Kỉ niệm đáng nhớ

Re: Kỷ niệm đáng nhớ ... hồi ức của 1 ngày ...!

... hôm nay em đi ... không biết bao h em mới lại được gặp anh nữa .... đối với em ... tìm được 1 người như anh giữa cuộc sống hỗn tạp xô đẩy như thế này là điều thật hiếm .... có lẽ từ trước đến nay em mới chỉ thích 2 người ... 2 người mà em luôn ngưỡng mộ ...
... ở cái tuổi 17, em chưa dám đặt vào lòng mình 1 chữ yêu ... và cũng có thể định nghĩa chữ yêu của em khác với nhiều người ... em trân trọng tình cảm em dành cho anh như 1 thứ tình cảm tuổi 17 bồng bột nông nổi mà sâu lắng lạ ...

... hôm nay em đi ... không biết bao h em mới lại được nghe anh nói ... im lặng nhìn anh cười ... để rồi lại thấy anh nhìn em 1 chút abnormal như thế ...

... hôm nay em đi ... không được thấy anh ... không được nói với anh 1 câu chào dù chỉ là 2 chữ ... em đã muốn anh biết hôm nay em về Man ... thế mà .... hôm nay ánh mắt anh và em đã chẳng thể gặp nhau 1 lần ....

... tối qua là lần cuối anh gặp em, anh nhỉ ... em đã đôi lúc dáo dác cố tìm anh trong đám đông hỗn loạn ... để được thấy anh, được nhìn anh cười ... vậy mà ... em đã chẳng thể ... em đã nhảy với lòng mình ... mệt nhoài nhưng thỏa mãn ... được gặp anh ... được để lại trong anh 1 hình ảnh dù lắng đọng hay sớm phôi phai ... em chỉ cần có thế ...

... giá như hôm ấy ... em .......

... biết bao h em và anh mới lại được gặp nhau ... có thể sẽ rất lâu .. có thể là không bao h ... anh nhỉ .... em tự đặt lòng 1 câu hỏi với thời gian ...

Chỉnh sửa lần cuối:

HCKL Diary :x .... 27/12/2005 - 4/1/2006 ...

... tròn 1 tuần em yêu trên London ... 1tuần với đầy ắp những kỷ niệm đẹp vô cùng của riêng em .. của HCKL mình.... đã hơn 1 năm nay em không được cảm nhận cái không khí ấm áp giữa bạn bè ... chưa bao h em được hưởng cái sự yêu thương giữa những người chị gái .... trong những giây phút vui nhất như thế ... em đôi khi đã lặng đi để nhìn xung quanh mình ... để in thật sâu cái hình ảnh đầm ấm 1 cách lạ thường này trong tiềm thức ... để giữ mãi những khoảnh khắc chẳng biết bao h mới được gặp lại như thế ... em đã sống suốt 1 tuần qua trong niềm vui và hạnh phúc ... giữa yêu thương và kỷ niệm ...

... em yêu 2 chị yêu của em ... cMai và chị yêu Chu Chu ... em yêu chị Lắc của em ... em yêu chị Hà pooh của em .. em yêu chị Ku của em :* ... em yêu HCKL mình ... HCKL ... những con người mà đối với em đã vô cùng thân thiết như thế ... HCKL tự nhiên đến như thế ... HCKL đã cho em 1 tuổi 17 như thế ...

... 27/12 ... gặp lại 2 chị yêu và chị Ku trên London ... ... gặp lại chị Linh Lan sau đúng 1 năm từ cái ngày Xmas ko thể quên năm ngoái ... em đã vui như thế ...... gặp lại thành đức sau hơn 1 năm ... mang tiếng du học cùng 1 đất nước ... thế mà đến h mới có dịp đi chơi với nhau ... cao, đẹp zai ... các chị yêu thấy thành đức đổ ầm ầm ... :p ... thật là đáng sợ .. :-s ... :p
... 28/12 ... gặp lại chị Lắc ... lần đầu em gặp chị pooh dễ thương của em ... đó như thể chẳng phải là lần đầu chị pooh nhỉ ... dường như HCKL đã khiến chị em mình gần gũi nhau without seeing each other in our life before .... shopping và chuẩn bị cho buổi Hội Ngộ HAO-Ams-UK 2005 ... chị em mình đã thật ríu rít bận rộn ....
... HCKL đi ăn đồ Nhật với anh Xòe và chị Vân ... không hiểu sao cứ mỗi lần gặp anh Xòe là em có dizzy feeling + headache ... something goes wrong here =)) ... tối 28 đã kết thúc thật buồn với em ... 11h trơ mặt trong đồn công an ... victim of a crime :( ... London thật đáng sợ trong mắt em từ đêm hôm ấy ...
... 29/12 .. ngày Hội ngộ cũng đã đến ... chị em mình đã cố gắng nhiều vì nó ... mọi người vui ... mọi người cười đùa ... và em cũng cười ... cười thỏa mãn, cười mừng cho 2 chị yêu ... cười để cảm ơn mọi người đã đến ... cảm ơn 2 chị yêu thật nhiều ... 1 buổi tối đáng nhớ ... những giây phút đọng lại nép vào 1 trang ký ức tuổi 17 .... gặp lại chị H Trang, anh Chim, T Đạt, TĐ ..v..v.. HAO đối với em đã thực sự có ích vô cùng ... HAO cũng chính là quê hương của HCKL anyway ... :x ...
.. đêm 29 ... lần đầu em được đi club ... em vẫn tự thấy thật may mắn vì cái ID 22 tuổi của chị Lắc ... :shock: ... em cũng không ngờ là đội security nó lại cho em vào dễ dàng như thế ... đứng rụt rè ngó nghiêng mọi người nhảy ... 1 chút nước cam lạnh ... em cũng hòa mình trong đám đông hỗn tạp ấy ... chị Nghĩa với chị L Lan nhảy những bước nóng bỏng chuyên nghiệp mà em cứ nhìn 1 cách đắm đuối .. :"> ... anh keepz, thành đức với 1 chút dirty dancing ... in'it .. anh TAnh in'it kept looking after me 'till the very end ... khiến em xúc động vô cùng ... impressed somehow ... in'it in'it ... thank anh a lot ... đêm 29 kết thúc .. vui có nhiều thật nhiều ...

(thế mà nó đã ko thật sự trọn vẹn ... trong em chợt man mác 1 chút buồn ... từ đêm hôm ấy .. em tự cảm thấy anh sẽ chẳng bao h thuộc được về em ... :-< ... whatever ... )

... 30/12 ... HCKL đàn đúm ở nhà chị yêu Chu Chu ... em, chị L Lan và chị Lắc, Thành Đức và anh Chim đến trước ... anh keepz ngồi tiếp khách nhưng cứ ôm cái laptop :)) ... chị L Lan bức xúc :)) : "em Linh tiếp khách thế nào đây nhỉ" (or something like that :-s ..) .... mặt anh keepz nhăn nhở cười tít mù khua chân khua tay : " em coi các chị như ... NGƯỜI NHÀ .. hị hị ... in'it in'it" .. =)) ... bộ mặt của anh keepz biểu lộ 1 cách khó tả ... :)) ...khiến các chị em cười rú lên như đúng rồi ... :)) ... anh keepz ơi là anh keepz .. :| :p ....
... các chị yêu đi mua thức ăn về ... chùm nho anh Chim mua lúc nãy bị em, chị L Lan, chị Lắc, Thành Đức và anh Chim mổ xơ xác giờ còn có vài quả lơ thơ .. =)) ... thế là mấy anh em bị trừng phạt ... vào bếp lăn xả ... em và anh Chim rán đậu điệu nghệ ... đôi lúc mỡ lại bắn tung tóe mỗi khi các chị yêu ngồi trong phòng khách hú cười rung chuyển căn nhà ... :| .. chị Lắc ko thể kiềm chế chôn chân trong bếp phải chạy ra chạy vào phòng khách hóng hớt chuyện trò ... /:) .. trong khi em và anh Chim đang ôm 2 cái chảo rán đậu .. chẳng thể bỏ đấy mà tí tởn được gì .. :( ....
... chuẩn bị xong bữa tối thịnh soạn với thịt vịt cuốn, bún đậu mắm tôm, HCKL như thường lệ lôi máy ảnh ra chụp lấy chụp để vài tấm ... bữa cơm tối đêm 30 ngon lại càng ngon hơn khi vừa ăn, HCKL chị em ta vừa nghe HAT, UHP, Nhật Tinh Anh hát nền =)) =)) .... chị Mai lắc lư lảo đảo .. anh Chim gật gù ... chị L Lan và em lẩm nhẩm tâm đắc ... =)) ... " hay quá " =)) .... chị Chu speechless :)) ...
... hơn 10h30 pm, chị Lắc và chị Nghĩa phải bỏ bát bỏ đũa xách va li về :( ... với 1 chuyến du lịch Pháp đang ở phía trước :( :( ... cả nhà ngậm ngùi chia tay 2 chị yêu lên đường ... :( ... sau khi chị Lắc và chị Nghĩa đã khuất sau cách cửa ngôi nhà tập thể của chị yêu Chu Chu ... HCKL lại lao vào đánh chén tiếp những gì còn sót lại ... thật tiếc khi mà những gì hay ho nhất cuối năm 2005 và đầu năm 2006 của HCKL lại vắng mặt chị Lắc và chị Nghĩa :( :( :-< ...

...

Chỉnh sửa lần cuối:

...... em biết mà ...... cuối cùng thì em cũng bỏ ngỏ lại tình cảm của mình dành cho anh ....... em ko phải là người chờ đợi trong ảo mộng ... em không thích trong vô vọng ... ^^ ... khi mà em biết anh đang nhìn 1 ai khác ..... em không muốn xen vào giữa tình cảm của anh hay 1 ai ..... em kéo lại lòng mình để giữ lại sự yên bình ... cho anh .... cho em ..... dù anh đã vô tình gửi đến em 1 cảm xúc thoáng qua như thế .... với em h đấy ..... đó là tất cả ..... mọi thứ lại trở về với trật tự của nó ..... lòng em lại lắng xuống .... đập những nhịp quen thuộc ngày nào ......

.... và tình cảm em dành cho anh đã lặng dần vào 1 ngày đông như thế .....

... tạm biệt ánh mắt ai .....

Chỉnh sửa lần cuối:

... sometimes I was really pissed off ... why some of my close friends regard my words with little consideration .... they just somehow ignore my ideas even though they know those are good ...

... little and immature, it doesnt mean that they are better than me ... well ... maybe in some respects, it is true as I'm younger ans less of life experiences than them ... but it's not appropriate to treat me all the same way in any situation ... they really let me down many times ... they will never know how disappointed I'm ....... whatever ..... peace out ....

... my sensation telling me again and again ... we are not destinied to be together .... I feel the day our relationship breaking up closer and closer somehow .....

.. what should I do .... bastard fragile feeling ....

Let go your heart and do whatever you feel right or relief!

Nobody is better than anybody. The matter is making someone better. I am having a bad day as well but I didn't think I took that issue so personal. When it comes to personal things, noone can tell you what you should do, have your own life and enjoy it! However, when it comes to common issues that anything you say can affect the whole community, think carefully what you are going to say. You might think that you are good but someone else doesn't, why don't you loose abit and think twice? When you try to represent the whole community, you are the face of that community, better try to make that face beautiful. You can try be nice in order to get a good attention, but sometimes, it's just not right.

If you can't face the critisism, that is your problem. True friends were born to give each other advises and even critism to make us a better person. If strangers tell you that you are ugly, you might not care because who the hell are you, strangers? But if true friends tell you that you are ugly, will you look at the mirror? Sweet talk and praises can please and do you good sometimes. Judge it for yourself.

... (dearest sis .... people in that post above ... I dont mean they are you or hckl :shock: .. someone disappointed me today but not hckl this time ... :-< ... ) ... I dont mix work with our relationship .... i dont mind if we have big argument in E-HAO or maybe bad conflict even ... that's work and it is usual u know ...

Chỉnh sửa lần cuối:

đúng là dòng đời không êm ái như dòng sông, nghĩ đi nghĩ lại cũng là do mình gây ra cả, cái vòng nhân quả chỉ có thể chấp nhận mà ko trốn đi đâu được ...

Trần Bích Thủy đã viết:
>.< .. hehe ... hình như mọi người tưởng em viết cho người yêu hay sao ý nhờ ... :)):D:p .... em viết cho 2 chị yêu của em đấy mà =)) =)) =)) .. :| .. :p:D :biggrin: ... ^^ ....

....:p ... anh Hioaif ơi ... HM là Hòa Mã à ? .. :shock: ... :p .. :x..

Big Thủy ơi, ước gì anh có một cái nhà mặt phố ở Hòa Mã :D nhưng HM :x ko fai là Hòa Mã :D

à mà em type tên anh chính xác tí nhé, gõ Hioaif là có ý gì đấy :|

Chỉnh sửa lần cuối:

Ôi anh Hoài! Đã lâu không gặp :p Dạo này anh trôi dạt phương nào?

Phạm Đức Hoài đã viết:
Big Thủy ơi, ước gì anh có một cái nhà mặt phố ở Hòa Mã nhưng HM ko fai là Hòa Mã
Phạm Đức Hoài đã viết:
à mà em type tên anh chính xác tí nhé, gõ Hioaif là có ý gì đấy

... anh HOÀI anh HOÀI anh HOÀI .... ... em đã phát âm chính xác chưa hả anh ...

cái HM của anh em chịu .. anh có giải đáp thì em biết ko thì ... ... ..

... anh Yogi : .. ^^ chết chết dạo này anh Yogi làm ăn sinh sống tội tình gì mà lại tìm chỗ để mà trốn tránh thế này .... ^^ ... trốn ko được >.< ...

---------

..... sắp Tết ^^ ... ... lại 1 năm nữa ko được làm cái việc chìa tay ra nhận lấy happy money ^^ ... lại 1 năm nữa không được thấy pháo hoa bên Hồ Gươm lộng gió ... không được thấy bóng bay 20.000/quả nhốn nháo khắp phố phường ... không được đi chợ Tết với bố mẹ để mua hoa tulip ^^ ... loài hoa mà mình yêu thích nhất ... ...

... nhớ ... mấy bông hoa tulip được bố mẹ mua tặng cho nhân dịp xuân về tết đến ... ^^ ... 2 năm về trước ... niềm hạnh phúc nhỏ nhoi sống trong cái không khí đón năm mới của Hà nội ... hòa quyện trong dòng người xa lạ mà gần gũi biết bao ... cái cảm giác chợt đến chợt đi ấy sao mà lại làm mình nhớ đến thế ... nào đào này ... quất này ... mai này ... bao nhiêu là cây cối muôn hoa vạn vật .. đều tụ về 1 góc thủ đô ... những con phố tấp nập quán lá cửa hàng .... ngập đất trời 1 màu đỏ, 1 xúc cảm hừng hực chạy xuyên suốt từng tuyến phố, con đường ... trong cái khí trời lành lạnh của đông Hà nội ấy đang cháy lên sự ấm áp xuân về ... sự ấm áp của lòng người ...

... và chợt .... còn đâu sự ấm áp ấy nơi đây ... co ro ... chỉ còn lại xung quanh ... 1 sự hồi tưởng .... trút lòng ....

Chỉnh sửa lần cuối:

Trần Bích Thủy đã viết:
... HCKL đi ăn đồ Nhật với anh Xòe và chị Vân ... không hiểu sao cứ mỗi lần gặp anh Xòe là em có dizzy feeling + headache ... something goes wrong here =)) ... tối 28 đã kết thúc thật buồn với em ... 11h trơ mặt trong đồn công an ... victim of a crime :( ... London thật đáng sợ trong mắt em từ đêm hôm ấy ...

chắc tại mùi nước hoa của anh xòe =))
muh tối hôm đấy em Thủy bị làm sao thế :eek: 8-|

Nguyễn Thu Vân đã viết:
chắc tại mùi nước hoa của anh xòe =))
muh tối hôm đấy em Thủy bị làm sao thế :eek: 8-|

.. ko em ko ngửi thấy mùi gì từ anh Xòe phát ra hết chị Vân ạ :"> .. :D :biggrin:... chắc số mệnh sung khắc thế nào đấy .. =)) :p:D :biggrin: (Anh Xòe nhờ :> :p :mrgreen:) .. sau khi gặp anh Xòe .. đầu óc choáng váng mê man :(... thế là lúc lên xe bus em đã bị pickpocket :(( :(( ... mất cái ví :(( :(( .. tiếc 1 đống ảnh trong đấy :(( huhu :(( chị Vân ơiiiiii :(( ..... em nhìn thấy thằng vô học đấy rồi .. X( .. hừm ... mà chỉ vì lúc đấy em mệt quá .. :| .. chả còn hơi sức đuổi theo nữa ... :| .. :-s .. thôi tặng bạn ý cái ví quà cuối năm vậy :(( :(( :(( .. báo hại :((

thứ 6 ngày 13.:)
lòng anh tràn ngập yêu.lòng em cũng là 1 thứ tình yêu tràn ngập.
và mình chia tay.:)

những phố ngày mình đi cùng nhau. giờ là ảo mộng của riêng em.anh nhớ ngày em ngồi trên highland và ăn cho đến hết tiền mới về.anh cũng ngồi ở 1 nơi khác.cũng một mình.và uống cho đến khi nó đóng cửa thì anh đi ăn sáng.:)
có lẽ yêu là chưa đủ phải không em.Hồi ức mỗi ngày về em thì dài quá.Mà anh vẫn viết hàng ngày đấy thôi, đến khi quyển sổ đấy full anh sẽ đưa em.
distance to love like wind to fire...đúng thế thật.mình chỉ yêu nhau khi mình xa nhau được thôi sao...đến khi gần chạm được vào thì 2 đứa rời tay ra.
một bản nhạc ngày xưa em từng chơi
thoảng vào lòng nỗi nhớ.
đầy,vơi.
phố lặng ngắm em ướt mình trong gió
càng yêu hơn, lại càng thấy nghiệt hơn.
giọt bóng dài đưa trên dốc lặng trơn
sương của đêm đưa anh về với phố
về ấm chỗ...
nước lăn dài xuống cổ...

Hà Nội hiền đón đứa trẻ mênh mông.
Tóc rơi dài, nắng mùa đông đáp xuống...
Mí của mưa và mắt của trời xa
Phố của hoa.Tất cả của chúng ta........................

Anh sẽ khóc khi nhìn về phía ấy
Phía có dáng em.Phía Hà Nội xa vời
Phía có bóng em.Phía có bầu trời
Từ Sing đêm, anh nhìn về mãi mãi
Phía có nỗi đâu, phía trống trải niềm tin

Mỗi ngày xanh có thể chẳng đi tìm
Vẫn tự đến niềm đau chôn không kỹ
Vẫn là thế.Dù anh không suy nghĩ
Là trái tim nhức nhối nhớ một người
Một nụ cười.
Hoặc ngàn ánh sáng.
Lãng đãng phố hoa đón máu của trời
Hoàng hôn nhanh theo đuổi dấu chơi vơi
Anh tìm gió của anh.Nguôi lòng cũ.
"Lạc lối mưa".Hồi ức ngủ quên ngày...

Chỉnh sửa lần cuối:

ac may oi sap sinh naht tao rui ma tao thao thay chan the, cai tuoi 18 chang co gi hay hjo thu vi ca, chi thay nang ne va ,....thinh thoang viet mail cho tao!dao nay chang co chuyen gi nen lai thay buonm! khho hieu qua! sao chang bao h tao viet duoc nhung loi thong thiet nhu moi nguoi mac du la dang day tam trang!

.. mày .. ^^ ^^ ... :x :x :*:*

-------------

HCKL - Love Letter to u as that day was 14.1 ^^ :x :x .. the day of HCKL love letter ... :x :x

Dear my dearest lovely dairy !
..

... It's 15.01.06 today .. I'm one day late to write a love letter ..
..
... I'm so sorry ... but I have a chance to give an excuse, in'it? ... I was very ill yesterday ... I guess I caught cold ... headache came and knocked me down completely ... went home with tiredness, sickness .. my forehead was so hot that I felt nearly faint in the front of the door ... I was dying ... I thought ....

... being badly ill, I missed my family the most ... I thought of the past ... if I had been at home with my family, I would have had a dinner ready and someone would have fed me .. my mum would have looked after me with a worried eyes, my dad would have go out and buy me a bowl of poridge .. :-< ... everything I had at that moment was nothing at all ... no diinner .. no warmth from anyone .... I felt myself miserable ... everything was cold here ... I fed up to this damn solitary life ... at the age of 17, I guess I have had enough to suffer ...

... It was the first time I recognized a true winter around me ... I penetrated the value of a family, the need of a caring eye, the warmth of a real home ... and above all .. I knew I lost a hand to hold tightly, a shoulder to lean on ..

.... living in a foreign country, staying among strange people ... I receive an emotional deprivation ... I'm like a fish out of water ....

... I came back home from work .. nearly falling down .. I felt I couldnt stand even a little bit more .. but u know what, dairy .... I used my all remaining energy to turn on the computer, clicking into the Internet icon on the desktop ... I tried to look through HCKL forum with an eye mostly closing down ... "has sis Poo come back from Spain yet?" .. "is there any reply from big sis MM about that bastard jerk?" ... "well, Ku ku sis sis should have some new posts for sure" ... something just came up on my mind as usual ... and at that time ... I was aware of the fact that HCKL was definitely an indispensable part of my life ...

... HCKL ... It's like an only light I get to warm my life up over here ... the second home for me to come and stay ... ... HCKL ... the place has brought me smiles ... and tears ... the place I can find myself not alone ...

... I have lost myself since I came to Manchester ... a confidence smile ... a talkative kid... a jolly girl ... everything was staying behind as they would never come back to me ... and all of sudden, on the first day of this New Year .. I saw myself back to date in the mirror ... with a big smile ... should I say it was dazzling ... when Iam with HCKL, I know Iam really at the age of 17 ...

... after over one year, it was the first time someone shouted at me like my parents had done ... I was crying for some childish things as I had been ...

... a relationship I wanna keep it steady as a rock ... someone I wanna bring a cheery laugh and happiness to everyday .. it is u ... all of u ...

... everything can change ... we will change ... but somewhere in my heart, your hearts, our feeling will always be there ...

... the memories we have, the time we share ... I just need them ...

... let make us be together forever as we go on with our life ....

... a love letter sent to my second family ...

... big sis MM, sis sis Chu Chu, sis Lac, sis Pooh, sis Ku, sis LL, bro Chim (
), KL (
) ... I'm on the way to be with you ... ^^ ...

..... just wanna copy it from HCKL to HAO as this topic like my own land, my own dairy ... just wanna record this love letter ... :x ..

and I love to read again and again the love letter of biggest sis sis MM :* .. as I relize ... it's completely true and deeply meaningful to me ..

Dear Dairy,

Tặng HCKL

Hihi hôm nay vào forum cứ nghĩ là đc đọc nhật ký của ai đó tặng rồi nhưng mà kô ngờ mình là người đầu tiên viết nhật ký đây
. Mà nhật ký tặng ai bây giờ nhỉ
, ai cũng yêu cả
(mà kô yêu thế nào cũng bị cả rổ chuối vào đầu như chơi ý chứ
). Hị hị thôi cứ gửi gắm mấy lời tâm huyết đến HCKL nhà mình trước đã

What is love? Đố ai trả lời đc đấy. Nhưng mà từ ngày gặp gỡ HCKL nhà mình, tự nhiên thấy yêu đời, yêu cuộc sống và yêu bản thân hơn nhiều nhé! Trước đây nhiều người cứ nói cM nào là cold blood
, nhìn mặt hay buồn
, ít nói, ít cười, hay cau có
, etc . Nhưng mà từ ngày quen biết HCKL nhà mình, có những hôm mồm cười kô ngậm vào đc trong vài tiếng đồng hồ (đến hôm sau fải dán cả Salonpas vào mồm
, thấy mình talkative nhiều lúc hơi quá đáng
, thấy những chuyện buồn bực, lo lắng qua đi rất nhanh
, thấy mình trẻ hơn so với trước kia
, thấy độ sense of humour của mình gia tăng đột biến
.

Nụ cười bằng mười thang thuốc bổ, các cụ đã nói là cấm có sai mà
. Có ngày nào kô vào trong HCKL chưa nhỉ? Hình như là chỉ trừ có 2, 3 đợt đi holiday còn hầu như ngày nào cũng vào
Có ngày nào vào mà kô cười chưa nhỉ? Chắc chắn là kô
vì hầu như HCKL có destiny gặp nhau là để cười mà
.

One thing I know for sure is that in real life, we are not always as happy as we always show in this forum. Life is really hard when we all have to live on our own, far away from home, from family, from friends, from your loved one(s). We have tons of headache things to deal with in everyday life. Behind that happy smile that we show, there is hurt, dissapointment, anger and tear that we hide. But, from the bottom of my hear, I am grateful for everything we are doing in that forum. We are just helping each other to laugh, to feel "No worry, Be happy!". We are giving each other the encouragement to be strong in life, to overcome the difficulty, to feel more confident about ourselves. And above all, not by too many words, sometimes just by your funny joke or hearing you laughing, you guys really made my day! Thanks HCKL, I love you all

Bless Love be with us, always !

... pooh pooh sis sis .. :x

HCKL

HCKL

Dairy writen in Spain

Thinking about time....7 days in London, the same 7 days in Spain but they were not the same.

A week in London I just felt like a a couple of days. Every single day is a happy and cheerful day. Time just passed so quickly. So many things I wanted to do but couldn't find enough time to do them all.
Just miss my friends, miss HCKL, miss Dundee so much.
I am looking forward to Easter. I want to come to London again to see sis MM ....
and hope other hunters will come too.

But by Easter sis Chu may no longer be there. I really don't want sis Chu be back home so quickly. I know it doen't depend on me but I want to see sis Chu everytime I come to London.

Doing fieldwork is a tiring thing. Although Spain is beautiful and the class is ok, I can't enjoy myself 100%. Just don't know why. Somehow, I don't feel this is the place I belong to.

Tomorow night will be the last night in Spain. Everyone plan to come to Bernidorm, have some drinks and end up drunk in a night club. It surprises me that in N.Cs in Spain don't close at 3am like in Britain. They open all night. Nobody will throw you out of the street so you can drink till the next morning. That's what many of my classmates have done so far....

Last night Maggie come back and was totally drunk. She couldnt even walk by herself and threw up all over the loo
I don't like the feeling of sleeping in the same room with that drunk person

Yesterday my supervisor texted me said I was off for so long and that I would get a warning letter. I didn't care anyway. I have decided to quit. Before I thought it was a good job and I should try to keep it. But I sax what sis Chu's done. You just quit if you don't like it. Money is important but many things are much more important. I've learnt that .....from HCKL

... Lac Lac sis sis .. do u know that .. I have got my past soul back ... just like u ... be with hckl, I find myself alive ... :*

Dear Diary,

I'm wide awake now. Can't sleep so why not writing something to the ones I love?

Kind of a reserved person, not talkative and open-up to everyone, HCKL has brought back a part of me which seemed to disappear for such a long time since I came to UK.

I truly admire everyone
Big thank to everyone

Sis Mai, sis Chu, Big, Poo and Saku, I love you all
. HCKL can't be more, can't be less.

London, Manchester, Newcastle, Dundee, anywhere, wherever offlines HCKL, there's Lacs

Love and peace with you all

... KISS U ALL ... :*

Chỉnh sửa lần cuối:

... hì hì .. 1 ngày thật mệt mỏi phải ko? ... ^^ ... everything will be okie soon ... ^^ ... just find out I'm the sort of person who can lose temper easily but calm down quickly as well ... =)) ...

.. cannot hate anyone for so long .. cannot keep the enmity inside for so long ... I'm happy that's what I am ... ^^ ...

.. hope u can stay calm and make your day as the day with hckl ... :x .. enjoy your life and forget the thing u shouldnt mind, baby ^^ ... :x :* ....

Chỉnh sửa lần cuối:

... Yahoo 360[sup]o yêu [/sup].... cảm ơn anh Hoài ngẫu nhiên cho em 1 cơ hội để ... relieved ... ^^ ...

.... em chỉ bâng quơ nghĩ ... có khi nào chẳng may từ nick 1 ai đó ở cái friend list kia trong cái link blog mà anh Hoài gửi cho em xem ^^ .... em sẽ tìm ra được blog của anh .... >.< ... hehe .. 1 ý nghĩ hơi hâm hâm khi mà em đã tự biết là ko nên có vương vấn gì với anh nữa ^^ ... cái gì đã qua thì hãy để nó mãi là của ngày hôm qua ...

.. ai ngờ ....

... đời đúng là nhiều chữ ngờ ... em chỉ tình cờ ấn vào 1 anh đẹp zai (=)) j/k:p) - random friend trong cái friend list của anh Hoài >.< ... chợt ... god seems to lead me to your blog so quickly and easily that I couldnt believe it >.< :shock: ....

.. em đọc ... và em chắc chắn for sure ... em ý và anh ^^ ... cuối cùng em ý và anh cũng be together ... đọc hết blog của anh ... em lại vào blog của em ý ngồi nheo mắt đọc ...

... ngày trước em ko có thiện cảm với em ý ... well ... bad impression at the first sight :shock: ... @-) ... thế mà 1 ngày .. 2 ngày ... gặp gỡ ... và đến hôm nay khi em ngồi lẩm nhẩm từng dòng em bé ấy viết trong blog của mình ... dưng ... em lại thấy yêu quý em ý ... dưng ... em lại thấy mừng cho anh và em ý ... em cứ gật đầu ... em ý rất hợp với anh ^^ ....

... đến hôm nay thì em đã thực sự trở lại với lòng mình ... cầu chúc cho anh và em ý ... ko break up nữa .......... nhớ ... :* ....

.. chúc anh .... 1 người thật xa lạ ... ^^ ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Đinh Tường Lan đã viết:
Ôi anh Hoài! Đã lâu không gặp :p Dạo này anh trôi dạt phương nào?

ở một nơi xa lắm :p

tình hình là Big Thủy còn ở UK lâu đấy nhỉ, 33 tuổi mới xong PhD cơ mà :D topic hồi ức này chắc phải kéo dài lên đến 1000 pages mất :D

sorry if i hurted u candy.i'm not like that...but ...i think u know how am i in that case, in that time....
may be in a few time i wil leave, not cause i did sth wrong,i still think im right.only cause i must rest, for myself.
i think u understand.i'm still nhatzest in ym.if u want to hear a sorry, or want to say sth.add me.remember introduce.
gg gl hf

anh Hoài : đùa nhớ anh HOài chỉ thích em ế chồng thôi .. =)) =)) :)) ... anh toàn đi trù dập đời em thế này :(( .. sau này em 33 tuổi vẫn đang xin học PHD thì anh Hoài cứ biết răng em .. :D :biggrin: .. :p

Minh Nhật đã viết:
sorry if i hurted u candy.i'm not like that...but ...i think u know how am i in that case, in that time....
Minh Nhật đã viết:
may be in a few time i wil leave, not cause i did sth wrong,i still think im right.only cause i must rest, for myself.
i think u understand.i'm still nhatzest in ym.if u want to hear a sorry, or want to say sth.add me.remember introduce.
gg gl hf

.. well .. u didnt hurt me even a little bit as what happened didnt bother me ... when I say something out loudly, I know I will forget it after all ... when I can get thing off my chest, I know .. to me, everything is alright ...

... u're quite different from the person I know .. changing and turning out to be the sort of person who talk big and did really annoy me sometimes, ^^ honestly ... I didnt care much about it as I had nothing to do with what was going on around u ... but this time ... well I dont know who u were implying but I guessed it should have been my dear boss ... and I wouldnt let anyone lay their hands on my friends unreasonably ... u can say things that u believe they are right ... but dont degrade someone's dignity and judge things with little care ... I was just pissed off because of that ...

... it's okie to argue ... doesnt matter what it is ... work is always work and friend is always friend ... it's my personal opinion and I stick to it to behave ...
... most of us in this virtual world are quite different from ourselves in the real life ... but I hope we dont let it go too far that someday it might be out of hand ......

... just wanna say that it's no need for giving me a sorry as u didnt do anything wrong to me (hopefully :mrgreen:) .. but can I say that ... when you lower someone arbitrarily .. yes, you should apologise ... :x ...

.. maybe we will see each other this summer .. I guess .. ah .. one more thing I should say to u ... u know what .. your long hair doesnt seem to be fit in u .. (my opinion) ... the "tóc dựng" (dont know how to express this phrase in English :)) .. how shame :">) is much more suitable as it looks better ... to me somehow .. :D ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên