Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Xem chừng thấy giáo dạy lớp Kiên có vẻ dạy học trò toàn điều hay điều tốt thôi nhỉ. Còn thầy giáo dạy lớp bọn chị được hôm nào quý lắm thì dạy hát. Hoặc là dạy bọn chị cách tìm vợ cho thầy. Em cứ xem bài chị Kiều viết thì biết ngay.

Sơn ơi, BTW, hỏi câu kỹ thuật nhé. Tại sao mấy cái forum này lại có hình giống như loa phóng thanh gắn bên cạnh với ghi chú: "Bài cần chú ý" thế? Tại bạn táy máy nghịch gì hay là tại vì bọn tớ viết chuyện bậy quá, nắm nọ nắm kia, nên bị cảnh báo đấy?

----------

Hoa ơi, tao vừa được phát hiện ra nhé, là tao có hẳn hai bài được ai đấy đánh giá là chất lượng tốt nhé. Trong khi mày chẳng có bài nào. Choáng chưa? Tao có người quý tao âm thầm vào đánh giá chất lượng bài tao tốt nhá.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Hoa ơi, tao vừa được phát hiện ra nhé, là tao có hẳn hai bài được ai đấy đánh giá là chất lượng tốt nhé. Trong khi mày chẳng có bài nào. Choáng chưa? Tao có người quý tao âm thầm vào đánh giá chất lượng bài tao tốt nhá.

Nỡm ạ, (Vinh ơi cho tao cầm nhầm cái!)

Bài mày tốt, nhưng mà mày không tốt!

Loa mày âm lượng tốt, nhưng nội dung tuyên truyền không tốt!

Ai lại cứ toe toe toe toe lên bắt người ta phải ghen tỵ bao giờ! :)

(tao mà không tốt giống như mày, thì tao đã choe chóe lên cho mày tức, là tao có hẳn 4 bài, mà tao lại còn biết là bài nào, mà tao lại còn biết là ai... nữa cơ. Cái đồ low-tech, chỉ được mỗi cái high-volume, hehehe...)

Mãi chẳng có ai vào đây cưa cẩm mình, nên lại vào tạm thời à ơi với Hoa vậy.

Hoa à, tao chành chọe khoe bài tốt với mày xong, thì phát hiện ra là mày có hẳn 4 bài tốt, gấp đôi tao. Tức, tưởng mình oách, hóa ra không. Hay là mày tự vào đánh giá bài mày tốt để được hơn tao đấy. Chỉ được cái hám danh, giống bạn.

Vì mày chê tao low tech, tao vào đổi avatar của tao rồi đấy, cho mày thấy bạn mày, mặc dù chậm một tí nhưng cũng catch up được với thời đại đấy chứ. Trả lại mày cái avatar yêu thích của mày rồi nhé.

Hehe, Vinh ơi, mày hì hụi bấm mãi chắc cũng mỏi tay rồi, thôi nghỉ đi một tí, chốc nữa lại làm cỏ nốt. Tao đã giúp được mày xong cái box Cưa Cẩm này rồi đấy. Chốc nữa rảnh còn chỗ nào mày bỏ sót tao lại giúp.

(Cái Nhung tha hồ chảy nước mắt)

----------

PS Bạn Sơn đừng cáu nhé, sợ lắm!

em Hoa vào box "cưa cẩm" đòi cầm nhầm cái gì của tao thế?

mày thấy mày ngu chưa, dạo nọ ai bảo cứ tí tởn múa may quay cuồng dao này kéo nọ,

đáng kiếp, cho mày chết.

trả tao cành hoa phong lan đây, tao mang đi tao đánh thằng Sơn (Sơn ơi tao hết giận mày rồi này, sao mày cứ chạy tao như chạy dịch hạch thế? Tủi thân quá!).

Vinh, tao với mày thích nhau từ hồi đi học :x , mày không âm thầm thổ lộ tình cảm với tao thì tao cũng đã biết tỏng đi rồi.;;)

Quên, nhầm, mày thích cái Hoa. Vì thế mày lại mượn tên tao để chọc tức cái Hoa, để cái Hoa nó để ý đến mày chứ gì. Như bạn Sơn nói là nguyên lý bắc cầu chứ gì?

Hay là mày thích bạn Sơn nên muốn chọc tức bạn Sơn?;;)

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
mày thấy mày ngu chưa, dạo nọ ai bảo cứ tí tởn múa may quay cuồng dao này kéo nọ,

đáng kiếp, cho mày chết.

trả tao cành hoa phong lan đây

Đáng kiếp, cho tao chết!

Đây, trả mày!

Kinh khủng quá, kiểu này thì lạm phát bài viết tốt mất thôi :))

Hóa ra bạn Hoa với thằng Vinh lụi hụi cả ngày hôm qua để "làm cỏ" giúp Nhung à ;)

@Hoa dịu: vậy là cái mà bạn cắt của ai cũng biết là ai lại là cành phong lan à :-?

Mời em Khải nghiên cứu nhé: http://en.wikipedia.org/wiki/Blitzkrieg

Blitzkrieg thường được dịch là "chiến tranh chớp nhoáng", sử dụng ưu thế tốc độ và hỏa lực đánh đòn phủ đầu với cường độ cao khiến đối phương choáng váng và mất khả năng chống cự. Đây là chiến thuật mà phát xít Đức sử dụng trong WW II để xâm lược Pháp, Hà Lan và Liên Xô. Trong WC lần này, rất nhiều bàn thắng được ghi ở những phút đầu trận đấu nhờ kiểu tấn công ào ạt, tuy nhiên nếu các cầu thủ không thực hiện tốt nhiệm vụ HLV đề ra (do trình độ, do thiếu tập trung etc.) thì rất dễ bị dính đòn phản công và thua ngược.
-----
@Nhung xù: tớ vỗ tay cổ vũ bạn đã xóa mù vi tính :D không bị Hoa dịu bắt nạt nữa

Mai tớ đi công tác nên các bạn cứ tranh thủ spam nhé, tuần sau tớ về xóa bài sau ;)

Có phải năm sau có Asian Cup không ấy nhỉ? Làm ở đâu đấy. Hay thể theo nguyện vọng của em Khải, mở một cái Forum sang năm bàn vấn đề đá bóng châu Á. Chỉ sợ lại không được sôi nổi bằng WC forum vừa rồi. Mà BTW, Euro 2008 lần này làm ở đâu ấy nhể?

Vào mách Hoa với Vinh, chúng mày cứ theo chân tao cưa kéo rủ bạn Sơn đi hái hoa phong lan. Chỉ vô tích sự thôi. Tao sang các forum khác nghe ngóng thấy bạn Sơn "ấy" với một em, cũng tên là Hoa, những khóa trẻ lắm. Hoa Vịt khóa mình không cạnh tranh nổi. Thôi Vinh ạ, cầm cành hoa lan tự đập má mình đi.

----------

BTW, số lượng bài tốt của tao cứ lên ầm ầm, như giá xăng ấy. Chẳng biết thế là tốt hay là xấu, nhể.

Khải à, mấy hôm nay báo chí ầm ầm lên bàn chuyện Zizou và Metarazzi. Dân Brazil thì kêu là thằng Met chửi mẹ và chị Zizou. Mấy anh chống racism thì bảo thằng Met gọi Zizou là "terrorist". Thằng Met thì tự nhận tao ngu lắm, chẳng biết terrorist nghĩa là gì. Chị đang đợi từ đến cuối tuần để xem Zizou có gì để nói không. WC lần này nhiều scandal quá, đến sau WC dân tình vẫn còn bàn tán. Bọn Úc thì quay sang kiện tụng FIFA là bọn tao đá như thế ở Đức mà chúng mày chỉ cho bọn tao lên rank thứ 32, bọn tao ngang ngửa với bọn Ý trận đấy thế thì đáng lý ra chúng mày phải cho bọn tao lên hạng nhì :))

Về Euro 2008 khóa chị có chị Hoa, định a dua với con gái 6 tuổi, giả vờ nhà thiếu tiền mua quần áo mặc. Hơn nữa chị Hoa cũng đang bơ vơ bối rối không biết chọn nước nào ủng hộ đá bóng. Nên em để dành nước Áo cho chị Hoa nhé.

Mà em có vào forum cưa cẩm này để hỏi chuyện bóng đá thì cũng phải đẩy vào một hai câu cưa cẩm để cho nó đúng chủ đề. Em có thấy anh Vinh đang đứng ở góc công viên tay cầm cành hoa lan, mắt chấp chới đợi chờ không? Mấy hôm nay anh Sơn anh ấy trốn Vinh, xuống khóa dưới tâm sự với các em nhỏ tuổi, nên anh Vinh đang buồn. Em cho anh Vinh một lời an ủi hộ chị.

Được em Trang kêu gọi, chị cũng nhiệt tình xông vào định bầu Mr. HAO. Phát hiện ra Mr. Tuấn bằng tuổi cháu chị ở nhà, nên lại phải vội vàng hộc tốc chạy ngay ra, không dám bình bầu Mr. HAO nữa. Vì nếu không các bạn trong khóa lại mắng chị là "cưa sừng làm nghé", già đã hành hạ rồi, đến giờ trẻ cũng không thương.

Vì cụ thể chưa gặp Mr. HAO bao giờ, và vì vấn đề tuổi tác nên chắc cũng chẳng bao giờ được gặp để cười tươi một cái với Mr. HAO, nên xin cáo lỗi em Trang, chị xin được miễn đoạn xin bầu chọn.

BTW, hình như chỉ toàn các em trẻ mới được làm ứng cử viên Mr. HAO. Những bạn lão thành như Sơn và Vinh, chẳng thấy ai bầu nhỉ. Hay chị em trong khóa mình a dua vào bầu các bạn trai khóa mình đê.

:)):)) Chị Nhung ơi, chị làm em cười đau cả bụng! :)):))

Hình như có anh Nguyễn Hoàng Linh là thí sinh dự thi Mr HAO giừ nhất là hơn em 17 tuổi thì phải đó chị! :p:p Em Trang năm nay mới có hăm mốt thui.:D

Chị Nhung buồn cười thật đấy nhé, đã vào đến tận cổng Mr HAO để vote rồi thế mà cuối cùng làm sao lại chạy mất dép!!!:)) Thôi mà chị ơi, anh Phạm Anh Tuấn của em mới được có 2 phiếu bọ bạc nên thực sự rất cần thêm phiếu của mọi người ủng hộ đấy ạ! Chị thương thì thương cho trót chị ơi... Vote cho anh ấy hộ em đi nhé, cho vui.;) Năm sau nếu HAO lại tổ chức MR HAO nữa thì các chị gái ở đấy nhớ phải tóm bằng được các anh giai cùng khóa quẳng lên sàn thi để mà còn hò hét cổ vũ, lăng xê như em bây giờ đang làm đây này!:p:x http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=32747

Dù sao em Trang cũng rất cám ơn chị Nhung đã để ý đến lời mời của em ạ!:x

Em Trang có lời mời thì chị phải đáp lễ. Nhưng khổ nỗi muốn bầu thì cũng phải có người so sánh, rồi mới bầu thì lá bầu của mình mới có ý nghĩa. Mà tính chị thì thấy ai đẹp giai là chị bầu (tính vốn háo sắc từ bé). Lại thêm tính đứng núi này trông núi nọ cao hơn. Đồng ý là Tuấn đẹp trai, nhưng khổ nỗi cả cái competition này lại chỉ biết mỗi mặt Tuấn (ngại, không biết gọi là em, là anh hay là cháu, nên thôi cứ gọi xếch mé là Tuấn thôi vậy). Thế nhỡ bầu Tuấn xong rồi, chẳng may thấy ai đẹp giai hơn thì lại mất bầu. Rồi dẫn đến nuối tiếc, đau đớn, buồn phiền, thần kinh căng thẳng, khổ chị lắm Trang ạ.

Nên thôi, chị xin phép em cho chị sit this one out. Bao giờ có kết quả Mr. HAO, chị vào chị khen Mr. đẹp trai sau vậy.

Chúc Tuấn nhà em may mắn.

Bắt quả tang bạn Hoàng Long, vào ngó nghiêng trong forum này mấy phút, cười một cái, nháy mắt một cái, rồi không nói năng gì chạy vội ra.

Bạn nào đứng canh trước cửa forum khóa này thấy bạn Hoàng Long hớt hải chạy ra, đề nghị túm chặt lại, kéo lại vào forum, cho đến bao giờ bạn Long đánh hơi lên một tiếng rồi mới cho ra hộ tớ cái.

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Bắt quả tang bạn Hoàng Long, vào ngó nghiêng trong forum này mấy phút, cười một cái, nháy mắt một cái, rồi không nói năng gì chạy vội ra.

Mình mời vào một cái xong ra luôn, không để lại dấu vết gì thế mà bị nhìn trộm thấy. Bạn Nhung kinh thật kinh thật :eek:. Không hiểu hack gì vào hệ thống mà dò vết được ai chui vào nhỉ? Hmm, bạn Nhung hôm qua online lúc khoảng 23h HN time à?

Nói thật là tớ vào đây nhìn trộm các bạn liên tục nhưng dạo này không biết đóng góp gì cả vì chẳng ham bóng đá, lại chẳng tham gia được vào các cảm xúc vẩn vơ thi thoảng của các bạn lớp Nga nên đành "kính nhi viễn chi" thôi.

Long ơi, mày nhòm cái gì vậy. nhòm mà bi phát hiện ra thì chán lắm nhưng nếu có thấy gì kể cho tao nhé.

Mai đi uống cafe không?

Tớ thấy mấy bạn giám đốc thỉnh thoảng vào ngó nghiêng chị em cãi nhau, xong rồi lại chặc lưỡi chạy ra. Các bác có bận thì cũng nên cử thư ký ra viết vài câu hầu chuyện chị em một cái :)). Quên, hầu chuyện chị em và bạn Sơn. Anh Chí Vinh thì cho duyệt vào đoàn chị em là cũng được rồi

Back
Bên trên