Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Re: Hải Xồm

Bạn Ngọc lớp L2 thăm hỏi sức khỏe bạn Tùy Anh mà lại gửi nhầm vào hòm thư của tôi, nên tôi copy ra đây cho Tùy Anh đọc. Lần sau đừng nhầm nhọt kiểu đó nữa bạn Ngọc nhé!

Thăm hỏi sức khẻo bạn Tuỳnh

--------------------------------------------------------------------------------

Привет!
Как дела!
Ông máu nhỉ. Vào diễn đàn này mà trưng hình ảnh khiêu khích thế. Các chú cứ phá (CCCP) được đè ngay lên vị trí hoành tráng nhất. May mà ông mới gặp vợ tôi thôi đấy, nếu gặp phải mấy bà già ngồi tren cán chổi của lớp Nga 1 thì chắc ông tiêu rồi.
Nói vậy thôi, thấy ông trí khí thế tôi cũng mừng. Từ hồi nào đến giờ chỉ có mỗi Phú Vinh (đại diện cho những thằng đã từng sống ở Nga) đấu khẩu với mấy bà lớp Nga. Tôi mới sang chưa quen sự thay đổi nên chẳng dám xông vào.
Tình hình ông thế nào? Ổn cả chứ? Cho tôi hỏi ông một tý. Ông có địa chỉ hay số điện thoại, email của thằng Vinh không? Tôi goi cho nó được 1 lần. Nó thay đổi số liên tục. Chẳng biết tìm nó như thế nào. Có gì gửi mail cho tôi nhé. ([email protected])
Пока!

Ơ, hay thật nhỉ, vào đây cưa kéo các bạn mà các bạn thấy tớ thập thò ngoài cửa là đã xách dép, xách gạch chạy tuốt đi đâu hết mất rồi. Các bạn trai chạy trốn tớ, tớ ngậm ngùi bản thân. Nhưng thấy cả các bạn gái cũng xách dép chạy nữa, là thế nào nhỉ. :-/

Ngọc giai nịnh vợ công khai --> chắc chắn đã làm điều gì đó có lỗi với vợ.

Cao Sơn Ngọc đã viết:
Từ hồi nào đến giờ chỉ có mỗi Phú Vinh (đại diện cho những thằng đã từng sống ở Nga) đấu khẩu với mấy bà lớp Nga. Tôi mới sang chưa quen sự thay đổi nên chẳng dám xông vào.

Thế mới biết Ngọc giai bị đè nén hơn chục năm nay, giờ mới dám thổ lộ tầm xa. :))

Cao Sơn Ngọc đã viết:
May mà ông mới gặp vợ tôi thôi đấy, nếu gặp phải mấy bà già ngồi tren cán chổi của lớp Nga 1 thì chắc ông tiêu rồi.

=D> Ông chỉ được cái nói đúng. Mấy bà ngồi trên cán chổi Nga 1 cũng làm cho khoảng hơn 2 tá men tiêu rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Lê Kim Dung đã viết:
Tôi có địa chỉ của Vinh lớp tôi đây, không biết còn đúng không, dùng tạm vậy:
Nr.(095) 323-13-26 Mob.(095) 740-84-64
vinh at vietcafe.ru

Mày già rồi mà vẫn láu táu như xưa, bạn Ngọc hỏi địa chỉ Vinh khác, chứ không phải Phú Vinh lớp mày. Địa chỉ Phú Vinh tao đã cung cấp rồi, chả biết 2 bạn đã gặp nhau để rẩy nhau vào đời chưa?

Phạm Thị Thanh Nga đã viết:
Địa chỉ Phú Vinh tao đã cung cấp rồi, chả biết 2 bạn đã gặp nhau để rẩy nhau vào đời chưa?
Việc 2 bạn ấy gặp nhau và "rẩy nhau vào đời" chưa thì chỉ có Chúa và 2 bạn ấy mới biết. Tuy nhiên có vẻ là bạn Ngọc bị "rẩy" nhưng chưa "vào". Bằng chứng là

Tôi mới sang chưa quen sự thay đổi nên chẳng dám xông vào.

đề nghị bạn Nga nghiên cứu lại xem nên khuyến khích bạn Vinh rẩy lại lần nữa hoặc túm tay kéo bạn Ngọc lại kẻo để bạn Ngọc đứng giữa hai làn nước thế tội nghiệp.:-? :))

Trích bạn Ngọc, chồng bạn Nga
Ông máu nhỉ. Vào diễn đàn này mà trưng hình ảnh khiêu khích thế. Các chú cứ phá (CCCP) được đè ngay lên vị trí hoành tráng nhất. May mà ông mới gặp vợ tôi thôi đấy, nếu gặp phải mấy bà già ngồi tren cán chổi của lớp Nga 1 thì chắc ông tiêu rồi.

Tớ đọc đi đọc lại thư của bạn Ngọc, băn khoăn ghê lắm. Ngọc nịnh khéo vợ, hay đi học được mấy tháng nên quên hẳn nội tính của vợ mình. Nghĩ đi nghĩ lại, đọc lại mấy bài Ngọc viết tặng vợ ở các forum khác, so sánh Nga hiền với Hoa dịu lớp tớ, suy ra cuối cùng hóa ra là Ngọc nịnh vợ.

Tớ định phản đối lại Ngọc, nhưng cũng muốn giữ hòa khí gia đình bạn nên lại thôi. Chẳng gì vợ chồng với nhau, Ngọc nhỉ, bát méo cũng phải khen tròn, đúng không?

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Tớ đọc đi đọc lại thư của bạn Ngọc, băn khoăn ghê lắm. Ngọc nịnh khéo vợ, hay đi học được mấy tháng nên quên hẳn nội tính của vợ mình. Nghĩ đi nghĩ lại, đọc lại mấy bài Ngọc viết tặng vợ ở các forum khác, so sánh Nga hiền với Hoa dịu lớp tớ, suy ra cuối cùng hóa ra là Ngọc nịnh vợ.

Ở nhà mày thế gọi là nịnh vợ hả Nhung? Ở nhà tao nói thế gọi là … đá đểu nhau đấy!

----------

Tạ Lan Hương đã viết:
Việc 2 bạn ấy gặp nhau và "rẩy nhau vào đời" chưa thì chỉ có Chúa và 2 bạn ấy mới biết. Tuy nhiên có vẻ là bạn Ngọc bị "rẩy" nhưng chưa "vào".

Mày thật quá thiếu kinh nghiệm thực tế Tẹo ạ, bạn Ngọc nói thế mà mày cũng tin. Bây giờ phải nghe chuyện cảnh giác nhiều nữa vào nhé!

Ơ, thế này có nghĩa là không đứa nào chịu nhận danh hiệu "bà già cưỡi chổi Nga 1", đùn cho tao à?

Thôi cũng được. Tao nhận. Phải cái hám danh lắm...

Các bạn lớp khác nhìn bọn Nga 1 chúng tớ ở khía cạnh "phù thủy già". Theo tớ thì đây là tín hiệu tốt (vì biết ít, biết một mặt, còn hơn là chả biết gì). Tớ coi đây là khởi đầu của mối quan hệ. Biết đâu trong khi tiếp tục xếp gạch xây cái mối quan hệ này, các bạn lại thấy các "nàng công chúa" trong cái lốt phù thủy của bọn tớ.

Let's see...

Ơ, hay thật nhỉ, vào đây cưa kéo các bạn mà các bạn thấy tớ thập thò ngoài cửa là đã xách dép, xách gạch chạy tuốt đi đâu hết mất rồi. Các bạn trai chạy trốn tớ, tớ ngậm ngùi bản thân. Nhưng thấy cả các bạn gái cũng xách dép chạy nữa, là thế nào nhỉ. :-/

Tao lại ngửi thấy mùi kiếm chác ở đây. Chả may lại đúng cái Nhung bạn mình.

Nhung ơi mày muốn đánh bắt đối tượng như thế nào? Viết cho tao vài dòng, tao lại nghĩ cách cho.

Trích bạn Nga
Ở nhà mày thế gọi là nịnh vợ hả Nhung? Ở nhà tao nói thế gọi là … đá đểu nhau đấy!

Đúng là nhà Ngọc Nga này hiểu nhau ghê, mà cũng chịu khó bênh nhau nhỉ. Nga ơi, tao phải xách giấy bút, gạch vôi vữa sang học mày đây.

To Hoa: Tao nhìn avatar của mày thì thấy cũng có vẻ phù thủy lắm, nhưng cũng không già lắm. Nhìn kỹ lại lần nữa, thế nào lại thấy thành công chúa Hồng Hoa. Mỗi tội mắt trợn, tay chống nạnh, nhìn kỹ nữa lại giống mẹ Mìn. Hoa hết cả mắt

Bạn Ngọc lớp L2 thăm hỏi sức khỏe bạn Tùy Anh mà lại gửi nhầm vào hòm thư của tôi, nên tôi copy ra đây cho Tùy Anh đọc. Lần sau đừng nhầm nhọt kiểu đó nữa bạn Ngọc nhé!

Пока!

Chà, mật thư lại bị post trên này nữa, mình vừa chạy như bay vào Sent Item xem viết trả lời Ngọc thế nào ( quả thật không nhớ ). May mắn, toàn chuyện công việc và thời tiết.

Ngọc chắc share nick với vợ rồi, hoặc bị cưỡng ép đưa password.

@ Ngọc (thật): cho tao số mobile của mày cho chắc cú. Mua SIM của Beeline hoặc MTS ấy, sms thông với MobiFone của tao. Quả này đố em Nga monitoring được tin nhắn.

Hoa ơi, tao đợi mãi, đợi suốt suýt thành Tô Thị đứng sừng sững trên núi chờ có người vào forum này đàm thoại vào tao. Đến lúc thấy có người vào, hý hửng lắm thì hóa ra là mày. Chỉ định vào kiếm chác tao.

Thôi thì không có ai, tao và mày cưa cẩm nhau vậy, nhỉ.;;)

Mày hỏi, thì tao cũng xin trả lời. Đối tượng của tao dễ lắm, ai cũng được, cụt đuôi, có đuôi, xe đạp đứt xích, hỏng phanh, miễn là vẫn còn thở ra thở vào là được.

Có điều tao chỉ sợ mày tìm được đối tượng cho tao xong rồi, người ta lại quay ra đòi ôm vai mày thôi. Cứ như bạn Sơn làm ví dụ, mày cứ môi giới gạch vữa cho bạn Sơn được một hồi, thì bạn Sơn quay ra nằng nặc đòi sờ vai mày đấy. Mất tín nhiệm lắm.

Mày hỏi, thì tao cũng xin trả lời. Đối tượng của tao dễ lắm, ai cũng được, cụt đuôi, có đuôi, xe đạp đứt xích, hỏng phanh, miễn là vẫn còn thở ra thở vào là được

To Nhung: việc tìm đối tượng cho thấy mày càng lớn càng độ lượng :)). Những đối tượng chỉ cần vẫn còn thở ra thở vào được là quá nhiều, mày không có giới hạn gì sao?

Có điều tao chỉ sợ mày tìm được đối tượng cho tao xong rồi, người ta lại quay ra đòi ôm vai mày thôi. Cứ như bạn Sơn làm ví dụ, mày cứ môi giới gạch vữa cho bạn Sơn được một hồi, thì bạn Sơn quay ra nằng nặc đòi sờ vai mày đấy. Mất tín nhiệm lắm.

Hoa dày công tìm gạch vữa hộ Sơn nhưng từ hơn tháng nay tao chỉ thấy Sơn luôn miệng kêu Hoa Hoa còn gạch vữa đã đổ sang nhà khác rồi.

Nhung ơi, theo như cái lý luận của mày ở trên:

Tao môi giới cho bạn Sơn -> bạn Sơn đòi ôm vai tao.

Suy ra:

Tao môi giới cho mày -> mày nhớ mà đòi ôm vai tao cho nó đúng với cái lý luận của mày đấy nhé.

Lại được cả cái Dung thích ăn gắp bỏ cho cái Tẹo với tao nữa. Nói thế chắc là cả nhà, toàn người thông mình, hiểu rồi.

Nhung ơi, sao cái vụ đè thằng Vinh ra đo hay thế mà tao lại không nhớ nhỉ. Hay là mày cậy mày đô, mày đè một mình? Mày thuật lại tường tận cho tao nghe xem nào, xem tao có nhớ ra được chi tiết nào không.

Mai tao đi làm rồi, nhưng ở văn phòng thì chỉ nói chuyện được thủ thỉ vào buổi trưa vắng người thôi. Để thứ bảy chủ nhật tao sẽ gọi điện cho mày ở nhà. Tha hồ mà ha hả nhé. :)

à, tao có nhớ cái vụ đo đạc.

có điều quên mất bọn mày đo cái gì.

nếu Nhung xù chỉ muốn hỏi về chiều cao, thì nó như sải tay của tao ngày xưa đó.

bọn Dung & Hoa kia, tao mà tóm được chúng mày tao bẻ hết dao hết kéo, ức lồi cả mắt tới tận bây giờ đây.

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
à, tao có nhớ cái vụ đo đạc.

có điều quên mất bọn mày đo cái gì.

nếu Nhung xù chỉ muốn hỏi về chiều cao, thì nó như sải tay của tao ngày xưa đó.

bọn Dung & Hoa kia, tao mà tóm được chúng mày tao bẻ hết dao hết kéo, ức lồi cả mắt tới tận bây giờ đây.

Theo tao được biết, cái Hoa đã offer mày cái vụ return to origin rồi. Mày từ chối hay phẫu thuật không đạt? Lỗi là do mày cả, ráng làm ráng chịu dzậy nghen. Dao kéo của bọn tao cũng chỉ hành sự tùy người mà thôi.

Hà Đăng Sơn đã viết:
Dọn sạch rồi, cho sang "cưa cẩm nhau..." rồi, chỗ này để anh em "Hải xồm" xong thì nói xấu O+

(Trích trong box Hải Xồm)

Những tưởng người ta hay gán cho phụ nữ thói ngồi lê đôi mách, qua đây thì thấy thói này phải nhường lại cho đàn ông mới phải, bạn Sơn nhỉ. Nói thế này, nhiều bạn nam đừng vội giận vì bọn tớ cũng hiểu con sâu làm rầu nồi canh.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhân thấy Dung viết đây, tao cũng xin bám đuôi viết theo, để các bạn nam nữ trong này hiểu tâm tư nguyện vọng của nhau hơn, hòng cưa nhau rôm rả và hiệu quả hơn:

Tớ thấy có vài điểm khác nhau giữa các bạn nam và các bạn nữ như thế này:

Các bạn nam có khuynh hướng lý giải theo logic. Các bạn nữ có khuynh hướng lý giải theo tình cảm.

Cụ thể:

Trong "Hải Xồm", theo khuynh hướng logic, các bạn nam dọn dẹp một số bài viết vì nó không đúng theo chủ đề.

Bọn con gái chúng tớ ủng hộ, rằng nếu không đúng chủ đề, thì nên chuyển đi. Tuy nhiên, với khuynh hướng lý giải bằng tình cảm, cách dùng từ chưa khéo của bạn nào đó vô tình hướng bọn tớ nghĩ rằng những comment của bọn tớ bị bài trừ, bọn tớ không có việc gì làm ở trong topic của các bạn hết, vì topic đó chỉ dành riêng cho các bạn nam mà thôi.

Các bạn nam cảm thấy ra sao, nếu (hoàn toàn chỉ là giả thiết, để các bạn hiểu phần nào tình cảm của chúng tớ) các bạn muốn góp vui, viết một vài bài cùng chúng tớ, nhưng sau đó bị đưa ra cửa, với ý nghĩ chúng tớ nói với các bạn rằng: "Bạn vào đây làm gì? Đây không phải chỗ của bạn"?

Tớ cho rằng với ấn tượng đó mà Dung mới bức xúc viết ở trên. Mặc dù bình thường, có lẽ Dung chỉ coi đó là một câu đùa mà không để ý. (Dung - tao sai đâu mày sửa đấy cho tao).

Ở trong này có nhiều bạn, nhiều hoàn cảnh. Vào đến đây rồi, ai cũng chỉ mong được coi là một thành viên bình đẳng, vô tư của khóa 87-90, là một đứa trong cái lũ học trò, đứa nào cũng giống đứa nào ngày xưa. Vậy tớ chỉ mong các bạn đừng phân biệt đối xử, đừng phân chia bè nhóm, để ai đến đâu cũng thấy thoải mái, thấy được chào đón, để mọi người đều luôn được vui vẻ vô tư, gặp ai cũng coi là bạn, đụng ai cũng cười. Thì forum này mới là nhà yên bình để mọi người quay về được.

Tớ nói ra đây, hoàn toàn với ý xây dựng. Bạn nào thấy tớ chưa hiểu đúng chỗ nào, tớ sai chỗ nào, nói cho tớ để tớ sửa đấy. Hy vọng rằng tớ đã trầm trọng hóa vấn đề ở đây. Vì chỉ muốn giải quyết vấn đề (nếu có) ngay khi nó còn nhỏ. Để không ai bị mất đi những người bạn, hôm nay mới quen, nhưng mai, kia, đã có thể là tri kỷ. Biết đâu?!

Thôi, Hoa ạ, chắc các bạn nhiều khi nghĩ nhanh viết nhanh xuống, đùa vô ý thôi. Chắc các bạn đọc xong đoạn tình cảm của chị em, hiểu rồi, lần sau có viết gì cũng cố gắng tế nhị hơn một tí. Suy cho cùng, có bạn trai bạn gái, có lớp nọ lớp kia nên forum mới náo nhiệt. Chứ nếu chỉ toàn hội lớp mình hay toàn hội con gái, hoặc con trai chắc không sôi nổi được như thế này.

Mình hy vọng các bạn ở nhà cũng hiểu là bọn tớ ở xa cũng nhờ có cái forum này vào trò chuyện với các bạn, phần chính là để đỡ nhớ nhà, hơn nữa để giao lưu bạn bè. Đùa nọ đùa kia là thế, nhưng bọn tớ đều trân trọng tình bạn nảy sinh ở forum này. Vì thế hy vọng mọi người cố gắng giữ forum khóa 87-90chung mình alive và friendly nhé

Vâng, các bạn cưa cẩm nhau (hoặc là cưa cẩm cho các cháu) thì vào đây, bạn bè truy nã nhau thì sang tìm người, còn cưới xin ăn nhậu tụ tập đàn đúm thì về Hải Xồm. Tớ nghe nói các bạn lớp Nga cũng hay tụ tập lắm, đang định chuyển một loạt bài của các bạn lớp Nga sang Hải Xồm :D

Back
Bên trên