Kỉ niệm đáng nhớ

Trần Bích Thủy
(candy_honey)

Điều hành viên
... Hôm trước là 1 ngày đáng nhớ trong suốt quãng đời học sinh của Thủy - 24/8 --> ngày sinh nhật tròn 16 tuổi ... :(( ...
.. trước hôm sinh nhật 1 tuần ... người đầu tiên gửi Ecard cho là anh BN Dũng ...hoa tulip -loài hoa mà mình thích nhất ;). :)) ..b-) .. trước hôm sinh nhật .. anh hai cũng gửi Ecard cho ... 1 cái thiệp rất đẹp và đầy ý nghĩa ...
.. hôm sinh nhật .. buổi sáng bước đến trường ... lẩm nhẩm bài hát Happy Birthday .. để tự chúc mừng sinh nhật chính mình .. 8-} vì nghĩ ngày sinh nhật 16 năm nay sẽ thật buồn tẻ ... không gia đình .. không bánh ga tô .. không party ... :(( ... chỉ có những tấm thiệp của những người yêu thương nơi phương xa gửi tới ..... :(( ... Nhưng không ... mình đã nhầm to ..... 0:)
.. phải nói sinh nhật 16 là buổi sinh nhật đẹp nhất trong mọi buổi sinh nhật .... =D> ... không có gia đình ở bên để tổ chức sinh nhật .. cũng không có bạn bè ở bên để tặng quà cho mình .. :( .. nhưng mình đã có 1 sự bất ngờ đáng kể ...

.. Summer School đã mang tới cho mình những niềm vui lớn lao .. :(( ... tất cả mọi người được họp lại sau buổi học ... chỉ để thông báo những chi tiết tiếp theo cho buổi chiều như thường lệ ...... và rồi mình được gọi lên đứng trước lớp .... :(( .. vừa hồi hộp .. vừa lo .. :( .. và rồi tất cả mọi người đồng thanh hát bài " Happy Birthday " .. :(( ... --> ngạc nhiên và quá xúc động ... không biết nói gì hơn nữa ... lần đầu tiên .. trong buổi sinh nhật mình vang lên bài "Happy Birthday " .:(.. và cũng là lần đầu tiên được tổ chức tại trường lớp như thế ... :(( .... nhìn cái đám học sinh dưới kia ... đa sắc tộc .. đa quốc gia ... đều toàn U 17-18-19-20 cả .. mọi người cùng hát chúc mừng con bé như mình .... :(( ..... quá tuyệt vời .... :(( ... mình là 1 đứa may mắn vì quen được hầu hết tất cả mọi người của 3 lớp English .. chỉ vì học lớp 2 và được up lên 3 ... :)>- ... vì thế mà cũng thật ý nghĩa đối với mình ... sau bài hát thì mình được tặng quà .... :D .. điều bất ngờ thứ 2 là trong gói quà của mình có 1 tấm thiệp rất đặc biệt ......khi mình mở ra xem ....--> amazing :(( :(( ... cả 1 tấm thiệp chật kín hàng loạt các loại chữ khác nhau ... với đủ loại bút ... và đủ loại ngôn ngữ ( 8-} ) ... mình chẳng biết làm gì hơn lúc đó ngoài việc há hốc mồm ra .. trợn tròn mắt và " .. oh .. amazing .. brilliant .." ... b-) :* :x ... không thể tả nổi cảm giác choáng và đầy vui mừng của mình lúc đó ... khi đọc tất cả những lời chúc tốt đẹp nhất từ tất cả mọi người ... mình thấy như cả thế giới không ai sung sướng bằng mình lúc đó .... :x :)>-
,, Điều bất ngờ thứ 3 là khi anh Trung cầm cả 1 gói quà to tướng mang lên tặng ... bánh gato và 1 chai Pepsi cỡ bự .... --> mình đã có 1 buổi party thực sự ... :(( .....
Điều bất ngờ thứ 4 là khi 2 anh em ( chẳng nhớ rõ dân nước nào .. :( ) đã kết thúc khóa học hè từ tuần trước lại xuất hiện trước mặt mình với gói quà sinh nhật cho mình ..... :(( ..... mình không biết nói gì hơn .... 2 đứa ôm lấy mình như 1 kiểu chúc mừng của UK rồi đưa món quà cho và " Happy Birthday " ... mình không thể tin vào chính mắt mình ... không thể tin nổi ... ;;) ... mình cho 2 đứa xem cái thiệp .. 2 đứa đọc rồi nói " many people love you , Thuy .. :-$ :)) .. my present maybe isnot really nice because we are boys ... but the important thing is that we always think about you " ... :-$ :x :x :)>- ... bọn nó đã tăng thêm cho cái không khí choáng váng của buổi sinh nhật trong mình thêm 1 nấc ... 8-} .. mình thực sự không thể tin mình lại có 1 buổi sinh nhật 16 tuyệt vời đến thế ... :((
Điều bất ngờ cuối cùng là khi Suzi và Louise (2 teacher :D ) .. gọi mình lên giữa lớp rồi nói : " We have an English tradition on the birthday .. It í BOOM 8-| :| ... " .. đang ngơ ngác không hiểu gì thì 2 cô .. mỗi cô 1 đầu xách mình lên ... cho mình đu đủ 16 lần ....--> 8-} choáng váng 8-} ... 8-} 0:) ... nhưng rất vui .... :D .....

... và rồi về nhà mở hòm thư ... INBOX ( 11 ) 8-} ... thực sự .. ngày sinh nhật của mình đã kết thúc như thế .... quá tuyệt vời ... có lẽ .. mình là con bé hạnh phúc nhất trên thế giới này trong sinh nhật lần thứ 16 .... :(( ... muốn khóc quá ..... :(( :(( yêu tất cả .. :* :* :*

Re: Kỷ niệm đáng nhớ ... hồi ức của 1 ngày ...!

...
.. To Gia Đình : ..cảm ơn cả nhà vì tất cả mọi thứ ... không biết làm sao để kể hết công lao của bố mẹ ông bà ... thôi thì chỉ biết cảm ơn tất cả ... và sẽ cố gắng tất cả ....
to bố : .. bố có biết con có kỷ niệm nào đáng nhớ nhất với bố không ???... :D ... đó là hồi con còn bé lắm ... hồi bé con rất hay bị bố đánh ... mà bố đánh thì đau lắm ... bố toàn dùng gậy gỗ lim để đánh thôi ... lần nào cũng đỏ lằn đến mấy ngày .... :(( ..... có 1 lần mấy đứa em trêu con ... rồi bố đi làm về ... bố nhìn thấy con khóc thét ầm ỹ vì tức giận mấy đứa em ... thế là bố cầm cái gậy to ấy ra đánh con ... :(( .. chỉ vì con lấy tay che mà cả tay của con sưng vù lên ... cứ run bần bật :(( ... con nhớ lắm cái hôm đấy . Chẳng biết bố có còn nhớ không ... :(( .. rồi cả lần con làm sai chuyện gì ấy ... con bị bố bắt quỳ úp mặt vào tường ... rồi nhiều lần bố đánh con, con vẫn nhớ ... :(( ..... nhưng con biết bố muốn dạy con thành người mà ...... ngày bé bị bố đánh .. con hay trách móc bố lắm ... con nhiều lúc còn tự hỏi " con có phải là con bố không " nữa cơ ...... :(( .. ( bố đừng trách con nhé... :(( ) .. bây h lớn lên rồi thì con biết bố làm thế là vì muốn con thành người ... :(( ...... bố cũng chịu nhiều áp lực của công việc .... :(( .. bây h thì con biết rồi ....bố ạ ... :* :* ...
to mẹ : ... có lẽ vì con là con gái nên bao h cũng hay to nhỏ với mẹ ... cũng vì con là con gái nên nhiều chuyện mẹ biết mà bố không biết đâu .... :(( .. không hiểu sao chuyện gì mẹ cũng biết ...... :(( ...
... con cũng có 1 kỷ niệm đáng nhớ với mẹ ... con mong là mẹ vẫn nhớ ...cái hồi con còn bé lắm ... chừng 5-6 tuổi ... hôm đấy mưa to .. mẹ ngồi trong nhà dạy con học Toán .. mẹ hỏi con : 1 chục là bao nhiêu --> con biết 1chục =10 .. mẹ hỏi tiếp " 10 chục bằng bao nhiêu " .. cái này con không biết ... con đã trả lời " = 10 ạ " nhưng mẹ bảo không phải .,. con bắt đầu thấy sợ ... con bảo " = 12 ạ " .. mẹ quát con là không phải .. :(( .. con sợ lắm ... nước mắt giàn giụa ra ... :(( .. nhưng mẹ vẫn hỏi con .,.. con thực sự không tìm ra được .. cứ nói 10 rồi lại 12 ... và mẹ tức quá .. đã cầm cả cái thước kẻ to của bố đánh 1 phát cật lực vào người con .. :( ... con đã run ... run bần bật lên .. mà không sao dừng lại được .. cả người con run lên ( con cũng không hiểu tại sao lại thế :D ) ... con thấy vẻ mặt lo lắng của mẹ .. mẹ vội vàng bế con ra phòng ngoài .. bóc vải cho con ăn ..... :)) b-) .. mẹ sợ .. con cũng sợ ... :D .. lúc được mẹ bóc vải cho ăn... con sướng lắm .. nên giả vờ cứ run tiếp ..... :)) .... mẹ không biết đâu ,.. :)) ... b-) ... đấy là ký ức sâu sắc nhất của con về mẹ đấy ..... :D ..... lớn rồi thì nhiều ký ức hơn ,... nhưng chắc cái ký ức hồi bé ấy của con thực sự không thể quên được ... :D .... con yêu bố mẹ lắm .... :* :* :*
to thằng em "láo toét " : ... :D .. cò hồi với chị là nhiều kỷ niệm " đẹp " lắm nhỉ ..... :D ..... chị với Cò hôi suốt ngày cãi nhau .. rồi đánh nhau ... đến mức chị phải chuyển lên tầng trên ở thì biết là khủng khiếp thế nào rồi đấy ... [-x .. nhưng phải nói chị và Cò hôi cũng có nhiều lúc ngộ nhỉ ........ :)) .... chị nhớ nhất 1 kỉ niệm với Cò hôi ... cái lần bé mới 3 tuổi thì phải .... lần đi lạc ấy ..... :)) .... chị ngồi nhà bà Thu đợi mà cũng thấy lo .. mặc dù chị hồi đó mới 5 tuổi thôi nhé ... :D .... khi mà thấy chú Linh bế Cò hồi về ... :(( .... chị mừng quá chạy ngay ra kéo tay Cò hôi lên giường ngồi với chị ...... :(( .. chị nhớ lần đấy lắm .. rồi cả những lần hai chị em tổ chức sinh nhật cho con gấu Misa của chị và con Pốp của em nữa .. :(( .. rồi cả những lần 2 chị em đánh nhau ... :(( .. những lúc đấy chị thấy ghét Cò hôi thế không biết ... nhiều lúc tức quá còn nghĩ " sao cái thằng ấy không chết quách đi rồi " .. ( chị nói thật với hiện thực nên cũng đừng có trách chị đấy :D ) ... nhưng sau mỗi lần nghĩ như vậy ... chị lại tự đánh mình .. " nó là em mình ... mình sao lại có thể nghĩ như thế chứ .. mình tồi quá ... bố mẹ sẽ mắng mình ,,, mình sẽ làm khổ bố mẹ nếu mình nghĩ như thế " ... chị đã nhận ra điều đó 1 cách sâu sắc hơn khi xem xong cái bộ phim hàn quốc ( quên tên rồi ) .. mà có gia đình 2 chị em suốt ngày chành choẹ nhau, không biết rằng mẹ chúng nó sắp không sống được nữa .... :(( .... chị đi xa rồi ... thấy nhớ và iu cò hôi lắm ... :* :* .. cố gắng học tốt vào nhé ....

.. muộn rồi .. mai viết tiếp nhé ...... :D

... to ông : ... ông với cháu thì có được kỷ niệm nào không ... :-? ... heheh .. những lần ông dạy cháu học Lý Hóa là những kỷ niệm ông nhỉ ...:D ... ông đã sáu mấy tuổi rồi mà vẫn hàng tuần 2 buổi dạy cháu Lý Hóa .. ông ạ ... cháu tự hào vì có 1 người ông như ông ... :D .. ông dạy giỏi lắm ... vì lúc nào ông dạy cháu , cháu cũng đều đứng top ten mấy môn đấy cả ... cháu cảm ơn ông nhiều lắm ..... :* :* ông yêu cháu nhất nhà .. trong 4 đứa cháu của ông thì cháu là đứa được ông thiên vị nhất .... :D ... cháu cảm ơn ông vì điều đấy .... :* :x ... ông ở nhà giữ gìn sức khỏe nhé .. mai này cháu gửi giấy mời cho ông ... để ông thu xếp tiền sang bên này chơi với cháu nhé ...... :)) ..... ( cháu chỉ gửi giấy mời thôi ... còn các khoản khác thì phải tự túc ..... :)) .....:D ..... ;) .. ) ... iu ông lắm cơ .. :* :* :x

to bà : ... ngược lại với ông ... (vì cháu là đứa lớn nhất .. lại được ông yêu nhất )... bà quý nhất 3 đứa em ... ( cháu nghĩ thế ) ... nhưng cháu biết bà luôn làm mọi cách để tất cả đều thấy công bằng ... không ai hơn ai ... bà luôn ở nhà với cháu ... nên bà cũng biết nhiều thói xấu của chị em cháu nhất ... vd như hay đánh nhau chẳng hạn ..... :( .. cháu cũng có kỷ niệm đẹp về bà ... đấy là hồi cháu học lớp 4 .... bà luôn ngồi hàng tối để làm hộ cháu bài kỹ thuật ... cháu nhìn thấy cái dáng vẻ cặm cụi của bà .. ngồi đan cái này ... dán cái kia cho cháu ... để rồi điểm kỹ thuật của cháu luôn được cô cho điểm 10+ và kết quả là được cử đi thi " khéo tay hay làm " /:) /:) ... cái tối hôm trước hôm đi thi ... bà ngồi dạy cháu từng bước một .. gấp cái này .. gập cái kia .. rồi bà làm sẵn cho cháu cả 1 hộp trước ... đến chỉ việc bày ra .. :)) .. (cũng lưu manh phết nhờ b-) ) .. tiếc là cháu không được cho phép ... phải tự làm .. :(( ... nhờ có bà hướng dẫn cháu cả tối hôm trước --> hôm đấy ... cháu đã được nhận giả ... dù chỉ là giải 3 ... :( .. :* ... cháu phải cảm ơn bà lắm ... :* :* ... còn mấy chuyện nữa nhưng nói ra thì dài lắm ... để cháu kể sau nhé .. time còn nhiều mà ..... cháu iu bà của cháu lắm .... :* :*

... --> .... đi xa mới nhận ra gia đình luôn đứng ở vị trí quan trọng nhất trong con .... đi xa ... con mới biết gia đình có ý nghĩa lớn lao như thế nào ... :(( ... và ngày hôm qua .. trong ngày sinh nhật 16 của con ... con đã ước đúng cái điều mà con hằng mong ... chỉ 1 điều duy nhất " giá như con được mãi mãi ở bên những người con yêu thường .. dù ở bất kỳ đâu ,... trong bất kỳ hoàn cảnh nào " ... con dành điều ước ấy cho sinh nhật 16 .. để hy vọng điều ước của con sẽ thành hiện thực ... :* .. con yêu cả nhà .... :* :* :* :* :* :*

Tối nay quyết định phải viết xong mới đựợc :D

.. to anh hai : anh hai à ... em cảm ơn anh hia nhìu lém ....:D ....... đây là lần đầu tiên em có 1 "thèng" anh trai ... :D ... 1 ông anh trai cực kỳ tuyệt vời ... cảm ơn anh hai về tất cả những gì anh hai đã làm cho em...đã mang đến cho em trong suốt năm vừa rồi nhé ... :D .. anh hai có nhớ hồi đầu năm không ... cái hồi anh hai đã từng dành cho em 1 tình cảm đặc biệt ấy ... :D ... may mà bây h .. cái tình cảm ấy đã chuyển thành thế này ... anh hai nhỉ ... nếu mà cái tình cảm ấy vượt biên thì làm sao anh hai " cặp " với chị Huyền bi h .. đúng không .... :)) ..... phải cảm ơn em nhé .... :)) ... b-) .....em rất yêu quí anh hai ... anh hai đã trở thành 1 người quan trọng thứ 2 sau gia đình .. nhờ có anh hai mà em có rất nhiều kỷ niệm đẹp ... có thể vượt qua nhiều khó khăn " vớ vẩn " của tuổi học đường .... :D .... vì thế mà càng ngày càng yêu quí anh hai ... :* :* ... em chúc cho chuyện của anh hai suôn sẻ nhé .. :* :*

to 2 con điên : :D ...bọn mày .. bọnmayf biết tao đang nói đến ai đúng không ..... tao không biết nên viết cho đứa nào trước ... sợ bọnmayf lại ghen tị ..... :)) ... nhưng mà thôi ... bọn mày nhường nhàu 1 chút ... Tình nhường con Phương trước nhé .... :D .... chỉ cần 2 đứa biết 2 đứa đều quan trọng như nhau là OK ...;)

to Phương : .. mày .. :D .. theo luật pháop thì mày là con chị họ đằng nội của tao ... mày nể .. :D .... nhiều lúc tao cũng quên mất là tao với mày có họ hàng mày ạ ... chỉ vì tao với mày là bạn thân ... chứ không phải là họ hàng ..... :D ..... cái lần đầu tiên tao gặp mày là đầu năm lớp 10 ... cũng là lần đầu tiên tao được biết trên thế giới này tao còn có 1 con chị họ crazy là mày ..... :D .... lần đầu tiên mày cũng thế .. mày nhở ....:D ..... :x ... tao với mày tuy chơi với nhau cũng tầm bằng thời gian tao và con Tình chơi với nhau ... mặc dù con tình chậm hơn chút ....... :D ..... thời gian thì ngắn thật đấy nhưng tình cảm của tao và mày thì chẳng ngắn tí nào .. phải không mày ...:D ......gần như mấy tháng lìền ... ngày nào mày cũng có mặt ở nhà tao để học gia sư cùng tao ... thế rồi ngày nào tao và mày cũng kể cho nhau nghe về chuyện của 2 đứa ..... thế rồi dần dần tao hiểu về mày nhiều = mày hiểu về tao ......:D ..... và cái tình cảm giữa 2 đứa đã gắn chặt lại từ bao h ... :* ... phải nói những ngày mày đến nhà tao học gia sư với tao là những ngày rất thú vị ... từ vụ học English đến chuyện học toán anh Hòa ... tao với mày là 2 đứa rất hợp cạ với nhau ... nếu có 2 đứa mình thì không ai có thể cãi lại được ... vì thế mà anh Hòa làm gia sư cho tụi mình cũng khổ nhẩy mày nhẩy ....:)) ......b-) ...... bây h tự nhiên tao lại nhớ cái câu anh Hòa nói " mọi người ở viện bảo anh là ông già khốt ta pit ( hay cái tên gì đại loại thế ..:D......... ) ... chẳng ai hợp được với anh cả ...thế mà anh lại rất hợp với 2 đứa ... anh là anh rất quý 2 đứa đấy .... " .. :)) ....... lúc chat với tao ... anh ấy nói thế là tao cũng xúc động tràn trề ......:(( ..:)) .......b-) ... tao thấy có tao với mày đi chung thì ai cũng hợp hết ....:)) ...... b-) .. siêu đặc biệt .. mày nhỉ .....:D ... tao cảm ơn mày về tất cả những gì mày đã dành cho tao ... tao rất thích cái áo mà mày tặng tao hôm tao bay đấy ...... :* :x ... cảm ơn mày nhìu nhé ..... tao yêu mày lém ... :* :* :* :*

to Tình : ... Tình với Thủy mới chơi với nhau được chưa đến 1 năm học ...... những những kỷ niệm thì có lẽ phải bằng 2-3 năm học hồi " mẫu giáo " của Thủy ấy nhờ ...:D ......nói thế thôi chứ ... thật tình cờ và thật bất ngờ ... khi cái con mà không ưa gì mình lại ngồi ngay đằng sau mình ... rồi dần dần ... nó cứ thích lên ngồi cạnh mình ... mình nói chuyện với nó .. nó hiểu mình ... rồi từ ghét .. nó chuyển sang yêu quý mình ... và bây h là " hâm mộ "mình ..... :)) .... :x ... đấy là con Tình :D .. cái con mà vẫn luôn luôn làm tạm ngừng mấy h học đáng quý của mình để ngồi tầm sự với nó .:D ....cái con mà luôn khiến mình mở máy trong cả h học lẫn h không học gì ..... :( ..cái con mà tuần khóc 1 lần đều như cơm bữa ... với cái lý do rất vớ vẩn mà ít ra mình cũng làm cái thói quen ấy của nó tạm ngừng tới bây h thì phải .....:)) ....b-) :D ... cái con mà với mình ... đã có lúc giận nhau đến không thèm ngó ngàng ... làm mình tức nhiều lúc đã không kìm được khóc ... để rồi lại toe toét với nó ...... cái con mà sáng nào cũng đi tập thể dục với mình đều đều khoảng tháng được 2-3 tuần ... :)) ... b-) cái con mà mình phải sang gọi nó mỗi sang đi tập thể dục gần nhiều bằng sỗ lượng ngày nó sang nhà mình wake mình up .. :)) ... b-)cũng với lý do đi tập thể dục ... cái con mà ... cho đến bây h mình không thể nào tin nổi tại sao mình với nó lại thành thân thiết như thế này ... cuộc đời đúng là nhiều khi khó mà đoán được chữ "ngờ " ... cuối cùng ... chỉ muốn nói với nó .. cái con crazy ấy .. 1 điều là mình yêu quí nó lắm ... :* :* .. cảm ơn nó vì tất cả những tình cảm nó dành tặng cho 1 con bé như mình ... :* :* cảm ơn nó vì đã cho mình biết là ngoài gia đình ... mình còn có nó .. còn có những người mình yêu thương .... :* ... nó đã giúp mình vực dậy bằng chính những câu nói bất hủ của nó :* :* :* ( không cảm ơn nó cái vụ nó đặt nick CD cho mình ...:(( )
--> tao iu cả 2 bọn mày .. :* :* :* :* :* :*

to Nguyệt : .. Nguyệt với Thủy chơi với nhau nay đã được 3 năm rồi ... thời gian quả là nhanh thật đấy .... cái tình cảm của 2 đứa gắn liền với năm lớp 8 - 9 ... những năm đi học phải nói là rất đẹp của Thủy ... Thủy biết ... giữa 2 đứa nhiều lúc cũng có những tranh chấp dù là nhỏ bé ... nhiều lúc cũng có những ghen tị ăn thua ... những rồi thì tình bạn vẫn được xây dựng phải không ....... :D .... dù thế nào thì chúng ta vẫn luôn là những đứa bạn thân ... không nói bỗ bã " tao mày " như bọn con Phương , con tình ... không thực sự sôi nổi như bọn nó ... những Nguyệt có những cái Thủy phải học hỏi ... vd như behaviour chẳng hạn ..... 1 cái quan trọng mà Thủy thấy Nguyệt là người rất giỏi về cái khoản ấy ... :D .. có nhớ cái hồi 8-9 .. suốtngayf ngồi xem bọn con trai lớp mình đã bóng không ... những khoảng khắc ấy tuy ngắn ngủi những đã dần dần tạo nên những kỷ niệm đẹp cho cả 2 đứa ..... và cho cả bọn con trai 8D , 9D ... nhớ cái hồi mà hôm nào Nguyệt cũng sang nhà thủy rut Thủy đi học cùng .. rồi cả đi về cũng thế ... những lần 2 đứa có problem chẩng hạn ... kể cho nhau nghe .. rồi chia sẻ ..cái con đường đi học từ nhà đến Ams đã có thân quen .. đã chứa đựng quá nhiều hồi ức đẹp rồi ... mà chẳng bao h muốn lãng quên cả ..... Thankx Nguyệt vì tất cả mọi thứ ... vì chính tình bạn của 2 đứa mình ...... :D ..... :* :* :* :* :* :*

to "thèng" chồng ( Phạm Ngọc Thủy ) : .. chồng à ... vợ iu quý của chồng đây ...... hôm nay vợ nhận được Ecard chồng gửi chúc mừng sinh nhật vợ ... vợ vui lém ...... vợ biết thể nào chồng cũng gửi cho vợ 1 cái mà ... vợ xin lỗi vì không gửi thiệp sinh nhật cho chồng đúng ngày được ... chỉ vì net ở trường vợ bị hòng :(( ..... cho vợ sozy nhé .....:(( ...... hay thật đấy ...... chồng sinh sau vợ đúng 1 ngày .... tuyệt thật ... :-$ :* ... chồng với vợ mới quen nhau chưa được 1 năm ... nhưng mà tình cảm thì đã " mặn nồng thắm thiết " lẳmồi chồng nhỉ .,.....:D.... chồng ngồi đằng sau vợ ... và coi vợ là cái Gala cười .. :(( .... :)) ..... :D ... thấy iu chồng lắm .. :* ... mỗi lần quay xuống là lại biết bao sự kiện xảy ra ... chẳng có gì xảy ra cũng toe toét cười ... đã từ bao h chồng với vợ chơi thân với nhau ... để rồi cùng ngồi với con Tình ... " tâm sự " ... để nói ra những secret của nhau ..... :(( .... đã từ baoh ... chồng trở thành 1 con bạn thân thiết của vợ nhỉ ... chẳng biết nữa ... chỉ bỉết là bây h ... chồng vẫn là anh chồng iu quý của vợ .. :* :* năm nay vợ xa " tổ quốc " rồi ..... chồng với con tình sẽ không còn trợ thủ đắc lực để nhắc bài kiểm tra cho nữa rồi ... vợ đi rồi ... cái ngôi hạng của vợ trong top Five mong rằng chồng sẽ chiếm đoạt được .. để không hổ danh là chồng của Á hậu 1 phải không . :)) .... =D> :)>- :* ... vợ đi rồi ...chồng và con Tình sẽ trống trải lắm nhỉ ... :)) ..... thôi .. 2 người cố ôm nhau mà sống chờ khi vợ quay về nhé........iu chồng ...... :* :* :*

..mỏi tay quá ... mà list thì vẫn còn dài dằng dặc thế này.. :(( ...... thôi.. tạm nghor 1 tí nhé......

mày sướng thật!
tao cũng nghĩ rằng lớp mày sẽ tổ chức sẽcho mayd but tao ko gnhix nó lại vui vẻ bất ngờ và ý nghĩa thế...tao hạnh phúc khi mày hạnh phúc!!!may hãy nhớ mọi ng` luôn iu mày như 1 con điên!

... uh ... tao điên thì mày cũng crazy con crazy P ...:)) ... tao biết tình cảm mày dành cho tao cũng bằng cái tình cảm tao dành cho mày mà . :* :* iu mày .. 1 con điên ... :)) :* :* :*

... to anh Nghĩa : .. hhehee ... anh Nghĩa là người thứ 3 sau anh BnDung và chị Thảo .. chúc mừng sinh nhật cho em . :)) :x ... rất cảm ơn anh Nghĩa vì nhiều cái lắm ... nhất là cái hồi đầu năm ... có nhớ không ... đã trở thành kỷ niệm đáng nhớ giữa em và anh N .. nhỉ ... :)) ... hồi đấy cả 2 đều ngố nhỉ ... anh N đi "cưa " em mà không được ... :)) :)>- ... em ấn tượng nhất vụ anh với anh nào đi xe máy đằng sau em để đưa em cái hộp quà đấy đấy ấy .... chắc anh vẫn nhớ ..... :)) .... và cả cái lần mà chị Hạnh , anh Cương nhảy xuống lớp em kéo em ra ban công để chỉ cho em cái thèng " muốn làm quen với em " .... :)) .... hồi đấy ngộ nhỉ ... :)) ..... dù thế nào thì bây h 2 anh em mình cũng thành bạn bè rồi ... vẫn liên lạc thưởng xuyên như thế được là em thấy vui lắm rồi ... vẫn cứ cãi nhau như thế là cú lắm rồi ... :)) .. :-$ ... nói chung ... anh là 1 trong những người làm nên những ký ức đáng nhớ cho em .... thế nên hãnh diện vào nhé ... :)) .. :* :* :* ... mà anh chuyển sang Hóa 2 thật đấy à ... :((

.. to Hồng Nam : ... :| Thủy cũng không biết nói gì ngoài những câu cảm ơn cả ... thankx Nam nhiều về vụ sinh nhật ... cái Ecard ... thankx vì vẫn nhớ tới cái ngày quan trọng đấy cho Thủy ... =D> :* ... thực sự là .. Nam và Thủy cũng có rất nhiều cái đáng để nhắc lại nhỉ .... :)) .... gắn liền với bọn 8D 9D mà ... phải nói là hồi đấy vui lắm ..... sao mà quên được .... cảm ơn vì trước đây Nam đã dành cho Thủy 1 ý nghĩa đặc biệt .. ;;) ... bây h cũng vấn thế à .... :D .... chắc khác rồi đúng không ....:D .... nhưng làm bạn thế này cũng tốt phải không .... ;) .. tóm lại ... thankx về tất cả ... :* :* :*

to anh Bùi Ngọc Zung : ... hehehe .. cám ơn anh về vụ birthday nhé ... anh là người đầu tiên chúc mừng sinh nhật em và cũng là người duy nhất tặng 2 lần Ecard ... :* :x ... cảm ơn anh Zung nhìu nhé ... :* :x ... anh Zung hồi này tay nghề tán gái có vẻ được nâng cấp phải không .... :)) ..... mấy hôm trước bạn quá ... với cả net bị hỏng nên không kịp cảm ơn anh ngay ... hôm nay mới viết cảm ơn được ..... sozy nhé .. ;;) .... dù sao em cũng rất vui vì qua HAO được quen thêm 1 ông như anh Zung nhà mình ... :)) ... vừa "dê" :D 8-} mà lại vừa " hiểu tâm lý chị em "... chẹp chẹp .. 8-}

to chị thảo : ... chị Thảo là người chúc mừng sinh nhật em thứ 2 sau anh ZUng .. :D ... cảm ơn chị Thảo nhiều nhé ... time vừa rồi chị em mình cùng với anh Zung tung hoành hơi bị ăn ý đấy .... ;) ... vào năm rồi .. không biết em có thể lên net thường xuyên như thế này được nữa không .... có lẽ sẽ vắng hẳn mất ... :( ... vì thế mà có gì thay đổi YM hay đại loại thế thì chị Thảo và anh ZUng nhớ nhắn mail hoặc PM cho em nhé ...để còn keep in touch chứ :D ... khi nào chị Thảo , anh Zung sang MAns thì báo em ( bằng mail là tốt nhất ) ... em sẽ ra nghênh đón ... =D> :)>- b-)

to anh Phong : ... anh P với em là quen nhau được khoảng mấy tháng rồi ấy nhẩy .... hehehe ... b-) .... chưa thân thiết lắm nhưng anh P cũng biết hơi nhiều đấy nhỉ .... b-) ... nói chung anh Phong là may mắn lắm đấy vì quen được em với con Phương .. và hợp cạ được ... :)) .. 0:) b-) .... năm sau em về nhớ những gì em dặn nhé ..... :)) :-$ :)>- b-)

to Chi : ... thankx Chi vụ ecard .. biết là Chi không vào HAO nhưng mà kệ ... cứ thankx cái đã .... CD rất bất ngờ khi nhận được Ecard của Chi đấy ... cảm ơn Chi nhiều nhé .... :D :x

to Hà : ... làm người ta bất ngờ quá đấy khi vẫn nhớ ngày sinh nhật của người ta ... tôi sozy bà vụ tôi bỏ tổ quốc ra đi mà không báo bà 1 tiếng ... nhưng .. tôi biết đâu đấy ....:D .... bà sinh trước tôi mấy ngày ... đã nhận được Ecard tôi gửi chưa ... chúc bà sinh nhật vui vẻ nhé ..... có làm gì thì làm ... nếu mà định đi Hà Lan thật thì nhớ báo tôi 1 tiếng nhé ... ;) ... để tôi còn biết đường mà ... đòi quà ..... :D

to Boa : ... thankx Boa vì đã chúc mừng sinh nhật Thủy ... tuy muộn nhưng có còn hơn không .... :* :* ... Boa cố gắng học hành vào nhé .... tháng 12 sinh nhật Boa đấy ..... nhớ tổ chức để bọn lớp mình được giao lưu .... :)>- b-) ... nghe nói Boa bây h làm chức to lắm ... nên cũng nổi tiếng lắm phải không .... :)) ... b-) .... 0:)

B].. thankx chị Thảo vụ này nhé [/B] .
showthread.php
:* :* :* :*

Chỉnh sửa lần cuối:

... hì hì ,... anh hai à ... em năm nay may mắn quá ... :x :x :* ..

. em lập topic là để mọi người viết kỷ niệm mà thấy mọi người chạy hết cả rồi .. chắc tại sợ mấy bài trên của em quá ... 8-} /:) b-)

.. thôi ... em viết nốt vậy ,,,
to box VC : sozy cả nhà vì em không lên được nhanh để cảm ơn cả nhà .. đặc biệt là chị Thảo về vụ chúc mừng sinh nhật ... :-$ ...

to chị Zz , anh HM và NLSS : :* :* :* :* :* :x

cảm ơn tất cả .. tất cả mọi người đã tạo nên cho em 1 ngày sinh nhật 16 , 1 ký ức mà chắc có lẽ không bao h em có thể quên được ... :* :x ... trong ngày sinh nhật 16 .. chẳng biết nói gì hơn ... cũng không biết làm thế nào để bày tỏ hết cảm xúc của mình ... vì thế em lập topic này ... cho riêng em ..và cũng là cho tất cả mọi người cùng chia sẽ những ký ức như của em ..... :x :x
... con rất vui vì cuối cùng thì bố mẹ cũng đã đọc được những gì con viết ... tuy chưa phải là tất cả những tình cảm của con ... nhưng bố mẹ ít nhiều cũng hiểu được phần nào ... và ít nhiều ... con cũng đã nói được rằng "con rất yêu bố mẹ , yêu gia đình mình và tất cả bạn bè của mình " ... :* :* :x

... còn nhớ lắm cái thời ngồi nhà tập thể ... cái gian phòng bé xiu của nhà mình ... mình chẳng thích chuyển nhà gì cả .. ở nhà to vừa rộng , .. vừa sợ ... lại không ấm cúng như ở nhà bé ... được mỗi cái tiện nghi .... :D ...
.. 2 tầng gác của 1 ngôi nhà tậo thể ọp ẹp nằm ngay gần hồ Gươm đã là nơi chôn cất bao kỷ niệm , ký ức của 1 thời đi học mẫu giáo , cấp 1 , của 1 thời trẻ con trong trắng ... của 1 thời nô đùa không mảy may nghĩ ngợi ...
,... tất cả h đây chỉ còn là những kỷ niệm , những ký ức nhạt nhòa , đã bị thời gian cuốn trôi , đã bị phôi phai đi nhiều quá ...còn nhớ không những lần học chữ cái với bà , với mẹ ... cứ mỗi tỗi ăn cơm xong là mình lại tự giác lôi quyển tập học chữ ra đánh vần ... không hiểu sao chỉ nhớ đúng cái lần mình học đến bài chữ " H " ... lúc thì đánh vần là hờ , lúc thì đánh vần là hát ... làm mình không sao hiểu nổi ... hồi đấy bé quá nên cái gì cũng khó ...mới đây đã 16 năm rồi .. nhanh thật đấy ... Đúng là thời gian chẳng chờ đợi 1 ai cả .. mọi thứ đều chạy vùn vụt theo thời gian ... dòng đời con người thực sự là ngắn ngủi quá ..... nhìn lại cái khoảng 16 năm về trước ...1 con bé quái quỷ được sinh ra đang khóc oe oe trong bệnh viện phụ sản ... thế mà đứa bé đó giờ lại đang ngồi đây đánh những dòng chữnày ... ở 1 nơi rất xa với cái chốn quê hương , cái nơi "chôn rau cắt rốn "của nó .. và ở một mình ... có ai biết rằng vào cái thời điểm 16 năm trước ... cái con bé ngốc xít ấy lại sẽ đi du học xa nhà lúc 16 tuổi chứ ... ai mà biết được ... cuộc đời thật lắm nỗi gian nan ...:(
... bây h ngồi đây ... muốn nhớ lại ..muốn hồi tưởng , muốn quay trở lại cái quá khứ ngày xưa của mình ... cái quá khứ của ngày xưa ấy ... của những năm về trước ấy ..... đã bao lần ngồi khóc 1 mình ... chỉ vì thấy nhớ quá ... nhớ quê hương , gia đình bè bạn , nhớ kỷ niệm ... nhớ những con đường ... nhớ những hàng cây dãy phố ... sao quên được cái thời đi bộ từ nhà đến trường Trưng Vương để học ... sao quên được cái khoảnh khắc lần đầu tiên được di học ... cầm bó hoa trên tay mà e rè sợ sệt ... thấy cô giáo mà im phăng phắc không dám ngo ngoe ... bừng lên trong mắt của 1 đứa bé 5tuổi là mái trường ấy ... với tiếng nhạc tưng bừng đón chào nó ....1 lễ khai giảng đầu đời của nó ... nó đã được gắn trên vai cái mác danh hiệu học sinh rồi ... ít ra thì nó cũng có 1 cái chức vụ trong XH .. nó mừng vì điều ấy ...
... Nó đã bắt đầu đi học từ lúc ấy ... từ khi nólên 6 ... như bao đứa trẻ khác ...nó vẫn còn nhớ 1 vài tên đứa bạn lớp 1 ... và chí ít là những kỷ niệm mà nó chưa 1 lần kể cho ai nghe ... bây h .. nó muốn kể lắm ... nó bây h chẳng muốn giữ cho riêng mình điều gì ... mọi sự bí mật chỉ làm cho mọi người càng không hiểu gì về nó ...
.. đê nó kể ... hồi lớp 1 .. nó đã bắt đầu tụ tập chơi bời với bọn con trai ... và có lẽ ... ngay từ lớp 1 .. nó đã hợp chơi với con trai ... nên 10 năm đi học vừa rồi của nó ... bạn thân con gái thì ít mà bạn là con trai thì nhiều lắm ....... Nó còn nhớ rõ hồi lớp 1 ... nó đã được " tỏ tình " lần đầu tiên nữa cơ .... :)) .. đúng là trẻ con ... nhắng thật đấy ... rồi nó nhớ có 1 lần trống xép hàng ... 1 bạn nào đấy không biết cố tình hay vô tình đã hôn vào má con bé 1 phát làm nó nhớ đến tận bây h .... cái thằng ... bé tí mà " mất dạy " thiệt .... :)) .....:D ..... con bé " xúc động " đến mấy ngày sau rồi quên tịt ... và cũng không muốn ai biết vì " ngượng mà " ... cái tuổi con nít trong sang vô tư quá .... :D ...
.. lớp 2 ... nó chỉ nhớ cái ngày nó được xếp vào lớp chọn ... nó gặp toàn những bạn mới ... nó hơi buồn ... nhưng rồi nó cũng quen dần .. nhưng hình như nó chả có ấn tượng gì với năm lớp 2 ... ngnoaif những lần bán trú ... :( ..
lên lớp 3 ... nó có bộ tứ ( 2nam , 2 nữ )... cả 4 đứa cứ đến giờ ra chơi là chẳng đứa nào bảo đứa nào ... 4 đúa cùng xuống sân trường oẳn tù tì .. rồi chơi " cảnh sát bắt công an " .. :)) ... trí nhớ mình tốt thật ... cái trò đấy không hiểu có gì thú vị với 4 đứa mà bọn nó chơi suốt cái trò đấy tới năm lớp 5 ... 8-} .. ác liệt thật .. đến h nó vẫn không nhớ được 4 đứa chơi cái trò "vớ vẩn" ấy thì thú vị ở chỗ nào nhỉ ???.... 8-} chịu ... nó chỉ biết giải thích 1 câu : .. vì là trẻ con nên thế .. biết sao được .. :D ..
.. Lên lớp 5 thì bọn nó dường như không còn thân thiết nữa ( cũng không có lý do gì cả ..:( ) ..bọn con trai chơi 1 đằng .. con gái thì lon ton nhảy dây chun ... hồi đấy hình như bùng nổ trò nhẩy dây hay sao ... mà nó nhớ ...đứa nào đứa nấy tranh nhau làm dây chun mang đến lớp để nhảy .... đứânò có dây chun thì hành diện lắm ....
..À , lớp 5 ... nhà nó được cô chủ nhiệm giao cho làm nhà bán trú cho các ban ở xa ... :)) ... nó vui lắm vì sẽ có rất nhiều bạn biết nhà nó .. ở nhà chơi với nó ....nhớ cái hồi bọn bạn nó tụ tập ở nhà nó bán trú .. rồi hò hét chơi nhảy dây với nhau bị các bác hàng xóm mắng mấy lần ... rồi những hôm đi học thêm ... nó tự hào vác cái xe đạp ra đi đến lớp học thêm .. trong khi các bạn khác đều do bố mẹ đèo ././... hồi đấy ,,, nó hãnh diễn với cái xe đạp của nó lắm .... No bây h nhớ lại cái cảnh hồi xưa mà sặc chết vì cười .. no đã từng lập ra 1 đội điều tra kiểu FBI 8-} sau khi xem 1 bộ phim gì đó nữa ... rồi lấy cả 1 quyển sổ làm sổ điều tra ... nó và 2 con bạn hết việc để điều tra rồi hay sao mà 3 đứa ngồi tẩm ngẩm tầm ngầm với cái cánh cửa nhà nó 8-} .. chỉ để điều tra 1 cái lỗ , bọn nó tưởng là có trộm khoét ( mà sau này nó mới biết lý do có cái lỗ đó là ... bị mọt ... 8-} ) ... rồi nó còn đỉnh cao hơn khi xuất bản 1 tờ báo do 3 đứa bọn nó biên soạn ... :)) ... nó không ngờ mới lớp 5 mà nó cũng nhanh nhẹn hoạt bát ra phết ... biết cả làm báo để bán kiếm tiền mua quà vặt ... nhưng mà xuất bản là 1 chuyện mà bán được hay không lại là chuyện khác .... :)) .... và tất nhiên 3 đứa lớp 5 làm báo thì có cho không cũng không ai thèm lấy ( ngoại trừ thiếu giây trắng cần mấy tờ :)) ) .. ít ra thì 3 đứa cũng bán được 3 tờ .. ( 1 triong 3 tờ là nhờ bà con bé mua giúp .... 8-} --> thế thì còn kiếm tiền gì nữa .... :)) )

... thôi .. đi ngủ đã ... cả ngày ngồi net thếnày có ngày mù mất thôi ....:((

con này mày đang hồi tưởng lại đấy ah? đúng la dien!

.. tao đạp chết mày bi h Phương ... cụt cả hứng ... [-x .... b-)

Sinh nhat cua em, vui nhi. Con sn cua chi,cha ai nho, cha can ai nho. Tu to chuc, tu vui mot minh. Mot ngay binh yen. Du sao cung vui. Ngay nao cung la mot mon qua ma ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

Hôm nay là một ngày gì đấy cũng chẳng bít.
Trời cứ mưa rùi tạnh, lại mưa rùi tạnh.
Cực kì khó chịu.
Mình đã đọc được một topic rất ổn.
Ở đây mình có thể trút được tâm sự của một ngày dài đầy mệt mỏi rùi.
Cảm ơn Thủy.
Sinh nhật qua rùi à?
Vẫn gửi một lời chúc tốt lành nhất nhé!

.... cảm ơn bạn Anh và chị Thảo .... :x :* :) .. em mở topic ra để cho mọi người đấy .... chia sẻ nhé ,,,tuổi thở .. kỷ niệm .. :((

troi that chan

.. con này ... mày phá đám tao hả ..... :(( .. bóp cổ cho mày hết đường sống nè .... 8-} :)) :)) b-)

.. bực mình thật ... tại sao anh ấy lại cứ ... :(( ... thôi .. giảo tỏa 1 tí vậy ... anh ấy làm 1 ngày của mình trở nên chẳng còn ý nghĩa gì nữa ..... :((...
.. đời người như 1 bãi cát vàng ,... lúc thì rát đầy nắng lấp lánh như những hạt kin cương ... lúc thì lại tối đen như buổi đêm của cả thế giới .. có những lúc bị cuốn trôi .. bị gió thôi bay đi .. cũng như dòng đời bị thời gian nhấn chìm , và đôi khi bị quên lãng ... :-$
.. đã bao h tự hỏi đã làm được những gì cho đời , cho ta .. nhìn lại quá khứ đằng sau lưng ... chỉ biết co người lại mà hồi tưởng ,,,để những ký ức tràn về xua đi hiện thực đang dần dần đen đi bởi những trĩu nặng của cuộc sống ... dòng người , dòng đời thay đổi .. thời gian thay đổi .. và ta cũng thay đổi ... từng cảm xúc lúc này hơn bao h hết đang hiện rõ mồn một trong tâm tưởng , trong ký ức .. trong ánh mắt chứa chan này đây .... chưa 1 lần nào nghĩ về đời 1 cách sâu sắc như thế ... chưa 1 lần nào thử dí mũi vào cảm nhẫn cái vị đắng chát của cuộc sống như thế ,...bây h thì ...
.. đúng là có xông pha vào đời mới thấy đời lạnh lẽo ... có thử cái cảm giác xa nhà .. xa bạn ,anh hai ... mới hiểu cái tối tăm mù mịt .. mới biết cái đèn pin quan trọng như thế nào đối với 1 người mò đường lúc trời chập choạng ... có đi xa mới biết thế giới này còn có bao nhiêu điều ta không thể tin .. những lúc hạnh phúc thì mọi niềm vui dều đổ xô tới 1 lúc .. còn khi buồn thì .. cũng thế .... :(( ..
... cứ mỗi lần nghĩ về cái gánh nặng đè lên vai với 1 con bé mới bước qua tuổi 16 như nó thì nó lại run bần bật lên .. lại rơm rớm nước mắt ... số phận nó bây h dường như mỏng manh quá .. chòng chành quá ...nếu nó không thực hiện được cái điều mà bố mẹ nó mong muốn ,,, thì nó còn mặt mũi nào mà quay về đây .... nó còn mặt mũi nào mà nhìn thằng em trai của nó ,...
... nó đi du học ... tất cả mọi người nhìn vào đều nghĩ nhà nó giàu lắm... nhưng ai hiểu cho bố mẹ nó cái nỗi cay đắng vất vả mà bố mẹ nó đã phải bươn trải suốt mười mấy năm nay ... nó phải làm thế nào để thằng em nó cũng có cơ hội đi ... nó đang bế tắc , khó khăn lắm ... nó không muốn nghĩ những điều tồi tệ sẽ xảy ra ... nhưng không nghĩ không đựơc ... chỉ tại thằng em kém nó có mỗi 1 tuổi ... nên bố mẹ nó cũng khó khăn quá ... nó sợ ... chẳng may nó không làm được cái điều mà bố mẹ mong muốn ... thì có lẽ .. :(( .. nó chẳng dám quay về đằng kia nữa .. nó chẳng dám nhận thằng em trai nữa ... nó sẽ xấu hổ biết chừng nào .... :(( ...

... Nó nhớ lắm cái hồi nó chuẩn bị lên đường ... họ hàng ai cũng ra vào tấps nập ở nhà nó ..để đến tạm biệt nó .. chúc nó đi bình an .. nó là đứa chắt đầu tiên của cụ .. cũng là đứa đầu tiên đi du học ...vì thế mà ... :(( ...nó đã không kìm nổi nước mắt khi thấy cái cảnh bao nhiêu anh chị em của bà nó đều đến tặng nó cái này cái kia .. dù nhà họ hàng nó không giàu .. ai cũng có quà cho nó ... :(( ... mắt nó đã long lanh lên ... chỉ chờ có cơ hội là òa khóc vì xúc động ... và khóc vì cái gánh nặng của nó .. :(( ...nhưng nó đã kiềm chế nước mắt của nó ... :(( ..
... cái ngày nóbay cũng đến ... nó đang hồi tưởng .. nó đang nhớ lại cái khuôn mặt , vóc dáng của mẹ nó ... nó yêu mẹ nó lắm ... đã từ bao h , mẹ luôn ở bên nó , luôn động viên nó .. và biết hết mọi chuyện của nó ... :(( .. cái hôm chia tay ở sân bay ... nó đã rất hối hận vì không ôm chặt lấy mẹ nó .. không hôn mẹ nó được mà chỉ vẫy tay chào mẹ nó ... nó luôn tự hào về mẹ nó ... nó nghĩ mẹ nó là 1 người phụ nữ hoàn hảo ... và không biết đến khi nào nó mới bằng được 1 nửa của mẹ nó ...:(( ...
.. bây h .. ngồi đây gõ những dòng chữ này mà sao mắt nó đỏ tấy lên từ lúc nào ...nước mắt nó cứ tràn ra như thế ... để giải tỏa cảm xúc chăng ... :(( .. đúng là nó đang khóc thật ... khóc y như cái ngày nó mới đến nơi đây ...
...
.. Cái ngày ấy ... 1 ngày mưa tầm tã ... cả tuần đâu nó đến cái xứ này ... chỉ mưa thôi .. mưa nhiều quá .. mưa to quá .. :(( ...nó như cảm nhận thấy nước mắt nó quyện vào với nước mưa .. vừa chát , vừa đắng ... lần đầu tiên nó biết thế nào là khóc ngon lành .. thế nào là khóc như mưa ... :(( .. nó nhớ gia đình nó ... cầm những tấm ảnh mà mẹ chuẩn bị cho nó ... nó đã khóc ... cái cảnh hôm Tết .. cả nhà nó quây quần sum vầy ... hạnh phúc biết nhường nào .. cái khuôn mặt hiền lành , phúc hậu của ông bà nó ... đang tươi cười rạng rỡ .. cái mặt " đáng ghét " của thằng em nó cũng đang nhăn nhở ... bố mẹ nó thì .. khỏi nói rồi ... nó ngồi giữa mọi người .. nâng ly chúc mừng cho 1 năm mới ... và rồi .. nó chợt nhận ra ... Tết năm nay nó sẽ một mình ... Vẫn biết là thời gian trôi nhanh lắm ... sẽ đến hè năm sau thôi ... nhưng thời gian vẫn luôn hằn trong lòng nó những vết đau không bao h chữa khỏi ...
... Nó đang cố bước từng bước chậm chạp trên con đường của đời nó ... nó vẫn đang cố tiếp tục nhìn về phía trước ... nhưng nó hiểu 1 điều , trên cái con đường nó đang bước sẽ có nhiều " ổ gà " lắm ... mà mỗi lần vấp phải "ổ gà" là 1 lần nó dừng lại đấy ... sẽ có lúc nó ngã khuỵu xuống .. không đứng lên được .. nhưng ý chí mách bảo nó ... nó hãy nhắm mắt lại và lãng quên đi những nỗi đau ... nó sẽ có thể đứng dậy và khi nó mở mắt ra ... mọi người sẽ ở bên nó ... để nó hiểu nó phải bước tiếp con đường của đời nó ... :|

:D có lẽ muộn...nhưng còn hơn ko:D ko chúc bé thủy sinh nhật vui vẻ nữa...vì ý nghĩa wa rồi đúng ko ;) chúc em tuổi mới vui vẻ..may mắn...mạnh khoẻ...mọi thứ mới mẻ ;)
<:p mình ko giỏi chúc lắm> thôi túm lại là ALL THE BEST 4 U ;) :)>-

16 tuổi, vẫn còn nhiều điều ở phía trước lắm em ơi. Cuộc sống là một chuỗi những điều hạnh phúc và đau khổ. Live the best everyday because everyday is a gift.

.. biết là thế nên nó gian nan lắm chị nhỉ ... :( .. mà chị nói ngày nào cũng vui .. thì :(( .. em thấy sống vô vị thế nào ý ... :((

Back
Bên trên