Kỉ niệm đáng nhớ

Re: Kỷ niệm đáng nhớ ... hồi ức của 1 ngày ...!

Trần Bích Thủy đã viết:
... nó không muốn dối lòng ... ... nó đã vui .. đã mộng mơ đến những thứ ... mà bây h nó đã không còn thể với tới được nữa ... 1 chút lắng dịu lòng ... xoa nhẹ bờ mi ươn ướt ... nó hiểu nó đã không dối được lòng nó ... nó không thể ...

Những giấc mơ nào cũng
Một thời say đắm

Trần Bích Thủy đã viết:
... thôi thì nhắm mắt lại và ... dần dần ... mọi thứ sẽ mờ đi .. nó sẽ quên ... quên ngay thôi .. nó không phải hạng con bé thích đua đòi vặt vãnh ... không phải đâu ... nên hãy coi như mọi thứ chỉ là phút chốc hiện ra rồi biến mất ... như phù du ... như những cơn mưa vuốt lòng vậy ..

Chưa thấy ai giác ngộ nhanh như thế này.

Re: .... harsh life ... bitter sweet ....

Trần Bích Thủy đã viết:
... Man 12/09/05 ...

... em vẫn sống sót .. mòn mỏi chờ đợi 1 ngày được trở về quê cũ ... thăm mẹ cha .. những con phố hàng cây .... em đã ra đi ... bỏ lại đằng sau tiếng cười và kỷ niệm ... chốn thân thương ... bạn và xe ... nhớ ngày ấy trưa nào cũng thế .... bóng bạn từ xa vẫy gọi ríu vang ... những nụ cười .. những cái khúc khích chứa chan .... hàng phố cũ với xe ... 2 bánh ... h chỉ còn lại bên em những chiếc 4 bánh ... chạy vụt qua ... lướt nhẹ bên vai em ... như dòng đời xô bồ nghiêng ngả nơi xứ lạ ... biết làm sao cho khuất nỗi nhớ nhà ... những cô đơn và vất vả của cuộc sống ... ơi hỡi ngày xưa ... ngày của hôm qua ... em biết bao lần tự hỏi lòng mình .. sống trên đời em đã được nhận hay chỉ là cho đi ... 1 năm vắng mẹ nhớ nhà ... 1 năm bươn trải phơi thân mình lạc lõng giữa lòng đất khách ... vương lại em .. nước mắt và những hờn đau ... xót xa cho em .. đôi mắt tuổi 17 ... đôi mắt chỉ nhìn thấy bụi và sương ... lòng ban tay mẹ, những cái yêu thương dỗi hờn hơi ấm bố ... đã lặng trôi .. xa ... rất xa ... những bức thư cặm cụi viết của bà ... em đã không thể 1 lần kìm lòng ... không khóc ... đọng lại trong em ... tuổi 17 ... chỉ là 1 bức tranh nhạt nhòa nhòe nhoẹt .. 1 bức tranh không hồn khô cạn ... những giọt nước mắt đã lặng sâu .. em của hôm nay ... vô hồn vô thần vô hướng là thế

... em muốn gào thét thật to giữa dòng đời hối hả ... thế gian ...hãy đưa em về với nhà với quê .... em sợ lại 1 năm nữa em vẫn ở lại ... nơi đây, thành phố của những mái ngói và ô tô ... của những con người xa lạ ... không 1 bóng hình ánh mắt thân thương ... em dáo dác tìm em nơi đất khách ... tìm mái nhà tìm hơi ấm thân quen ... sống ... em chỉ còn biết chờ đợi ... tự sưởi ấm lòng mình trong những lúc lạnh lắm thay ... nương tựa ai khi em sống với bóng mình ...mưa và gió vuốt hờn tê dại ... lòng em .. lại giật mình ... co ro ...

..... nhìn lại em ... mượn lại quá khứ .... em nhận ra HAO đã giữ em của ngày hôm qua ở lại ... 1 năm .. 2 năm ... 2 năm em đã gắn bó với HAO ..... 2 năm thay đổi ... 2 năm với tình yêu và cả 1 chút đời cười vào gọi là "tâm huyết" .. 2 năm sống vì HAO, ngủ với HAO, ăn cùng HAO ... em biết tình cảm em dành cho HAO chỉ là 1 hướng ... như 1 mối tình đơn phương dài vô tận chẳng bao h có điểm hẹn gặp nhau ... "nothing last forever" ... có lẽ câu nói đã được hàng trăm ngàn người đặt vào đời mình như 1 chân lý quả không thể nào sai được ... thứ gọi là tình yêu em dành cho HAO kia đã kết thúc như thế ... nhẹ nhàng ... dìu dịu ....
.... thời gian quay ... em quay ... dòng người dòng đời cuồng loạn với nhịp sống .... và bất chợt 1 lần dừng bước ... em nhận ra .... 1 dấu chấm câu cho những dòng văn chảy trong tâm khảm ... 1 dấu chấm cảm cho những xốn xang .. cho những vui đùa chọc ghẹo ... từ bao h ... HAO đã dần xa ... thật là xa ... chới với giữa những tiếng ồn ào ... những buổi loạn lạc .... em lạc lõng giữa dòng đời ... và em lạc lõng giữa lòng HAO .... người nay có, cố nhân có .... hồn em chẳng thuộc đựoc về phương nao ... thôi thì đành cất bước trở về chốn cũ .. nơi chỉ có ta và ta .. trở lại trang nhật ký nơi đây vẫn mãi còn dang dở ... để tìm lại ngày hôm qua .. tìm lại tình yêu HAO của quá khứ và em ... sống và yêu thương ....

..... để gió cuốn đi .......

Man 19/11/05

... Phố đông đã chớm lạnh rồi .. em có biết .... tuyết sắp rơi .. man mác buốt sương đêm ...

.. ngày ấy ... em khép mình với 2 hàng nước mắt ... để h đôi vai em đã vững vàng không còn co lại .. rúm ró 1 góc phòng .. hình ảnh chỉ thuộc về giây phút ngày hôm qua ...

.. em .. tâm hồn của quá khứ đã buông tuột giữa năm tháng thời gian ...

... khép bờ mi ... em biết .. lòng mình đang gõ những phím nhạc, hòa tấu trong khúc điệu đông về ...

... em ... tìm em giữa đông lạnh ... nhạc dạo đời em vẫn chưa cất lên .. phải không em ? ...

Nguyễn Chí Trung đã viết:
Em Thủy đi gieo duyên ở khắp nơi. Ghen với em Thủy có mà ghen cả ngày. Em Hoài cứ yên tâm đi. Chỉ cần đẹp zai là được. Mà HM là chỗ nào thế nhở.

----------

Hỡi trái tim lầm lỡ
Hãy sống trong dại khờ

anh Yogi : .. em cũng không hiểu HM ở đâu ... :| .. anh Hoài ??? ... :| .. :-s ..

.. anh Yogi : .. ^^ không phải là giác ngộ mà là tỉnh táo chứ ^^ ... :x .. :p

Chỉnh sửa lần cuối:

Em có biết đá cũng thở dài xa xôi
Em có biết đá cũng ngậm ngùi chia phôi
Em và tôi thiên đường hết rồi
Trên lối về mình tôi bước dài lê thê ...

nghe buồn và não nề quá.Thiên đường còn ở trên cao cơ mà>>> phải với tay và giật nó xuống chứ?

....... dont know .. even dont feel like extremely curious to know ... once again .. something let me down badly .. somewhat painful ... somewhat .... sinking slowly, slowly ... in disorder ...

.. adding insult to injury ... am I making a mountain out of a molehill .... :-< ...

.. nonsense ...

.. let take what I say with a pinch of salt ... I'm really annoying myself ...

... :-< .. the tail wagging the dog .. :-< ... isnt it ? ...

... let's go back to the beginning ... start drawing a circle ^^ .. and I will not be able to see the end point .... keeping calm, darling ...

... dont lose your composure ... dont stumble over a black thread ..

... darling ... be steady as a rock ....

.... lòng em đã nguôi ngoai ....^^.... em đã quên mọi thứ khi gặp lại 2 chị yêu ^^ ... :x .... gió đông lạnh ... mưa nhẹ phớt qua con đường vắng ... lòng se se ... vuốt mi .... có lẽ, em lại sẽ quên chuyện của ngày mai trong 1 chiều mưa đông như thế .... lạc lối giữa những cơn mưa ....

..... fall into oblivion .....

Chỉnh sửa lần cuối:

Giấc mơ thiên đường.... mong manh.....
Mọi chuyện đã kết thúc... không... nó chỉ mới bắt đầu...
Bắt đầu một cuộc sống mới... những dự định... sự nghiệp dài đang ở phía trước... và có M. ở bên... trong tiềm thức... trong suy nghĩ...
Dù xa nhau nhưng vẫn hướng về nhau...

Trần Bích Thủy đã viết:
.... lòng em đã nguôi ngoai ....^^.... em đã quên mọi thứ khi gặp lại 2 chị yêu ^^ ... :x .... gió đông lạnh ... mưa nhẹ phớt qua con đường vắng ... lòng se se ... vuốt mi .... có lẽ, em lại sẽ quên chuyện của ngày mai trong 1 chiều mưa đông như thế .... lạc lối giữa những cơn mưa ....

..... fall into oblivion .....

có điều gì phũ phàng hay sao mà mãi sau này lòng em mới nguôi ngoai :eek: :|

HM à? đó là 1 secret :D

Tình yêu như đóa hoa hồng thắm
Lộng lẫy huy hoàng nhưng nhói đau

Nguyễn Chí Trung đã viết:
Lộng lẫy huy hoàng nhưng nhói đau

Lộng lẫy huy hoàng,
... nhưng cẩn thận gai !

Phạm Đức Hoài đã viết:
có điều gì phũ phàng hay sao mà mãi sau này lòng em mới nguôi ngoai :eek: :|

HM à? đó là 1 secret :D

>.< .. hehe ... hình như mọi người tưởng em viết cho người yêu hay sao ý nhờ ... :)):D:p .... em viết cho 2 chị yêu của em đấy mà =)) =)) =)) .. :| .. :p:D :biggrin: ... ^^ ....

....:p ... anh Hioaif ơi ... HM là Hòa Mã à ? .. :shock: ... :p .. :x..

.. anh Yogi ^^ : .. hôm qua có tin đông vô cùng giật gân .. :| ... em nghe bảo anh Yogi bị treo nick do chữ ký và ava "nhố nhăng ..." :| .. :shock: ... em giật cả mình .. :shock: ... chạy sộc vào HAO xem .. :shock: .. :| ... vã mồ hôi :)) :p:D .. :biggrin: ....hóa ra tin đồn nhầm .. =)) =)) =)) .. :| ...

... 4/12/05 :

^^ hôm nay trốn việc nghỉ làm để ở nhà chơi với 2 chị yêu ^^ .. :x :x ... :*:* .. Xmas này lại tụ tập rồi >:) .. :x :x ... :|

... mặc dù tối qua em lại stress ... suýt thì khóc rồi ... nhưng mà cuối cùng ... nước nóng đã xoa nhẹ sự nông nổi của những giọt nước mắt ... nhắm mắt .. em lại để nước mắt tuột vào trong ... có lẽ 1 ngày nào đó, em sẽ không giữ được những giọt nước mắt của ngày hôm qua ở trong lòng .... rồi sẽ ra sao nhỉ? ... em tự đặt lòng 1 dấu chấm hỏi ...... :-<

nhầm nhọt sang trồng trọt à, mồ hôi em vã ra nhòe bàn phím của anh rồi ới em Thủy ơi ...

có lẽ 1 ngày nào đó, em sẽ không giữ được những giọt nước mắt của ngày hôm qua ở trong lòng .... rồi sẽ ra sao nhỉ? ... em tự đặt lòng 1 dấu chấm hỏi ...... :-< ngày đó ... anh sẽ trốn việc nghỉ làm để ở nhà chơi với em ... với cả 2 chị yêu nữa ... sao mình tham thế nhở ...

.... có và không ...

.. ngày của hôm qua ... những câu trả lời của em luôn là 1 sự đồng ý .... dù cho đó là cái gì .. em cũng vẫn làm theo ....

.. và sau ngày hôm nay ... em sẽ học cách nói không với những điều mà em thực sự không muốn ...

... em tự hỏi mình sẽ làm thế nào để đối mặt với lòng, với những suy nghĩ của chính bản thân ... làm thế nào để em bỏ đi sự ngại ngùng mỗi khi buông ra 1 câu từ chối ...

.. em không phải là 1 đứa con gái đủ mạnh mẽ để có thể kháng lại 1 lời yêu cầu ...

... when someone taking advantage of me, I'm aware of that but still doing what they request ... am I so coward to give them a refuse ... perhaps, I'm afraid of hurting a relationship... so I keep lying myself and do things against my true feeling ... I dont like to be told as a petty girl .....
... but yesterday was too much ... today is the last time I go easy on it .... I have to be honest to myself ...

.. sis-s are completely right ... we dont have to keep a cursory relationship ... let break it if it's worth doing that ...
... but suddenly realise ... life is not that easy .... so confused ... :-< ... give up on some relationships is really something somehow I have to sleep on it ... with careful thought .... it's like ... live hard and die hard

Chỉnh sửa lần cuối:

oh ... yes ... life is .... so confused ... i have done so much mistake ... so many time falling down ... so many time trying to be steady ... but ... life is life ... i like so much to be there to do this to do that ... but i can't and i even can't say no ... sometime when you are so coward to give a refuse ... perhaps, you are afraid of hurting a relationship... but maybe by doing this , you are hurting another ...

.. what do you mean "hurting another" ?? (at the end of your post above ... 8-| .. cant get it .. :confused:.... ^^

... to satisfy people is really a hard work ... people say ... to kindle a light of love is much easier than to keep it burning forever ... maintaining a relationship is the same ... life is full of hardships challenging us day by day ... :-<

Chỉnh sửa lần cuối:

... >:-D< ... :x .. mày ... Merry Christmas .... tao sẽ mãi yêu mày .. :* :* :* .... tặng mày thay quà Christmas nhé ... :*:* ...

... even everything goes down around you ... I am always willing to stand by you .... swear ... by your side whenever you look for a shoulder to lean on ... hold your hand tightly to let you know we are friends .... :* :* ... even you cant see me now ... bear in mind I'm coming back .... :*:* ... our friendship is steady as a rock .......... :x :*

tinh cam that la lung! no vohinh vaa khiong the nam baat vay ma no lai vung chai nhu mot tang da! my friend,u'll be my mind 4ever !

... có lẽ đã hơn 1 năm rồi em chưa gặp cái cảm giác tim đập bất thường của ngày xưa .... đã hơn 1 năm rồi em không nhớ nổi cái cảm giác thế nào là thích 1 người ... 1 tình cảm đơn chiều em dành cho anh đã âm ỉ như thế .... anh sẽ chẳng thể biết được ... và em cũng không có ý định bộc lộ thứ tình cảm ấy cho anh biết .... em ko hiểu sao ... trong em vẫn luôn tin rằng anh chẳng bao h thuộc về em ....

... những ngày của hôm qua .... em chưa 1 lần phải ôm thứ tình cảm đơn chiều như thế ... em biết cuộc sống em đã đổi thay nhiều mà ... cuốc sống của em đã ko còn chỉ toàn màu hồng như cái ngày xưa ấy ...

.. em ko hy vọng ở anh 1 tình cảm đáp lại .... chỉ cần được gặp anh .... được quen anh .... được để lại trong anh 1 cái tên dù có nghĩa hay không ... đối với em thế là đủ ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên