Kỉ niệm đáng nhớ

Re: Kỷ niệm đáng nhớ ... hồi ức của 1 ngày ...!

:-s :-?
đúng ra những bài thế này em phải viết bên "ấn tượng..." mới đúng, cứ viết ở đây dắt díu anh sai theo [-x :D :-s :p ;) mà lại còn cướp bài 200 nữa chứ :(( biết thế mình viết chậm 1 bài thì được :D, thôi đành làm cái thiếu cái thừa để em Big tranh mất cái trọn vẹn vậy :> :D :)) :p

Em nhớ được giỏi thật.:p :* anh chả nhớ được cái gì lâu, anh còn chả nhớ là đã từng mời em đi ăn nữa :p :"> :)) :) :D :p (có khi con bé này bịa ra cũng nên ;)) ;)) :D :p j/k ":D) nhưng cái trong hàng net thì anh nhớ. :) ;) :x cái hàng net đấy anh đã quen được 2 người thật sự giá trị, mà bi h các nàng đều hoành tráng trên HAO cả rồi, (mà một trong 2 người đã thành vợ ngoan của anh :*) :D :p :x :) ;) :* 1 là em, 2 là bé Tuti.:*
Anh nói em trông quen quen, :-? có thể là vì nhìn thấy em ở 1 tờ truy nã nào đó, hoặc là trong ví 1 thằng con trai nào đó chăng :- " :)) :D :p :x :* >:D< mà em nói anh cũng thấy hay, lâu lắm rồi anh không nói câu đấy: "trông em wen lắm":D :)) :"> :p
1 chiều Ams?:) uh đúng rồi, anh cũng nhớ những chiều Ams. Có lẽ chuyện này nói ra trên HAO thì không có lợi cho người anh nói đến lắm, và nó lại không nói về em, nhưng không hiểu sao anh rất muốn nói ra với em. :p ;) :) thật lạ. Anh nhớ đợt anh về hội trường, anh rất hay lang thang đến trường, không làm gì wan trọng cả, chỉ là đến trường. ^^ , ngồi ở chỗ bàn tiếp tân, thi thoảng lại ra ngoài làm điếu thuốc với Vũ đại ca-Vũ đại ca rất bận rộn, chạy đôn đáo lo cho hội trường và tiếp các vị khách cao cấp hàng quan chức [-x :)) nhưng mà cứ thi thoảng lại "thằng em, ra ngoài anh em mình thư giản phổi tí" :)>- :)) =)) :D ) có lúc thì ôm gấu ngủ ngay trên bàn tiếp tân, nhớ mang máng rằng bên cạnh mình có 1 cô gái :p :D :"> vẽ rất đẹp, ngồi làm thiếp chăm chỉ cần mẫn cho 1 thằng bạn để thằng đấy tặng em yêu của nó Noel :D :)) lúc đấy anh còn nhớ em ý nói: "nó bảo tao nếu không làm thiếp cho nó tặng đứa kia chắc nó...chết mất.:)) " :)) =)) anh đang gà gật giấc nồng lúc đấy cũng thuận miệng lẩm nhẩm: "nếu mà em không làm thiếp tặng anh chắc anh cũng chết mất" :)) :"> :D :p ^^ :* :x
thế mà Thủy biết không...:"> :* anh nhận được thiếp thật đấy, được cả quà nữa chứ.:) thật đáng yêu. :* :* :* (đáng yêu thế nên cũng có người yêu rồi :)) :p :) >:D<) rồi ngày hội trường, mưa rất nhiều, anh cũng đã thực hiện lời hứa với người con gái đấy...
- Thế nào, mệt không?
- Có anh ạ. :p
- Muốn đi uống cafe bây giờ không? :)
- Hì, có ạ. :p
Thế là đi uống 1 cốc cafe trong 1 cái quán nhỏ và bí như 1 cái hộp diêm, nhưng 2 đứa ngồi thấy rất ấm áp, vì ngoài trời rất lạnh, còn trong đấy rất ấm, ngồi uống 2 cốc cafe rất tầm thường ^^ :D và ăn chung 1 đĩa mỳ Ý :p :) ;) ...............cảm thấy rất mượt, bên ngoài vẫn là hội trường, ồn ào náo nhiệt, thế mà ngồi đấy lại cảm thấy không gian chậm lại rất nhiều, anh ít khi đưa áo cho ai mặc, đấy là lần hiếm hoi khi bước ra ngoài, trời vẫn mưa, chậm chậm, anh đã đưa áo cho cô bé đấy. :)
Có những chiều như thế. :) :* >:D<
rồi có ngày nào đó anh và em cũng sẽ ngồi uống 1 cái gì đó, 1 lần nữa.
Cuộc sống vốn có rất nhiều điều để hứa, để chờ đợi, và để thực hiện. :) :* :x

Nắng vẫn tràn trề
Và mưa cũng vẫn rơi.:x

Một ngày tình cờ, nghe lại cái đĩa mấy tháng nay ko đụng tới ^^ Đúng ra cái đĩa dùng để học nhảy, nhưng đã từ bao giờ nó cũng thành cái đĩa để nghe thưởng thức ... Bỗng nhiên nhớ lại những ngày cuối hè, miệt mài trên sàn lớp học nhảy... Cô giáo hỏi: "Anh đâu ko mang đến lại một lũ con gái đi học nhảy với nhau?" ^^ Lúc ấy thầm mong đến ngày bàn tay cô giáo đặt trên eo và trên tay mình đi thay chân nam sẽ được thay bằng bàn tay ấm áp, chắc chắn của một người... chỉ một người thôi... Tango và Rhumba, hai điệu nhảy yêu nhất. Tango có cái kịch tính, cái mạnh mẽ bất ngờ từ những khúc chuyển nhịp đột ngột, những cú đánh mặt quyết đoán, những cái ngả người trong chớp mắt... Rhumba uyển chuyển, dịu dàng với những động tác múa tay, múa bụng huyền ảo... Mồ hôi rơi tí tách trên sàn, thầm mong có ngày có một bàn tay cứng rắn những vẫn thật dịu êm đỡ dưới lưng khi ngả người theo nhịp chuyển của bản Tanggo cuối cùng... Thầm mong một ngày những bước Rhumba nhẹ nhàng, gợi cảm có ai đó sóng đôi...

Cuối cùng...

**: anh không biết nhảy muh em, đừng ép anh...
^^: .... em có ép gì đâu, chỉ hơi buồn thôi...
**: thế nếu anh ko thể trở thành người bạn nhảy trong mơ ấy của em, em có rời xa anh ko?
^^: người ấy là phần cổ tích của cuộc đời em, anh là phần hiện thực... anh nghĩ em có rời bỏ hiện thực ko...

Chỉnh sửa lần cuối:

...

mới hôm rồi ... còn gặp bạn .. còn nắm tay ôm hôn chị ... thế mà ... h này tất cả đã lại trở về 1 ngày bình thường ...

... lần đầu tiên em được tặng hoa tulip ... đó là vào 1 buổi tối giữa con phố ngã 5 ... phố gì nhỉ ... em chỉ nhớ đó là con phố có cái đường tàu hỏa mỗi lần chạy xe qua người ngợm trên xe lại nẩy như lò xo ... cái ngã 5 có công viên Lên Nin .. có cái vô tuyến to uỳnh ... ngã gì nhỉ ... em chẳng biết nữa ...
... 1 bông hoa tulip vàng cam ... em ngắm nghía và nâng nui mãi ... loài hoa mà em vẫn hằng thích ... à ... uất kim cương ....

... lần thứ 2 em được ôm vào lòng những bông tulip ấy ... chợ tết 2003 ... em vẫn nhớ ... 1 bông tulip người ta bán với cái giá nghe xong ngã xoành xoạch giữa đường ... 50-70 nghìn 1 bông ... :-< ... thế mà bố mẹ vẫn mua tặng em 6-7 bông về ... 'trồng hoa Tết' ...... lần đầu trồng hoa .. ngày ấy ... em đã đặt vào đời mình 1 kỷ niệm với loài hoa em yêu mà ... ko biết nên cười hay nên khóc ... -- sung sướng mang hoa về ... đặt 1 loạt các loại chậu trồng hoa to bé của bố ra .... em tỉ mẩn ngồi xới xới vun vun đất cho mấy bông tulip .... hí hứng ... em bê 1 bông đặt ra giữa phòng ... cái giá lạnh đồng Hà nội lúc ấy ... muỗi ... em chẳng e rè mở toang 3 cái cửa sổ phòng mình giữa cái khí trời buốt gió đêm Hà nội ... chỉ vì sợ ... 'đêm ngủ đóng cửa sổ sợ phòng bí thì cây héo mất'
... co ro lú rú trong cái chăn ... gió đêm quần quật lùa vào phòng ... 'thôi vì tương lai của hoa ...' ... sáng .. vừa thức giấc ... em quay ngay sang cây hoa tối qua đặt giữa phòng để ngắm nghía... :shock:
... ôi ...
... ngay giữa phòng .. bông hoa nằm duỗi thẳng đơ ...tối qua gió mạnh quá đạp đổ cả bông hoa tulip em vun vun trồng trồng ấp ủ trong chậu ...
em chỉ biết nhìn câm nín
... 1 ngày rên rỉ thảm khốc bên cây hoa vừa mua ..
.... chừa ...

... chị biết ko .. và vừa rồi là lần thứ 3 em được tặng hoa tulip ... vừa thấy em ... chị giơ ngay bó hoa tulip đỏ - màu yêu thích của chị - ra trước mặt em ... lúc ấy .... em ... sững ......
... chị ko biết lòng em vui thế nào đâu ... từ ngày sang UK ... lúc nào thấy hàng hoa là em lại dạt ngay vào tìm hoa tulip .... thế mà chẳng bao h thấy ... :-< ... nhìn thấy bó tulip đỏ trước mặt .... lòng em ... 'rung rinh' ... ^^ ... cảm ơn chị .. :* ... em ko nghĩ chị lại dành cho em 1 món quà đặc biệt như thế ... mặc dù chị em mình mới gặp nhau 2 lần ... (mới có mỗi 2 lần chị nhỉ :|) ...thế mà ....

... 1 ngày mưa ấm ....

....... hoa của chị tặng... và bánh của em làm ^^ :x :x ... chị ơi ... ảnh ... đẹp .. :"> .. :*

HCKL copyright :*

Chỉnh sửa lần cuối:

Minh Nhật đã viết:
:-s :-?
đúng ra những bài thế này em phải viết bên "ấn tượng..." mới đúng, cứ viết ở đây dắt díu anh sai theo [-x :D :-s :p ;) mà lại còn cướp bài 200 nữa chứ :(( biết thế mình viết chậm 1 bài thì được :D, thôi đành làm cái thiếu cái thừa để em Big tranh mất cái trọn vẹn vậy :> :D :)) :p

Em nhớ được giỏi thật.:p :* anh chả nhớ được cái gì lâu, anh còn chả nhớ là đã từng mời em đi ăn nữa :p :"> :)) :) :D :p (có khi con bé này bịa ra cũng nên ;)) ;)) :D :p j/k ":D) nhưng cái trong hàng net thì anh nhớ. :) ;) :x cái hàng net đấy anh đã quen được 2 người thật sự giá trị, mà bi h các nàng đều hoành tráng trên HAO cả rồi, (mà một trong 2 người đã thành vợ ngoan của anh :*) :D :p :x :) ;) :* 1 là em, 2 là bé Tuti.:*
Anh nói em trông quen quen, :-? có thể là vì nhìn thấy em ở 1 tờ truy nã nào đó, hoặc là trong ví 1 thằng con trai nào đó chăng :- " :)) :D :p :x :* >:D< mà em nói anh cũng thấy hay, lâu lắm rồi anh không nói câu đấy: "trông em wen lắm":D :)) :"> :p
1 chiều Ams?:) uh đúng rồi, anh cũng nhớ những chiều Ams. Có lẽ chuyện này nói ra trên HAO thì không có lợi cho người anh nói đến lắm, và nó lại không nói về em, nhưng không hiểu sao anh rất muốn nói ra với em. :p ;) :) thật lạ. Anh nhớ đợt anh về hội trường, anh rất hay lang thang đến trường, không làm gì wan trọng cả, chỉ là đến trường. ^^ , ngồi ở chỗ bàn tiếp tân, thi thoảng lại ra ngoài làm điếu thuốc với Vũ đại ca-Vũ đại ca rất bận rộn, chạy đôn đáo lo cho hội trường và tiếp các vị khách cao cấp hàng quan chức [-x :)) nhưng mà cứ thi thoảng lại "thằng em, ra ngoài anh em mình thư giản phổi tí" :)>- :)) =)) :D ) có lúc thì ôm gấu ngủ ngay trên bàn tiếp tân, nhớ mang máng rằng bên cạnh mình có 1 cô gái :p :D :"> vẽ rất đẹp, ngồi làm thiếp chăm chỉ cần mẫn cho 1 thằng bạn để thằng đấy tặng em yêu của nó Noel :D :)) lúc đấy anh còn nhớ em ý nói: "nó bảo tao nếu không làm thiếp cho nó tặng đứa kia chắc nó...chết mất.:)) " :)) =)) anh đang gà gật giấc nồng lúc đấy cũng thuận miệng lẩm nhẩm: "nếu mà em không làm thiếp tặng anh chắc anh cũng chết mất" :)) :"> :D :p ^^ :* :x
thế mà Thủy biết không...:"> :* anh nhận được thiếp thật đấy, được cả quà nữa chứ.:) thật đáng yêu. :* :* :* (đáng yêu thế nên cũng có người yêu rồi :)) :p :) >:D<) rồi ngày hội trường, mưa rất nhiều, anh cũng đã thực hiện lời hứa với người con gái đấy...
- Thế nào, mệt không?
- Có anh ạ. :p
- Muốn đi uống cafe bây giờ không? :)
- Hì, có ạ. :p
Thế là đi uống 1 cốc cafe trong 1 cái quán nhỏ và bí như 1 cái hộp diêm, nhưng 2 đứa ngồi thấy rất ấm áp, vì ngoài trời rất lạnh, còn trong đấy rất ấm, ngồi uống 2 cốc cafe rất tầm thường ^^ :D và ăn chung 1 đĩa mỳ Ý :p :) ;) ...............cảm thấy rất mượt, bên ngoài vẫn là hội trường, ồn ào náo nhiệt, thế mà ngồi đấy lại cảm thấy không gian chậm lại rất nhiều, anh ít khi đưa áo cho ai mặc, đấy là lần hiếm hoi khi bước ra ngoài, trời vẫn mưa, chậm chậm, anh đã đưa áo cho cô bé đấy. :)
Có những chiều như thế. :) :* >:D<
rồi có ngày nào đó anh và em cũng sẽ ngồi uống 1 cái gì đó, 1 lần nữa.
Cuộc sống vốn có rất nhiều điều để hứa, để chờ đợi, và để thực hiện. :) :* :x

Nắng vẫn tràn trề
Và mưa cũng vẫn rơi.:x

... 1 chiều Ams giờ đã chẳng thể có được nữa rồi ... 1 chiều Ams cuối cùng cũng thuộc về 1 ngày hôm qua ... vậy ....

anh Nhật ... hẹn anh ... 1 chiều Hà nội ....

.... bao h nhỉ? ...

------------------------------------------- ----------

cuối cùng ... rồi ai cũng phải có chủ ... và người ko phải là 1 sự ngoại lệ ... hôm nay em vẫn ko cầm được mình ... em trông tin người ... thế đấy .... cuối cùng thì em cũng rõ ràng mọi thứ ... h ... em đã hết băn khoăn ... em đã hết .. hết thật .... swear? should I?... anyway .... mong cho người .... năm sau nhé ... 1 Valentine ấm áp và thật đẹp ... mong người vui ....

... gì nhỉ ... let go of u ... baysha ...

=============================

Hôm nay ... biết tin nhà anh có sự ... em ... chia buồn với gia đình anh ... thực sự rồi con người cũng đến 1 lúc nào đấy phải chìm vào trong giấc ngủ bình yên của riêng mình.... anh nhỉ ...

... anh ah .. hôm nay ... Hà nội ... mưa ...

=======================================

chán ... nhiều bài mà chẳng muốn học gì cả :( ... có cái này em nghịch tặng hckl nhà mình :* :* .. h ngồi nghe nhạc xem lại ảnh ... sao mà em ... nhớ thế .... :-< ...

Chỉnh sửa lần cuối:

... 1 chiều Ams giờ đã chẳng thể có được nữa rồi ... 1 chiều Ams cuối cùng cũng thuộc về 1 ngày hôm qua ... vậy ....

anh Nhật ... hẹn anh ... 1 chiều Hà nội ....

.... bao h nhỉ? ...
Anh nghĩ có lẽ những thời điểm về nước thì đều rất khó.:) vì lịch về nước của anh có lẽ sẽ là đầu tháng 3 đến giữa tháng 4 và "có lẽ" là giữa tháng 9 đến giữa tháng 10.Anh nghĩ em sẽ về vào hè.:) Anh cũng có nhiều bạn ở Anh, thường là về vào tháng 7.:) Gặp nhau ở Anh hay Sing cũng đã khó, nói gì 1 chiều Hà Nội.:)
nhưng ngày hôm qua có gì đâu để tiếc, ngày mai có gì đâu để mất.:)
vì chúng ta sống vì ngày hôm nay.:)
người còn yêu nhau sẽ trở về với nhau
và người còn nhớ nhau, nhất định sẽ gặp nhau.
cuộc đời có những sự chuẩn bị, những cuộc gặp được sắp sẵn cho chúng ta.

Định mệnh vốn được viết bằng chữ "định" mà.:)

Chỉnh sửa lần cuối:

@Big ss:Chị và em, chắc chắn là có thể:D. Em sẽ đền bù cho chị bớt nhớ. Chị em mình thừa sức đi bù khú với nhau. Pải ko ss iu... Bao nhiu lần đã hẹn rồi, em nhớ chứ... Em vốn lười viết, mặc dù đọc bài của chị lâu rồi. Em thật có lỗi:( Trong khi ss wan tâm cả những bài dài thật là dài, xa thật là xa của em - của 1 cô bé có cuộc sống ko suôn sẻ thế... "Sống pải có bản lĩnh" Em nhớ câu này & tất nhiên là sẽ ko bao h em quên ss ... Em quý chị Big ss. Em còn nhớ, 1 câu nói của chị 1 năm rưỡi về trước: Chị yêu em TúT TíT (đáng ra pải phạt vì tội biến tấu tên em nhé :{ :> )... với vô đối những emoticons đáng yêu đằng sau. Và chằng chịt những iu và thương của ss. Ss Big Thỏ :x :* Chỉ câu nói khi em lạc lõng bước vào thế giới rộng lớn của HAO, đủ để em tự tin đi tiếp.
À, mà có thể, hè này chị sẽ mệt vì đi với em. Nhưng muz... chị em mình yêu nhau chị nhỉ? :D Sẽ vui :>

... đi hay ở ...

.. tự nhiên thấy mình out of control mà chẳng thể pull back ... :| .. wua sam ma? ... :-< ....

.. muốn viết mà chẳng biết viết gì .. :-< ... ngày xưa ngày nào cũng là 1 kỷ niệm ... bây h cả tuần chẳng có lấy 1 tí kỉ niệm hay cái gì so-called ... :-< ... 17 mà buồn vậy sao :-s ... :-< .. mẹ sinh con, trời sinh số .. :(( :(( ...

.. oh my life ..... so damn it ...

.. tối mai là có bánh trưng rồi ^^ ... hơi muộn nhưng mà .. biết làm sao .. :-< ...

... mai sẽ là ... 1 ngày .... Tết muộn .... should it be ^^ ... :x ...

oOoOoOoOoOoOoOoOoO

được em tút tít yêu thương mãnh liệt thế kia quả là 1 niềm vinh dự lớn lao ^^ ... ^^ ... vậy hè này mà ko có ai accompany thì có lẽ phải quấy rầy em tút tít rồi :)) :)) :p :mrgreen:

.. hè này về có tương lại ... :> :"> :D :mrgree:

bad ... I'm feeling so bad .. goddamn it .. oh my life ... damn it damn it... well ... those .. so-called friends ... well ... maybe I'm demanding too much .. but ... what should I expect now? ... well .. I know I'm exaggerating things ... I'm making a mountain out of a molehill .. but ... I was pissed off for a while ... damn it damn it .. I'm a trouble maker .. yes yes I guess it's true .. I'm so complicated ... .. friends? ... well I'm wondering who is my true friend in this bastard country .. scum ... all scums ...so crap it is ....I feel upside down ... nothing makes sense at the moment ... gloomy ... what a day ... what a friend ... no it is not worth to be a friend of any ... yes everything is tricky here ... I'm badly sick of my life at 17 ... what the bloody hell is it ... .. I fed up with everything .. I got stuck man .. I lost ... I lost my temper .. I lost my control .. man, what should I do ... I'm pushing myself to nowhere ... .. well .. in the end .. I guess it's all my fault .. it's my problem man ... ... get up babe ... u have family .. and you have misa .. people who stay by your side forever ... it's your family .. it's Misa ...for sure ...... u cant fall to your knees .. if u do ... u ...what a bastard loser... the only person can rock your life ... it's u ... let's smash the stumbling-block ... let's be yourself man ... get up babe ... let's learn how to survive by yourself ... people can treat u badly .. friends can not be friends... but u cannot be you ...babe ... let's hold your head up ... ... full of power ... u are alive ...

I can fly
I'm proud that I can fly
To give the best of mine
Till the end of the time
Believe me I can fly
I'm proud that I can fly
To give the best of mine
The heaven in the sky
Stars in the sky
Wishing once upon a time
Give me love Make me smile
Till the end of life
Hold me up Hold me tight
Lift me up to touch the sky
Teaching me to love with heart
Helping me open my mind
I can fly ..........

And I believe you can fly, girl....

Let me write sth in here, won't u?

I believe in fate. Fate leads the way for us to meet each other.

You remind me of my little sister
. You're both not alike. The only thing you have in common is to show your emotions. She's very sweet and emotional. She shows her feeling to others. Not like me, I always try to hide my emotions
. We are sisters, but we are not that close. It's maybe because we were born with 6 year difference. It was impossible to tell her any of my secrets as other sisters always do because she was so young and I don't have any sisters the same age with me. Then I went to uni, far away from home. She was a teenager and she didn't have any one beside to talk to (like me before)
However, we were getting a litte closer. Then again, I am here, so so far away from home. Gosh, I miss her and love her so much. What a poor girl because she has so much pressure on her at home now
I can't do anything to help but send her presents some times. But I wish I could do more to her

At the same time, you remind me of myself. Again, you know how to show your emotions though you are experiencing too much at your age. Independence is good. That's the way my parents teach me, too. I know it's hard to give any advice now. You may realise it later depending on which way you want to go and what kind of life you want to lead.

Just think of one thing now. Try to be positive. Don't think too much. Try to take everthing easy. You can even treasure a bad exprience because it makes you grow up. You will meet tons of people in your life. And it's true that not all of them can become your friends. To me, 'friend' is an important word and who I address 'friend' is really a friend. Otherwise, they're just acquantaince , in VNese 'người quen'
You may not meet a true friend once but who knows who your friend may be among those people.

Maybe I'm talking too much. Maybe you're thinking 'Mind your own business, *****
. But remember, you always have friends. at least us hehe
besides your family and Misa
(thảo nào mà hôm trước Big nhất quyết ôm Misa ngủ, 3 chị em cùng ngủ trên một giường
)

So, smile
You have at least one thing to remember everyday, either happy or sad, sweet or sad

... :x .. when I read what u wrote .. yes I know at least u will be there everytime u see me being upset, whenever u see me cry ... u will let me lean on ... wont u? .. I believe I believe ... I did push my trust in u ... since the "Hội Ngộ HAO -AMs -UK" night ... I've known ... u will be there ... caring and sweet-hearted .. yes ..that's what u are ... love u always .. :* ...

... when I'm down ... u light me up ... u make me feel warmer and warmer .. closer and closer ... yes I wish u will be my lovely sissis .... ^^ ... u made my day ..

(_)(_)(_)(_)(_)(_)(_)(_)(_)

.. thankx my sis-in-law :p :* ... u surprised me 'sil' (sis-in-law:p) ... although we havent chatted with each other even once, u were here ... I'm upbeat now ... ^^ ...

(_)(_)(_)(_)(_)(_)(_)(_)(_)

I was exaggerating things ... one minute misguided ... ^^ ... sorry man ... I was just pissed off ... when I calmed down .. sitting in bed and counting ... who is my friend .. who is not ... well ... I realized I've got quite a lot of good friends by my side ... ^^ :x :* :* .. even u are either here or in Vn ... u and me .. we are still good friends ... I trust u .. all of u ... my friends ^^ ... love u all :* ....

Chỉnh sửa lần cuối:

cô đơn như chưa bao giờ cô đơn
buồn như chưa bao giờ buồn
như cánh chim tìm về tổ ấm
lạc lối giữa bầu trời mênh mông

chúc Thủy 8/3 thật vui vẻ :D 8/3 có gì hay lên kể cho các bạn nghe mới nhé :D

Có cái bánh gối đang cắn dở tặng ấy ;;)

Đính kèm

15.4 KB · Xem: 3

13/03/2005
- Mày định ôm tao đến bao giờ đấy ?
- Ôm đến khi mày hết lạnh...

Phạm Mai Trang đã viết:
chúc Thủy 8/3 thật vui vẻ :D 8/3 có gì hay lên kể cho các bạn nghe mới nhé :D

Có cái bánh gối đang cắn dở tặng ấy ;;)

... bạn Trang sắp thành tri kỷ của tớ rồi đấy nhờ .. :p :p :mrgreen: .. thnx ấy :x :x ... 8/3 của ấy thế nào? .. bên Pháp chắc các anh lãng mạn lắm chứ ko lạnh lẽo như UK nhỉ =)) =)) ... :)) :p .. tớ 8/3 ra đường đi interview ở uni TP khác từ 5h sáng :( .. vật vã mãi 11h đếm mới về đến nhà :(( :(( .. huhu :( ... 1 ngày mệt nhọc .. hic :| ... về nhà lên net gặm bánh gối của bạn MT :)) thế là hết ngày :p :mrgreen: ...

Phệ : bao h lên Man thì nhớ gọi tao trước để tao còn chuẩn bị =)) .. :)) nói trc là tao nấu cơm ăn ko đc thanh thản lắm đâu nên nếu có hiện tượng triệu chứng gì với cơ thể mày thì đừng trách tao ko báo trc nhé =)) =)) :)) :mrgreen:

8/3 ..

lại nhớ 8/3 2 năm về trc .. 8/3 năm lớp 10 có lẽ là 8/3 đáng nhớ nhất trong suốt 17 ngày 8.3 của mình ^^ ...

hôm nay ngồi trên train hơn 5 tiếng đi .. hơn 5 tiếng về ... ngồi lại nghĩ n` thứ ... nghĩ lại ngày xưa ... để tự cười 1 mình .. lại tự vui 1 mình ...

ngồi trong cái phòng chờ interview ... chẳng ai nói câu gì làm ko khí áp lực phết ...
... trấn tĩnh 1 tí lại ngồi nghĩ lung tung để relax bản thân ^^ ... cả cái phòng có mỗi mình mình cứ 5-6 phút lại ngồi cười bẽn lẽn 1 mình
... nghĩ lại thấy cũng buồn cười
..

... 8/3 năm lớp 10 thế nào nhỉ ..

.. đấy là 1 hôm thứ 4 .. 3 tiết học cứ chỉ ngồi chờ quà của ai đấy ..
... hừm ... xong 3 tiết ko thấy mặt anh ta đâu
... đang lủi thủi đi ra cổng trường thì đứa cùng lớp kéo tay lại ... "mày đứng chờ ở đây với tao 1 lúc" ... xong tự nhiên thấy nó lẻn đi đâu mất .. mình đứng 1 lúc thì thấy anh H đang đi về phía này ... ôi chả lãng mạn gì cả
anh tặng hộp quà to to ^^ nhưng mà hehe đưa xong thì 'mỗi ng` một nơi' ..
... có 1 cái thiệp ...
...

... lúc từ trường đang đạp xe về nhà .. hớn hở với hộp quà trên giỏ xe
... chợt thấy anh C phóng vù vù xong kitttt lại 1 phát .. đúng chỗ trc cửa rạp chiếu phim quốc gia ... "may thế ... anh đạp mãi mới đuổi đc theo em " .. anh hai hổn hển cẩm hộp qua to đùng giơ ra trc mắt .. "tặng em 8/3 này.. chúc em .. blah blah blah " ... (anh nói gì chả nhớ nữa
... nhìn anh thở hồng hộc lúc phanh xe mà thấy moved thế ... :"> ...
) ... xong anh hỏi "thằng H tặng quà em chưa" .. mình chưa kịp trả lời anh lại quay ra nhìn cái giỏ xe "quà của nó đây à " ... "được" ...

8/3 .. 2 món quà .. 2 cái thiệp .. cả 2 món quà đều đẹp ^^ .. 2 cái thiệp đều ý nghĩa ^^ ... và 2 anh h đều là bạn tốt của mình
...
...

.. nghĩ lại lớp 10 thật có n` kỷ niệm thú vị để mà kể ^^ ...
... bắt đầu biết đc cái mùi vị tuổi học trò thì cũng là lúc nó kết thúc thật mau .. :-< .. 9 tháng ... và rồi h thì ko còn bao h có đc những ngày của cái tuổi học trò 17 -18 như bao đứa cùng tuổi khác ở Vn nữa rồi
.. n` lúc cứ ước .. giá mà đc ở lại Vn thêm 1 năm .. chỉ cần 1 năm thôi
... huhu ....

----------------------------

... hôm trước tự dưng lại online thế nào mà đc chat với anh ý ... :)) :p .. ng` mà mình vẫn thường mong đc 1 lần chat với anh ^^ .. đc gặp và quen anh ^^ ... hehe ...
... mình chẳng bao h chịu đi làm quen trc với con trai cả .. nên n` khi thấy anh ý online rồi mà ko thèm gọi đâu .. [-( mình cứ kiêu lắm cơ .. :"> .:p .. tự dưng hôm trước quên để invi lại online ... anh thấy mình online cái anh gọi ngay ... :shock: .. eo ơi sướng ... :)) :)) :mrgreen: .. cứ thế ngồi cười tủm tỉm trước cái máy tính ko ngậm mồm vào đc .. :)) ,,, bó mình :)) ... :mrgreen: ... lần đầu nói chuyện với anh ... khác hẳn với tưởng tượng của mình ... cứ nghĩ anh trầm tính ít nói kín đáo lắm .. ai dè anh chat tự nhiên thế .. :)) làm mình cũng cảm thấy thoải mái :)) :mrgreen: ... rồi thì chat 1 hồi mà có cảm giác như đã quen anh lâu lắm rồi .. chứ ko phải bây h mới đc chat với anh ... :| ...
... anh tán gái giỏi nữa chứ :)) hơi giật mình .. :| ... anh nói mấy câu mà mình cứ phải gật gù "anh tán gái giỏi quá đấy anh ah" .. :p :mrgreen: .. xong hôm nay đi train lại ngồi chống cằm nghĩ "chẳng biết ai anh ý cũng ăn nói như thế hay là mỗi mình mình" ... :)) mình thật là con hâm mà ... ngồi nghĩ mấy chuyện ko đâu .. :mrgreen: .. ít ra cũng tự an ủi là mình còn có chuyện để mà suy nghĩ linh tinh như hồi trước :p ...

1 hôm ... 3 tâm trạng ... rất vui ... rất sợ .. và rất bực mình ... :shock:

.. hôm nay là ngày gì thế ko biết .. :shock: ...

sáng dậy nhận đc thư offer của Uni .. vui ơi là vui :(( :(( ... cả ngày vui :| ... nó cho mình cái offer mà cứ như là cho mình cái place luôn ý =)) .. gì mà đòi có 1 merit với 2 pass .. :| .. biết thế hôm trc đi interview mình cầm cái bảng điểm của mình đi cho chú ý xem .. :mrgreen: .. có khi chú ý lại cho place luôn tại chỗ ko biết chừng ... :"> .. dốt quá... biết thế ... [-( ...

... hôm nay sort out được cái vụ CD cho porfolio .. bây h chỉ còn mấy thứ nữa là xong cái CD rồi :x :x .. hí hí đứng chờ xe bus vui quá mà cứ nhảy ầm ầm như con hâm giữa đường =)) =)) .. thật là .. :)) :)) ...ko nữ tính tí nào =)) :)) :)) ...hị hị ... từ lớp 1 thầy cô cũng đã chẳng ai bảo mình nữ tính :( hic .. :))

... hừm được nửa ngày cười ko tắt nắng ... đến lúc về nhà tự dưng có chú anh trên trời rơi xuống .. chat lung tung 1 hồi :shock: 8-} ... mình vốn ghét chat với ng` ko quen mà cứ úp úp mở mở bực cả mình =)) =)) ... pissed off thật ... hừm .. chat 1 tẹo rồi chuồn cho mau .. :mrgreen: ..

... đang yên lành .. vừa dụ dỗ được thằng kia xóa mấy cái ảnh ... thì lại đến lượt anh M ... X-( X( .. máu lại chảy về tim ... X( .. pissed off tập 2 ... cái số đã thiếu máu mà ngày nào máu cũng dồn lại 1 chỗ thế này thì chẳng mấy chốc mà bất đắc kỳ tử mất thôi :(( :(( .. huhu .. :(( ... hồng nhan chưa phải mà mệnh đã bạc thếch thác ra rồi .. =)) :)) :)) đến cái số ô ... :)) /:) .. :mrgreen: ...

... ôi chẳng hiểu anh kia sinh năm bao nhiêu mà sao sợ anh ý thế hả giời .. :shock: .. từ bé đến lớn cả đời cảm giác nói chuyện mà thấy sợ thì mình mới chỉ gặp mỗi anh Hà .. .:shock: .. bây h thì yêu mến anh hà quá rồi =)) chẳng cảm thấy sợ sệt nữa .. :D .. thì lại đến lượt có anh khác thay thế anh hà .. :shock: .. :| .. mẹ ơi sợ anh ý vật vã 8-} :-& .. ngay lần chat đầu tiên đã ko có cảm giác thoải mái rồi .. :( ... chả bù chat với anh D ... :( ... bây h đến nhận off mess của anh A thôi mình cũng run lập cập lẩy bẩy như thấy ma =)) =)) :)) ... đến nhục .. :|... chả hiểu anh ý cầm tinh con gì nhỉ :( :( .. hôm nào đi xem bói phát :)) :)) ..=)) :mrgreen: ...

... ôii mai đi Liverpool chơi .. :x :x .. hí hí .. đi chơi vào 1 ngày mưa :( chả biết có vui vẻ gì ko đây >: P .. cái số đi mưa .. suốt ngày mưa thôi :( :(( :((

ôi hôm nay đi Liv vui .. rất vui ...

... tối về đc xem bói ... số mình nhục nhã phết ... lại tự hỏi .. người ta sống để mà làm gì nhỉ .. :| .. sao lại có con người ... :-s ... sống để vui .. để buồn .. để đau khổ xong rồi cuối cùng ai cũng chui xuống đất cả mà thôi ... :-< ... sống để cuối cùng chằng có gì ... trải qua chục năm vui ít mà nước mắt thì nhiều ... để rồi lại về với cát và gió à ... :-s ..:( ...

.. hic nhiều lúc thấy .. thích sống .. n` lúc thấy ... sống mà làm gì .. :( ...hic .. :-s ...

.. nghe bói xong công nhận là chả muốn sống nữa :(( :(( ôi học để mà làm gì :(( sống để mà làm gì :(( :(( ....

từ những ngày anh về nước, e có ý định ngày nào cũng chúc anh 1 ngày vui vẻ cơ ( dù thấy hơi hâm). E cũng tưởng tượng ra cả cái tin nhắn anh sẽ send lại khi em chúc anh ngủ ngon , rằng : "này, đừng có rỗi hơi như thế!"
nếu e nhắn cho anh :" anh đang làm j` đấy?" thì anh sẽ reply:"ko phải việc của em "
nếu ngày nào e cũng nhắn cho anh thì chắc anh sẽ phát điên lên mất :D.Rồi anh sẽ nhắn lại : " cô có bị thần kinh ko đấy"
ờ, e đã từng nghĩ thế đấy. :D .Kết quả tốt hơn em mong đợi. Lần đầu tiên anh ko trả lời, chắc đang bận j`. Lần thứ 2 : " thankx, good night". Hì, chỉ thế thoai là e thấy vui lắm roài anh ạ. Đủ để gần 1 đêm ngồi nhìn vào cái tin nhắn ấy , để con chị nằm 1 bên nó bảo : " ngày mai tao đưa mày lên tâm thần", :D. Những tin nhắn trong máy e nhìu và dài, nhưng chả có cái nào giá trị bằng cái tin nhắn đấy cả, 1 liều thuốc an thần!
Lẽ ra e định mỗi sáng sẽ chúc anh 1 ngày tốt lành cơ, nhưng sợ anh mắng . Chỉ những ngày anh về nước mới dùng số máy này, giá mà anh bớt lạnh đi 1 tí thì....chẹp!E vẫn sợ :D.
Về nước vui vẻ nhé!Hà Nội Hiền.

cứ tưởng là cái chương trình Trịnh CS sắp tới em yêu sẽ chẳng giúp gì đc các chị .. :| .. thế mà cuối cùng em yêu lại có việc để làm rồi ^^ .. nào đi làm poster cho chị yêu ^^ ... 1 buổi nhạc Trịnh - thứ nhạc mà chị đam mê .. ^^ :x ...:* ...

.. chúc cho đêm nhạc sắp tới các chị tổ chức thành công .. :* :* ..

hôm nay nói chuyện với bố mẹ ^^ ... thấy bố mẹ vui như thế lòng cũng thấy yên tâm phần nào ...

.. nhớ hồi mới sang vất vả vật lộn mãi ... khóc cũng nhiều ... mẹ ngày ấy cũng nghẹn ngào hỏi : .. 'con thấy mẹ cho con đi sớm thế có phải là mẹ đã sai lầm ko' ... hic ... từ ngày ấy đên bây h con vẫn nhớ câu nói ấy của mẹ .. câu nói mà con có thể cảm nhận được nước mắt đang trào ra trong lòng mẹ ... con lúc ấy chẳng thưong mình .. chỉ thương mẹ thôi ... chắc mẹ cũng đã khóc đấy ... chắc mẹ đêm nào cũng nằm lo cho con ... thương mẹ lắm mẹ ah ...

... con về con sắp về rồi ...

.. mới đầy mà đã gần 2 năm ... 2 năm với quá nhiều đổi thay ... quá nhiều nước mắt ... được và mất ... giờ này bố mẹ đã lại có thể thấy tự hào về con gái của bố mẹ rồi ... lòng con chợt vui hơn bao h ... sau bao lần nước mắt đã lăn dài trên má ... cái cảm giác h này của con .. có lẽ cũng chẳng khác gì cái cảm giác mỗi ngày cuối năm học ở Ams khi đem kq về báo cho bố mẹ ... h con thấy vui .. ko phải vì những gì con đã đạt đc .. mà vì con đã mang đc 1 chút gì đó có ý nghĩa về ... để bù đắp cho những giọt nước mắt ai đã thầm khóc vì ai .... để bù đắp cho những vết lo ai đã cất trong tim mòn mỏi sạn lòng .. để phần nào trả cho những giọt mồ hôi ai đã vì con ... rơi thẫm 17 năm ....

... vì con ....

.. được sống để có bố mẹ ... cuộc sống của con đã có quá nhiều ý nghĩa rồi ...

... yêu lắm nhà ơi ...

--------------------------------------

.. sorry anh .. hôm nay đi mưa về mệt ... lên lại thấy anh re-post ảnh em ... em không thể kiềm chế được ...
... có lẽ em đã nói hơi quá đáng và hơi quá nóng với anh ... sorry anh ... đúng là em đã hơi nóng quá thật .. :| ...

nhưng em đã bảo anh rồi mà .. em ko thích post ảnh ra public như thế ... dù xấu hay đẹp đi chăng nữa .. mấy chuyện như thế em ko có hứng thú ... (mặc dù tất nhiên nhiều lúc có ảnh đẹp em cũng thích post cho ng` khác xem thật ;;) :"> hị hị =)) :)) ai chả thế .. nhờ =)) :)) =))) ... anyway .. chuyện cũng giải quyết xong rồi ... hôm nay anh cũng biết em máu siêu nóng rồi :)) .. lần sau anh nhớ làm gì tránh tránh em ra ko máu em lại chảy về tim :)) em lại ko kiềm chế đc .. :"> .. :mrgreen: ...

.. anyway ... sorry for throwing my temper too harsh :mrgreen:

Back
Bên trên