Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Ối giồi ôi, mấy ngày nay không đọc mà nhiều tin tức sôi nổi quá. Thế nào mà lại có cả tin bạn Nga cho mượn bạn Ngọc thế? Cái Nga nó cảnh giác lắm. Hôm nọ nó mắng cai Lan Phương là 'con ác' và nhất định không chịu gửi bạn Ngọc (mà Nga cho là quả trứng) vào tay Phương, mặc dù Phương ta ra sức nhận chăm sóc nuôi cho bạn Ngọc béo lên.
Tao ba hoa từ nãy giờ khéo chúng mày lại bảo con nào ở đâu ra chạy vào đây, nên tao xin tự giới thiệu. Tao là Mai lớp N2. Từ lâu đã được bạn Hồng Hoa dắt tay vào đây, nhưng vi low tech, lại mãi không được ácmin cho vào nên chậm chân, bây giờ mới ngo ngoe được 1 câu.
Hôm nọ thấy bạn Vinh tranh thủ bầy tỏ tình cảm bao nhiêu năm với bạn Hoa, muốn bình nuận quá ma không sao vào được. Hôm nay thi đà quá muộn.

Nhung ơi, thế vẫn chưa quyết định được avatar à? Hay bọn mình mở cuộc thi chọn biểu tượng cho những ai chưa có đi?

Yêu cầu đại khái như sau:

Bạn Nhung: biểu tượng phải xù, nhưng đồng thời nữ tính. Phải mặc quần áo, nhưng không được che đậy hết bản chất...

Bạn Nga: biểu tượng phải vừa thế này vừa thế kia, có nghĩa là phải thể hiện được là có chồng, nhưng lại xa chồng, ai muốn hiểu là có hay không đều được.

Bạn Ngọc: yêu cầu tương tự như của bạn Nga, khuyến khích dùng chung avatar với bạn Nga cho thắm tình đoàn kết. Tuy nhiên để phù hợp giống số cách thì bạn Ngọc dùng phim dương bản, bạn Nga dùng phim âm bản.

Còn các bạn khác ra đề đi, tớ sẽ đi cò lời giải cho.

Vinh: Câu đố của mày cao siêu quá không phù hợp trình độ bảo vệ suýt bị đuổi việc của tao. Thế dưng tao mặc dù dốt nhưng lại mắc tội thích thử thách. Cho nên cố đấm ăn xôi, hiểu ấm ớ thì trả lời ấm ớ. Ai bốc lửa trước thì cháy trước.

[B đã viết:
Nguyễn Hồng Mai[/B]]Ối giồi ôi, mấy ngày nay không đọc mà nhiều tin tức sôi nổi quá. Thế nào mà lại có cả tin bạn Nga cho mượn bạn Ngọc thế? Cái Nga nó cảnh giác lắm. Hôm nọ nó mắng cai Lan Phương là 'con ác' và nhất định không chịu gửi bạn Ngọc (mà Nga cho là quả trứng) vào tay Phương, mặc dù Phương ta ra sức nhận chăm sóc nuôi cho bạn Ngọc béo lên.
Tao ba hoa từ nãy giờ khéo chúng mày lại bảo con nào ở đâu ra chạy vào đây, nên tao xin tự giới thiệu. Tao là Mai lớp N2. Từ lâu đã được bạn Hồng Hoa dắt tay vào đây, nhưng vi low tech, lại mãi không được ácmin cho vào nên chậm chân, bây giờ mới ngo ngoe được 1 câu.

Chào mừng Mai nhé. Thấy chưa, tao bảo là mày vào được rồi mà. Mày có anh Duy bảo lãnh, bọn nào ácmin với mày, mày cứ nói "Anh Duy tao..." là chúng nó sợ ngay thôi mà. Anh Duy ơi, em dụ bạn Mai vào đây rồi, anh tha hồ mà làm gì thì làm nhé (nhớ trả công cho em, hiii).

Mà tao nghĩ lại rồi, tao vẫn là "trứng" chứ không chịu đổi ra là "ác" đâu (đấy, lại thay đổi ý kiến rồi).

Hôm nọ thấy bạn Vinh tranh thủ bầy tỏ tình cảm bao nhiêu năm với bạn Hoa, muốn bình nuận quá ma không sao vào được. Hôm nay thi đà quá muộn
Mày bảo muộn là muộn thế nào, tao chả hiểu.

To Hoa: Hoa làm ơn giải thích hộ ý nghĩa con vịt của Hoa đi cái. Nó có liên quan gì đến bạn Hoa, dịu dàng, it nói, xinh đẹp kiểu huyền ảo

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Lan Phương đã viết:
Anh Duy ơi, em dụ bạn Mai vào đây rồi, anh tha hồ mà làm gì thì làm nhé (nhớ trả công cho em, hiii)

Aaaaaaai mua thuốc sát trùng thuốc đỏ thuốc lào rịt cầm máu khôôôôôô....ng? Khuyễn mãi khuyễn mãi bông băng đơơơơơ....i!

Aaaaaaai mua báo An Ninh Thủ Đô khôôôôôô....ng? Sắp có vụ án hình sự người cắn người đặc biệt nghiêm trọng đơơơơơ....i!!!

Lan Phương đã viết:
To Hoa: Hoa làm ơn giải thích hộ ý nghĩa con vịt của Hoa đi cái. Nó có liên quan gì đến bạn Hoa, dịu dàng, it nói, xinh đẹp kiểu huyền ảo

Ừ, mày nói thế cũng phải Phương ạ. Hay là...., hay là... (vẻ mặt bối rối, giọng mềm mại, nhẹ nhàng, chậm rãi, mắt chớp chớp nhìn xuống đất, mồm cắn móng tay, một chân chống, một chân di di), tao thay avatar bằng hình này cho hợp nhé?

..............................................

Ơ, đang hứng, định gửi ảnh mình lên, nhưng sao tớ lại "Bạn không được gửi kèm file" hả bạn Sơn ơi?

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Ơ, đang hứng, định gửi ảnh mình lên, nhưng sao tớ lại "Bạn không được gửi kèm file" hả bạn Sơn ơi?

Chắc file của bạn nhớn quá, cái server nó chịu không được :D Upload lên album đi ;)

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Aaaaaaai mua thuốc sát trùng thuốc đỏ thuốc lào rịt cầm máu khôôôôôô....ng? Khuyễn mãi khuyễn mãi bông băng đơơơơơ....i!

Aaaaaaai mua báo An Ninh Thủ Đô khôôôôôô....ng? Sắp có vụ án hình sự người cắn người đặc biệt nghiêm trọng đơơơơơ....i!!!

To Hoa: mày định nhập bao nhiêu thuốc lào vào JP, để tao đi thu gom cho. Nhớ là tao đăng ký trước rồi đấy nhé, hơn nữa bạn bè học với nhau từ bé tình xưa nghĩa cũ đừng đổi sang chân hàng khác. Có đứa nào chào giá rẻ hơn mày cho tao biết 1 tiếng, kiểu gì cũng rẻ hơn nó 1 giá.

Ngô Hồng Hoa đã viết:

Hehe có báo nào đưa tin người cắn người rồi bị gãy răng à :)
Nhưng mà tại em Mai trông dạo này sweet quá, gãy răng cũng phải chịu. Ai có bông băng đơơớiiiiiii, cho xin 1 ít đi :)

Quý nhất em Phương, đưa được người trong mộng của ... thằng bạn thân anh vào trong này :)

Hehe có báo nào đưa tin người cắn người rồi bị gãy răng à
Nhưng mà tại em Mai trông dạo này sweet quá, gãy răng cũng phải chịu. Ai có bông băng đơơớiiiiiii, cho xin 1 ít đi

Quý nhất em Phương, đưa được người trong mộng của ... thằng bạn thân anh vào trong này
Bác Duy khiêm tốn quá, muốn cắn tao lại đổ cho thằng ngồi bên cạnh thế????

Lê Kim Dung đã viết:
To Hoa: mày định nhập bao nhiêu thuốc lào vào JP, để tao đi thu gom cho. Nhớ là tao đăng ký trước rồi đấy nhé, hơn nữa bạn bè học với nhau từ bé tình xưa nghĩa cũ đừng đổi sang chân hàng khác. Có đứa nào chào giá rẻ hơn mày cho tao biết 1 tiếng, kiểu gì cũng rẻ hơn nó 1 giá.

Suỵt suỵt Dung ơi. Mày ra đây tao nói nhỏ với mày chuyện này...

Này, các bạn khác đi ra chỗ khác nhé. Đi theo bọn tớ làm gì? Đã bảo là nói riêng với Dung mà lị!

Dung ạ, mày xem làm thế nào thì làm. Mình có nguồn cung thuốc lào thuốc đỏ thuốc sát trùng rồi, bây giờ chỉ cần kích cầu thôi. Nhưng mà trong này hiện giờ mới có mỗi bác Duy kêu ca là già quá rụng răng, chả bán được mấy tí. Hôm trước thấy bác ấy bảo muốn cắn bạn Mai tao đã mừng mừng là, hóa ra bác ấy mới chỉ kịp nhe răng ra, chẳng may đúng lúc đó có làn gió thu nhẹ nhàng thổi qua, răng liền rụng mất, bây giờ chả còn gì mà cắn nữa, biết bán hàng cho ai. Mày cứ kích được cầu, tao bán được hàng, là có gì cho mày hưởng tất!

Bạn Sơn ơi, bắt quả tang bạn đang dỏng tai nghe lỏm nhé!

À, nhìn thấy bạn lại nhớ ra cái file. Tớ bé thế này, làm sao mà file ảnh tớ lại to quá đến mức không gửi được cơ chứ? Mà trước khi gửi tớ đã biết là không được rồi cơ, vì tớ dòm xuống cái box chức năng nhỏ nhỏ ở dưới thì thấy nguyên văn thế này:

Chức năng
Bạn được gửi chủ đề mới
Bạn được gửi bài trả lời
Bạn không được gửi kèm file
Bạn được sửa bài của mình

----------------------------

Bạn xem lại hộ tớ xem có ai táy máy gì vào chức năng của tớ không, để nó yếu đến mức không gửi được file thế này?

Gửi kèm file vào trong box thì chỉ có các bậc tai to mặt lớn như chú Sơn mới được làm thôi, còn như post ảnh vào album rồi trích dẫn hoặc cho hiển thị trong box này thì các cô vô tư đi.

Mấy lại các cô coi thường anh :krach:, cô Nhung thì bảo anh đổ oan cho thằng bạn, mấy cô Dung cô Hoa thì chê anh già. Hay là em Mai cho anh 1 cắn cái nhé :)

Ngô Nguyễn Duy đã viết:
Gửi kèm file vào trong box thì chỉ có các bậc tai to mặt lớn như chú Sơn mới được làm thôi, còn như post ảnh vào album rồi trích dẫn hoặc cho hiển thị trong box này thì các cô vô tư đi.

Em không biết lại có vụ như thế, hồi em chưa được "tai to mặt lớn" chưa có sao vàng sao xanh thì vẫn được gửi ảnh dạng attach, hóa ra bây giờ cơ cấu thay đổi à :eek: Thôi chị em chịu khó gửi ảnh vào album hoặc là ném lên cái hosting server nào đó vậy, bọn ác-min nó quy định thế thì mình đành chịu rồi, đến bác Duy còn chịu nữa là mình :D

Mấy lại các cô coi thường anh :krach:, cô Nhung thì bảo anh đổ oan cho thằng bạn, mấy cô Dung cô Hoa thì chê anh già. Hay là em Mai cho anh 1 cắn cái nhé :)

Mình nên cắn ai bây giờ nhỉ :" Chứ chẳng nhẽ để hai cô kia bị ế hàng thì gay go, vớ vẩn mai lại có tin nhảy cầu tự tử do phá sản đăng trên báo Con Vịt :p

Hà Đăng Sơn đã viết:
Mình nên cắn ai bây giờ nhỉ :" Chứ chẳng nhẽ để hai cô kia bị ế hàng thì gay go, vớ vẩn mai lại có tin nhảy cầu tự tử do phá sản đăng trên báo Con Vịt :p
Tớ xin đề xuất là nếu khó quá có thể tự cắn vào tay mình, hoặc tát cho mình một cái thật đau để chảy cả máu mồm ra (nghe quá là vũ lực), rồi lu loa lên là bị cắn hoặc được cắn. Dung và Hoa vừa bán được hàng, profile của Sơn lại vừa lên điểm.

Quên mất một điều là quá chán cái trang này. Mình tò mò hay muốn vào xem các bạn đang nói gì, thế mà cứ đứng trơ ra, mất đến 10 phút mới có thể vào được. Đến khi vào được thì lại mất đến 20 phút để log out (mà sao không dùng từ gì hay hơn từ truy xuất nhỉ. Tớ thấy từ đấy chả thuần Việt mà lại tượng hình tượng thanh ghê).

никто не забыт- ничто не забыто
hehe tiếng nga nói hàng ngày mà bây giờ mới ngứa mồm nói câu đầu tiên ở nơi đây, chúng mày có đứa nào còn nhớ nghĩa ko?

Phương ơi tao vừa nhận đc thư của mày gửi vào cafe đèn mờ xong, hoan nghênh nhiệt liệt.
mày chí chóe với con Hoa vịt ko lại đâu, nó nanh nọc lắm, giả bộ tử tế với mày thế thôi, lơ mơ nó đá ngay hòn gạch của mày xuống mấy lớp cấp 2 đấy.

Hoa ơi, mày khéo chọn thật, nhìn thái độ láo xược của con vịt tao hình dung ngay ra mày: cũng chống nạnh, cũng chua ngoa, cũng lóe xóe y như vậy.:>

bụt dâm, à quên dâm bụt & vịt chóe đang nóng lòng chờ bác Duy cắn bạn Mai để mưu đổ buôn lậu, kiểu này chắc bác Duy chưa kịp nhe răng chúng nó đã hè nhau ấn bạn Mai sweet vào mồm bác rồi. Dung & Hoa đã thấy tiếc chưa, 16 năm trước bao nhiêu người xếp hàng chìa má, chìa đủ thứ mong bác Duy cắn, chúng mày mà năng động từ thời đó thì bây giờ đã giàu to.

:)) bạn Nhung cuối cùng đã tìm đc cái ảnh nào vẫn xù tóc mà lại mặc đầy đủ quần áo, không cạo lông để làm avatar chưa, mọi người đang nóng lòng chờ đấy.

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
hehe tiếng nga nói hàng ngày mà bây giờ mới ngứa mồm nói câu đầu tiên ở nơi đây, chúng mày có đứa nào còn nhớ nghĩa ko?

Phương ơi tao vừa nhận đc thư của mày gửi vào cafe đèn mờ xong, hoan nghênh nhiệt liệt.
mày chí chóe với con Hoa vịt ko lại đâu, nó nanh nọc lắm, giả bộ tử tế với mày thế thôi, lơ mơ nó đá ngay hòn gạch của mày xuống mấy lớp cấp 2 đấy.

Cuối cùng thì cửa hàng cafe của mày đã mở cửa lại. Chắc là tại mày làm mấy việc đèn mờ nên công an đến kiểm tra, ký xong biên bản đến bây giờ công an mới cho mở cửa lại, đúng không. Vinh ơi, đề nghị mày có trách nhiệm với mấy câu tiếng Nga của mày nhé, câu đó có nghĩa là gì? Tao chỉ hiểu mỗi từ не là gì thôi. Mà mày làm thế này mọi người cười cho, biết các bạn không trả lời được lại cứ hỏi.

Chuyện Hoa đá gạch xuống cấp 2 tao không sợ, chỉ sợ nó vui chân đá sang tổ hưu trí thôi.

Mà cái trang này hôm nay rất đáng phê bình. Tớ mất gần 10 phút để vào được đây, rồi lại mất gần 20 phút mới ra được khỏi, không thể nào mà "truy xuất" nổi. Anh Duy ơi, liệu có thể dùng từ nào ít tượng thanh, tượng hình, tượng nghĩa hơn từ đó không ạ? Hình như buổi đêm ở HN mọi người hay vào đây nên hay nghẽn.

Nguyễn Phú Vinh đã viết:

Hoa ơi, mày khéo chọn thật, nhìn thái độ láo xược của con vịt tao hình dung ngay ra mày: cũng chống nạnh, cũng chua ngoa, cũng lóe xóe y như vậy.:>

Hehe, khiếp đọc cái thằng này không thể cười một cách duyên dáng huyền ảo có bài bản được, cứ phải toác hết cả ra :)) :)) :))

Ê có phải câu tiếng Nga nghĩa là "Nhớ tất!" không? Nhớ là đố xong thì phải giải đáp, để tao còn xem đáp án của mày có hay gần bằng lời giải của tao không chứ.

Hóa ra mày nghĩ tao nanh nọc hử? Tao đố mày biết tại sao mày lại nghĩ thế đấy?

Đính chính tí không có bạn Phương lại sợ. Thằng Vinh nó ngoa thế nào, mày học với nó từ hồi chưa đứa nào biết chữ, mày cũng biết rồi đấy. Làm gì có chuyện tao đá gạch của mày. Mày đừng để nó xúc xiểm làm ảnh hưởng đến tình bạn trong sáng đang nhen nhúm của hai đứa chúng mình.

Vinh ơi, mày có đi kích cầu bông băng thuốc đỏ thì đi chỗ khác nhá, đừng có lớ ngớ kích phải tao, không có mày lại phải dùng bông băng thuốc đỏ tại chỗ của tao với giá cắt cổ đấy.

À, còn chuyện avatar, bạn Phương bạn ấy lại nghĩ ngược lại với mày chứ, bạn ấy bảo trông chả hợp, chả dính dáng, chả liên quan gì đến tao hết. Tao tin bạn ấy lắm, nên tao đang định nghe lời bạn ấy đưa bản mặt mới lên cho phù hợp với ấn tượng tốt đẹp của các bạn về tao. Định gửi lên đây cho các bạn duyệt trước, dưng mà không gửi được.

Chỉnh sửa lần cuối:
có nghĩa là : không ai bị lãng quên, không cái gì bị lãng quên
ờ, 2 lớp chuyên tiếng nga cự phách của Hà nội.
chỉ giỏi cả vú lấp miệng em là ko ai bằng.
(em=.....)
:>

hoan nghênh tình bạn trong sáng đang nảy nở giữa Hoa & Phương.
mong sao tình bạn này ko cần bông băng thuốc đỏ.

bông băng để dành cho những hiệp sĩ can đảm (đang sưu tầm gạch) chiến đấu bảo vệ lady của mình đến giọt máu cuối cùng (theo truyền thống hiệp sĩ từ bao đời nay).
thuốc đỏ để dành cho những lady (đang xếp hàng) chiến đấu kiên cường với hiệp sĩ của mình đến giọt máu đầu tiên (theo truyền thống lady từ bao đời nay).
;) ;) ;) ;) ;)

bè lũ đầu cơ trục lợi dâm bụt & vịt chóe chuẩn bị bố trí sẵn thuốc men bông băng dụng cụ, kiểu này 2 tháng nữa sẽ đánh nhau to!

Hoa, nếu ko muốn bị mang tiếng là nanh nọc, nhớ cung cấp bông băng free cho tao.

Все за одного, один за всех!

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
bè lũ đầu cơ trục lợi dâm bụt & vịt chóe chuẩn bị bố trí sẵn thuốc men bông băng dụng cụ, kiểu này 2 tháng nữa sẽ đánh nhau to!

Hoa, nếu ko muốn bị mang tiếng là nanh nọc, nhớ cung cấp bông băng free cho tao.

Hoa ơi, mày đừng mắc lừa bạn Vinh. Tao thấy bạn ý đanh đá thế để che giấu bớt cái vụ bầy tỏ tình cảm sau bao nhiêu năm im lặng ý mà. Hê hê

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
ờ, 2 lớp chuyên tiếng nga cự phách của Hà nội.
chỉ giỏi cả vú lấp miệng em là ko ai bằng.
(em=.....)
:>
Khá khen cho Phú Vinh là ở nước Nga xa xôi, sống với duy nhất một chú mèo mà vẫn giỏi tiếng Việt ghê cơ.

Mà các bạn khiêm tốn nên mày cứ đố mãi tiếng Nga thế nhỉ. Tao giải câu đố này cho mày thấy nhé: chả ai quan tâm đến ai (đấy là dịch thoáng đi chứ dịch chân là Mọi người việc gì cứ làm, còn một người thì chả việc gì phải vì tất cả mọi người cả).

Không Phương ơi, tao lại tưởng là "Cứ để mọi người vì mình, mình vì mọi người thì còn tùy" chứ

Nguyễn Hồng Mai đã viết:
Không Phương ơi, tao lại tưởng là "Cứ để mọi người vì mình, mình vì mọi người thì còn tùy" chứ
Thì cũng nghĩa thế cả thôi mà.

Chết, lại thành cuộc hội thoại giữa mày và tao. Hôm nay mày rỗi thế à, chê hệ thống thư lớp mình hay sao mà chả thấy mày ở đó, lại mò vào đây. Chắc tại có anh Duy ở đây nên mới bỏ bê các bạn chứ gì =; .

Back
Bên trên