Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Nhân thấy Dung viết đây, tao cũng xin bám đuôi viết theo, để các bạn nam nữ trong này hiểu tâm tư nguyện vọng của nhau hơn, hòng cưa nhau rôm rả và hiệu quả hơn:

Tớ thấy có vài điểm khác nhau giữa các bạn nam và các bạn nữ như thế này:

Các bạn nam có khuynh hướng lý giải theo logic. Các bạn nữ có khuynh hướng lý giải theo tình cảm.

Cụ thể:

Trong "Hải Xồm", theo khuynh hướng logic, các bạn nam dọn dẹp một số bài viết vì nó không đúng theo chủ đề.

Bọn con gái chúng tớ ủng hộ, rằng nếu không đúng chủ đề, thì nên chuyển đi. Tuy nhiên, với khuynh hướng lý giải bằng tình cảm, cách dùng từ chưa khéo của bạn nào đó vô tình hướng bọn tớ nghĩ rằng những comment của bọn tớ bị bài trừ, bọn tớ không có việc gì làm ở trong topic của các bạn hết, vì topic đó chỉ dành riêng cho các bạn nam mà thôi.

Các bạn nam cảm thấy ra sao, nếu (hoàn toàn chỉ là giả thiết, để các bạn hiểu phần nào tình cảm của chúng tớ) các bạn muốn góp vui, viết một vài bài cùng chúng tớ, nhưng sau đó bị đưa ra cửa, với ý nghĩ chúng tớ nói với các bạn rằng: "Bạn vào đây làm gì? Đây không phải chỗ của bạn"?

Tớ cho rằng với ấn tượng đó mà Dung mới bức xúc viết ở trên. Mặc dù bình thường, có lẽ Dung chỉ coi đó là một câu đùa mà không để ý. (Dung - tao sai đâu mày sửa đấy cho tao).

Ở trong này có nhiều bạn, nhiều hoàn cảnh. Vào đến đây rồi, ai cũng chỉ mong được coi là một thành viên bình đẳng, vô tư của khóa 87-90, là một đứa trong cái lũ học trò, đứa nào cũng giống đứa nào ngày xưa. Vậy tớ chỉ mong các bạn đừng phân biệt đối xử, đừng phân chia bè nhóm, để ai đến đâu cũng thấy thoải mái, thấy được chào đón, để mọi người đều luôn được vui vẻ vô tư, gặp ai cũng coi là bạn, đụng ai cũng cười. Thì forum này mới là nhà yên bình để mọi người quay về được.

Tớ nói ra đây, hoàn toàn với ý xây dựng. Bạn nào thấy tớ chưa hiểu đúng chỗ nào, tớ sai chỗ nào, nói cho tớ để tớ sửa đấy. Hy vọng rằng tớ đã trầm trọng hóa vấn đề ở đây. Vì chỉ muốn giải quyết vấn đề (nếu có) ngay khi nó còn nhỏ. Để không ai bị mất đi những người bạn, hôm nay mới quen, nhưng mai, kia, đã có thể là tri kỷ. Biết đâu?!

Híc híc, bạn Hoa có vẻ hơi seriously nhỉ. Đúng như bạn đã tự (ngộ) nhận.

Việc Sơn Hà Đăng có di chuyển một số bốt, theo tớ cũng bảo đảm tính khoa học của 1 diễn đàn. Thread " Hải Xồm" mang tính chất " hò hẹn, tụ tập", tất nhiên đi kèm sẽ là những bình luận này nọ, nhưng vẫn phải bảo đảm nguyên tắc của topic tớ đưa ra.

Còn về mặt " nhìn chung", " tổng thể", thì việc tham gia diễn đàn ngoài chuyện ôn lại những chuyện cũ và 1 số chuyện mới phát sinh nhưng vẫn phải bảo đảm 1 nguyên tắc là V.L.C.

VLC ở đây có thể hiểu nôm na Vui Là Chính ( khi tham gia diễn đàn và khi về dự hội trường ). Ngoài ra nguyên tắc này có thể được hiểu ở 1 số tình huống khác như là : Vợ Là Chính ( ở nhà ), Việc Là Chính ( ở cơ quan ), Vay Là Chính ( làm ăn ) etc....

Đúng rồi, tớ hoàn toàn đồng ý với bạn Tùy Anh về đoạn "vui là chính". Có thế nên có gì hơi băn khoăn tớ mới phải hỏi ngay, để thông suốt với nhau, thì vui mới thật, mới bền. Đấy, có hỏi ra thì mới biết được là tớ đã ngộ nhận chứ.

Các bạn thấy cái gì không đúng chủ đề, cứ việc chuyển. Như đã nói ở trước, bọn tớ đồng ý mà. Chỉ có điều nếu thêm vài lời hợp tình hợp lý, thì cả nhà đều vui. Bọn tớ khỏi ngộ nhận, các bạn cũng khỏi mất công lầm bầm "rõ lũ con gái lắm chuyện", và tốn thời giờ giải thích.

Ngoài ra, với tư cách vợ người ta, tớ cũng đồng ý cả câu "Vợ Là Chính" nữa :)

Ai mới chỉ có Phụ, chưa có Chính thì cứ việc viết tờ tự quảng cáo bản thân (hỏi kinh nghiệm bạn Sơn), nộp cho tớ. Làm cái chân quản gạch, tớ gom được nhiều gạch tốt lắm, đang chờ đám tốt của các bạn là xuất luôn đây :)

Ê này Nga ơi,

(Phải đấy, chúng mày nghĩ đúng đấy, cái này viết riêng cho Nga, ai không phải Nga đi ra hết đi, nhất là bạn Ngọc Nga).

Này Nga ạ, vừa rồi có người bảo khẽ với tao là bạn Nga càng ngày càng xinh tợn.

Cứ cái đà này (đây là lý luận của tao), thì đến năm 50 tuổi thì mày đủ xinh để thi Hoa Hậu VN, rồi năm 60 tuổi thì thi Miss World.

Hehe, đừng có hỏi tao ai khen mày xinh. Cứ có người khen là thích rồi còn gì. Cứ đủ xinh để được khen là thích rồi còn gì.

Này bạn Ngọc Nga, khều tay gì tớ, tớ viết riêng cho bạn Nga, bạn đã xem trộm rồi tớ chưa nói đấy, lại còn hỏi ai khen nữa à. Tối nay về nhà khen vợ đi. Khen cho giống câu ở trên vào. Xong rồi bảo đấy là anh khen đấy. :)

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Ê này Nga ơi,
Này Nga ạ, vừa rồi có người bảo khẽ với tao là bạn Nga càng ngày càng xinh tợn.
Bốp… bốp…

Hoa ơi, mau mang bông băng thuốc đỏ ra đây cứu cái mũi của tao!

Tao xin chân thành cảm ơn mày đã làm người đưa tin, cảm ơn bạn nào đó đã khen tớ. Đây là lần đầu tiên được khen nên cái mũi mới phải chịu hậu quả thế này. Từ xưa tới nay, hôm nào tao cũng phải tung hô khẩu hiệu 3 lần “biết ơn, biết ơn, biết ơn….” với bạn Ngọc, vì bạn ấy mà không thương tình lấy cho, tới giờ tao vẫn ế chỏng (theo lời bạn ấy, còn sự thật thế nào thì tao cũng không dám tưởng tượng nữa). Có được lời khen thế này, bạn ấy đọc được may ra cắt giảm xuống cho tao mỗi ngày hô 2 lần thôi.

Cảm tạ, cảm tạ!!!

To Tuỳ Anh: bạn làm gì nên tội mà bị nhốt vào cũi thế?

To Sơn: Tình hình áo phông thế nào? Tớ bị các bạn trong lớp mắng nhiều quá, sắp bị hành hình rồi, không trả mau khéo vài hôm nữa gặp lại không ai nhận ra tớ nữa thì chết!

To Nhung: tháng 4 về nhớ hô hào đi ăn nhậu nhé, tao vẫn nhớ mày hứa tổ chức đông vui rôm rả hơn Hoa dịu đấy.

Phạm Thị Thanh Nga đã viết:
To Sơn: Tình hình áo phông thế nào? Tớ bị các bạn trong lớp mắng nhiều quá, sắp bị hành hình rồi, không trả mau khéo vài hôm nữa gặp lại không ai nhận ra tớ nữa thì chết!

Đứa nào mắng, bạn cáo forwarding sang tớ, để tớ giải quyết nhớ...

Mới hết một chai với boss, đang Tây Tây :D Bạn nào định gây sự để tớ C.P. [(c) Nam Cao] một nhát, nhé. Chả mấy khi, nhở :p

Phạm Thị Thanh Nga đã viết:
Có được lời khen thế này, bạn ấy đọc được may ra cắt giảm xuống cho tao mỗi ngày hô 2 lần thôi.

Hehe Nga ơi, thế này thì tao có thể góp cho mày được một lời khen nữa, đễ mỗi ngày mày chỉ phải cảm tạ bạn Ngọc một lần thôi cho gọn. Số là nghe người kia khen mày như thế, tao cũng gật gù phụ họa theo. Thế tức là tao cũng khen còn gì nữa. :)

À nhân đây nhớ ra, cháu Bi nhà cô cũng khen nữa. Thế là đủ 3 nhé. Nhưng cháu Bi nhà cô thì khen giản dị lắm, không biết cô nghe có thấy vừa tai không. Cháu xem ảnh xong, chỉ cô Nga, bảo "con thấy cô này xinh". Mẹ cháu hơi mếch lòng tị (hehe, tâm sự thật thà - con mình mà nó chả thèm đoái hoài gì đến mình, đáng lẽ nó phải nịnh mình trước rồi khen ai mới được khen chứ!). Thấy mặt mẹ xụ ra, cháu Bi thấy cần phải tránh ngay chiến sự, liền bảo "cô ấy xinh vì cô ấy không đeo kính". :))

Dù sao cũng tính là lời khen thứ 3. Và lời này thì đáng tin lắm, vì là lời trẻ con mà. Mà nếu lúc đó không bị mẹ cháu suýt gây sự, thì có khi cháu nó còn kể ra lý do gì đó mà cô Nga khoái hơn ấy chứ. :)

Dạo này tớ thấy Nga được nhiều bạn gái khen xinh lắm. Tớ mà như bạn Ngọc, là tớ hơi ngại đấy. :))

Nga ơi, tao sợ trách nhiệm mày đặt lên vai tao về chuyện tổ chức ăn uống rôm rả hơi bị nặng đấy. Thứ nhất là tao không được duyên dáng xinh đẹp mồm mép như bạn Hoa nên dân tình có khi cũng chẳng muốn tạt qua xem mặt tao (đấy, như tao gợi ý khéo mãi bạn Sơn vụ áo phông trường mà có đắt đâu, Hoa nó cười một cái, nộp tiền một cái là được bạn Sơn mang áo đến tận nhà luôn :) ).

Hơn nữa các bạn đến ăn uống với tao, bị tao ăn hết phần nên chắc cũng chẳng dám đến, vì bảo đi ăn cỗ gặp lại mặt nhau mà về nhà vẫn bị đói. :(( Nhưng tao hứa dẫu sao cũng cố gắng tổ chức hẹn hò.

Tạt ra tạt vào forum của khóa mình, thấy rất nhiều người xem nhưng chẳng có mấy ai tham gia. Phong trào buôn dưa lê ở khóa mình dạo này kém quá. Để nghị các bạn nên dành chút thời gian tâm sự với nhau đi. Bận họp hành ăn uống cuối năm những cũng không được xao nhãng việc buôn chuyện trong khóa chứ [-x

Dạo này tớ thấy bạn Ngọc ít nói hẳn đi, hay toàn thầm kín tâm sự riêng với vợ thôi. Vinh, mày đâu rồi, ở Nga không phải họp tết thì phải vào góp chuyện cho chị em được giải trí chứ.

Tớ có quên tên bạn nào không nữa nhỉ :)) ?

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Tớ có quên tên bạn nào không nữa nhỉ :)) ?

Tao! Tao! Mày có quên tao! Tao coi là mày vừa gọi tao nhé. Tao vào ngay đây! May quá có người gọi! :)

...duyên dáng xinh đẹp mồm mép như bạn Hoa... (đấy, như tao gợi ý khéo mãi bạn Sơn vụ áo phông trường mà có đắt đâu, Hoa nó cười một cái, nộp tiền một cái là được bạn Sơn mang áo đến tận nhà luôn ).

Túm được câu này sướng tỉnh cả người (định giả vờ õng ẹo tí nhưng chợt nhớ ra cái Nga nó biết tỏng rồi, đành nói thật). Phải quote lại ngay, phòng trường hợp cái Nhung nó có bao giờ đổi ý, nó nói thật, nó không nịnh nữa, nó xóa bài đi, thì vẫn còn đây lời khen rành rành. À, ừm, chúng mày bảo là nó mỉa tao thì kệ chúng mày, tao cứ coi là khen! Hehe...

Dưng mà tao đúng là có nói nhiều, chứ có biết mồm mép là gì đâu? Ơ...

Nhung ơi, mày cứ tiếp tục gán ghép tao với bạn Sơn hộ tao cái. Để tao tạo scandal lăng xê bạn Sơn. (Nói nhỏ với Nhung là mày cứ tay dao tay kéo cho tao, không cần đóng tiền tức khắc có áo ngay).

Dạo này Dung đâu, Tẹo đâu, Phương đâu, Mai đâu, Quyên đâu, mà thấy toàn độc giả, không có người phát ngôn thế này nhỉ? Cả các bạn giai cũng theo các bạn gái kia đi đâu hết cả thế không biết? À phải rồi, để tao nhón chân vào kiểm tra cái rèm. Khéo lại có thằng Vinh đang chỉ đạo cả nhóm trong đấy.>:)

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Dạo này Dung đâu, Tẹo đâu, Phương đâu, Mai đâu, Quyên đâu, mà thấy toàn độc giả, không có người phát ngôn thế này nhỉ? Cả các bạn giai cũng theo các bạn gái kia đi đâu hết cả thế không biết? À phải rồi, để tao nhón chân vào kiểm tra cái rèm. Khéo lại có thằng Vinh đang chỉ đạo cả nhóm trong đấy.>:)

Ới chúng mày ơi, tao đây mà. Nấp mãi trùng cả chân, sợ Hoa kéo rèm lộ hết bí mật đành phải trình diện

À nhân đây nhớ ra, cháu Bi nhà cô cũng khen nữa. Thế là đủ 3 nhé. Nhưng cháu Bi nhà cô thì khen giản dị lắm, không biết cô nghe có thấy vừa tai không. Cháu xem ảnh xong, chỉ cô Nga, bảo "con thấy cô này xinh".

Tao đang hồi hộp xem Hoa nhân đây có nhớ thêm ra cháu Bi còn khen cô nào nữa không?

bạn Sơn đã viết:
Đứa nào mắng, bạn cáo forwarding sang tớ, để tớ giải quyết nhớ...
Mới hết một chai với boss, đang Tây Tây Bạn nào định gây sự để tớ C.P. [(c) Nam Cao] một nhát, nhé. Chả mấy khi, nhở

Nga cáo ơi, chả mấy khi có người chịu trận hộ mày, sướng nhé. Mà dạo này tao thấy mày lãi quá đấy. Để tao hô hào các bạn lớp mình gặp bạn Sơn để giải quyết chứ không hành hạ mày nữa. Chỉ phân vân là nhỡ gặp bạn Sơn rồi sau đó không ai nhận ra được bạn ấy nữa thì có tội nghiệp quá không???:-/

Nhung xù đã viết:
Hơn nữa các bạn đến ăn uống với tao, bị tao ăn hết phần nên chắc cũng chẳng dám đến, vì bảo đi ăn cỗ gặp lại mặt nhau mà về nhà vẫn bị đói. Nhưng tao hứa dẫu sao cũng cố gắng tổ chức hẹn hò.

Nhung ơi mày phải lên lịch đi ăn hút khi về VN cho hợp lý chứ đến thời điểm này mày mời nhiều người quá và cũng nhiều người rủ mày ghê.

Trần Ngọc Quyên đã viết:
Tao đang hồi hộp xem Hoa nhân đây có nhớ thêm ra cháu Bi còn khen cô nào nữa không?

Úi giùi, mẹ cháu xin cô tha cho cháu. Cháu nó mới có tí tuổi đầu mà cô đã bắt cháu tập tành làm ban giám khảo thi hoa hậu.

Nhưng thôi, mẹ cháu cũng xin khai khe khẽ thế này, là cháu nó có nói thêm rằng "cô nào không đeo kính đều xinh".

Mẹ cháu nghe xong, tức lắm, tự thêm rằng "còn cô nào trót đeo kính, thì lúc nào đi tắm và đi ngủ, không đeo kính là cũng xinh ngang các cô kia. Ngay cả lúc tháo kính ra lau cũng xinh".

Nhân đây, nghĩ rộng ra, cháu nó gặp cả chú Sơn rồi. Nhỡ ra chú Sơn cũng đòi hỏi cháu đánh giá nhan sắc chú thế nào, thì mẹ cháu cũng xin thay mặt cháu cho chú vào đội "các cô không đeo kính nên xinh". Thế là chú Sơn vui nhé. :)

Tạt ra tạt vào forum của khóa mình, thấy rất nhiều người xem nhưng chẳng có mấy ai tham gia. Phong trào buôn dưa lê ở khóa mình dạo này kém quá. Để nghị các bạn nên dành chút thời gian tâm sự với nhau đi. Bận họp hành ăn uống cuối năm những cũng không được xao nhãng việc buôn chuyện trong khóa chứ [-x
Hình như anh ít vào, em Mai cũng ít nói hẳn đi. Sao lại thế nhỉ ?

Hoa ơi, tao với mày hô hào mãi, được có mỗi bạn Quyên dũng cảm vén màn lên tiếng. Bác Duy thì vén màn lên ngó nghiêng một tí, rồi túm tay bạn Mai kéo thẳng lại vào sau rèm.

Tại mày cứ dọa dao dao kéo kéo suốt đấy mà. Đã đem hết đưa cho bạn Sơn mượn tạm để bạn Sơn còn đi uống rượu với xếp, giờ có còn dao kéo nữa đâu mà dọa với chả dẫm, hả!!!

Nhận tiện có cháu Bi khen các cô các chú xinh, có khi cô Nhung cũng xin được một lần khen hôi, phải gửi ảnh sang cho cháu Bi đánh giá ngay. Hoa, mày nhớ bảo Bi đừng khen ai thêm nữa nhé, đợi ảnh cô Nhung gửi sang để khen luôn một thể.

To Quyên, mày không phải lo đoạn tao không hầu cỗ được mày. Tao cứ ngồi lì ở một quán ăn, ai đến ai đi tao cũng ngồi đấy hầu cơm hầu bia tất cả mọi người được. Mà không ai đến tao cũng vẫn ngồi đấy tự hầu cơm hầu bia mình. Cái Hoa nó chỉ có gan ngồi quán Ngon có ba tiếng đồng hồ, tao ngồi đấy 24 tiếng, kiểu gì cũng gặp được hết mọi người. Mà có khi lại còn làm quen thêm được nhiều mọi người khác nữa ấy chứ :))

Hoa ơi, tao với mày hô hào mãi, được có mỗi bạn Quyên dũng cảm vén màn lên tiếng. Bác Duy thì vén màn lên ngó nghiêng một tí, rồi túm tay bạn Mai kéo thẳng lại vào sau rèm.

Nhận tiện có cháu Bi khen các cô các chú xinh, có khi cô Nhung cũng xin được một lần khen hôi, phải gửi ảnh sang cho cháu Bi đánh giá ngay. Hoa, mày nhớ bảo Bi đừng khen ai thêm nữa nhé, đợi ảnh cô Nhung gửi sang để khen luôn một thể.

Nhung ơi, mày cứ từ từ, xong việc rồi thì tất cả lại lũ lượt kéo nhau ra đây hết thôi mà, gì mà nôn nóng thế? Ai mà ở trong đấy suốt được?

Mày không đeo kính chứ gì? Thế thì ở đội xinh, không tắm không ngủ vẫn xinh rồi. Thắc mắc gì nữa? Mà hôm trước mày còn được tao lấy ra làm gương cho Bi noi theo rồi còn gì nữa. Cho nên không cần gửi thêm ảnh mày vẫn cứ là thần tượng của hai mẹ con tao (có khi cả bố nó nữa chưa biết chừng).

Hoa ơi, đúng là bạn quý, yêu thương nhớ nhung nhau ghê. Mỗi tội lâu ngày không gặp, mày không biết là tao dạo này cũng đeo kính mất rồi. Nhưng đừng cho cháu Bi biết nhé.

Tao cũng cứ nghĩ mãi về đoạn cháu Bi khen các cô xinh. Nghe nói cháu Bi nhà mày ngoan lắm, bố bảo sao con nghe vậy, bố nói gì con cũng nói y như bố. Nghĩ đi nghĩ lại, chẳng hiểu cháu Bi khen các cô xinh mà không khen mẹ nó xinh, hay tại nó nghe bố nó - hừm, nên suy nghĩ :-?

Hoa ơi, đúng là bạn quý, yêu thương nhớ nhung nhau ghê. Mỗi tội lâu ngày không gặp, mày không biết là tao dạo này cũng đeo kính mất rồi. Nhưng đừng cho cháu Bi biết nhé.

Tao cũng cứ nghĩ mãi về đoạn cháu Bi khen các cô xinh. Nghe nói cháu Bi nhà mày ngoan lắm, bố bảo sao con nghe vậy, bố nói gì con cũng nói y như bố. Nghĩ đi nghĩ lại, chẳng hiểu cháu Bi khen các cô xinh mà không khen mẹ nó xinh, hay tại nó nghe bố nó - hừm, nên suy nghĩ :-?

Hihi Nhung ơi, có mỗi tao với mày hai vịt giời đong đưa với nhau. Làm thế nào mà lại phải đến nỗi đeo kính rồi, lão mấy độ rồi? Phí cái mắt đẹp!

Mẹ cháu chả được ai khen, vào phòng tắm tháo kính ra tự lầu bầu khen một mình rồi. Khen AQ thì cũng là khen! :)

Chẳng ai cưa mình thì tự mình cưa nhau vậy ;;)

Thế hóa ra mẹ Bi muốn tự khen mình cũng phải bỏ kính ra để nhìn cho không rõ à? :))

Tao chỉ phải đeo kính lúc xem vô tuyến và lúc lái xe. Vì hôm đi lấy lại bằng, tối hôm trước đi ăn tiệc, sáng hôm sau vẫn đang hangover, nên nhìn gà hóa quốc, chẳng đọc được chữ gì. Thế là chúng nó cho luôn vào bằng của tao là phải đeo kính lúc lái xe, khổ thế đấy mày à. Chỉ vì một tối ham vui mà mất 5 năm đeo kính :-s .

Đùa vậy thôi, bị cận thật nên đeo kính vào lái xe cho an toàn. Hơn nữa nhìn các anh lái xe khác trên đường cho dễ.:)

Hoa và Nhung: chúng mày đeo kính áp tròng, kiểu gì cũng thành xinh hết ;)

Hồi đi học, tao nhớ mãi Nhung hát bài Πрекрасно Далёко hay cực kỳ cùng đôi mắt chớp chớp xa xăm rất hợp với bài hát. Có ai biết bài này post cho tớ với.

Lê Kim Dung đã viết:
Hoa và Nhung: chúng mày đeo kính áp tròng, kiểu gì cũng thành xinh hết ;)

Hồi đi học, tao nhớ mãi Nhung hát bài Πрекрасно Далёко hay cực kỳ cùng đôi mắt chớp chớp xa xăm rất hợp với bài hát. Có ai biết bài này post cho tớ với.

Dung được cái tốt tính, sợ bạn tủi thân là không được xinh như mình (vì mình không đeo kính), phải vào an ủi. Suýt nữa thì tao cảm động. :)

Ê Dung, hình như là Πрекрасноe Далёко. Mày nhớ được cả tên bài giỏi thế. Tao mù tiếng Nga mất rồi. Tao có lời bài đấy, nhưng là ở VN cơ. Lần vừa rồi về nhà lôi cả đống ảnh và sổ lưu niệm, sổ bài hát ra nhâm nhi, hình như có thấy bài này.

Hôm này mà có làm một cái conference call, đề nghị liên hoan văn nghệ đê! Nhung hát bài này đê! Luyện từ bây giờ đê!

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Dung được cái tốt tính, sợ bạn tủi thân là không được xinh như mình (vì mình không đeo kính), phải vào an ủi. Suýt nữa thì tao cảm động. :)

Ê Dung, hình như là Πрекрасноe Далёко. Mày nhớ được cả tên bài giỏi thế. Tao mù tiếng Nga mất rồi. Tao có lời bài đấy, nhưng là ở VN cơ. Lần vừa rồi về nhà lôi cả đống ảnh và sổ lưu niệm, sổ bài hát ra nhâm nhi, hình như có thấy bài này.

Hôm này mà có làm một cái conference call, đề nghị liên hoan văn nghệ đê! Nhung hát bài này đê! Luyện từ bây giờ đê!
Tao có bài này, cả bài hát lẫn lời. Để tối về nhà tao gửi cho chúng mày. Chưa bao giờ được nghe Nhung hát bài đó cả nhưng hồi nọ lớp tao nói là Quyên hát bài này cũng hay. Hôm này mà Quyên và Nhung cùng song ca thì thôi khỏi cần mừng tuổi các bạn nữa.

Back
Bên trên