Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Hoàng Long đã viết:
Úi các bạn và em Linh có quan tâm tới tớ thì nhìn sang cái avatar mới của tớ. À mà nói rõ thêm là ảnh đó chụp 4 đấy không phải 3 đâu. Cái thằng thứ tư (invisible) nó mới được tạo ra trước khi chụp ảnh này mấy tiếng :))

Cái thằng Quang kia, tao báo cho mày biết là tao đổi password rồi đừng có hòng mạo danh tao nữa nhé. Hôm nọ mày bảo tao là những thằng lấy phải con vợ đểu đều thành triết gia cả. Tao thấy mấy bài gần đây của mày có giọng triết gia rồi đấy.

Cho phép tớ bình giảng đoạn bút trên của bạn Long.

Bạn Long là người rất thẳng thắn, công khai, không dấu diếm đời tư bằng cách cho đăng ảnh gia đình có cả vợ, con và invisible con. Với hành động như vậy, nhiều em phải ngậm ngùi rút lui do nhận thấy tình yêu chung thủy vững như kiềng ba chân của bạn Long ở thời điểm này.

Qua lời nhắn riêng của bạn Long gửi bạn Quang, cả làng đã biết bạn Quang đã theo chân bạn Long lên xe hoa.

Ấy chết, nhưng mà liệu đây có phải hỏa mù bạn Long và bạn Quang cùng phối hợp tung ra không nhỉ? Biết tin ai bây giờ. :(( :((

Lê Kim Dung đã viết:

Bạn Long là người rất thẳng thắn, công khai, không dấu diếm đời tư bằng cách cho đăng ảnh gia đình có cả vợ, con và invisible con. Với hành động như vậy, nhiều em phải ngậm ngùi rút lui do nhận thấy tình yêu chung thủy vững như kiềng ba chân của bạn Long ở thời điểm này.

Qua lời nhắn riêng của bạn Long gửi bạn Quang, cả làng đã biết bạn Quang đã theo chân bạn Long lên xe hoa.

Ấy chết, nhưng mà liệu đây có phải hỏa mù bạn Long và bạn Quang cùng phối hợp tung ra không nhỉ? Biết tin ai bây giờ. :(( :((

Tớ có gia đình rồi nhưng không co em nào hỏi và quan tâm nên cũng chẳng cần khai ra. 1 vợ và 1con

To : Long con

Thằng em dại ơi, tao có nói thể hả? chắc là lúc an ủi mày đấy!

mà này đã là vợ thì rõ ràng là xịn rồi làm gì có đểu? ít ra cũng có giấy chựng nhận chất lượng do ủy ban phường cấp, chắc là tao hồ đồ rồi0:)

Cho tao hỏi lý do mà mày đưa cả gia đình lên HAO để làm gì đấy ? suy nghĩ kỹ rồi khi nào uống cafe trả lời tao nhé.

Lê Kim Dung đã viết:

E thi lai khong nghi anh L la nguoi thang than dau. Chac chan vo anh L biet tren doi ton tai dien dan HAO va thuong xuyen vao day kiem tra dao duc cua chong. Chinh vi the nen a Long luon phai khep nep moi khi co cac e gai hoi tham day a.

nguyễn khánh linh đã viết:
E thi lai khong nghi anh L la nguoi thang than dau. Chac chan vo anh L biet tren doi ton tai dien dan HAO va thuong xuyen vao day kiem tra dao duc cua chong. Chinh vi the nen a Long luon phai khep nep moi khi co cac e gai hoi tham day a.

Nếu anh là vợ Long vào HAO nhìn thấy ảnh quang cáo SDKH - HPGD như thế này cũng mát ruột lắm rồi. cần đâu biết chồng mình thẳng hay cong.

Mà tại sao lại phải thẳng thắn với vợ ? để cãi nhau à?

Nếu mà Long coi vợ Long như sếp thì liệu có thẳng thắn mắng sếp không

Lê Kim Dung đã viết:
... tình yêu chung thủy vững như kiềng ba chân của bạn Long ở thời điểm này.

Hồi bé tớ đun nấu bằng kiềng 3 chân nên biết rùi. Cái nào bền lắm cũng chỉ được nửa năm là gẫy. Bạn Dung dùng từ rất chuẩn, không thừa chữ nào nhỉ.

Hoàng Long đã viết:
Hồi bé tớ đun nấu bằng kiềng 3 chân nên biết rùi. Cái nào bền lắm cũng chỉ được nửa năm là gẫy. Bạn Dung dùng từ rất chuẩn, không thừa chữ nào nhỉ.

Thế là cái kiềng bền bằng 2 lần "tình yêu chung thuỷ" rồi đấy ! Tớ đọc báo thấy các chuyên gia nghiên kíu thấy tuổi thọ của tình yêu chỉ có 3 tháng thôi.

Nguyễn Thanh Giang đã viết:
Thế là cái kiềng bền bằng 2 lần "tình yêu chung thuỷ" rồi đấy ! Tớ đọc báo thấy các chuyên gia nghiên kíu thấy tuổi thọ của tình yêu chỉ có 3 tháng thôi.

Thế các chyên gia có nói về chất lượng và kết quả của "tình yêu chung thuỷ" không?

Mai Xuân Quang đã viết:
Thế các chyên gia có nói về chất lượng và kết quả của "tình yêu chung thuỷ" không?

Quang thử hỏi Long (có kinh nghiệm đun nấu bằng kiếng ba chân) xem... sau nửa năm đun đun nấu nấu... kiềng gẫy, thì người ta sắm kiềng mới (để nấu tiếp) hay ngồi đó hội thảo "đánh giá chất lượng và kết quả" của chiếc kiềng (đã gãy) ???

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Thanh sau nửa năm đun đun nấu nấu... kiềng gẫy, thì người ta sắm kiềng mới (để nấu tiếp) hay ngồi đó hội thảo "đánh giá chất lượng và kết quả" của chiếc kiềng (đã gãy) ???

Có mấy giải pháp:
- Mua kiềng mới
- Kê 1 hòn gạch vào để dùng tiếp
- Không nấu ăn nữa

Chỉnh sửa lần cuối:
Quang thử hỏi Long (có kinh nghiệm đun nấu bằng kiếng ba chân) xem... sau nửa năm đun đun nấu nấu... kiềng gẫy, thì người ta sắm kiềng mới (để nấu tiếp) hay ngồi đó hội thảo "đánh giá chất lượng và kết quả" của chiếc kiềng (đã gãy) ???

Theo thiển nghĩ của tớ thông thường kiềng gẫy, người ta bằng cách gì đó nối lại rồi dùng tiếp cho đến khi không còn giá trị sử dụng nữa mặc dù trong lòng cũng mơ ước có cái kiềng mới. Hội thảo đánh giá .....chất lượng và kết quả ư? :-? Thực ra không dám nghĩ đến điều này. :)

Kinh nghiệm đun nấu của bạn Long thế nào, chia sẻ cho bọn tớ đi!

sau nửa năm đun đun nấu nấu... kiềng gẫy, thì người ta sắm kiềng mới (để nấu tiếp) hay ngồi đó hội thảo "đánh giá chất lượng và kết quả" của chiếc kiềng (đã gãy) ???

Nếu là đầu bếp có trách nhiệm họ sẽ đi mua cơm hộp...để giải quyết nhu cầu ăn uống

còn sau đó nhà sản xuất , hội bảo vệ người tiêu dùng và các chuyên gia sẽ mổ xẻ lỗi của cái kiềng.

Ơ hơ hôm nay tớ vào đây cũng vẫn không dám nói leo chuyện bếp núc đầu rau gì đâu.

Chả là có người chẳng hiểu sao lại đinh ninh tớ là tay sai đắc lực của bạn Sơn, mà bạn đấy lại vốn cả thẹn, không dám mắt nhìn mắt, tay trong tay, miệng dõi miệng nói thẳng với bạn Sơn, nên muốn nhờ tớ bắn cho bạn Sơn cái tin này. Bạn Sơn ở đâu chạy vào đây gọi tớ mà nghe nhé! Hay nhắm!

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Ơ hơ hôm nay tớ vào đây cũng vẫn không dám nói leo chuyện bếp núc đầu rau gì đâu.

Chả là có người chẳng hiểu sao lại đinh ninh tớ là tay sai đắc lực của bạn Sơn, mà bạn đấy lại vốn cả thẹn, không dám mắt nhìn mắt, tay trong tay, miệng dõi miệng nói thẳng với bạn Sơn, nên muốn nhờ tớ bắn cho bạn Sơn cái tin này. Bạn Sơn ở đâu chạy vào đây gọi tớ mà nghe nhé! Hay nhắm!

Tớ đây, hôm qua ngồi máy bay cứ hắt hơi lia lịa, hóa ra bạn Hoa nhắc. Thế có bạn nào định đòi nợ tớ à :-/ Hay là dịu định mượn gió bẻ măng thế?

Hà Đăng Sơn đã viết:
Tớ đây, hôm qua ngồi máy bay cứ hắt hơi lia lịa, hóa ra bạn Hoa nhắc. Thế có bạn nào định đòi nợ tớ à :-/ Hay là dịu định mượn gió bẻ măng thế?

Bạn Sơn khoe khéo là được cưỡi máy bay đi đâu thế?

Hehe là bạn Sơn lại đánh giá hơi cao tính thùy mị của tớ rồi. Tớ thấy hứng chí + tiện tay là tớ bẻ măng thôi, không cần phải thẹn thùng "mượn gió" đâu. :)

Nhưng, nếu muốn, bạn Sơn cứ coi như là tớ mượn gió bẻ măng cũng được, vì nếu thế mà bạn Sơn vui -> tớ vui, các bạn khác hà cớ gì mà lại không vui, nhể? Cả nhà cùng vui.

Rồi, thế là trong niềm vui chung, tớ xin đi vào việc chính. Đầu đuôi là thế này: có người thương thầm bạn Sơn phải đến 4 tháng mấy tuần nay rồi ấy, nhưng mà còn e ngại, chưa dám thổ lộ tay bo với bạn Sơn. Ngại rằng: nhỡ ra bạn Sơn đã có nơi có chốn rồi mà còn vướng vào người ấy thì khổ thân bạn Sơn lắm.

Thế nên bạn Sơn cho tớ một nhời đi để tớ còn về nói lại với người ta. Đại loại: đã một vợ một con; không vợ mà vẫn một con; hay là sắp có con, nên sắp lấy vợ; hoặc là không thèm lấy vợ, tự mình đẻ con...

Thế nhé, mấy đứa bọn tớ mong tin bạn Sơn.

uh,
nghĩa là ở Mát-sờ-cơ-va bây giờ mới thấy hơi hướm của mùa xuân.
bây giờ mới có chút xíu nắng.
chúng mày các bạn gái ơi tao bảo cái này:

"đã thấy xuân về với gió đông,
với trên màu má gái chưa chồng,
bên hiên hàng xóm cô hàng xóm,
ngước mắt nhìn giời đôi mắt trong..."

(trích Nguyễn Bính)

ơ bạn Hoa,
ơ các bạn gái,
các bạn có chồng, các bạn chưa chồng,
thêm 1 mùa xuân, thêm "1 mùa xuân chín", mong sao màu má các bạn luôn luôn hồng.
tao chúc thật, không có tý khách sáo bay bướm nào đâu nhé.

(mà sao anh em con giai tiết kiệm lời chả chúc tụng chị em gì nhì - cứ thử ở xa chúc tụng vô cớ ở gần tặng hoa tặng baby xem nó ra làm sao naòooooooooooooo).

Chết cười bạn Vinh kia, sao mà mày có cái avatar "ấn tượng" thế, cái này gọi là "international" relationship à. Ừ, bây giờ chỗ tao cũng bắt đầu vào mùa xuân, hết cảnh tuyết trắng xóa mà bắt đầu nhìn thấy hoa lá, thấy chim chóc hót, yêu đời hẳn lên. Chỉ mỗi tội bận quá nên chả hóng hớt được với các bạn. Chúc mọi người vui vẻ nhé.

Hà Đăng Sơn đã viết:

Thế chả hóa ra bạn Sơn có nợ nần gì ai không mà có tật giật mình :)) thế nhỉ? Hay là ..... :-? bạn Sơn có ý nhắc khéo bọn tớ cứ gặp bạn Sơn là có ngay cái món bạn Sơn giúp bạn Hoa đầu cơ bên Nhật Bổn?

Vinh thân mến,
Cảm ơn lời chúc thật lòng của mày gửi tới chị em nhân mùa xuân sang. Tức cảnh sinh đủ mọi thứ nên bạn Vinh của chúng ta đã đổi avatar.

Nào hết World Cup rồi, mà cái Nhung lại cứ liếc xiêu liếc vẹo Sơn thế này, thôi tao khuân cả đôi về nhà cũ "Cưa Cẩm", tha hồ mà kín đáo nhìn nhau đắm đuối.

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
BTW, Hoa ơi, tao đổi password của tao rồi. Mày hết táy máy nhé.

Cái Nhung này tự tiện nhể! Tao đã dạy đến bài "đổi password" đâu?! Đổi lại như cũ đê! Mày không đổi lại cho tao táy máy, là lần này tao về VN, tao rủ Sơn vào công viên Thống Nhất, mượn dép lê ngồi vỉa hè uống trà đá, kể hêêết chuyện của mày cho Sơn nghe. Khéo phải đi đến mấy đêm mới hết chuyện ấy nhể, Nhung nhểy. Cộng với vài đêm nữa để kể chuyện bịa - hehehehe...

Mà này, tao cứ nói thẳng nói thật, nói dũng cảm, là mày phải soát lại tiếng Việt đi. Trờ nặng chờ nhẹ, sờ nặng xờ nhẹ là cứ lung tung cả lên. Tiếng Anh thì viết hay viết giỏi thế. (À mà phải rồi, chắc lại lia tiếng Anh vào spelling check chứ gì? - hì hì, cái này thì tao thú nhận là tao toàn thế, nên tao suy ra ai cũng thế hết!)

(Sơn ơi, suỳn suỵt....:-$ , (kéo gấu áo) ra đây tớ bảo, hôm nay cái Nhung nó cứ dò hỏi tớ vòng vo là Sơn thích nó từ bao giờ, mức độ như thế nào vân vân.... Thế tớ phải bảo nó thía nào?)

----------------------------

Welcome em Kiên again! Em hỏi bí quyết làm sushi ở giữa chỗ đông người thế này không sợ chị bị ngượng vì vụng à?

Mà thôi không trêu em Kiên vội, để dành.

Nói thật, là chị chỉ có bí quyết ăn sushi thôi. Bí quyết làm, để chị hỏi mấy ông chủ quán.:) Theo chị thì mấy ông chủ quán sẽ bảo thế này:

Nguyên liệu: cần gạo dẻo của Nhật, dấm, đường, xì dầu, mù tạt, và cá sống.

Cơm, thì nấu hơi cứng một chút, để khi nào trộn dấm vào nó sẽ không bị nhão. Tỉ lệ dấm+đường để trộn vào cơm chị cũng không để ý lắm, vì bên này chị mua sẵn loại dấm để trộn sushi rồi. Chị đoán chắc là 2 dấm + 1 đường. (nhưng mà dễ là đoán láo lắm đấy nhé, em đừng có tin vội, nên tin cái lưỡi của mình hơn!). Nắm cơm chắc chắc một tẹo, không có lúc gắp lên nó bị bở. Cá thái mỏng và to thớ. Chị thấy lúc nắm cơm, người ta cầm miếng cá lên trước, phết một ít mù tạt (wasabi) vào, rồi mới cho cơm lên, nắm lại.

Đấy, đến đây là chị hết hơi rồi đấy.

À mà ở nhà mình có cá gì có thể làm sushi được nhỉ?

Còn có ai muốn chế biến món gì international, hỏi anh Tony nhà Nhung. Hai vợ chồng nhà này suốt ngày lụi cụi nấu ăn với nhau, đủ các món, dễ shương nhắm.

Hoa, mày! Thấy em Kiên quan tâm một cái là lôi tuột em đấy vào diễn đàn cưa cẩm, đúng là trẻ không tha mà già không thương. Mà mày lôi em huỳnh huỳnh ra thế mà chẳng báo trước gì cả, làm tao phải chạy qua bên WC để cho em nó một cái warning.

Kiên à, em đọc kỹ bài của chị Hoa đi, làm sushi quan trọng nhất là công nghệ nắm, em ạ. Em cứ thực hành nhiều vào là có sushi ngon ngay. (Chết, bạn Sơn lại vào phát tớ thẻ vàng vì tội nói bậy) :-$.

Đùa vậy thôi, Kiên ạ, chị Hoa có một lần thử làm sushi ở nhà cho chồng. Chẳng hiểu nấu cơm, nặn nọt thế nào, một lúc sau sushi trông như cháo hành. Kể từ hồi đấy đến giờ, chồng chị Hoa mỗi lần muốn ăn sushi phải lấm lét vác con ra ngoài cửa hàng, hai bố con bù khú sushi riếng với nhau. Cấm dám khai báo với vợ.

Quay lại Hoa, Sơn cảm tình tao, cấm mày làm bạn ấy lung lạc. Mà bạn Sơn đang định vào thể hiện quý tao, mày lại lôi tên chồng tao ra, dọa bạn ấy. Bạn với bè, lại phá cạ của nhau tiếp.

Chị Hoa ơi, em cám ơn chị nhiều. Khổ cái cơm nấu lần nào cũng nhão quá nên sushi nhà làm không bao giờ được như ý chị a.

Chị Nhung ơi: Em đồng ý là công nghệ nắm rất quan trọng. Hồi trước em học thầy giáo toán của em bảo thế này (em xin phép anh Sơn trước): "Thịt gà, cơm nắm, đàn bà / Trong ba thứ ấy cứ là dùng tay".

Thế nên bí quyết nắm sushi có khi nên hỏi anh Châu chị Hoa nhỉ?

Em Kiên
Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Hoa, mày! Thấy em Kiên quan tâm một cái là lôi tuột em đấy vào diễn đàn cưa cẩm, đúng là trẻ không tha mà già không thương. Mà mày lôi em huỳnh huỳnh ra thế mà chẳng báo trước gì cả, làm tao phải chạy qua bên WC để cho em nó một cái warning.

Kiên à, em đọc kỹ bài của chị Hoa đi, làm sushi quan trọng nhất là công nghệ nắm, em ạ. Em cứ thực hành nhiều vào là có sushi ngon ngay. (Chết, bạn Sơn lại vào phát tớ thẻ vàng vì tội nói bậy) :-$.

Đùa vậy thôi, Kiên ạ, chị Hoa có một lần thử làm sushi ở nhà cho chồng. Chẳng hiểu nấu cơm, nặn nọt thế nào, một lúc sau sushi trông như cháo hành. Kể từ hồi đấy đến giờ, chồng chị Hoa mỗi lần muốn ăn sushi phải lấm lét vác con ra ngoài cửa hàng, hai bố con bù khú sushi riếng với nhau. Cấm dám khai báo với vợ.

Quay lại Hoa, Sơn cảm tình tao, cấm mày làm bạn ấy lung lạc. Mà bạn Sơn đang định vào thể hiện quý tao, mày lại lôi tên chồng tao ra, dọa bạn ấy. Bạn với bè, lại phá cạ của nhau tiếp.

Back
Bên trên