Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại (để cưa cẩm) nhau?

Re: Khóa 87-90 chúng mình - có gặp lại nhau?

Ngô Nguyễn Duy đã viết:
Chú Sơn trông hồi bé giống bây giờ nhỉ :)
Bác nói thế nào chứ hồi xưa em vừa ngoan vừa hiền vừa ít nói, chả bù cho bây giờ... vừa mang tiếng mất dạy vô học, lại còn bị kêu là trông mặt mày bặn trợn nữa :((

bạn Hoa đã viết:
Gửi bạn Sơn: Hehe, bạn Sơn xinh nhỉ. Bạn có cái ảnh này tha hồ mà đắt vợ, vì có đảm bảo là con bạn cũng xinh thế này và hơn thế này. Bạn nộp đơn xong rồi cứ ung dung ra về nghỉ ngơi tĩnh dưỡng uống bia xem bóng đá cả ngày lẫn đêm đi, tranh thủ tận hưởng đi, chẳng còn bao lâu nữa có vợ rồi là nếp sống của bạn sẽ đảo lộn hết, phải quy củ lắm, kham khổ lắm
Kinh nghiệm của chồng bạn Hoa phải ko 8-} :-$

lại vẫn bạn Hoa đã viết:
Ơ... ơ..., giả tớ tờ đơn đây, ai cho bạn rút lại thế?
Bạn Hoa giấu tờ đơn của tớ làm của riêng, lại đổ cho tớ tội rút đơn [-( :p

Lê Kim Dung đã viết:
Trong phần "additional options" của tớ không thấy có chức năng attach file. Hơn nữa tớ xem trong phần "Posting Rules" thấy nói "You may not post attachments". Có ai giúp tớ/em được không?

----------

Mạn phép bạn Phương, tớ mời bác Duy xem ảnh bạn Mai lớp ấy nhé. Mời bác Duy vào địa chỉ sau:

http://us.f3.yahoofs.com/users/434b692czb1b8a84/faf4/__sr_/4a67.jpg?phOOLTDBDS29eJPw

Dung ơi, chả xem được ảnh nào cả. Gửi lại đi.

Hà Đăng Sơn đã viết:
Bác nói thế nào chứ hồi xưa em vừa ngoan vừa hiền vừa ít nói, chả bù cho bây giờ... vừa mang tiếng mất dạy vô học, lại còn bị kêu là trông mặt mày bặn trợn nữa :((
...
Kinh nghiệm của chồng bạn Hoa phải ko 8-} :-$

Bạn Sơn ơi, đừng vội sợ. Đấy là bạn Hoa thôi.

Hoa ơi, mày nói thế này thì bằng chặn hết các cơ hội của các bạn chưa có chồng. Kiểu này thì bạn nào dám lấy vợ nữa chứ. Mày cẩn thận nếu không có ngày đi ra đường, một hội chưa có chồng nó xông vào đánh thì chết.

Bạn Hoa giấu tờ đơn của tớ làm của riêng, lại đổ cho tớ tội rút đơn [-( :p

Cảnh cáo bác Duy vì tội không công bằng với chị em, chỉ nhớ mỗi em Mai, em đã đưa ảnh của em Mai lên ảnh của lớp Nga 2 87-90, bác vào mà xem để mà càng thêm tiếc nhé.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nào, tớ lại chun vào đây để làm sáng tỏ một vài vấn đề.

À, trước khi làm sáng cái gì, thì tớ xin thông báo là tớ đã chỉnh chủ đề một tí, nghe cho nó ăn khách, chứ trước đây nghe nó hơi giản dị quá, không có hơi hướm trai gái gì cả, nên ế.

Bạn Sơn cứ nói thế nào ấy chứ, chồng tớ là sống rất hạnh phúc... trong khuôn khổ. Tớ đố bạn cạy được ở chồng tớ lời kêu ca nào đấy? Chồng tớ là cũng biết nghĩ lắm, cũng lo lắng cho an toàn của bản thân lắm, nên tuyệt không (dám) kêu ca gì hết cả.

Đấy, với tớ mà còn hạnh phúc thế, nữa là với các bạn gái hiền dịu đảm đang khóa mình. Bạn cứ yên tâm về, sau này bạn không quy củ, í quên, không vui vẻ, không lấy tiền.

Phương ơi, đấy, tao phải nói lại là chúng mày hiền dịu đảm đang rồi đấy, đừng có rủ ai đi đánh tao nghe chưa, hả các bạn hiền dịu đảm đang?

Hoa ơi, tao thấy mày hết ở forum bên kia để buôn chuyện, lại chuyển sang forum nay. Thảm nào anh Châu nhà mày ít nói thế. Chắc ở nhà không nói tranh được với mày nên luyện thói quen không nói năng gì cả luôn.

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Hoa ơi, tao thấy mày hết ở forum bên kia để buôn chuyện, lại chuyển sang forum nay. Thảm nào anh Châu nhà mày ít nói thế. Chắc ở nhà không nói tranh được với mày nên luyện thói quen không nói năng gì cả luôn.

Nào thì vừa tiếp chuyện bạn Dung bên kia, tao lại đánh võng sang bên này tiếp chuyện với mày - ai bảo mày là anh Châu không nói gì nào? Lắm lúc anh ấy cũng to tiếng lắm. Tao gọi là bao giờ anh ấy cũng Daaạ!!! rất to.:)

hị hị, cậy không có anh ấy ở đây tao mới ra vẻ thế này, chứ thật ra ở nhà là tao cứ răm rắp ấy.

À, mà lạc đề quá. Mày có dẫn được cho tao bạn khách nào vào đây tìm vợ tìm chồng không? hay lại chỉ vào tranh thủ ăn kẹo lạc uống nước chè xanh của tao xong rồi chuồn thế?

Phương ơi, mày có cách nào để tóm được Việt Anh lớp tao không? Số di động mày cho, tao không gọi được. Mày có số ở nhà hay cơ quan không? E-mail cho tao [email protected].

Spaxibo!

Lê Kim Dung đã viết:
Phương ơi, mày có cách nào để tóm được Việt Anh lớp tao không? Số di động mày cho, tao không gọi được. Mày có số ở nhà hay cơ quan không? E-mail cho tao [email protected].

Spaxibo!

Tao có số điện thoại nó cho từ lâu lắm rồi, không biết còn update không, mày thử gọi xem nhé: 775 1134 (nhà) 942 2985 (cq)

Lê Kim Dung đã viết:

Spaxibo!

Khiếp, ngượng quá, đọc mấy chữ cuối cùng chả hiểu Dung viết gì, hóa ra là xin bà tí bơ. Tao cũng chỉ có số điện thoại đó của Việt Anh thôi. Mà nếu Nga cho điện thoại ở nhà của nó thì có khi đúng đấy vì mấy tháng trước (hình như năm ngoái) tạo gặp nó nó vẫn nói ở nhà cũ. Hay nó sang Nga lại rồi nhỉ.

ngay xua nho mai cai lan dc chung kien bac Duy nem qua bong tu giua san vao thang cau mon.
BMinh, Hoai Anh, P.Lan lop n1 khoc nuc no, ko tai nao kim dc niem ham mo trao dang.
dao do em nem bong cung manh ra phet bac Duy a, co dieu toan phai dung xem thoi, vi n1 87-90 ko co doi tuyen bong nem nam.
cac quy ong cac lop toan, ly chuyen tri che gieu minh la do "khong co ch...."

hahahaha, the ma bay gio vao day thay co ve cung nhieu gach dc xep chong xep chat...
Hong Hoa lam truong ban to chuc forum nay ha?
gap tao o day may co thay vui mung hon ho ko?
tao la fan tham lang cua may tu hoi 1988 day nhe.

cac ban oi, vao day tan tinh online xuyen luc dia deeeee.

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
Hong Hoa lam truong ban to chuc forum nay ha?
gap tao o day may co thay vui mung hon ho ko?
tao la fan tham lang cua may tu hoi 1988 day nhe.

Nào, fan "thầm lặng", "thầm lặng" gì mà cứ loe loe ra thế này chứ? Mà mày quên à Vinh? Box này mở ra để giúp các bạn giai như mày và bạn Sơn kiếm tấm vợ, các bạn gái như bạn Phương, bạn Bình Minh kiếm tấm chồng. Thế mà mày cứ inh ỏi lên thế này, chả trách các bạn gái tao thu gom được cho mày từ tuần trước đến giờ chả ai bảo ai nhặt hết gạch lên chạy sang đặt ở cửa bạn Sơn rồi.

Phương ơi, tao đã nhận lại số 3 của mày rồi. Lại thấy bóng mày thấp thoáng bên chỗ bạn Sơn rồi à? Nhanh nhể. Tao thấy đám đấy cũng khá đấy. :)

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Nào, fan "thầm lặng", "thầm lặng" gì mà cứ loe loe ra thế này chứ? Mà mày quên à Vinh? Box này mở ra để giúp các bạn giai như mày và bạn Sơn kiếm tấm vợ, các bạn gái như bạn Phương, bạn Bình Minh kiếm tấm chồng. Thế mà mày cứ inh ỏi lên thế này, chả trách các bạn gái tao thu gom được cho mày từ tuần trước đến giờ chả ai bảo ai nhặt hết gạch lên chạy sang đặt ở cửa bạn Sơn rồi.

Phương ơi, tao đã nhận lại số 3 của mày rồi. Lại thấy bóng mày thấp thoáng bên chỗ bạn Sơn rồi à? Nhanh nhể. Tao thấy đám đấy cũng khá đấy. :)

Hoa ơi, ừ, mày nhận lại hộ tao. Tao thấy thằng Vinh đòi hỏi yêu cầu cao quá, tao lại chưa luyện cái kỹ năng nó đòi hỏi, nên đành ngậm ngùi nhìn ảnh bạn mà tiếc thôi. Cho đến bây giờ, tao quyết định rút cục gạch về để ở xó bếp, quyết chí rút về ở ẩn, luyện thêm mấy bài nữa rồi mới nghĩ đến chuyện để gạch đi đâu đó. Khéo lúc nào, dọn dẹp sạch sẽ trước nhà, tậu một con mèo về rồi nhờ Hoa quảng cáo tìm người chăm sóc mèo. Phú Vinh ơi, mày cứ tuyển chọn công minh đi nhé, rồi vài tháng nữa tao xin sang học cách tuyển chọn của mày. Cứ hình dung cảnh gia đình Phú Vinh, 2 bạn nắm tay nhau đi chơi và ôm (hay là vác) một chú mèo nặng 8kg (có khi đến lúc Vinh tuyển được người nó nặng đên 8.5kg mất) thì thấy rõ là gia đình hạnh phúc. Cố lên, Vinh ơi.

Phương ơi, mày làm tao buồn lặng cả người đi hộ thằng Vinh, suốt từ hôm qua chả nói được câu nào (trong cái quán này). Mãi giờ mới nói được. Mày có cất gạch đi đâu, thì cũng thỉnh thoảng ghé về đây, nể khách quen có mối nào hay hay tao lại chen hàng cho.

Bình Minh và Hương Tẹo ơi, sao chưa thấy chúng mày vào đây xem hàng, ý tao là lý lịch ấy mà, của bạn Sơn nhỉ?

Gửi bạn Sơn: để cho các bạn gái dễ hình dung, bạn dán chân dung gần đây của bạn lên đi. Thôi không cần phải nằm. Bạn chỉ cần kiếm cái chân dung đứng nào, xong rồi dán ngang nó vào đây, trông như nằm là được rồi.

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Phương ơi, mày làm tao buồn lặng cả người đi hộ thằng Vinh, suốt từ hôm qua chả nói được câu nào (trong cái quán này). Mãi giờ mới nói được. Mày có cất gạch đi đâu, thì cũng thỉnh thoảng ghé về đây, nể khách quen có mối nào hay hay tao lại chen hàng cho.

Bình Minh và Hương Tẹo ơi, sao chưa thấy chúng mày vào đây xem hàng, ý tao là lý lịch ấy mà, của bạn Sơn nhỉ?

Gửi bạn Sơn: để cho các bạn gái dễ hình dung, bạn dán chân dung gần đây của bạn lên đi. Thôi không cần phải nằm. Bạn chỉ cần kiếm cái chân dung đứng nào, xong rồi dán ngang nó vào đây, trông như nằm là được rồi.

Hoa ơi, mày yên tâm đi, bạn Vinh của mày trông oai vệ thế mất đi cục gạch của tao bạn ấy cũng vẫn không lo không kiếm được người nuôi mèo đâu. Mà bạn ấy mới tuyên bố một câu là fan của mày mà mày đã buồn hộ bạn ấy ngay thế à. Tất nhiên là tao cũng vẫn sẽ mò mẫm vào đây rồi (trừ những hôm tao bận - ma tao lại hay không bận ;)). Để xem có đám nào tử tế, không có mèo, thì lại lôi gạch ra. Chỉ có điều, về sau nếu mày có được cất nhắc làm cái chức gì ở đây thì cũng đừng quên tao nhé và nhớ lời hứa của mày.

Thực ra, tao được biết cái forum này cũng lâu, toàn đi loanh quanh luẩn quẩn những nhà khác để xem. Gần đây nhà mình mới có người lên tiếng (mày đấy) nên tao cũng mới dám nói (vì bản chất tao là nhút nhát mà). Kể cũng vui nhỉ. Nói đủ chuyện được, và không thể thiếu phần trêu các bạn trai hiếm hoi của khóa mình. Lớp tao chắc các bạn trai chả vào đây.

Mà Hoa ơi, mày cẩn thận nếu không lớp tao có bạn Tố Linh, hiện đang làm về về chống buôn người, bạn ấy mà đọc mấy câu mời chào của mày là bạn ấy báo công an đến bắt mày đấy. Mày cứ gạ gẫm làm bạn Sơn như món hàng ấy nhỉ.

Mà bạn Hoa nói đúng đấy. Thấy trong này, bạn Sơn có vẻ rất năng nổ, ở đâu cũng thấy tham gia. Bạn post ảnh lên cho mọi người xem, đảm bảo hiệu quả sẽ không ngờ, sau một thời gian ngắn, bạn sẽ lại thấy cả đống gạch to tướng xếp trước mặt.

Mà bạn Hoa nói đúng đấy. Thấy trong này, bạn Sơn có vẻ rất năng nổ, ở đâu cũng thấy tham gia. Bạn post ảnh lên cho mọi người xem, đảm bảo hiệu quả sẽ không ngờ, sau một thời gian ngắn, bạn sẽ lại thấy cả đống gạch to tướng xếp trước mặt.

Chết chết, kiểu này gạch xếp trước nhà bạn Sơn đem ra đánh nhau được ấy nhỉ, bạn Sơn mau post ảnh lên đi, hay để tớ về lục đống ảnh lớp L2 ở nhà mang lên nhờ Dung post hộ vậy. :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Gạch 1000 đ/viên, một kiêu 100 viên là đủ tiền mời bạn Nga đi ăn trưa rồi nhỉ ;) Nga "hi-tech" đống ảnh lên album đeeeeeeeee :D

Hà Đăng Sơn đã viết:
Gạch 1000 đ/viên, một kiêu 100 viên là đủ tiền mời bạn Nga đi ăn trưa rồi nhỉ ;) Nga "hi-tech" đống ảnh lên album đeeeeeeeee :D

Bạn Sơn ơi, giúp tớ với. Tớ vãn không thể upload cai hình vao trong đống ảnh của lớp tớ được. How can????

B.Minh, tôi thành thực khuyên bạn nên nghiêm túc đánh giá lại bản thân đi, chắc ảnh của bạn phải làm sao đó nên post mãi mới ko đc, thôi bỏ đi, post cái ảnh nào ăn mặc kín đáo 1 tý.
:))
:-$

Hè hè, sáng ngày ra thấy bạn Phương vào nì nèo bạn Vinh cho đặt lại gạch ở bên kia, mình như mở cờ trong bụng (phen này lại có công ăn việc làm rồi $-) @-) :D) , liền giựt ngay hòn gạch bạn Phương đang ẵm khư khư đặt vào cửa bạn Vinh.

Hehe Phương ơi, lần này tao đã có kinh nghiệm rồi, đặt hòn gạch xuống là tao đứng chặn ngay chân lên, đố mày rút ra được? :D:D:D. Mày có muốn đổi ý rút gạch lần này thì phải tìm được hai hòn gạch khác thay vào đây.

Vinh ơi, mày thấy tao làm việc tốt không? Có đầy tính sáng tạo trên cơ sở rút kinh nghiệm triệt để không? Tao thấy tao làm tốt lắm, nên tao tự động trả lại mày chai dấm mày tống tiễn tao hôm trước, để lấy lại chân bảo vệ.

Còn bạn Sơn, tình hình diễn biến chưa được đúng tiến độ, bạn dán ảnh lên đi cho các bạn gái xuýt xoa nào!

Phương cứ hay do dự như vậy làm cho Vinh lớp tao chóng hết cả mặt. Tao thấy mấy lần nó định mời mày vào phỏng vấn đầu tiên vượt mặt 2 hòn gạch trước nhưng mày lại chạy mất không ngoảnh đầu lại. Vụ này Vinh lớp tao phải cảm ơn Hồng Hoa vì Hoa đã giữ chân mày lại không cho chạy. Vinh xem thế nào phỏng vấn Phương trực tuyến đê. Nhanh lên kẻo Phương suy nghĩ lại lại chạy sang chỗ bạn Sơn. Theo tao được biết Sơn đã có kế hoạch và ready để 'cháy hết mình'.

To bạn Sơn: chú ý dạo này trời hay mưa, có phơi rơm rạ nhớ cất sớm.

Đã mấy lần tao khoe ngày xưa tao hiền lành, ít nói, hay xấu hổ mà không thấy có ai lên tiếng tán thưởng à? Nga, Hương, Hoa đâu rồi? Chúng mày biết rõ tao lắm đấy.

To Phương: mày cũng hi-tech đấy chứ, sao lại còn tị nạnh với tao. Bức tranh avatar của mày là ở đâu đấy?

Back
Bên trên