Kỉ niệm đáng nhớ

Re: Kỷ niệm đáng nhớ ... hồi ức của 1 ngày ...!

Kỉ niệm nào chẳng đáng nhớ, mặc dù nhớ đến nó thì nhiều lúc không chịu nổi.
Ngày hôm nay thật tồi tệ, nó thuộc chuỗi những ngày tồi tệ gần đây, kể từ ngày mình biết được điều đó.
Công nhận nói cũng đúng, "cuz em đau khổ nhưng không có lý do để đau khổ, cuz em có cảm giác bị hắt hủi nhưng không có lý do gì để khóc, cuz em với nó trên danh nghĩa vẫn chỉ là anh em". Những cái đó cứ vò lấy mình, ngày này qua ngày khác...
2 năm để tạo dựng được nó, nhưng chắc chắn 2 năm không phải để quên nó. Bằng đó là quá nhiều hay không thể? Muốn nhìn lại cụ thể từ những ngày đầu tiên để mạnh mẽ hơn, định làm thế nhưng không làm nổi. Không nên tự hành hạ mình nữa. Sự tồi tệ đến thế này là quá đủ rồi.

1 ngày chán, bùn , và bỗng dưng thấy đau quặn khi bit 1 số chuyện và suy ngẫm ..thêm đôi chút sợ hãi và trống trải..( ko trách ai đó , cũng đừng vì nếu đọc được bài post này mà lần tới chat hay sms ko kể nữa , vì thực sự vẫn cần bit mà ..post ra để giải tỏa thui :) )

" hỏi thế gian tình là gì..."--> tự tay viết ra thấy hơi chuối nhưng mừ thấy đúng!! Là rì mà cứ mãi ám ảnh ko thôi??

Tự hỏi trên đời có những người có sức thu hút lạ kì khiến nhiều người cùng thik và đồng thời cũng có những người ko thể có , mà cứ cho là có thì sao ko thể show ra..Ko phải show để được nhìu người thik mà show chỉ để 1 người cảm nhận..nhưng mà cũng hok thể làm được..

Tự hỏi vẫn cứ ngày ngày..để làm rì khi đã bit ko được có nghĩa là ko được rùi ! Hình như chẳng vì ai mà chỉ vì chính mình ,nhưng vì chính mình kiểu thế thì cũng = hurt chính mình , bùn cười cho 1 sự ngu ngốc !

Tự hỏi khi lúc nãy bit được..nhận được..nhìn được.. , cảm giác trống trải đó lại đến thế mà cứ mún bit . Bit để đau vì nghĩ rằng đau để hết , có bao lâu để đau rùi hết mà hết hok?

Tự hỏi phải nói tn để đừng có.., chả lẽ nói thẳng với đứa đấy là tránh xa nó ra vì...ah??Ích kỉ thật, đó chỉ là vì sợ , sợ chỉ cần 1 ngày ,1 ngày là đủ cho mọi chuyện lại như cũ, sợ chỉ cần gần nhau thui là lại như cũ . Cũng đúng thui vì mình hok có cái năng lực nào để ngăn cản được , nên chỉ bit nghe và sợ , ôi vô dụng !

Tự hỏi mỗi lần nghĩ đến ai đó nhưng bit đâu lúc đấy ai đó lại nghĩ đến 1 người khác , sẽ làm rì! Nhiều lần trả lời : Ah , bit thế rùi! Hi vọng rì đâu , dù sao cũng.. Cần rì ..Ui giời... Có điều là những lần nghĩ và tự trả lời chả bit bao lần rùi và bao h thì hết được ! Ack!

Về 1 người : hồi đầu thấy say nắng (cũng giống 1 số người thui)..về sau thấy ghen tị (ack, vị thế khác nhưng chả hiểu sao vẫn jealous)..càng ngày càng thấy sợ khi bit những cái tiềm tàng..thỉnh thoảng thấy nếu ko xuất hiện thì tốt -->ko hiểu nghĩ rì nếu có đọc được nhưng bit sẽ hiểu lí do sao có những cảm giác + suy nghĩ trên và mong quan hệ vẫn tốt đẹp như bi h.. Cũng nghĩ là đoán được chuyện rì đó rùi nhưng vẫn cố tình ko nói ra..Nhưng đúng là cũng ko nên và cũng chẳng bit phải nói thế nào, đoán thế?

Mún toạc hết ra cho nhẹ đầu nhưng chả hay ho rì cho bản thân, được thêm tiếng là đứa chả ra gì , chắc bị nghĩ thế !Nhắc lại nghĩ đến cái đứa trên kia, chỉ sống vì hiện tại , chỉ bit cái rì đến sẽ đến , cuộc sống thật đơn giản và những điều rì đó hiển nhiên đến với nó lại là những điều mình mong ước mà chả được !Từng mong muốn mà thực ra h vẫn mong muốn được như nó.. Nhưng mỗi người 1 cách sống vì mỗi người 1 cách nghĩ ...thực ra nếu mình như nó thì mình đã là 1 người khác rùi !
I'm proud of who I am !!

Thêm mấy ngày kiểu này nữa chắc chết!!:|

1 ngày đi chơi vui vẻ chỉ khiến mình nhớ lại thời cấp 2 đáng nhớ :( :(
Không ji` nhiều, tao chỉ muốn nói tao yêu chúng mày nhiều lắm K90 ạ :x :x :x :x :x :x

Chỉnh sửa lần cuối:

Hôm nay con bé thật sự bực mình. Nó biết tại sao nó bực mình thế này. Chả hiểu từ bao h trong đầu con bé lắm lúc xuất hiện những cái ghét bỏ người ta đến thế. Mà kiềm chế cái đó thì con bé chả chịu được. Hô lên một câu "Mình là người cao thượng!", con bé thấy mình phởn lên một tí. Nhưng mà thực tế con bé vẫn tức điên lên. Chả ai xấu xa cả, chẳng qua con bé đang ghen ghét cái gì đấy thôi. Con bé biết cách gọi tên nó nhưng ko nói ra. Rồi thậm chí nó muốn chửi một cái gì đấy. Chửi sao cho thật gay gắt vào. Chửi thì đã làm sao? Nhưng sao phải chửi? Phần nào đấy trong con bé trỗi dậy khiến nó trở nên đau đớn thế này. Nó căm ghét. Nó hờn giận. Người nó ngập hơi, một thứ hơi nóng bốc ra từ bên trong cơ thể nó mà chỉ có nó cảm nhận đc. Nó đang bực. Nó muốn chửi. Giá như đời đơn giản hơn để nó chửi dễ hơn. Con bé đang điên, điên như chính sự trở về của mùa đông.

Mùa đông bước vào đc 3 hay 4 ngày rồi hoặc theo lich của ai đấy có khi đã là cả tháng ấy chứ, nhưng cái giường của nó vẫn chỉ là mảnh chiếu trải. Nó ghét phải nằm trên đệm vào lúc này, dù rằng mỗi tối khi đặt cái lưng xuống dưới cái giường khô khan kia, nó đều cảm thấy đau người như thể mình đã già bằng mảnh đất nơi đây. Đông đến! Đông sẽ lạnh hơn... Cái lạnh ko cắt da cắt thịt nhưng chạm vào kí ức. Dường như đông của cấp 2 ăn sâu vào người nó tới mức trở thành cái đại diện cho đông Hà Nội. Mỗi khi gió đông về, khi nó bơi trong luồng không khí lạnh ấy, cái hơi thở của nó như khẽ tắc lại, mùi vị không khí của quá khứ, hay chính xác hơn là nỗi sợ của quá khứ quay lại. Kí ức đẹp đến mấy mà hình như qua đi đều là một khoảng đen nơi nó. Tuy nhịp đập có thể chững lại, hơi thở có thể tắc nghẹn và đôi tay khẽ run lên trong gió nhưng mùa đông vẫn cứ đến theo cách nó đến, vang lên trong thế giới bí mật của riêng con bé. Mùa đông - sự chờ đợi mòn mỏi như một ai đấy chờ đợi chiếc áo thơm phức mùi nắng để khoác lên người - đang trải ra.... ......... ...

... hôm nay e nhận đc 1 bức thư .....

... uh h thì e ko biết phải làm sao thật .... e chán cái việc lặp đi lặp lại 1 câu nói 'e rất cảm ơn anh đã dành tình cảm đặc biệt cho e nhưng e hy vọng a và e sẽ luôn là những ng` bạn tốt' !!!!! ...

... e ghét cái câu đấy lắm rồi ... đến baoh e mới ko phải nói đi nói lại 1 câu như thế ... tự nhiên nhận đc thư xong lại ngồi mess kể cho yj ... ko phải là Tình hay là Hippi ... cũng chẳng hiểu tại sao nhưng lúc đấy tự nhiên nhớ đến ai thì gửi cho ng đấy thôi ^^ ... uh và còn nghĩ đến 1 ng nữa ... nhưng mà có điên mới mess kể cho bạn ý hahaha ...

... tự nhiên thấy chán ... chán vì mình chưa bao h có thể viết 1 cái thư như thế ... chán vì những j mình làm từ trc đến nay đều chỉ là suy ... nghĩ ... mông lung và ... nói 'thôi' .... nhưng mà kể cả có dũng cảm viết 1 cái thư bày tỏ j chăng nữa mình cũng ít khi có thể ấn send ... mình ko hay làm những việc mà mình biết chắc là failed ... chỉ khi nào mình chắc chắn đến 99% thì ... may ra đấy .... chán chưa :(

... h thì loay hoay mãi chẳng biết phải reply cái mail kia ntn nữa .... chắc chắn là phải nói KO rồi ... nhưng ... nói ntn??? ... nói thế nào để mọi thứ như chưa có j xảy ra khi mà nó đang xảy ra lù lù trc mặt ... nói xong rồi thì làm thế nào để sống tiếp ôi zoi ơi ... >.< ... có khi nào mình phải chuyển xừ thành phố ko nhỉ :( :( ....

... ko phải là mình sợ nói ko với cái thư kia ... nhưng mà rất sợ làm tổn thương ng khác ... sợ rằng trả lời xong rồi thì có bao h có thể vô tư mà nói chuyện mà sống như trc ko? ... hic :( cố sống đến năm sau thằng em mình sang để có ng` mà vui ... mà chơi thôi :x e yêu nhỉ :x :* .... e yêu học chăm rồi sang đây nhanh với chị đi huhuh :( ...

... kể ra thì lâu lâu có chuyện nt này xảy ra cũng vui thật đấy ... :"> ai mà chẳng vui dù chỉ là 1 ít ít ít :)D ít thôi) ... đc yêu quý có ai ko muốn đâu, nhỉ ... nhưng chỉ là yêu quí thôi chứ ko phải là yêu quý theo cái nghĩa sâu xa khác :( ... h thì cứ ...chả biết làm thế nào ... làm thế nào làm thế nào? ...

... vâng a ý nói a ý ước điều ước ý 3 lần... và điều ước ý sẽ chẳng bao h thành hiện thực dù có thêm hàng n lần nữa ... thế đấy mình phá hỏng điều ước của 1 ng` ...

... thôi cứ mặc kệ nó .... khi nào nghĩ ra câu j hay ho thì trả lời sau vậy ... có khi phải lên net nghiên cứu mấy kiểu 100 200 cách từ chối blah blah blah ... nghe thì oai lắm đấy .... oai ntn thì chả muốn oai làm j :( ... ông zo*i` này ... con đã bảo là con chỉ cần 1 ko cần 10 ko cần 100 ... con ko tham lam như thế cơ mà... cho con số 1 thôi :( ... con vẫn chưa tìm thấy số 1 của con ở đâu :(( :(( ....

...

Chỉnh sửa lần cuối:

ngày hôm qua vui
Vui vì hôm qua Xẩu và Mô quậy tưng bừng :)) lột áo nhau ngay giữa Cung Việt Xô :)) chơi trò coke+ mentos :)) đuổi nhau như 2 thằng trẻ con :)) và 1 số thứ khác ...=))

Chỉnh sửa lần cuối:

...

... I dont know how to reply ... :) .. I pretended that nothing did happen :) ... I hoped u could understand my answer ... but it seems ur hope is too high ... :)

... I dont want to write anything back to u .. :) .. actually I dont want to deal with this situation ... :) ...

... I hope after reading this blog ... we can stay the same as usual ... no more special feeling or whatever u expect from me please ... it's impossible to become real dude ...

... FRIENDSHIP ... that's all ... no further relationship ... u can hate me .. fine ... but dont love me ...

.. dont ask me why ... 'cause in love ... I dont have any proper answer 4 the 'why' question .. :) ... I can say 'yes' or 'no' but I cant explain the reason ...

... after finishing reading this blog ... I hope u can get rid of that wish or whatever ... and maybe make a new one :) ... wish for someone else ... 'cause we never meant to be ... :) ...

... when I say .. I mean it and the answer will never be changed ... dont say anything more about this matter ... and I don't like to mention it again ...

... thank you ...

... that's all i want to say ...

êu mày. dạo này chẳng thấy tin tưc gi cả. tao học hành bận búi dù mà chẳng đâu ra đâu. :(( miss u much. ko hiu bao h mày lại về HN nhưng mà về rùi mày lại tí tởn đi chơi với giai . chán nghém.!

con chóa nhá ... tao vào blog mày gọi mày đến tắt thở rồi mà chả thấy mày đâu ... !!! con mất dạy >.< ... ! .. bạn bè thế ah... chúng mình chia tay nhau đi :nono: ... [-x ...

... mày dạo này sao rồi ... :* ... cố gắng tập đi xe máy đee rồi tao về chúng mình đi chơi ;;) .. hè vừa rồi mày có đi xe máy đâu! .. tao thì ko đc đi .. :( .. --> chúng mình yêu nhau thế mà ít đi chơi với nhau ;;) ... chỉ vì hoàn cảnh xô đẩy mày nhớ :* :* ... chứ tao có đi với zai suốt đâu mama mày ... :* .... nhớ mày quá Hippi :( ... :* ... nếu mà đc thì hè này tao lại về ... mong lắm :( :( :x :* ...

Hôm nay chả phải là một ngày thành công nhưng mà ko buồn chút nào... Nó ko cảm thấy buồn và nó biết lý do vì sao. Dạo này mọi cảm xúc của nó đều đc nó giải thix một cách rõ ràng chứ ko còn mơ hồ như trước nữa.

Đông thất lạc mấy ngày rồi cũng về. Đông về mang theo mẩu giấy của 1 năm rưỡi trước. Nhớ lại cái ngày đầu tiên mình biết chứ "je t'aime" nghĩa là gì, nó bật cười. Hạnh phúc lắm! Như kiểu đó là món quà của mùa đông gửi tặng sau mấy ngày đi chơi xa. Mùa lạnh đến khiến người ta thèm hơi ấm nhiều hơn. Còn với nó, hơi ấm cứ mỗi ngày lại quan trọng dần.

Hơi ấm mà hiểu một cách đơn giản là nguồn nhiệt thì ngoại trừ cái máy điều hòa ra, nó chưa nhận đc từ ai cả. Còn hơi ấm mà hiểu một cách nôm na hơn thì nó đã nhận đc từ rất nhiều người. Chả hiều sao mỗi lần đón nhận đc hơi ấm nôm na từ người khác, nó lại cảm giác ngày hôm đấy đẹp lên rất nhiều như thể ko có gì dìm nó xuống đc.

Sáng sớm ra, nó đến trường học bóng rổ. Phải đến mấy tuần rồi nó bỏ bê chỉ vì bận học. Kể ra nghe như kiểu con bé chăm chỉ lắm nhưng cũng tại trong năm chẳng học hành gì. Tối hôm trước nó ôn, ôn, ôn như một người mù đi trong mê cung tìm lối ra để có đc chiếc chìa khóa cho bài toán ngày hôm nay. Vào thời điểm 7h của ngày mới, nó thức giấc trong sự mãn nguyện và sẵn sàng cho buổi tập bóng rổ. Đến lớp bóng rổ, mấy em lớp 10, mấy em mà nó chẳng nói chuyện mấy bao h, tự dưng giơ tay cười với nó. Nó cảm giác lạ! Rồi đâu đó nó tin có cái gì đấy mà chỉ nó biết thôi, ý nghĩa với nó lắm, đang hiện hữu. Chạy trong gió với mồ hôi, trên gương mặt nó, một bông hoa mặt trời đang hé nở...

Chiều đến, tự dưng vào cái lúc trời thoảng nhẹ, có một đứa bạn cùng bàn nói với con bé rằng mùa đông này nó sẽ đc khoác một chiếc khăn thủ công mới. Khăn len hẳn hoi nhá! Khăn len mùa này ấm lắm đấy. Cứ cái gì liên quan đến khăn với găng tay là con bé thích rồi, đã thế lại còn handmade thì ai mà chịu đc chứ. Con bé sướng!

Cuối tiết học, con bé làm bài kiểm tra chả tốt gì nhưng nó thấy rạo rực. Nó rạo rực vì nó cảm giác toán đang đc nó yêu. Và khi đã yêu rồi thì nó chả ghét bỏ dù có thế nào đi nữa. Nó tự dưng muốn sồn sồn hỏi toáng lên những chỗ nó ko làm đc thay vì im lặng như mọi khi. Rồi xuống tới sân trường, âm thanh cầu nảy trên những chiếc giày khiên nó cảm thấy hạnh phúc. Có một cái gì vây ùa lấy nó lúc đấy và nói rằng: mày thành công rồi!

V cười... M cười... H cười... mọi người cười... và nó cười... Hơi ấm chính là đây, khi nó sống trong mảnh đất hình vuông chưa to nổi bằng cái lớp học này. Kỉ niệm và tình yêu của nó chính là đây, đều đặt vào mảnh đất ấy với dây lưới, cầu "chim" và những cư dân nhỏ. “Hạnh phúc!” - nó thầm nghĩ.

Về đến nhà, vừa bước chân vào cửa, lần đầu tiên có cảm giác mình như đứa trẻ cấp một mặc quần áo bông kín mít đi qua trận tuyết nhỏ một cách an toàn, và trở về mang theo một thứ có ích nào đấy cho mẹ. Rồi đứa trẻ ấy đc bạn thân gọi điện đến khen tíu tít cái bài văn của nó và bảo rằng: hóa ra cũng ghê nhỉ. Nó lại phởn!

Thời gian vẫn lặng lẽ trôi chẳng thèm để ý đến đống công việc bề bộn của nó. Thời gian sẽ là người đưa Đông của nó đến và đi. Đông của nó đang bao phủ khắp mọi vật. Nhìn ra ngoài cửa sổ, chỉ nhìn thôi, nó đã thấy không khí siết chặt lá cây như thế nào. Hẳn là đau và lạnh lắm. Mùa đông có lẽ là cái mùa tàn sát những người soát vé bể bơi, những người trồng vải, những người nghèo, hay những người đang ngủ lăn lóc trên chiếc ghế đá khô cứng ngoài kia... Tuy vậy, nó thích mùa đông vì nó biết rằng con mèo sẽ chịu nằm trên lòng nó lâu hơn, chiếc giường của nó sẽ mềm và ấm áp hơn, khăn len và găng tay sẽ có cơ hội gắn bó với nó hơn, ngô luộc và sắn nóng sẽ có ý nghĩa hơn, cây thông Noel và ông già tuyết sẽ biến nhiều điều ước thành hiện thực hơn, lá vàng sẽ rụng xuống tạo thành một bức nền đẹp hơn... nhưng quan trọng nó biết rằng, hơi ấm sẽ lan tỏa rõ rệt hơn. Nó biết rằng sẽ có ai đấy khẽ túm lấy hai vạt áo nó kéo lại và nói rằng "phải cài chặt cho ấm." Nó biết sẽ có ai đấy chà đôi bàn tay ấm áp lại với nhau để áp lấy và sưởi ấm cho đôi tai lạnh cóng của nó. Nó biết rằng sẽ có ai đấy ôm lấy nó để lấy hơi ấm từ nó và để trao hơi ấm cho nó. Nó biết rằng sẽ có những nụ cười và ánh mắt mang tặng nó xuyên qua lớp không khí lạnh căm căm mà vẫn ấm nóng. Nó biết rằng lúc đó nó đc yêu... và mùa đông năm nay như bao mùa đông khác lại bắt đầu dải tình yêu lên nơi nó.... ......... ..

... chẳng hiểu từ bao h đã coi anh là 1 ng` bạn ... 1 ng` bạn như YJ ... vậy thôi ...

... cứ tự nhiên thế thôi ... thế thôi ...

... tình bạn đơn giản chỉ là vậy sao ...

... đơn giản ... lạ lẫm ... tự nhiên ...

... 1 thứ tình bạn đến lạ ...

... nhỉ? ...

--------------------

... gửi 1 ng` ...

.... cứ nghĩ rằng khi a đọc xong cái blog e trả lời anh ... a sẽ hiểu và thôi cái ý nghĩ ấy đi ...

... khi biết a đã đọc đc cái entry ý ... e đã xóa nó đi :) ... để a hiểu rằng e đã coi như ko có chuyện j xảy ra ... và hy vọng a cũng thế :) ....

... e biết khi nhận đc 1 lời từ chối chẳng bao h là vui vẻ cả ... nhưng đừng tỏ ra với e điều ấy ... bởi e sẽ ko động lòng đâu ... và e sẽ càng tỏ ra lạnh nhạt thờ ơ hơn nữa ... nếu a tiếp tục sống với cái cảm giác buồn bã depressed or whatever ... ! ...

... trong tình cảm ... e là 1 đứa con gái rõ ràng lắm ... e nghĩ a nên biết điều đấy sớm ... nếu ko e sẽ dần dần ghét anh đấy ... chứ ko phải là cảm thông đâu ... với những chuyện như thế này e đã dần học cái tính cứng rắn thật xấu ... đừng nghĩ rằng e sẽ nhìn lại tình cảm của anh và thay đổi suy nghĩ của mình ...

... nếu e đã nói KO thì e ko nghĩ là e sẽ thay đổi nó .. ít nhất là cho đến lúc này .. e chưa bao h thay đổi câu nói ấy với bất kỳ ai ... mong anh hiểu và thôi những cảm xúc ấy đi ...

... xin lỗi anh e ko phải là 1 đứa con gái ủy mị nhu nhược hay lưỡng lự trong những chuyện ntn ... e đã quen với việc này rồi xin lỗi anh ... a sẽ ko nhận đc j từ e đầu ... kể cả khái niệm cảm thông e cũng ko có ...

... I'm not a nice gal as u wish ...

Chỉnh sửa lần cuối:

11 tuần bridging course thì mỗi ngày là 1 ngày đáng nhớ. CÓ hàng đống kỷ niệm yêu :x Chiều qua cả lũ con gái ra sân cổ vũ và cuối cùng quân mình thua liểng xiểng :)) hờ hờ thua mà cứ nhăn nhở tít cả mắt lại :)) vì đc ra sân, đc ngồi vs nhau, gần đủ những đứa thân và hiểu nhau nhất rồi. Còn lại thì ... chưa gần nhau lắm, n là 1 phần của ASEAN skulars rồi, ko thể thiếu.
Sẽ nhớ đại hội mỳ tôm dù ko có mặt...
Sẽ nhớ hum thử áo dài cho formal dinner cả 1 lũ con gái phất pha phất phơ khoác tay body guard lượn qua lượn lại (tiếc nhờ đúng đến cái mặt mình thì hết phim - đau :(()
Sẽ nhờ first performance cả 1 lũ chưa quen biết j nhau lắm mà xông vào hát hò như đúng rồi. Đấy là lần đầu tiên quen... và rồi... ai biết là bi h mọi thứ lại xoay ra thế này đây :x
Nhớ tất cả các buổi tụ tập trong music room hát hỏng, nghe nhạc tự biên tự diễn :)) và thậm chí là ngủ :))
Nhớ cả lũ tập country items gào loạn cả lên, cãi nhau chán xong cuối cùng thì :)) có tác phẩm cuối cùng rồi :D chỉ cần thế thôi đúng ko :D đc nhảy và đc hát, ngày của music :D
Nhớ những vụ biến ra ngoài đi chơi, thác loạn vãi niềm tin :D
Nhớ những vụ bị hourly report tập thế :)) hờ hờ tao vẫn còn hồ sơ trắng hihi :D
Nhớ những hum có những đứa lên cơn bấn, có đứa lăn đùng ra khóc vì nhớ nhà, vì ức chế giáo viên, vì chuyện điểm chác học hành thi cử. Và cả lũ ở cạnh nhau.
Nhớ buổi tổ chức SN cho Huyền, rồi cho mấy đứa kia nữa :D vui lắm, và cảm giác chúng ta là một gia đình.

... đôi khi e tự hỏi thế nào là yêu ? ... e hay dành cho mình những tình yêu ko đáng ... tự cuốn theo những ng` ko phải là của mình ...

... hnay e sẽ kể cho chị nghe về những điều gọi là tình yêu xung quanh em ... e ko dám khẳng định đấy có phải là tình yêu hay ko ... nhưng ít nhất những ng` sở hữu thứ tình cảm ấy ... với họ họ luôn thừa nhận nó ko cần lý do thì phải ...

... thế nào là mối tình đầu chị nhi? ... đã có ng` từng hỏi em mối tình đầu của em ntn ... có lẽ tương lai mới có thể trả lời đc câu hỏi ấy ...

... thế anh là j? ... anh là những tình cảm bồng bột của tuổi 16 ... là khi e muốn biết có bạn trai tuổi học trò nó ntn ... e đã chọn anh như 1 phép thử ... 1 tuần ... "e ko biết nhưng e sẽ thử" ... e đã nói thế khi a ấy hỏi "e hãy làm ng` chủ trái tim anh nhé" .... quán kem Newzeland dường như lặng đi .. tất cả ... mọi ng` quay lại nhìn ... mà lúc đấy e cũng chẳng còn mắt nào để nhìn những ng` xung quanh nữa ...

... sau 1 tuần ... e nhẹ nhàng nói với anh ... "e nghĩ mình ko hợp" ... e vẫn nhớ đấy là 1 buổi chiều thứ 4 tháng 3 ... e và anh ấy đứng trên hành lang tầng 2 của Ams ... nói chuyện với nhau hơn 2 tiếng đồng hồ ... a vẫn cố níu kéo a vẫn muốn e nghĩ lại ... anh chất vẫn rồi anh hỏi rồi anh xin lỗi ... nhưng e vẫn thế ... ko bao h thay đổi cái gọi là "quyết định" của mình ...

... và thế là e biết cái cảm giác bạn trai .. cả cảm giác chia tay ...

.. nhưng đấy ko phải là mối tình đâu của em ... bởi vì ko nắm tay ko hôn e k j cả ... e ko yêu anh ấy ... cái tuổi vô tư quá ... e đã thích anh vì anh đẹp trai ... nhưng anh lại ko chăm học ... nhưng anh lại có tài ... vân vân những cái 'nhưng' ...

... để rồi ... nhưng e lại ko yêu anh ....

--------

... nếu chị hỏi em trong những ng` từng nói yêu em ... e thích cách 'theo đuổi' của ai nhất ...

... e sẽ kể cho chị ... 1 ng` e rất quý ...

... a ấy nhờ cả đám bạn xuống hỏi tên em .. rồi kéo cả e ra ngoài hành lang ... lớp anh ấy nghịch ... toàn con trai ... hồi ấy e ngượng lắm ...
... a ấy luôn nhìn em ... anh ấy tìm mọi cơ hội ở gần bắt chuyện với em ... anh ấy xuống lớp em ngó vào cửa cười với em ngay cả khi đang trong tiết học ... anh ấy chờ e về ... a ấy lẽo đẽo đi theo e dù chỉ là từ cái lớp học tầng 2 ra đến cổng trường ... anh ấy phóng xe máy cùng bạn đằng sau ... rồi vọt xe lên dúi vào giỏ xe e 1 hộp quà ...

... e nhớ lắm bởi vì cái cách anh ấy thể hiện mình nó rất thật ... a ấy chơi bời a ấy ngỗ ngược ... nhưng a ấy sống thật ... sống có tình lắm ...

... có 1 lần xảy ra đánh nhau trong trường ... a ấy đã nhận lỗi thay cho cả anh bạn trong lớp ... cái lỗi ko nhỏ tí nào khi mà sẽ phải đứng trc trường ... e ko nói j nhưng từ đấy e lại càng quý anh ...

... e đi trả anh hộp quà ... 'chúng mình là bạn' ... uh đơn giản thế thôi ...

... và với anh e còn 1 kỷ niệm mà e sẽ nhớ mãi ...đó là Ngày Hội Anh Tài của Ams hơn 2 năm về trc ... giữa sân trường khi mà tất cả đang chơi đủ mọi thể loại ... đông đúc náo nhiệt ng` và tiếng ... khi mà e đang đứng chụp ảnh cùng với lớp anh ... a bất chợt cúi xuống hôn em ...

... giữa sân trường e đã biết thế nào là ... hôn gió ...

... a ko định hôn thật mặc dù e biết a có thể làm đc ... uh nhưng mà a dám hôn thật thì e sẽ ghét anh ...

... a đã để lại cho e 1 kỷ niệm đáng nhớ lắm ... và giữ lại cho e nụ hôn đầu đời ... a đã ko lấy đi nó và e cảm ơn anh vì tất cả ....

----------

... 1 valentine bất ngờ? ... chị đã bao h nghĩ tới e sẽ có ? ...

... 14.2 ... a từ Nott xuống ... nhớ cả đường đến nhà em dù mới chỉ đc đi có 1 lần ... hoa hồng .. thiệp .. và socola ...

... e giật mình e ko tin .. và e đã từ chối 1 ng` vào đúng ngày 14.2 ... cái điều mà e chưa từng làm trc đấy ....

... bó hoa của anh e đã ko bao h đụng đến ... nhưng mà e lại ăn hết hộp socola :"> ... (cơ bản nó là Thorntons :D ngon lắm chị ạ :">) ...

... "e làm bạn gái anh nhé" ... "Không" .... e đã trả lời nhanh và ngắn gọn mà đến e cũng ko tưởng tượng đc ... e đã từ chối ko nhận quà anh mang đến ... nói anh về ... rồi e lại từ chối tiếp câu hỏi của anh ... 14.2 năm đấy sẽ là 14.2 a nhớ nhất ... nhỉ? ... với e có lẽ cũng vậy ...

-----------

... chị đã từng đọc 1 bức thư tỏ tình chưa? .. 1 bức thư dài lắm .. tình cảm thể hiện ... cảm xúc dồn nén ... để rồi cũng lại chẳng nhận đc j .. ngoài 1 chữ "không" ....

... e vẫn thế ... vẫn từ chối vẫn nói không ... e ko cố gắng nhìn nhận tình cảm của ng` khác ... e ko muốn hiểu ng` khác ... e chỉ muốn hiểu chính em ... e có quá ích kỷ ko e cũng ko biết nữa ...

-----------
... chị biết ko .. có 1 ng` e đã nói "Không" nhiều bằng những lần anh nói rằng anh thích em rằng anh yêu em ...

... với e e 'dứt điểm' nhanh lắm ... vì e ko muốn tình cảm của ai dành cho mình quá sâu ... để sau này e sẽ ko biết phải làm thế nào đâu ...

... e cắt liên lạc với anh e nói Không với anh đã quá nhiều ... nhưng anh ấy....

[...]

[FONT=Times New Roman,Times,serif]"... co 1 dieu` minh` ko the phu nhan...do la hinh bong' cua? em da tu` lau luon xuat hien trong moi quyet dinh cua minh`[/FONT]

[FONT=Times New Roman,Times,serif]...moi khi nghi ve cuoc song sau nay`...minh` deu` nho' den em truoc tien [/FONT]

[FONT=Times New Roman,Times,serif]...em luon nho' va`tiec nuoi cho nhung ki niem cua cuoc song rieng em...con anh thi van am tham di tim` kiem nhung vien gach dau tien de? xay dung cho hanh phuc sau nay...[/FONT]

[FONT=Times New Roman,Times,serif]... anh muon em luon hanh phuc voi cuoc song hien tai cua em, biet tran trong nhung gi em co', va` dung co' buon phien vi` nhung dieu khong dang', de roi lang phi ngay chinh nhung khoanh khac dep ma em dang co'...[/FONT]

[...]

Thursday November 30, 2006 - 11:35am

.... tại sao vẫn cứ ngang bường nghĩ những điều ko thể sẽ thành có thể ... a ấy đang xây cong đường xây tương lai của mình ... để trông chờ 1 ngày a ấy có sự nghiệp ... để rồi a ấy mong chờ e mong chờ 1 tình yêu ... 1 điều ko có thật ...

--------

trong số những ng` tham gia vào câu chuyện tình yêu xung quanh em ... có 1 ng` e đã ... lương lự lắm ....

... a hỏi em rất nhiều ... những câu hỏi lặp đi lặp lại mà e chưa bao h tìm cho mình đc 1 câu trả lời chính xác ... ngay cả bây h ... khi anh hỏi em 'e có nhớ anh ko' ... 'thế tình cảm e dành cho anh là j' ... 'nếu h anh nói anh yêu em thì đã là đúng lúc chưa?' .... vv...v... e ko thể trả lời và e cũng ko hiểu chính mình ...

.. lần đầu tiên có ng` làm e lúng túng khi đưa ra câu trả lời của mình ... a hiểu trong e tồn tại cái j ... a biết .. vì thế a ko vồ vập ... nhưng a nóng lòng ... a có n` cơ hội tiếp xúc với em ... a đưa e đi chơi ... a làm nhiều thứ cho e dẫn e đi nhiều nơi ... a muốn thay thế thứ đang tồn tại trong e ... a muốn trong mắt e e nhìn thấy anh n` hơn ... e nhớ a n` hơn ... và dành tình cảm cho anh n` hơn ....

... thực sự e đã lưỡng lự lắm ... e ko hiểu tình cảm mình dành cho anh là j ... e cố gắng hiểu ... nhưng e ko hiểu ... e cố gắng định nghĩa ... nhưng e ko thể ...

... a chưa bao h có thể thay thế đc thứ đang có trong em ... e đã nghĩ anh có thể nhưng rồi e biết e đã nhầm ... e đã hụt hẫng e đã thiếu thốn thứ gọi là tình yêu ... e đã muốn nhờ anh che lấp đi cái khoảng trống ấy trong em ... nhưng rồi e biết mọi sự vá víu đều là ko thể ...

... e đã biết yêu 1 ng` quá nhiều .. à .. ko phải là quá nhiều ... có lẽ là đủ nhiều ... đủ nhiều để rồi ko biết đến bao h e mới tìm thấy đc những cảm giác mới về tình yêu ...

--------

... e đôi khi tự hỏi mình ... tại sao e ko chịu 1 lần tìm hiểu những ng` yêu em ... những ng` dành tình cảm của mình cho em ... tại sao e lại cứ ngu ngốc dành lấy cho mình những nối nhớ 1 chiều những tình cảm 1 hướng ... tại sao e cứ cố dõi theo những ng` ko yêu em ... để tự làm khổ chính mình ...

... e có tình yêu ... e có tình yêu xung quanh em ... nhưng e lại ko thể có tình yêu trong em ...

... vẫn cứ bướng bỉnh tự tạo cho mình những phức tạp của cuộc sống ...

Chỉnh sửa lần cuối:

hôm nay vui quá :)
tớ ko biết bạn sẽ nghĩ gì khi đáp số được phơi bày
nhưng có lẽ là bạn sẽ không nghĩ xấu đâu, nhỉ :)
hôm nay phát hiện thêm bạn siêu nhân biết bao :p
chắc đáp số ko xa lạ đâu :-j

.. khóc. . lâu lắm rồi mới lại có cảm giác muốn khóc đến như thế ...

... e viết blog thì sao ... e viết đâu phải vì e muốn thể hiện ... đâu phải e viết blog để trách móc ... tại sao ng` ta ko hiểu cho em ...

... ng` ta bảo e viết để trách .... ng` ta nói e đừng có thể hiện cảm xúc như thế ... ng` ta viết blast bảo e rẻ tiền ... ng` ta viết blog ... e biết ng` ta viết cho em ... và e cứ khóc mãi mỗi khi nhìn thấy cái blog đấy ... đọc blast e thấy buồn .. đọc blog e muốn khóc ....

... e cứ khóc .. e ko hiểu sao e lại khóc ... nước mắt cứ chảy ra ... e cũng ko muốn kìm nén ...
... từ bé e là đứa con gái dễ bị tổn thương ... ng` ta nói j ng` ta chửi j về e e đều thấy tủi thân .. e đều ấm ức ... e đều muốn khóc ... lâu lắm rồi e mới lại có cảm giác bị chửi như thế này ...e cũng ko hiểu tại sao e lại bị như thế nữa ... e chỉ muốn ... muốn viết blog thôi ... tại sao ...

.. e đã sai cái j e đã sai cái j .. để ng` ta bảo e rẻ tiền ... để ng` ta nhìn vào những cảm giác của e ng` ta nói e như thế ...e ko hiểu tại sao ...

... e thấy tủi thân ... e muốn khóc ... và e khóc .... e muốn chia sẻ nhưng e ko biết phải gọi ai .. e muốn tìm 1 đôi tai lắng nghe e nói .. tìm 1 chỗ dựa an ủi e lúc này ... mà e ko biết phải tìm ai ...

... vẫn chỉ là cái topic này ... nơi mà e đã khóc 1 mình quá n` lần như thế này rồi ... vẫn chỉ là chỗ này ...

... tiếng nắc đã lâu rồi h e mới gặp lại ...

.. e ức lắm ... lắm ... lắm ....

Chỉnh sửa lần cuối:

*** tao đã bảo ko đc gọi thế rùi cơ mà. chia tay thật bi h........ mà nè tao mới mua máy ảnh nên sẽ cập nhật cho mày. :D

... eo ơi nhìn ảnh mày nhớ đông Hà nội thế hippi ơi :* :* :(( .. tao nhớ mày lắm huhuh .. thèm đc mặc áo rét đón cái lạnh đông nhà mình .. se se ... buốt buốt ... nhưng ấm lắm .... tao ở bên này chỉ thấy mùa đông thật lạnh thôi ... lạnh lắm ... :( ...mày chụp n` ảnh vào rồi gửi cho tao nhé :*:* ... nhớ mày thế hippi ơi là hippi :(( :(( :* ... tao yêu mày và yêu cả cái tên tao đặt cho mày :"> ... nghe thật là dân chơi thật là hiphop =)) hahaha :p :*

-------------

... u wouldnt know how many times I said to myself ... dont love u ... never ever love u anymore ... I said it day by day and then just broke my words ... I couldnt do that ... I couldnt get rid of that love ... it's too blue but I still wanna keep it ... carry on with everything that will hurt me badly ...

... u dont know how I feel when supporting u all the time ... I want u to be happy ... having a great love like other ... but I dont know what happens with ur love ... why it has problems everytime ... it drives me crazy ~x) ... u are working out with an unstable love .. I'm wondering how long it can last for? ..

... but whatever ! ... it's the last time I'm saying ... DONT LOVE U .... I will get out of every lil things in ur life ... when seeing u being so down ... I tried to do something but in the end ... everything I can do for u is ... nothing ... I did give my care too much and get a Zero back ...

... I know I'm the sort of person who is really damn bad at consoling people ... I hate myself I hate myself 4 being so weak ...

... and I hate myself for loving someone too much ....

... I stop it now ... I will never ever poke my nose into ur affairs ... 'cause I realize I dont mean anything to u ... not at all ....

... so u leave me a message that I'm aware of too late ... or perhaps I've known it long time ago but still being stubbornly silly ....!! ..

... so I'm a Zero ... it's too miserable for me to know but I can stand it ...

... thank u for letting me know what I mean to u ... it's bad but good that I understand my position ...

Chồng chồng vợ vợ :(( Sao mình lại đồng ý xưng hô thế nhỉ :(( Làm khổ nó rồi :( Nhưng quả thực ko có tình cảm j với nó hết :( Những tin nhắn , những cú điện thoại của nó mình thực sự ko hề để tâm :( Dù vẫn biết là phải trân trọng tình cảm của ng khác dành cho mình :( nhưng hiện tại mình ko biết làm thế nào đây ? :( Mình ko muốn làm mất tình bạn này chút nào :(

Ngày cuối bridging :(( Ngee Ann :(( sau sẽ ít gặp lại :(( n ko thảm lắm đâu :( quen thuộc mà :D
Hồi ức 11 tuần quay lại... quen... yêu... nhớ... thương...

"I hate to say this, but i regret loving you!"

.... đọc xong thấy vui lắm ... rất vui ...

... có lẽ mình cũng đã phản ứng và đối xử hơi quá đáng với ng` ta ... but I have no choice .... :) ... vui vì cuối cùng mọi chuyện cũng kết thúc mặc dù có vẻ ko tốt đẹp :)) ....

.... cũng đôi khi mình làm ntn sẽ mang tiếng lắm ... nhưng chẳng còn biết làm j ....

... 1 lần đau rồi sẽ hết nhanh thôi ... còn hơn là ngóng ngóng trông trông ảo tưởng mãi ....

...

... thôi học thôi ... :-< .. đi chơi về h nhiều bài kinh đi đc mẹ ơi :(( :(( ....

... có bao h tình yêu đến 1 cách ngỡ ngàng và ko mong chờ nhất ko nhỉ .... có 1 ng` ... có 1 ngày .... lạ lắm nhé ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên