Kỉ niệm đáng nhớ

Re: Kỷ niệm đáng nhớ ... hồi ức của 1 ngày ...!

hi` mẹ chị thường nói con ng ta ai cũng có 15 phút trong ngày mà em ... đôi lúc mình thường bị dồn nén quá thôi ... keke , có khi mình ko hôm nay thì ngày mai mình lại cần 30 phút trong ngày đó em :D ... :x em nói thế làm chị xấu hổ quá , chị thì từ lâu đã mất kỉ luật rồi :( --> càng đáng thất vọng hơn phải ko ? hichi , ai đi du học thì cũng bị nhiều cái phụ thuộc lắm em , miễn là bất cứ cái gì em cảm thấy tự tin , em cảm thấy vui vẻ và đúng là đc rồi , em ah ...ko ai giống ai , ko ai sống trong hoàn cảnh của ai , thì làm sao mà follow or cố gắng làm vui lòng mọi thứ đ.c ...hi` , again, aja aja fighting ... nice 2 see it in ur signature :x ... :*

chẳng biết nói gì, nhưng chúc chị BIg luôn hạnh phúc và tin vào những gì mình đã chọn lựa.
Em cũng sắp bước chân vào con đường như chị đây, chưa sinh nhật 16 đã xa nhà. Cố lên chị.
CÒn phải học hỏi kinh nghiệm sống xa nhà của chị Big nhiều>:-D<

....... từ bỏ ......b .......

con điên................sao mày không gửi mail cho tao! tao khủng hoảng quá...!

.. đời ........... thật là buồn cười .....

...... mệt ..... post 1 bài hỏi xin soft unconciously ... và rồi được trừ 1 điểm :)) ... đời ... :)) ... điểm cao quá nên thói đời là thế ... cảm giác đầu tiên là bất ngờ ... rồi cũng cười khệch 1 cái ..... hài .... 1 bài như thế được trừ điểm :)) ... quả cũng vui ... 1 ngày đời "đẹp" và "thú vị" .....

... cũng giận lắm .... nhưng mà .... điểm cao thế thấp xuống 1 tí cho đời đỡ nhìn vào ... chĩa vào ... kể cũng hơn ...... đời ...... người ..... quả là trăm đường vạn ngả .... vẫn 1 lối mòn ...

... trừ 1 điểm chắng đáng gì .... chỉ giận rằng sao lại được trừ điểm khôi hài đến thế ... nực cười tính của thiên hạ thế gian ....

... bạn tưởng tớ không nhìn thấy được tên người trừ điểm và cộng điểm cho tớ nên bạn viết là anh Duy hả ... tớ có nhiều chức năng hơn bạn tưởng đấy ... bạn thân yêu ạ .... bạn làm tớ thấy buồn cười .... chợt nhận ra ... tớ đã nhầm khi từng đôi lần bào chữa cho bạn .... tớ đã tin tưởng bạn nhiều thứ ... và rồi nhận ra .... đời mà ... trớ trêu thay ..... lại là bạn ....

Chán quá, ngày nào cũng đều đều thế này sao :|

Thủy em: kỷ niệm 1 năm cái topic này nhỉ. Chúc em gái sinh nhật vui vẻ, luôn yêu đời.

thế là cũng đã 1 năm rồi nhỉ .. 1 năm ... vui ít ... nước mắt nhiều ... 1 năm ... 2 con người hoàn toàn khác nhau ... lớn rồi đấy ....

.. sn năm nay khác với năm ngoái nhiều quá.... sn .... 10h sáng ngủ dậy ... ngồi ăn + load phim ... 4h xách dép guốc đi làm .. :-< .... 11h về đến nhà .. :-< .. mệt ... 1 ngày sn trôi qua lặng lẽ .... 1 chữ ... nhớ ... 1 chữ ... buồn ....

....... sn 17 ........

... Inbox (10) .... vào HAO .... có tới 4 cái topic chúc mừng sn .... trọn vẹn 1 ngày sn là thế ... không bánh không hoa không bạn không nhà bên cạnh ... nhưng vẫn biết ở nơi xa ấy .. ta có những ánh mắt, tâm hồn ... để ta có thể ngả lòng mình .... bình yên ....

.... sn ... và những lời cảm ơn ...

... cảm ơn gia đình con ... con sẽ về sớm ... :*:*:* ...

... em cảm ơn 2 chị yêu của em :* ... [HCKL mình phải yêu nhau đến đầu bạc răng long 2 chị yêu nhé :*:* ....]

... em cảm ơn chị VHYến :* (dù bị em chém chân chặt tay vặt răng rụng rời tan nát .. :p .. nhưng chị vẫn yêu em thắm thiết .. :p:D:biggrin: .. em hứa sau này sẽ "hành hung" gấp đôi để chị yêu em gấp đôi :*:* :x :D:D)

....em cảm ơn anh BNZung "chân cong" :*:* ... anh Zung lúc nào cũng tốt với em :*:* ... em chờ hoa ngũ sắc nhà anh .. :*:* .. :x ..

... em cảm ơn chị Nguyễn Thảo .. :*:* .. em chờ ngày về để gặp chị .. .:*:* ... chị, em, anh Zung và anh em cố nhân VC sẽ phải tụ tập 1 hôm chị nhé .. :*:* ... em nhớ 1 năm về trước quá chị ạ ... :*:* ...

... em cảm ơn anh hai .. :* ... anh hai năm nay vào được ĐH rồi .. :* sướng nhé .. :*:* .... năm sau em nhất định về chơi với anh hai ... :* ...

.... cảm ơn Tình điên :* ... cảm ơn chồng hâm :*:* ... miss u so much :(( ...

.... cảm ơn bà .. mặc dù tôi quên không gửi thiệp chúc mừng sn bà nhưng bà vẫn gửi ecard sn tôi .. :*:* .. tôi hứa lần sau sẽ không vô tâm như thế ..

... em cảm ơn chị Linh Lan ... :* ... chị em mình tuy mới gặp nhau mỗi hôm Xmas vừa rồi ... nhưng em rất rất yêu chị LL :*:* .. (em biết chị LL cũng yêu em say đắm mà :"> :D:D) .. :* ...

... em cảm ơn E-HAO .. cảm ơn chị Vân, anh chip, chị Vân Hà, anh Phước ... :*

... em cảm ơn VC ... anh Lươn, anh Hiếu Minh Yêu Săng HIếc (<--dịch Hàn-Việt - Yêu Song HIếp --- :)) nhà dịch học Quách váy rách tạm dịch :x:)):D), bạn Mai Trang, em Bánh Quy, em Bánh Trưng, em tuti, em sịt, anh TA, anh KNgọc, bạn Nhung, anh Toàn ...

... em cảm ơn anh Phạm Tuấn, anh vhThắng, anh Xòe, anh Hoài, chị Quỳnh, chị P Thảo, chị Zz cảm ơn box 03-06, bạn Hiền, bạn vd DŨng, bạn An, bạn Yến, Duy sữa, Thụy, Boa .....

.. ngoài ra .. em cảm ơn chị Lắc Lắc và anh Trim Triền Triện (<-- chị Mai bảo em anh là ai rồi anh Trim nhé :p:D:biggrin:) .. dù HCKL là chỉ có vào mà không có đường ra :p:D nhưng anh Trim và chị Chóe :p:D vẫn cố sống cố chết chạy vào web HCKL chơi :p ... :x ... :*:* ... em sẽ xin chị Mai không làm thịt anh Trim và chị Chóe >:) :D:D:biggrin: ..

.. 8-| không biết có còn bỏ quên mất bạn nào không :biggrin: .. :x .. :*:* .. :*:* ..

:) năm nào cũng một bài rõ dài cảm ơn tất cả mọi người.
Cố gắng hết mình để ngày mai không phải hối tiếc, em nhé ;)

Không có gì phải cám ơn bây giờ đâu Thủy ạ :biggrin: Đến hè năm tới chúng mình cám ơn nhau ngoài quán bạn nhé :shy: Nhất định là tớ không từ chối để bạn cám ơn tớ đâu :shy: :biggrin:
Cùng chúc nhau một năm học mới với những thành công mới :D niềm vui mới :x:x

... bạn TRang yên tâm .. :lol: .. năm sau về chúng mình khao nhau .. :D:D :biggrin: ... :x .. :p:D ..

... chị Thảo : .. :* :x :x .. :D:* ...

25/8/05 :
hôm nay bật YM thấy anh Hà chúc mừng sn ... :*:* ... xúc động quá .. :D:D .. be honest, :p cả HAO này em sợ nhất anh Hà :p:D:biggrin: ... em cảm ơn anh nhiều ạ .. :*:*:x .. :D ...

.. cái nhà anh Hoài Anh^^ [-( .. :nono: ... chúc em muộn 1 ngày rồi .. [-( .. đền bù cho em đi ... :(( .. :(( :| .. :D:D:p ... :x

sáng 27 ... 4h vẫn còn thức ... lóc cóc chạy vào svuk xem tình hình tí rồi đi ngủ cho khỏe ... ai dè ..... :D:D ... lại thấy 1 cái topic chúc mừng sn nữa .. 8-| 8-| ... :|:| ... :D:D ... giật bắn cả mình ... :D:D .. :x .. :*:* ... thế là năm nay có "sn và những lời cảm ơn" tập 2 ở 1 diễn đàn khác ... :p:D .. :x .. 5 cái topic chúc mừng sn :*:* ... :biggrin: .. :x .. :*:*.... ôi sn 17 cuộc sống thật thì buồn thê lương còn cuộc sống ảo thì lại nhộn nhịp thế ... :( :( ... tàn nhẫn chưa .. :D:D .. không biết nên cười hay nên khóc .. :( :D:D :x .. :* ..

Tưởng bảo em Thủy cao thượng tha thứ cho anh rồi mà :|, sao lên đây vẫn phàn nàn thế :((
Cuộc sống ảo lại vui hơn cuộc sống thật à :(..., đúng là chả biết là nên vui hay buồn :(

ngày 24/8, thấy em gái online, gọi ko trả lời,
tức mình , đi ngủ !!!!!

sao chờ mãi, chẳng được hôm nào chat với em gái cả !!
chán quá !!

Lê Cương đã viết:
ngày 24/8, thấy em gái online, gọi ko trả lời,
tức mình , đi ngủ !!!!!

... lúc đấy không phải em không trả lời anh hai đâu :(( :( .. em đã nhắn off lại rồi mà :( hic :( ... dạo này em gái đi làm cả ngày :( :(( .... chỉ toàn online về đêm :( .. mà đêm bên này thì đang là lúc anh hai ngáy khò khò rồi .. :| .. :D:D :x .. :* ... hôm nào online em thấy anh hai... em nhất định sẽ gọi anh hai :x :*:* .. hứa ... :D .. :x .. :* ..

à .. anh hai cho em gửi lời hỏi thăm anh Giang anh Tùng anh Duy luôn nhé .. :D:D :x .. lâu lắm rồi em cũng không chat chit hóng hớt tình hình gì cả .. :D:D .. không biết anh GIang với anh Tùng có thi đỗ Kiến Trúc ko :D:D .... còn anh Duy nằm viện thế nào rồi hả anh hai ? .. :D :x ..

.. vừa ở với chị miền Nam được mấy hôm :( .. chị ý lại sắp rời UK về VN :( :( .. nhà lại trống 1 phòng :| .. :| ... không biết thế nào đây :-< ... :-< .. ai sẽ là house mate tiếp theo nhỉ ... 8-| :| ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Giang sắp đi Thụy sĩ, còn thằng Tùng đỗ KTruc rùi, nhưng hình như học HVQHQT hay sao ý !!
Duy béo vô công , trượt thẳng cẳng, đang hát hò rock riếc, ko biết có trượt thêm 1 năm nữa ko ?? :))

thế em có hôm nào được nghỉ làm ko?? bao h nghỉ làm thì chat với anh nha !!
anh sắp nhập học rùi !!

.. hôm nay bắt đầu đi hoc rồi .. :( ... năm nay khủng khiếp lắm đấy :-< /.. chứ không nhởn nhơ được như năm ngoái đâu .. :( ... :x .... các chị yêu :x các anh yếu :x các bạn yêu ơi, cầu chúc cho em yếu nhé :x ... :*:* ...

.... vững vàng lên em nhé ..... 8-|

hơ, đi học rồi, chưa quen, học buổi chiều, buồn ngủ quá:-s

ăn xong, mau lẹ lăn ea giường , ngủ, đang ngủ, bỗng bị đánh thức, bực!!!:-s

.... harsh life ... bitter sweet ....

... Man 12/09/05 ...

... em vẫn sống sót .. mòn mỏi chờ đợi 1 ngày được trở về quê cũ ... thăm mẹ cha .. những con phố hàng cây .... em đã ra đi ... bỏ lại đằng sau tiếng cười và kỷ niệm ... chốn thân thương ... bạn và xe ... nhớ ngày ấy trưa nào cũng thế .... bóng bạn từ xa vẫy gọi ríu vang ... những nụ cười .. những cái khúc khích chứa chan .... hàng phố cũ với xe ... 2 bánh ... h chỉ còn lại bên em những chiếc 4 bánh ... chạy vụt qua ... lướt nhẹ bên vai em ... như dòng đời xô bồ nghiêng ngả nơi xứ lạ ... biết làm sao cho khuất nỗi nhớ nhà ... những cô đơn và vất vả của cuộc sống ... ơi hỡi ngày xưa ... ngày của hôm qua ... em biết bao lần tự hỏi lòng mình .. sống trên đời em đã được nhận hay chỉ là cho đi ... 1 năm vắng mẹ nhớ nhà ... 1 năm bươn trải phơi thân mình lạc lõng giữa lòng đất khách ... vương lại em .. nước mắt và những hờn đau ... xót xa cho em .. đôi mắt tuổi 17 ... đôi mắt chỉ nhìn thấy bụi và sương ... lòng ban tay mẹ, những cái yêu thương dỗi hờn hơi ấm bố ... đã lặng trôi .. xa ... rất xa ... những bức thư cặm cụi viết của bà ... em đã không thể 1 lần kìm lòng ... không khóc ... đọng lại trong em ... tuổi 17 ... chỉ là 1 bức tranh nhạt nhòa nhòe nhoẹt .. 1 bức tranh không hồn khô cạn ... những giọt nước mắt đã lặng sâu .. em của hôm nay ... vô hồn vô thần vô hướng là thế

... em muốn gào thét thật to giữa dòng đời hối hả ... thế gian ...hãy đưa em về với nhà với quê .... em sợ lại 1 năm nữa em vẫn ở lại ... nơi đây, thành phố của những mái ngói và ô tô ... của những con người xa lạ ... không 1 bóng hình ánh mắt thân thương ... em dáo dác tìm em nơi đất khách ... tìm mái nhà tìm hơi ấm thân quen ... sống ... em chỉ còn biết chờ đợi ... tự sưởi ấm lòng mình trong những lúc lạnh lắm thay ... nương tựa ai khi em sống với bóng mình ...mưa và gió vuốt hờn tê dại ... lòng em .. lại giật mình ... co ro ...

..... nhìn lại em ... mượn lại quá khứ .... em nhận ra HAO đã giữ em của ngày hôm qua ở lại ... 1 năm .. 2 năm ... 2 năm em đã gắn bó với HAO ..... 2 năm thay đổi ... 2 năm với tình yêu và cả 1 chút đời cười vào gọi là "tâm huyết" .. 2 năm sống vì HAO, ngủ với HAO, ăn cùng HAO ... em biết tình cảm em dành cho HAO chỉ là 1 hướng ... như 1 mối tình đơn phương dài vô tận chẳng bao h có điểm hẹn gặp nhau ... "nothing last forever" ... có lẽ câu nói đã được hàng trăm ngàn người đặt vào đời mình như 1 chân lý quả không thể nào sai được ... thứ gọi là tình yêu em dành cho HAO kia đã kết thúc như thế ... nhẹ nhàng ... dìu dịu ....
.... thời gian quay ... em quay ... dòng người dòng đời cuồng loạn với nhịp sống .... và bất chợt 1 lần dừng bước ... em nhận ra .... 1 dấu chấm câu cho những dòng văn chảy trong tâm khảm ... 1 dấu chấm cảm cho những xốn xang .. cho những vui đùa chọc ghẹo ... từ bao h ... HAO đã dần xa ... thật là xa ... chới với giữa những tiếng ồn ào ... những buổi loạn lạc .... em lạc lõng giữa dòng đời ... và em lạc lõng giữa lòng HAO .... người nay có, cố nhân có .... hồn em chẳng thuộc đựoc về phương nao ... thôi thì đành cất bước trở về chốn cũ .. nơi chỉ có ta và ta .. trở lại trang nhật ký nơi đây vẫn mãi còn dang dở ... để tìm lại ngày hôm qua .. tìm lại tình yêu HAO của quá khứ và em ... sống và yêu thương ....

..... để gió cuốn đi .......

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên