Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Hoàng Long đã viết:
Sơn ơi chị em không thích cái ảnh của cậu đâu. Chị em thích ảnh có đủ các vòng của cậu cơ.
Ảnh này trông hồi giáo quá đáng bị loại từ vòng gửi xe đạp.
mà hội trường xong không có em nào hả??? Thôi các bạn giảm tiêu chuẩn đi để giúp cho Sơn với chứ sắp đến tuổi có vấn đề rồi. Lúc ấy có giúp cũng đành chịu vì Sơn đã ...không còn răng để ăn mía

Chào bạn Long nhé. Hình như bạn Long là thành viên đầu tiên của lớp Hóa (kể cả 1 lẫn 2) vào đây đúng không nhỉ. Thế thì lại chào bạn Long thêm một lần nữa cho nó nồng nhiệt :kiss2:

Bạn Long hình như hơi nhầm nhầm thế nào, chứ bạn Sơn đang được chị em chúng tớ xếp hàng dài dằng dặc kia kìa. Đấy, đầu là tớ đây, mà có thấy đuôi ở đâu đâu? Nhưng dù sao thì đề nghị của bạn Long về ảnh ba vòng (nhiều hơn càng tốt) của bạn Sơn cũng là ý kiến hay. Bạn Sơn xét duyệt đê! :)

Chào các bạn!

Nghe chủ đề lên đây để cưa cẩm nhau hấp dẫn quá lại thương cảnh bạn Sơn nhà ta - lắm mối tối nằm lung tung nên lên đây hô hào chị em ủng hộ Sơn một chút.

Chúc tất cả mọi người ăn tết vui vẻ nhé.:x

Hôm nay đang ngồi sân bay, vớ được cái máy tính với free internet nên phải hầu chuyện các bạn một lúc. Hóa ra bọn Mỹ chúng nó cũng hiện đại thật, có cả free internet cho mình vào.

Hoa ơi, cảm ơn mày chúc tao lên đường may mắn. Tao gặp Thi và con Thi, ăn một bữa cơm Tết sớm ở nhà Thi, có măng, có bánh chưng cũng thấy đỡ nhớ Tết nhà. Report trước thế cho mày biết, bao giờ tao về đến Sydney sẽ gửi ảnh đàng hoàng :)

Tớ kiểm tra giờ giấc tối Giao thừa để vào chat với các bạn, nhưng (1) không biết trên núi có internet access không; (2) 12h đêm nhà là giữa trưa chỗ tao, chắc cũng khó vào vì còn đang trượt tuyết. Nên nếu không vào được mong các bạn thông cảm hộ nhé.

Thằng Vinh kia, mày cứ cẩn thận mà tránh xa tao ra. Dọa dẫm đưa đủn tao vớ vẩn. Mày mới nặng có 70kg mà cứ sĩ diện. Tao cử chồng tao ra gặp mày, chồng tao trông mỏng mày hay hạt thế thôi, mà cũng nặng gấp đôi mày đấy. Cứ liệu hồn. Chồng tao mà ủn nhẹ mày một cái, là mày bắn thẳng từ Colorado về lại nước Nga của ông Lê Nin đấy. X(

Ôi giời đất ôi, sao anh chị em khóa mình ăn Tết lâu thế? Ăn lâu nhai kỹ như thế, tốt cho dạ dày của người ăn, nhưng mà không tốt cho cổ của đứa nào đang phải chờ để hóng hớt chuyện Tết.

Hừm hừm....

(Tìm mãi không thấy cái mặt bồn chồn ở đâu cả, để mà đính vào đây)

Hôm trước được Phương gửi cho cái website này, có rất nhiều nhạc hay. Ai chưa biết thì nghe thử xem.

http://nhacso.net/Music/Album/2005/10/05F5EC25/?playAlbum=1

Phương ơi, tao cứ về đến nhà là tra tấn lỗ tai đứa lớn đứa nhỏ nhà tao bằng album Chat với Mozart mày gửi cho. Đứa lớn nhà tao có vẻ sắp hết chịu nổi rồi, cho nên tao sắp đi mua cho anh ấy một bộ headphone để bịt tai vào. May mắn là đứa nhỏ được mẹ tôi luyện, chẳng những đã miễn dịch với việc nghe đi nghe lại một album, lại còn ư ử hát theo. (Chả trách, thế nên đứa lớn mới không chịu được - nghe mình cô Mỹ Linh suốt ngày đêm đã phải gồng mình chịu đựng rồi, lại còn được cả mẹ vừa che miệng ho vừa khụt khịt lau mũi vừa nheo nhéo hát theo, cộng thêm với cả phần đệm ư ử toàn sai nhạc vô cùng đặc sắc của bà con). :dazzler: >:) Nghĩ cũng thương. Quyết rồi, sẽ trích tiền lương của anh ấy mua cho anh ấy bộ headphone.

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Ôi giời đất ôi, sao anh chị em khóa mình ăn Tết lâu thế? Ăn lâu nhai kỹ như thế, tốt cho dạ dày của người ăn, nhưng mà không tốt cho cổ của đứa nào đang phải chờ để hóng hớt chuyện Tết.

Hừm hừm....

(Tìm mãi không thấy cái mặt bồn chồn ở đâu cả, để mà đính vào đây)

Hôm trước được Phương gửi cho cái website này, có rất nhiều nhạc hay. Ai chưa biết thì nghe thử xem.

http://nhacso.net/Music/Album/2005/10/05F5EC25/?playAlbum=1

Phương ơi, tao cứ về đến nhà là tra tấn lỗ tai đứa lớn đứa nhỏ nhà tao bằng album Chat với Mozart mày gửi cho. Đứa lớn nhà tao có vẻ sắp hết chịu nổi rồi, cho nên tao sắp đi mua cho anh ấy một bộ headphone để bịt tai vào. May mắn là đứa nhỏ được mẹ tôi luyện, chẳng những đã miễn dịch với việc nghe đi nghe lại một album, lại còn ư ử hát theo. (Chả trách, thế nên đứa lớn mới không chịu được - nghe mình cô Mỹ Linh suốt ngày đêm đã phải gồng mình chịu đựng rồi, lại còn được cả mẹ vừa che miệng ho vừa khụt khịt lau mũi vừa nheo nhéo hát theo, cộng thêm với cả phần đệm ư ử toàn sai nhạc vô cùng đặc sắc của bà con). :dazzler: >:) Nghĩ cũng thương. Quyết rồi, sẽ trích tiền lương của anh ấy mua cho anh ấy bộ headphone.

Hoa ghi vào sổ ngàn việc tốt đi nhé. Mới đầu năm đã làm được 1 việc tốt là chăm sóc cho tai của chồng. Lúc đầu mới đọc tao tưởng mày mua headphone để mày nghe, khỏi phải làm phiền chồng. Hóa ra để chồng mày bịt tai. Thế mua cái đan bằng len, giống của bọn trẻ con che tai khi đi ra trời lạnh ấy. Vừa ấm, vừa khỏi phải nghe âm nhạc của mẹ con mày. Nhớ lại 2 năm trước ở HN có mốt đó, ra đường cháu nào cũng bịt tai bằng chuột Mickey.

hehe mãi mới thấy cái Phương thò cổ vào đây.
mày có nhớ hôm nọ chát chít mày hứa với tao cái j` không?
ảnh bọn TN nhà mình ý mà, plsssssssssssssssss, :D

con vịt Hoa thử bịt mắt chồng lại xem có được không, tai thì để sau.

Huỳnh Lan Phương đã viết:
Hoa ghi vào sổ ngàn việc tốt đi nhé. Mới đầu năm đã làm được 1 việc tốt là chăm sóc cho tai của chồng. Lúc đầu mới đọc tao tưởng mày mua headphone để mày nghe, khỏi phải làm phiền chồng. Hóa ra để chồng mày bịt tai. Thế mua cái đan bằng len, giống của bọn trẻ con che tai khi đi ra trời lạnh ấy. Vừa ấm, vừa khỏi phải nghe âm nhạc của mẹ con mày. Nhớ lại 2 năm trước ở HN có mốt đó, ra đường cháu nào cũng bịt tai bằng chuột Mickey.

Hehe Phương ơi, good suggestion! Tao sẽ tôn trọng anh Châu, cho anh ấy quyền lựa chọn con giống bịt tai.

Nhưng tao nghi là bao giờ đến mùa hè nóng nực, có khi anh ấy thà nghe nhạc còn hơn :))

Chúng mày ơi, cái nhà này hôm nay tuyền màu hồng làm tao vừa ló mặt vào mà giật nảy cả mình. Cứ tưởng nhầm nhà. Lại có một đôi anh chị tươi mát đứng trên nữa chứ. Hoa ơi nhân dịp nhà hồng mày tổ chức cho các bạn Tẹo, Vinh, Phương, Sơn ... kiểm đếm số gạch trước cửa nhà mình với chọn luôn 1 viên xây móng đi thôi.

Hoa ơi, sao tự dưng Vịt chóe lại đổi avarta thành "Lối nhỏ vào đời" thế? Tại anh Châu chọn Vịt chóe làm con giống bịt tai mất rồi à? Hay đây là lựa chọn được yêu thích nhất trong danh sách các bài hát mày vẫn đem hành hạ anh Châu?

Tạ Lan Hương đã viết:
Hoa ơi, sao tự dưng Vịt chóe lại đổi avarta thành "Lối nhỏ vào đời" thế? Tại anh Châu chọn Vịt chóe làm con giống bịt tai mất rồi à? Hay đây là lựa chọn được yêu thích nhất trong danh sách các bài hát mày vẫn đem hành hạ anh Châu?

Tao bị ai đó vô tình đủn vào đời từ lâu rồi, đâu cần "lối nhỏ vào đời" nào nữa? :)

Hi vọng rằng lâu thật lâu, cỡ 7 chục năm nữa, khi đó, mình sẽ là một bà già vui vẻ. Khi nào bà già vui vè đó "ra khỏi đời", bà già ấy muốn mình sẽ được đi trên một lối nhỏ như vậy. Giản dị, nhẹ nhàng, mát mẻ, và thanh thản. Con đường xanh mướt trông không có vẻ gì đáng sợ, mà còn rất hứa hẹn sẽ dẫn đến một nơi tuyệt đẹp, có suối, có hoa, có cỏ, có mây... để bà già ta an hưởng.

Nói vậy thôi, thực sự nào có ai biết có thiên đường hay không.

Chỉ nghe thuyết luân hồi bảo rằng, mình đã phải trải qua rất nhiều kiếp rồi mới được một lần làm người. Khó khăn như vậy mới được làm người, hay chính cuộc sống mình đang có này mới là thiên đường?

Thiên đường này có lúc âu sầu mệt mỏi.
Nhưng rồi tất cả sẽ qua.
Rồi sẽ qua...

Hoa ơi, không cần phải mất 7 chục năm nữa mới thành được bà già. Mày xem bây giờ mày đã trải qua bao nhiêu cái xuân xanh rồi. Tao sợ cái lối nhỏ này cũng không được thanh thản lắm đâu. Vết bánh xe đi mòn vẹt rồi còn gì. Chắc phía trước đang có nhiều trò lắm đây.

Còn Tẹo, chuẩn bị vật chất và tinh thần để bị ủn vào đời và ủn người khác vào đời đi ;)

Chúng mày không hiểu ý Hoa gì cả. Để tao giải thích cho. Nó vẽ đường cho hươu chạy "vào" đấy. Cứ tưởng lối nhỏ thơ mộng gì đâu, bẫy cả đấy.

Còn Dung cũng muốn trẻ hóa đội ngũ, lại còn kêu ca cái Hoa. Avatar của mày có vẻ "Con kiến vô tư" quá.

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Còn Dung cũng muốn trẻ hóa đội ngũ, lại còn kêu ca cái Hoa. Avatar của mày có vẻ "Con kiến vô tư" quá.

Xin lỗi đã nhắc nhở Hoa trở về với thực tại tuổi tác. Thấy Nhung ý kiến về con kiến nên tao đành phải đổi sang avatar mới (chỉ valid trong hôm nay hoặc cùng lắm là hôm nữa).

Lê Kim Dung đã viết:
Xin lỗi đã nhắc nhở Hoa trở về với thực tại tuổi tác. Thấy Nhung ý kiến về con kiến nên tao đành phải đổi sang avatar mới (chỉ valid trong hôm nay hoặc cùng lắm là hôm nữa).
Trong cái avatar của em Dung, là em Dung đang ngời trên xe đấy à :)

Lê Kim Dung đã viết:
:D Anh Duy có nhìn thấy cái chân nào không.
Hôm trước anh xem TV thấy nói về 1 bà, nhìn cứ tưởng bà ấy 0 có chân vì bị che hết :)

Ngô Nguyễn Duy đã viết:
Hôm trước anh xem TV thấy nói về 1 bà, nhìn cứ tưởng bà ấy 0 có chân vì bị che hết :)

Ơn trời, vẫn còn chân là may rồi anh Duy ạ. Chưa tệ đến mức bị lôi tuột vào gốc cây :))

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Chúng mày không hiểu ý Hoa gì cả. Để tao giải thích cho. Nó vẽ đường cho hươu chạy "vào" đấy. Cứ tưởng lối nhỏ thơ mộng gì đâu, bẫy cả đấy.

Nhung ơi, mày đã nhìn thấy cái biển cảnh cáo này ở công viên bao giờ chưa: "Chú ý không chạm vào ghế băng! Mới sơn, còn ướt!". Kết quả: 99 trong số 100 người dòm thông báo, thò tay sờ thử vào ghế. Người duy nhất không sờ là một chú trẻ con chưa biết chữ.

Thế cho nên, cứ dềnh dàng căng ngang đường một cái băng rôn thật to, màu hồng, chữ bảy sắc cầu vồng: "Chú ý! Không đi vào đường này! Phía trước có rất nhiều các thể loại bẫy!". Kết quả: .....

Dung đã viết:
Xin lỗi đã nhắc nhở Hoa trở về với thực tại tuổi tác

Ô hay Dung ơi xin lỗi cái gì nhỉ? Thực tại tuổi tác là cái cần phải chấp nhận. Nhưng nói cho đúng, thì phải là được chấp nhận, nghĩa là chấp nhận một cách tích cực. Vì xét cho cùng, được kêu ca: "Ối giời ôi, tao già quá rồi, chốc nữa là rụng nốt cái răng giả cuối cùng rồi mày ạ!", có nghĩa là mình đã được sống đến chừng ấy tuổi, được nếm trải từng ấy mùi đời, âu cũng là cái việc đáng mừng.

Ký tên

AQ-H5N1

Back
Bên trên