôn sẵn lòng làm thân với bạn (miễn là có quà :D). Nói thế để bạn biết lòng tớ, nhé.

À, mà suýt quên chuyện thằng Vinh, sao không thấy nó làm đơn xin đuôi nhỉ. Chả bù cho cái đơn tố cáo tao với cái Dung đanh thép hôm nọ. Thôi thì mình hiểu nó có ý như vậy là được. Chúng mày, nhất là những ai tiếc đuôi của nó, có ý kiến gì về "những phương án khả thi nhất quý hồ giải phẫu phục hồi chức năng cho Điểu già" không? Tao để mọi người cùng tham gia góp ý, không có nó lại già mồm bảo là toàn tao gây ra đau khổ cho nó, rồi lại oán tao.
Cho nó sang Thái mọi điều trị, đảm bảo không thành tật cũng thành tài (nghe nói bên đó có cái nhà hát gì đấy, Tifany thì phải, tớ nghĩ thằng Vinh thừa tiêu chuẩn được tuyển vào cái nhà hát đấy sau khi điều trị :D)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Sơn có ý tưởng hay nhỉ. Bọn con gái ở đó xinh và trắng hơn bạn Vinh của Sơn nhiều. Vinh có làm gì gì đó cũng khó cạnh tranh, rồi lại....

Zời ơi, thế không có ai dón tay làm phúc cho thằng Đà Điểu được thêm cái phương án nào à? Tao cứ chờ mãi chờ mãi để tổng kết, mà vẫn chỉ thấy có mỗi bạn Sơn xuống tay giúp đỡ thằng Điểu thôi. Phải công nhận ý kiến của bạn Sơn hay và độc đáo. Thế dưng thiết nghĩ cũng nên cho nó vài ba cái phương án để còn lựa chọn chứ nhể?

Đây nhá, để tiện cho chúng mày thả sức sáng tạo, tao xin có một số gợi ý về chức năng của đuôi như sau, mô phỏng theo các loài vật đáng yêu quanh ta, kèm theo ưu khuyết điểm cho thằng Điểu tha hồ lựa chọn. Sướng nhé! Thích chức năng nào thì bảo, rồi bọn tao sẽ bàn bạc phương án giải phẫu cho phù hợp.

1. Chức năng đạp đất nhảy xa (giống như đuôi kangaroo) - tuy nhiên, có trục trặc kỹ thuật nho nhỏ, là theo như Điểu tự thổ lộ cho cả khóa 87-90 chúng ta được biết, chỉ có 15cm, thì không tài nào vừa đứng thẳng bình thường vừa đạp đất được. Có thể phải nhảy chồm chồm trong tư thế ngồi xổm.

2. Chức năng bám cành leo cây (giống như đuôi khỉ) - tuy nhiên, là cũng vẫn chỉ có 15cm thôi, cho nên chỉ bám hờ hờ được vào cành con. Lại tuy nhiên lần nữa, là chủ nhân của cái đuôi của chúng ta lại nặng những 70 cân, cành con nào chịu cho lại những gần tạ như thế? Đấy là còn chưa tính đến độ dẻo độ dai của đuôi nữa.

3. Đây, có cái này hay đây, chắc mày sẽ thích đây Điểu ạ: chức năng khoe hàng để tán gái (giống như đuôi công) - dưng mà lại chỉ có 15cm, khoe cái giề??? Hôm nọ bạn Ngọc gái tìm vàng mắt, mượn cả kính của tao nhìn cho rõ mà mãi chả thấy.

4. Thôi những chức năng hay ho thì đều không đạt, tao còn cái chức năng cuối này cho mày backup trong bước đường cùng đây này: ĐUỔI RUỒI (giống như đuôi bò).

5. Còn nếu mà mày vẫn đỏng đảnh khó tính không ưng, thì tao biết, ở Indonesia có món súp đuôi bò ngon lắm. Tao hầm cho mày thưởng thức nhé?

cất két bia đi Hoa ơi, mày không nhận ra tao à?
quen nhau gần 20 năm nay rồi mà, giờ lại còn bày đặt làm quen với chả làm kiếc.
mày cứ đầu têu như thế, làm Ngọc gái & Phương cũng lặc lè vác cả thùng bia đến kìa.
ehee, Sơn ơi, ra uống bia mày ơi, nhiều lắm.

umm, only 15 cm, hóa ra chất lượng vẫn hơn số lượng các bạn ạ.
:-$ :-$ :-$
:)>-

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
cất két bia đi Hoa ơi, mày không nhận ra tao à?
quen nhau gần 20 năm nay rồi mà, giờ lại còn bày đặt làm quen với chả làm kiếc.
mày cứ đầu têu như thế, làm Ngọc gái & Phương cũng lặc lè vác cả thùng bia đến kìa.
ehee, Sơn ơi, ra uống bia mày ơi, nhiều lắm.

umm, only 15 cm, hóa ra chất lượng vẫn hơn số lượng các bạn ạ.
:-$ :-$ :-$
:)>-

Ờ, tao với mày quen nhau gần 20 năm nay rồi (khiếp "20 năm!" - nghe già quá - chỉ nghe già thôi, trông thì không già - heheh...), quen mãi rồi, làm quen làm kiếc quái gì nữa. Mày cứ tiếp tục làm việc với quả dưa chuột chất lượng cao đi. Bia của tao kệ tao, cất hay không kệ tao! Cất đi còn ai nhìn thấy mà hỏi mua nữa? Nốt két này là tao cũng bán được gần chục két rồi đấy.

Hừm hừm, túi cũng nằng nặng rồi đây... Mày cứ cố gắng lên, thêm vài buổi nắng đẹp như thế này nữa là đủ tiền cho mày phẫu thuật lắp lại dưa chuột thật, khỏi phải dùng dưa chuột giả như bây giờ nữa...

@ Hà Đăng Sơn: post ngay ảnh hôm trước 87-90 ăn nhậu ở quán Thảo Viên nhân dịp 20 năm thành lập trường nhé. Cheers/TA
PS; Bọn tao nhậu đến 5h chiều, có gặp gỡ 1 số em út khóa 90 - xxx , đúng là hậu sinh khả ố ;-)

Nguyễn Tùy Anh đã viết:
@ Hà Đăng Sơn: post ngay ảnh hôm trước 87-90 ăn nhậu ở quán Thảo Viên nhân dịp 20 năm thành lập trường nhé. Cheers/TA
PS; Bọn tao nhậu đến 5h chiều, có gặp gỡ 1 số em út khóa 90 - xxx , đúng là hậu sinh khả ố ;-)
Hehe vừa activate đã thấy chú Tùy Anh vào đây nhanh phết nhở :) Anh thấy trong mấy cái ảnh chú Sơn để link có chú Đại Thọ rất là tình đầu tình cuối nhé :)

Hej bác Duy,

Bác lọ mọ vào diễn đàn 87-90 lam x gì đấy ... btw, hôm trước trường Ams đang truy nã 1 đ/c, tên đầy đủ là Vũ Thế Ân, Toán 1 khóa 85-88, lưu học sinh ở Đông Đức ... nếu bác biết tt thì mật thư cho em ... Cheers

Nguyễn Tùy Anh đã viết:
Hej bác Duy,

Bác lọ mọ vào diễn đàn 87-90 lam x gì đấy ... btw, hôm trước trường Ams đang truy nã 1 đ/c, tên đầy đủ là Vũ Thế Ân, Toán 1 khóa 85-88, lưu học sinh ở Đông Đức ... nếu bác biết tt thì mật thư cho em ... Cheers
Tại trong này lắm em xinh tươi N1 + N2 quá, nhịn 0 được :)

Hôm trước thấy nhiều người truy nã nhà đấy lắm nhưng anh 0 biết 2 vợ chồng họ, tại chẳng quen mấy ai bên Đông Đức cả.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ừ, thằng em trai Vũ Thế Ân là Vũ Thế Anh đang nợ em 2 chai, hồi Tai gơ 98 ... em truy nã mãi chưa thấy .... OK, next year em sẽ ghé thăm Germany, sẽ phải tìm bằng được tụi này ( thấy bảo tụi nó đang trốn ở Czech )

Ngô Nguyễn Duy đã viết:
Hehe Anh thấy trong mấy cái ảnh chú Sơn để link có chú Đại Thọ rất là tình đầu tình cuối nhé :)

bác Duy, Đại Thọ là thành viên mới nhất của lớp Toán 2 mới khai quật được trong chương trình truy tìm ĐỒNG ĐỘI . Hiện y đang tham gia giảng dạy ở 1 trường dân lập ở Hà Nội. Do mải mê quăng mình vào khoa học suốt 2 chục năm qua, nên hiện thời Thọ vẫn đang ở vậy ( thông tin này cần được kiểm chứng với sứ quán VN tại Pháp, vì Thọ có 1 thời gian làm ăn sinh sống bên Pháp ). Theo 1 nguồn tin riêng của ... bạn Tú Anh hiện nay cũng đang đi tìm một nửa bên kia. Việc bố trí chỗ ngồi như trong ảnh là dụng ý của Ban Tổ Chức và 1 số cán bộ an ninh trà trộn vào tiệc của khóa 87-90 ở quán Thảo Viên.

Sẽ tiếp tục cập nhật về nghi án này.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ, bạn Chung này hay nhỉ? Vào forum cưa cẩm nhau mà lại chẳng biết viết gì. Đến bác Duy thuộc loại tiền bối lớp trên còn phải mò vào đây và cũng tìm ra khối thứ để cưa cẩm chị em khóa 87-90. Thế mà bạn Chung lại chẳng có gì để tâm sự với chị em cùng khóa. Thế mà tớ từ hồi nảo hồi nào cứ tưởng con trai lớp toán ga-lăng ghê lắm. Thất vọng, thất vọng

Back
Bên trên