Kỉ niệm đáng nhớ

.... em yêu 2 chị yêu của em.... :*:* .. :x ... HCKL ... em yêu HCKL mình .. :*:x:*

hôm nay chị yêu đi rồi ... :-< ... 2 tuần ở với chị .. cuối cùng chị cũng đã nhảy lên trên London ... :( .. 2 chị yêu của em ở trên đấy ăn chơi phè phỡn sung sướng nhé :(( ... dưới này em yêu sẽ cầu chúc cho 2 chị lúc nào đi chơi cũng .... gặp trời mưa ... :D:D:biggrin: ... :*

... ngày xưa .. em vẫn ước mình có anh trai .... chẳng bao h thích có chị gái cả ... chưa bao h em yêu nghĩ là mình hợp với con gái hơn con trai ... :-< .. không phải "người con gái" :)-&) nào cũng chơi được với em yêu ... :-< ... thế mà em yêu h lại có 2 người chị ... 2 người chị mà em yêu sẽ yêu quí nhiều nhiều rất nhiều .... đây là lần đầu tiên em có chị ... cái cảm giác được làm em út ... được làm "đàn em" ... :p:D ... mặc dù chị em mình gặp nhau không nhiều, quen nhau chẳng được bao lâu ... nhưng mỗi lần chị em mình gặp nhau đều để lại cho em những kỷ niệm đẹp nhất từ khi đặt chân nơi xứ lạ ... những nụ cười, những cái ôm ... những câu đùa vui, những cái tít mắt ... em vẫn nhớ lần đầu tiên em gặp chị yêu lớn và chị yêu bé :x :* ... những khoảnh khắc ấm áp nhất từ ngày xa nhà, xa quê ... :-< ...

.... 1 Xmas sẽ chẳng bao h em có thể quên được .. 1 xmas mà chị yêu đã để lại cho em những khoảnh khắc đẹp nhất ... hình ảnh chị yêu, chị LL và sếp ... hình ảnh cái Man WC :p mà chị em mình dấm dúi dắt nhau vào lấy ... giấy vs :| ...cái mặt ngộ nghĩnh với quả đầu trọc lốc của ông khách ấy rú lên khi nhìn thấy chị em mình đang lén lút thò đầu vào cái toilet nam T_T ... :| :mrgreen: .. em sẽ không thể nào quên hình ảnh chị yêu .. nhẹ nhàng và đoan trang ... hình ảnh mà em vẫn từng wish to be .. em không chỉ yêu quý chị như 1 người chị gái mà em còn luôn ngưỡng mộ chị ... 1 người con gái mà trong mắt em .. thấp thoáng đâu đó cái bóng dáng thiếu nữ Hà Thành ... dịu dàng và thanh tao .....

... buối tối hôm vừa rồi khi chị lên Man để tổ chức sn cho em, cái cảm giác vui vui hân hoan như đón "người yêu" :p (^^phải confirm là em giới tính màu hồng đàng hoàng ^^chị yêu đừng sợ :x :*) bỗng rộn lên ... dưới ánh đèn đường, em gặp lại chị, chị gái em ... cái cảnh chị em mình ôm nhau lúc đấy .... em yêu tưởng như trong truyện tranh vậy (mặc dù trong tay em yêu lúc đấy là xoong chảo loẻng xoẻng :))) .. :p:D ... đã hơn nửa năm rồi em mới gặp lại chị ... chị yêu vẫn thế ... có khi còn xinh hơn cái ngày của 8 tháng trước ... (và chị yêu vẫn luôn cao hơn em yêu :( :( :(( .. :( :p:D :x:*)

... đó cũng là ngày lần đầu tiên HCKL của mình hội ngộ với nhau ... 3 chị em mình .... :*:* ...

... chị yêu chuyển đến nhà em ở chỉ 1 tuần sau hôm tiễn chị yêu nhớn bay về thủ đô :x ... :x ... em nhớ cái hôm chuỷên nhà .. ui mấy cái vali của chị yêu ...:lol: .... may mà có anh Phạm Tuấn xuống Man giúp chị em mình ... ^^ :x .. không chắc hôm sau báo đưa tin có 2 chị em chết nhăn răng trên vỉa hè Man vì bị ..... vali đè mất ... >.< .. :| .. lần đầu tiên em có người ở cùng ... em chỉ biết diễn đạt = 2 từ " hớn hở " ...

... ở cùng chị yêu ... được nấu cơm cho măm măm mỗi chiều, được có cơm để ăn sau khi đi làm về .... em yêu lại nhớ nhà, nhớ mẹ ... ngày em vẫn còn được ấp ủ nuôi dưỡng ... em yêu cũng giống như thế.. chỉ phải rửa bát ... không phải nấu nướng cơm nước gì cả .... cứ ngồi 1 chỗ chờ được bón thôi ... :p:D .. :biggrin: .. cái cảm giác được chăm sóc ... nó chợt làm em giật mình ... hoá ra cũng đã 1 năm em ăn cơm tây, 1 năm lủi thủi 1 mình rồi đấy ... thời gian ....

.. và hôm nay .. thời gian .... thời gian cho em được ở cùng chị yêu ... và rồi thời gian lại lấy chị yêu đi mất ^^ ... :-< .... 1 lần nữa .. em lại phải ra sân ga ... lần này .. chị yêu lên thủ đô London với chị yêu lớn .... thế là em lại bơ vơ dưới này rồi ... ôi .. sao em ghét cái train station ở Man thế .... :(( .. :( .... :-< .. lúc ôm chị yêu lần cuối ... chị yêu đi rồi em còn níu chị yêu lại ... chị yêu biết sao không ... em sợ .. em sợ lắm ... :-<. ... em lại ở Man 1 mình rồi ... buồn và lạc lõng ... lại 1 năm xô bồ .. :-< ... chị yêu lên đấy bảo trọng .. kiếm được công việc tốt thật tốt vào chị nhé ... Xmas này em sẽ trèo lên trên đấy thăm 2 chị yêu của em ... em hứa ... dù là 1 ngày hay 3 ngày .. em cũng sẽ lên ... :* :* ....

:( .... nhớ .... 8-| ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Kỷ niệm đáng nhớ ... hồi ức của 1 ngày ...!

Em Thủy công nhận là giỏi. Như anh thì đã ngã từ lâu rồi.

... .. mình có tổ chức thành công được cái hôm Xmas tới không chị nhỉ ?? .. hôm qua chat với 2 chị ... :( ... em vừa buồn, vừa vui ... :( ... buồn vì 2 chị bây h ở trên đấy đàn đúm ... thế là em lại lạc lõng mất rồi ... :( ... :-< ... nghe 2 chị kể chuyện .. nghe 2 chị cười mà em yêu .... rưng rưng quá ....

... :-< ... em sợ .. sợ 1 ngày 3 chị em mình sẽ không còn liên lạc với nhau nữa ... :-< ... em hư thế đấy ... mỗi sự bắt đầu bây h đối với em đều đồng nghĩa với những lo lắng sợ sệt ... nếu có 1 ngày nào đó như thế .... là em của ngày xưa, em sẽ "giá như" đã không từng bắt đầu điều gì ... nếu mọi thứ đều chỉ là phù du .... thì bắt đầu làm gì để biết rằng rồi mọi thứ sẽ tan biến .. lại 1 con số 0 thứ n trong cuộc đời mỗi chị em mình à ... 0 lại hoàn 0, mèo lại hoàn mèo ...
... còn em của bây h thì sẽ không "giá như" như thế ... em vẫn sẽ hy vọng được 1 lần đón nhận cái sự bắt đầu đó ... dù kết thúc có là gì chăng nữa .. em yêu vẫn biết kết thúc của nó không phải là 1 con số 0 vô nghĩa ... mà là 1 con số 0 có nghĩa .... đấy .. thế mới biết em đã trưởng thành thế nào từ ngày vào đời, từ ngày sống trong HAO ,.... :p:D ... bé là thế mà lớn là thế ... "giá như" của ngày xưa bồng bột nông nổi là thế .. bây h tỉ mẩn tì mần như bà cụ non là thế ... :( ... /:) ...

... em vẫn sẽ tin .... tin vào cuộc đời vốn không thể khác ....

Nguyễn Chí Trung đã viết:
Em Thủy công nhận là giỏi. Như anh thì đã ngã từ lâu rồi.

.. ạnh Yogi thì chấp làm gì .. :p:D j/K .. :p .. hihi (dạo này em mới học đựoc điệu cười con nhà lành ... hiền hiền yêu yêu ... nhờ anh Yogi nhờ .. :p:D :biggrin: :">)

.. P/S : ... dạo này anh YOgi không gọi từ bên đấy sang bên này cho em nữa à .. :p:D .. có gì hôm nào buồn buồn chán chán .. thì anh Yogi gọi sang đây em bật đài cho mà nghe .. :p:D :biggrin: .. :x .. (được cái đài nhà em cả ngày mở máy .. :)) .. tìm mãi không thấy cái công tắc tắt :p:D)

"giá như" lúc bắt đầu đó, em cười , điệu cười con nhà lành ... hiền hiền yêu yêu như thế ...

"giá như" anh có thể trở về anh của ngày xưa bồng bột nông nổi ...

"giá như" ...

........ turn back time ........ [-x [-x
:| :| :| :| :| :|

Yeah, if only I could turn back time...

uh công nhận, VD lúc đấy mà mình hỏi 1 câu cho ra nhẽ....hoặc lúc sau đấy mình cứ cáu ầm mĩ chửi loạn lên thì có phải là tốt ko, ko đến mức ra nông nỗi này....:(:-<

... hôm nay em đã khóc chị ạ ... dù chỉ là vài giọt nước lã chã ... chả phải rưng rức hay tu tu ... cũng không thảm thiết ... chỉ có điều ... it lets me down completely ... :-< ... em nhiều lúc tự nhủ mình hâm lắm ... linh tinh ... quá nhạy cảm với những chuyện đó .. nhưng .. phải chăng vì em sợ nó sẽ chóng đổ chóng vỡ .. nên mới hay nghĩ nhiều như thế ??? ..

.... let's end up this post here ... :x ... dont have to say more ....

Chỉnh sửa lần cuối:

"True happiness are not offered by the high positions of the world, by the knowledge that we gain from books or from the society or from the possession that we have. But true happiness can only come with self realization, with enlightenment. And when we laugh, we truly laugh, and when we cry, we are truly touched. And all our emotions are worked out in a harmonious nature and perfect way."

~ Supreme Master Love Ocean

.... life changes when people change .... :-< ...

..... nó không muốn dối lòng ... nó thực sự cảm thấy nỗi buồn đọng trong mắt ... 1 chút thất vọng .. và pha lẫn cả 1 chút ân hận ... :-< ...

.. thế là hết ... quá khứ ... biết mà ... nó thật ích kỷ .. biết mà ... nhưng phải chăng đời cũng ích kỷ với nó ... nó đã vui .. đã mộng mơ đến những thứ ... mà bây h nó đã không còn thể với tới được nữa ... 1 chút lắng dịu lòng ... xoa nhẹ bờ mi ươn ướt ... nó hiểu nó đã không dối được lòng nó ... nó không thể ...

.. biết đâu nó lại chạnh lòng thật người ạ ... dù biết .. cũng đúng thôi mà ... nó không nên tham lam vồ vập hết cho nó .... cái gì cũng muốn mình có được .. thế là không tốt người nhỉ ? ... dưng nước mắt lại chảy vào trong .. ờ biết ... có lèm nhèm thêm 1 chút hay 2 chút nữa cũng chẳng thể làm gì được ... thôi thì nhắm mắt lại và ... dần dần ... mọi thứ sẽ mờ đi .. nó sẽ quên ... quên ngay thôi .. nó không phải hạng con bé thích đua đòi vặt vãnh ... không phải đâu ... nên hãy coi như mọi thứ chỉ là phút chốc hiện ra rồi biến mất ... như phù du ... như những cơn mưa vuốt lòng vậy ....

.. có anh Yogi vào trong này post bài với em .. làm cái topic đỡ 'độc tài' hẳn .. :x .. :x .. :x :* :x ..

Chỉnh sửa lần cuối:

cry cry cry ... on my shoulder ... em Thủy khóc trông lại càng hồn nhiên đáng yêu mới chét chứ ... lại đây anh ôm cho 1 cái nào ... người ơi có nhớ có thương một người ...

Ngồi 1 mình vui vật chẳng thấy buồn tẹo nào cả. hahha 1 mình 1 thế giới

................... giải tỏa ....................

.. có lẽ .... vẫn thế .... vẫn hấp tấp như ngày nào ..... hấp tấp mà .... đến mệt với cái tính 17 năm rồi chả thay đổi nổi ..... :-< ..... phù```` .... nhẹ cả người ...

.. không thấy ghét nữa .. :x .. :x ...

.. xin lỗi .... xin lỗi .... em chỉ biết nói đến thế ... dù gì .... anh cũng làm em bực lắm ý .... nhưng .... h thì đỡ rồi .... hiểu được lý do ... lòng lại nhẹ .. bâng khuâng lắm ....

.. ôi ... /:) .. muôn đời cái tính hấp tấp .... :-< ....

..... hì ......

.. đời thế mà ..... không có những lầm lỡ thì sao gọi là cuộc sống nhỉ ??? .. :x ... cười ngoan nào ... :x ..

.. :D:D:D:D:D .... :*

..

Chỉnh sửa lần cuối:

... ui mệt chưa ... :-< ...

.. dạo này lười học :(( :(( chỉ toàn chúi đầu vào những chuyện không đâu .. :-< ..

.. hôm nay chuẩn bị đi học .. :| .. lên HAO đọc bài 1 con bé .. :( .. ngày đang năng gió đẹp lung linh bỗng dưng .... :-< ... phụt tắt ... ôi .. :( .. mất đến hơn tiếng để kìm nén cái sự nóng tính nông nổi của mình .. :| .. tí thì mình đã không kiềm chế được ... :| ... :-s ... chỉ muốn give con bé a finger =)) (như chị yêu định làm với bọn bastard đsq Pháp X( :|) ... được cái lành hiền như chị em mình thỉ chỉ nói thôi chứ không đến mức dùng action ... =)) =)) ... :x :x :* ... chị yêu nhờ .. :x .. :x ..

anh Yogi : .. hôm trước anh HOàng giò* gửi tin nhắn cho em hỏi là em và anh đang có chuyện gì xảy ra thế :)) :)) :)) ... anh Yogi làm gì để anh Hoàng giò* 'ghen' rồi .. =)) =)) .. chết ... 8-| b-) .. :D:p .. :biggrin:

Chỉnh sửa lần cuối:

em Thủy có nhiều duyên nợ với các anh francaise đại tửu lầu nhể :D

.. anh Hoài mà không sang đây chuyển sang đi Fr thật là em lại được thêm 1 số duyên nợ nữa thì sao ^^ .. anh Hoài nhỉ .. :x .. :x .. :p

chả biết duyên nợ thế nào chứ nhìn số bài của em mà hãi quá :D biết bao giờ anh mới lên đến 2000 bài đây :D

Thế à, anh cũng đang muốn hỏi em là em và anh gi gỉ gì đấy đang có chuyện gì xảy ra.

Em Thủy đi gieo duyên ở khắp nơi. Ghen với em Thủy có mà ghen cả ngày. Em Hoài cứ yên tâm đi. Chỉ cần đẹp zai là được. Mà HM là chỗ nào thế nhở.

----------

Hỡi trái tim lầm lỡ
Hãy sống trong dại khờ

Back
Bên trên