Kỉ niệm đáng nhớ

Re: Kỷ niệm đáng nhớ ... hồi ức của 1 ngày ...!

Vừa từ ams đi ra .Ngày hôm nay trời nắng to,mát mẻ.. có hơi hướng của năm học mới...giống hệt như các buổi tập trung trong 7 năm qua...:) sang trường nghe giọng trên sảnh của thầy cô vang lên cảm tưởng như chập chững những ngày mới bước vào trường :) ( chỉ tiếc là thay bằng giọng ấm ấm quen thuộc của thầy Tuấn là giọng chuối sến + khốc liệt của cô hiệu phó mới:các con thấy có đúng ko nhỉ, có đúng ko nào:)) --> thay bằng những xúc động bồi hồi trên mẹt là 1 giọng cười man rợ như mọi khi của mình :)) )...

..Chạy khắp trường đi tìm bạn ở các lớp ..lẽ đương nhiên là chẳng thể tìm thấy 1 ai , ra trường cả rùi mà..:(( trèo lên lớp học vắng ngắt , dòng chữ trên bảng hôm Mi12 viết đã mất đi..nhưng mấy cái nhắng nhít + dâm tà trên bàn thì ko hề phai mờ--> chí ít còn dấu ấn của mình ko bao h mất được .:x

...Chạy lên tầng 4 qua các lớp và nhìn vào , ko có ánh mắt quen thuộc nào nhìn lại , ko còn giọng cười nào hay ngón giữa bàn tay nào chọc lên chỉ ra phía mình..:) Hình như càng nhìn thì chỉ càng tưởng tượng ra những ngày tháng đã qua mà thui..:((

...Ngày này 4 năm đầu tiên , ngơ ngác , thui thủi 1 mình nhưng đã thấy thik bầu trời xanh và ánh nắng này..:)
...Ngày này 3 năm trước , chạy quanh trường rùi chạy qua dãy nhà B tầng 3 để tìm 1 thằng lùn lùn chết tiệt:))
...Ngày này 2 năm trước , chạy quanh trường rùi chạy lên tầng 4 nhà B phòng trong cùng để tìm 1 thằng bồ tượng ngố ngố:x
...Ngày này 1 năm trước , chạy quanh trường rùi chạy lên tầng 4 nhà A ngay cạnh cầu thang để tìm 1 thằng gầy gò khó hiểu :D
...Ngày này năm nay chạy quanh trường rùi chạy qua cả 3 nơi trên nhưng chẳng tìm ai cả ,chẳng thể tìm thấy ai cả, tìm thấy hình ảnh mấy đứa đó của những năm trước và nhìn thấy cái lưng của mình...:)

...Nhìn lên cái cây to oành của sân trước , cái cây lớp 6 hay trèo lên nghịch ,cái cây mà bị cái lườm chết tiệt của bà cô với 1 con nào đấy lớp A xong tự nhiên ghét mình --> bó tay vật( cuối cùng đến h mình với nó dính vào nhau như 2 cục phưn thế này :))) ,cái cây đến hôm mi12 mặc cái váy đấy trèo để bị chúng nó chụp ảnh thấy hết , tay chân lại thấy động đậy nhưng chẳng thể manh động vì sân trường đang đông như kiến...Nhớ cái cây ngay cạnh hồi lớp 6 trèo lên lấy chìa khóa cùng bạn Tùng Anh lớp D xong bị gán ghép lại buồn cười :> .Cái cây bị đổ và bị lấp mất rùi nhưng nhìn lên trên cao chỗ đó vẫn thấy 1 con lùn với tay ra lấy chìa khóa và bạn TÙng anh đang cầm cái sào đưa cho mình cùng 1 đống bên dưới vỗ tay cười tít cả mắt
:x...Đến hè lớp 10 thì hình như đây là nơi lần đầu tiên đang lên rổ bị thằng Long sex tẹt phát vào mông,nhớ đây còn là nơi thằng Tùng bìu bị 1 lũ trong đó có mình và bọn Jovoa lột quần :))

...Cái sân sau bao h lúc này cũng nắng chang chang và vắng ngắt , nhìn vào thấy nhớ hồi lớp 9 và lớp 10 nhất , bất kể lúc nào cũng có người tranh nhau vào chơi, nhớ những ngày lớp 10 đi học buổi chiều h ra chơi tụ tập dưới sân , con trai 1 nửa,con gái 1 nửa được 2 anh tuyển bóng rổ siêu sao Thái bướm và Long thú dạy cho :* ...Nhớ những chiều lớp 11 đến trường chơi bóng với bọn nhóm xong đi về cùng.... Nhắc lại nghĩ đến cái hồi mà 1 hôm ko đến thấy thằng Chim+ chúng nó còn hỏi : Sao con Ốc hôm nay ko đến...hình như nó đang muốn hối lỗi với mẹ..--> h có đựoc học chiều thì mình ko đến chúng nó cũng kệ xác luôn, có khi cũng ko nhìn thấy chúng nó chơi bóng như thế nữa ...:((
...HÌnh như đây là nơi lần đầu, lần cuối , lần duy nhất mình vỗ mông thằng Long thú , nhớ cái mặt ngạc nhiên và cái mắt trợn tròn của nó nhìn mình rùi ú ớ ko thốt nên lời , chỉ bit quay đi...>:-D<

...Từ giữa sân nhìn lên hành lang, lúc nào cũng đông như thế , nghe thoang thoảng giọng bà cô và con Phanh to mồm gào "Ốc ơi" để mình ngó lên, nhìn lên Hóa 2 xong là ngoái sang cái hành lang lớp gần đó để xem có mặt thằng nào đấy ko :D...Bên cạnh là giọng con Chip cũng bảo ngó lên chính chỗ lớp Hóa 2 là lớp 10 Toán 2 hồi trước để tìm ánh mắt của 1 thằng điên điên nào đó cùng giai điệu của Can't help falling in love ..:)

...Hôm nay khi nhìn lại vẫn thấy những niềm vui và những giọt nước mắt khi bị điểm kém và nhất là khi dành cho các anh giai :p..Vui mừng khi bọn đàn e gọi ra đứng vào hàng chúng nó bảo là cho đứng ké ko thì tội nghiệp --> thik thật nhưng đúng là bọn khốn nạn , khốn chẳng kém thế hệ mình , gặp các thầy cô hân hoan khoe đã đỗ mỗi khi bị hỏi ,... nhưng lại nhớ đến cô Nhung đang cười với mình :), nhớ thầy Trung đang ngồi trên ghế đá nhìn đăm chiêu lên trời cao những ngày thầy còn khỏe mạnh :cry:,nhớ những thứ tiếng quỉ quái của thầy Mỹ từ khi mình còn học tiểu học...Người đi xa nhưng còn mãi trong tim người ở lại... :)

...Đi ra ngoài, ngang qua cổng trường , các bác bảo vệ lại nói :
-Này này , ko mặc đồng phục ...
quay lại nói với các bác :
-Đồng phục cháu giặt chưa khô..rùi cười:D
..Cả đời hình như chưa bao h mặc đúng đồng phục cả , ngượng thế ko bit :p
-Mày bi h còn ở đây đâu--> nghe đau khủng khiếp hic , là sự thật nên khi bị nói lên mới càng thấy đau :((

Kết thúc 1 đoạn hồi tưởng dài về quá khứ...cười rùi quay đi ...bước tiếp... cổng trường nãy còn mở mà h đã đóng lại rùi...:)

.. mơ 1 hạnh phúc ... mãi mãi chỉ riêng em thôi ... có quá lớn lao ko anh ....

...

.................. làm thế nào đây .... sẽ phải bước theo hướng nào đây Hanchin ơi ..............

... mong manh quá người ơi ....

.. chấp chới chông chênh ..

... 1 cảm giác ...

.. chưa phải là yêu mà .. :-<

Chỉnh sửa lần cuối:

..Hôm qua , 1 ngày cho những cảm xúc đi xa quay trở về , 1 ngày của những hạnh phúc để bắt đầu cho những đau buồn và nước mắt :|

... có lẽ sẽ phải mất 1 thời gian để e làm quen với cuộc sống ko có điện thoại ko có tin nhắn của anh chăng ... từ cái mail e viết cho a ... nói với a những j e suy nghĩ về tình cảm của mình ... a chẳng nói j ... 'a biết nên làm j' .... đấy là câu cuối cùng a nói về chuyện đấy ... e ko hiểu cái nên làm của a là cái j nữa? ...

... e ko hiểu nổi chính bản thân mình ...

... a đã ở bên cạnh e quan tâm e ... hơn 2 tháng đấy ko phải là 1 thời gian dài ... nhưng e đang làm j đây khi đã nói tình cảm e dành cho a ko phải là yêu ... rồi lại cảm giác thiếu a từng ngày ....

... có lẽ bỗng chốc mất đi 1 thứ j đó thì ng ta lại khao khát muốn có chăng ... e quá tham lam rồi ...

.. 'e có nhớ a ko' ... tất cả những lần a hỏi nt e đều bỏ ngỏ ko trả lời ... e làm a ko hiểu đc tình cảm của e dành cho a ntn .. e đã thử nghĩ rằng e sẽ yêu a vì quá khứ đã là những thứ ko còn hy vọng và tương lai thì .. chẳng ai biết đc ... nhưng e vẫn chưa làm đc điều ấy... e đã nhớ a e muốn viết như thế trong tin nhắn gửi đi ... nhưng e biết cái nhớ nhung ấy chỉ là nhớ sự quan tâm của a ... chỉ là e đã quá ích kỷ muốn tìm cho mình 1 cái j đó nương tựa bấu víu vào ... vì thế mà chẳng bao h e gửi anh 3 chữ 'e nhớ a' cả ...

... e ko thể để a đến với e để rồi ko nhận đc những điều a muốn ... e ko muốn vì cái tính ích kỷ của mình mà a sẽ phải bỏ lỡ những ng` con gái khác tốt hơn e ...

... dù e biết e cũng cần có a trong cuộc sống của mình như a Tuyên vậy ... nhưng e hiểu a mong muốn những thứ hơn thế ... những thứ mà e ko dám nghĩ e sẽ mang lại đc cho a ...

... e chỉ biết nói .. xin lỗi a ...

... cảm ơn a đã ở bên cạnh e hè vừa rồi và những ngày e mới quay lại uk ...

Chỉnh sửa lần cuối:

... dont text me everyday ...

... dont ask to come over everyday ...

... plzzzz ! ...

... I hope I'm mistaking your kindness ... hope so >.< .. really confused and tired ... afraid of receiving a mess from yah now hahaha :)) ...

... hope nothing's going on ... :-< ... really >.< ...

GOSH!

ko hiểu cuộc sống của mình đang bị làm sao nữa .. chẳng có chuyện j kinh khủng xảy ra .. chẳng thất tình cũng chẳng bị ai ghen ghét .. cũng chẳng bị đứa nào đấm vào mặt ... chẳng có j và cuộc sống chợt phủ 1 màu đen u ám nhất ... cái cảm giác bí bách ngột ngạt ... cái cảm giác ko có sức để mà bước tiếp ...

... chẳng hiểu cuộc sống của mình đang thiếu đi thứ j ... chẳng hiểu mình đang mong muốn điều j ... có lẽ tình thương bạn bè gia đình trong những giây phút như thế này là đủ ... nhưng lần này thì khác ... mọi thứ đều là ko đủ ... bạn bè đấy gia đình đấy ... vẫn đấy cái sự mệt mỏi nhức nhối ... ánh mắt buồn biết nước mắt đang chảy tuột vào trong mà chẳng hiểu nước mắt vì cái j nữa ....

... e đang gục xuống trên chính con đường của mình ... yếu đuối và nhu nhược ... phải làm sao để lấy lại đc cái bản lĩnh cứng cáp của 1 đứa con gái 18 xa nhà ....

... cuộc sống ... e phải làm j để lấy lại cuộc sống bt của mình ... e chẳng hiểu nổi e đang ngã khuyu xuống vì điều j nữa ....

.. lúc muốn nói chuyện với YJ thì chẳng thấy a đâu ... nhắn tin mãi chẳng thấy trả lời j cả ... phải chăng e cần phải học cái cách sống 1 mình và tự đứng dậy bước tiếp 1 mình ... với đôi mắt e có lẽ sẽ nhòe lắm ....

... e mệt mỏi quá 18 ạ ....

... con đang ko thể cứng rắn hơn đc nữa bố mẹ ạ ... con xin lỗi ... những giọt nước mắt của ngày hôm nay con sẽ ko giữ lại đc ... rồi ngày mai có thể những giọt nước mắt ấy sẽ mệt mỏi hơn những giọt nc mắt của ngày hôm nay ... nhưng con sẽ vẫn phải bước tiếp ... dù những bước chân ấy sẽ đau lắm ....

... cuộc sống đang dẫm đạp lên đứa con gái ngốc nghếch nhu nhược và kém cỏi này ... nhưng rồi ngày mai con sẽ nhờ những giọt nước mắt của hôm nay để dẫm đạp lại chính sự yếu đuối của mình ...

... rồi đâu sẽ là ngày mai ấy? ....

.. !!! hic ...

.. I hope my feeling is totally wrong !!! >.< .. u said u get ease to fall in love with someone if she's near u !!! .. after seeing me playing piano today .. u wrote a blog talking 'bout me n some sentences did not make sense (to me!) at all !!! .. i dont want thing to go on this way ... stay being friends plz !!! ... >.< ... (btw I have to insist that I learn how to play piano myself so it's really bad :)) .. even organ, I played for nearly 6 years, I was too lazy to be good at it as well =)) so be aware!)

----------------------

... he spent most of his blogs talking 'bout me ... telling how much he's loving me .. but I'm sorry there is no destiny between us ... u can think it's existing but that thought will just hurt u and weaken u more and more dude .. u ask why u are in that damn fragile feeling ... I can only say I'm sorry ... I'm not intending to appear in ur life n let u down all the time ... I still dont know why u say 'love' even though we just saw each other few times and that's already 4 months since the last time we met ... plz give it up ... I dont want to feel myself wicked eveytime reading ur blogs ... u say u will now go n build ur life first .. prove urself and then back to look for me later .. I cant imagine what lead ur mind to think of some stuff like that! ... I say plzz ... give it up! ... u have to find ur true love ... it's definitely not me ! ...

-------------------------------

... u asked to come over to see me everyday ... it's really troublesome >.< .. I'm sorry to be honest ... I know u help me alot .. u care for me everyday ... everytime .. text a mess telling me to be warmly dressed in a normal-windy-day that I used to for over 2 years already ! ... I was 'gently' sniggering when reading that sms ... that could be sweet .... if it's someone else .. not u ... I'm sorry to be honest again :"> .. but ... I'm tired of refusing love and friendship sometimes cant remain anymore ... I'm trying to stop u dreaming of any futher thought at the beginning and then friendship can be rebuilt ... so be of sound mind ... I know I'm harsh on u these days but ... we are not going to be anything more than friends ...

----------------------

... anh ... e biết a mệt mỏi với những câu hỏi mà e chưa bao h trả lời anh cả ... e biết e đã làm cuộc sống của anh cứ rối tung lên mỗi nga`y ... đôi khi e để a thấy vui rồi a lại hy vọng vào 1 happy ending ... rồi đôi khi e lại đưa a về 1 loạt những bad feelings .. e biết e so mean ...

... e ... nghĩ n` rồi anh a. ... từ hồi câu chuyện dang dở này bắt đầu ... chỉ có anh nói với e 3 cái từ ấy ... còn e chưa 1 lần nào nói với a ... là e nhớ a .. là e yêu anh .... tại sao thế ... e đã cứ nghĩ rằng chỉ vì thời gian chưa cho e đủ để e nhận ra tình cảm của mình dành cho a ... nếu lâu hơn 1 chút nữa thôi e sẽ có thể nói với a 3 chữ ấy ... nhưng sao .. 1 chút của thời gian lại .. lâu đến như vậy hả anh ... mãi rồi mà e vẫn chưa nhận ra đâu là chỗ dành cho anh ở trong e ... n` lúc e còn cảm thấy e yêu quý YJ hơn cả anh nữa ... hay là vì YJ quen e trc .. vì YJ thân với e ... e biết e ích kỷ e xấu ... e biết e ko đáng yêu tí nào cả ... nên a ah` hay là a hãy từ bỏ cái câu chuyện dang dở này đi hả anh ... mọi thứ vẫn chưa bắt đầu ... a ah` hay là thôi đi anh ... e ko muốn sau này e sẽ làm tổn thương a ... e sẽ hối hận lắm a a. ...

... lý trí nói với e e phải cố tìm hiểu và đến gần a hơn ... e phải đón nhận tình cảm của a .. vì e ko muốn thấy a buồn .. e ko muốn làm a khổ n` nữa ... nhưng mà a ơi trái tim e ko tìm thấy a ở trong ấy ... e ko muốn yêu lầm ... e biết e là đứa con gái ích kỷ chỉ nghĩ cho mình ...

... h có lẽ đã đến lúc e phải trả lời cho những câu hỏi của a thôi ... e ko muốn dùng dằng thêm nữa .. a chỉ mệt mỏi n` hơn a nhỉ ...

... e xin lỗi vì e đã là 1 đứa con gái ích kỷ như thế ... xin lỗi a ....

-----------

... ngày xưa ý mẹ ạ ... con đã từng ước có thật n` ng` thích mình ... hồi bé con tham lam mà mẹ nhỉ ... lớn rồi con vẫn muốn thế .. cái cảm giác đc yêu quý thích lắm mẹ ạ ...
... nhưng mà rồi đến hôm nay .. con nhận ra sẽ hạnh phúc hơn n` nếu chỉ có 1 ng` thôi mẹ ạ ... 1 ng` mà mình thực sự yêu thương ....
... mẹ ah` con nhớ mẹ quá ... nhớ những ngày hè mẹ ... 'lén lút' b-) đọc tin nhắn trong di động của con ... b-) ... nhớ cái điệu cười nham hiểm của Béo mỗi khi đọc đc cái j hay ho .. rồi Béo lại lân la ra cà khịa con b-) ... Béo ghen đúng ko ... ^^ ... mẹ ah` con thèm đc nghe giọng mẹ hỏi chuyện xung quanh con quá .. con thèm đc kể cho mẹ nghe tất cả ... thèm đc ngồi ngượng ngùng nghe mẹ đánh giá anh này ... bói tướng anh kia =))) ... con đã khoe với mẹ thật nhiều chuyện ... rằng con gái mẹ có a này thích này, a kia quý này ... nhưng mà h .. con chỉ muốn kể cho mẹ về 1 ng` thôi ... 1 ng` mà con gái mẹ sẽ yêu đấy ... 1 ng` của tương lai ... con vẫn đang chờ ... và mẹ ah` 1 ngay` gần thôi ... con sẽ thèm đc kể với mẹ về anh ấy .... và còn rất thèm đc nghe giọng mẹ khi ấy ...

... con nhớ mẹ quá mẹ ah` .... giá mà mẹ đang ở bên cạnh con .. con sẽ đưa di động của con cho mẹ xem ... con sẽ kể cho mẹ mọi thứ ... mẹ ạ ... con yêu mẹ n` lắm ... vì đơn giản mẹ là Béo đáng yêu nhất cuộc sống của con ...

...

.. ấy ấy biết ko ... có lẽ chỉ bời vì chưa ấy ấy đc ấy ấy mà h ko ấy ấy đc ai cả ... hay bởi vì e có 1 trái tim ko bt :| ... heheh might be :)) ... nhưng mà h thì hết ấy ấy ấy ấy rồi ... h ấy ấy buồn ấy ấy chán ... e cũng ấy ấy theo ấy ấy lắm ... nhưng mà ko vì thế e vẫn còn tự cho phép mình cái ấy ấy là ấy ấy sẽ ấy ấy e cả ... e đã quên lâu rồi ... e đã từng nói mà ấy ấy nhớ ko .. ấy ấy thì mãi chỉ là ấy ấy ... nên nhắc đến làm j nữa ...

... yêu làm chi nhớ nhung để làm j ^^ ... cố lên nhá dude ... dù ko thể ấy ấy nhưng vẫn luôn là ấy ấy của nhau mà nhỉ .... BAKA >: P ...

Chỉnh sửa lần cuối:

... cuối cùng thì e cũng đã đếm đủ cái thời gian ngóng ngóng chờ chờ để nói với a mấy chữ mà e biết e nói xong ... sẽ làm a buồn n` lắm ....

... nhưng mà a chỉ trả lời e vô tư như thế ... a bảo e yên tâm ... e cũng muốn yên tâm lắm ... e chỉ mong những j anh viết hnay là những j a đang thực sự nghĩ ... để e ko cảm thấy có lỗi với a nhiều đến thế ....

... take it easy ...

.. có thật là nó easy với anh vậy ko a ... nếu đc như vậy thì e sẽ yên tâm lắm :D:D:D .. hehe ... :p

tao biết mày ko thích tao làm như thế nhưng mày ko cần phải nói như vậy mà
mày làm tao buồn lắm...
ở đây 1 mình tao đã buồn rồi...

... có quên đc đâu ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Ko để í hay là có bit nhưng vẫn như thế với e ??. S fu't ngồi sát cạnh nhau , cảm nhận hơi ấm của a , 2 tay khẽ chạm và cứ để như vậy mãi .. Ngân nga câu hát " A nhớ e..a nhớ e..." và cứ khiến e nghĩ a nói với e . Cho dù ko thể là như vậy nhưng e vẫn muốn nghĩ như thế..Và khi cùng cất tiếng hát trong giai điệu của " Tình cũ đã qua" , a lại đưa mắt nhìn , 1 ánh mắt chả có ý nghĩa rì với a ..có lẽ là như thế nhưng với e , a có bit chăng nó mang những rì ..." Bit đâu trong mai này rùi e tìm thấy, tình iu mới thắp sáng lại tim e" ... Khó thật a ah , t/y là 1 cái rì quá xa với e vì luôn luôn hay trong hiện tại này , ko ai có thể thay thế được a ..

... có khi nào ... hic ....

... trời ơi mệt quá .. :( :(( ....

.. cứ suy suy đoán đoán .. cứ nghĩ nghĩ ... cứ nhớ nhớ ...

... chẳng có j đâu! ... thôi .... xa lắm :-< ...

... với cả ...

.. cũng chẳng biết ... >: P ...

.. thôi ko nghĩ nữa ....

nhưng mà ...

.. NHỚ mấy cái giây phút đấy kaka :D .. :p ...

... dù j h cũng có thứ để mà NHỚ ...

... Nhớ như là nhớ thôi và sống như là thế thôi ...

.. yêu lắm ý chồng điên a. :* ...

Chỉnh sửa lần cuối:

trời ngày toi te. le chan ve nha. met moi .

thuy ne, giu gin suc khoe va dung nghi ngoi nh. nghi nh se kho lam do!

uh tao biết rồi mày ... khiếp lần đầu nghe mày gọi tên tao .. :| .. dựng hết cả tóc gáy ! con điên này :p .. :x :* ... tao vào blog mày chơi suốt mà chả thấy mày viết j cả :* .. :x .. update tình hình đi để tao còn có chỗ mà vào đọc chứ :* :* ... miss u babe :* :* :* .... mày cũng yêu vừa thôi nhá ... ko tao lại thấy mệt thay cho mày hahahaha :)) :p :x :*

.... lang~ que^n 1 no*i nay` de di ve 1 chon khac' ... ^^ ...

... feeling so happy these days ... feeling exciting at nothing at all :( :( .. dont know what's going on in my mind .. :x.. just simply thinking of those sweet moments ... and I smile unconciously =)) ...

... after all the love affair I saw and even experienced on 'yesterday'... today I learn not to dream so far that I wouldnt reach the destination ... not to wish too much that I may not fulfill the nonsense hope (!) ... not to drown in those sparkling-dreaming future scenes that I could depress myself lately .. stupidly giving my life a series of gloomy day ...

... fragile tear ... vulnerable feeling and the feeble me ... all is things of yesterday ... I say thnx to the past as it taught me a lot from breaking and falling down ... now I'm changing to have no future dream in my life ... it doesnt mean I no longer lift myself up to the sky (and to be kicked off cruelly from heaven hahah :)) ) ... it's just simply that I live for today ... and my dream is just for today ...

... tomorrow may not have thing I'm waiting for .. but at least I know today I'm possessing my short-term dream ... at least today I have the feeling of liking someone spontaneously .... the feeling that I have lost for a long time ...

... yes ... a new start may lead me to another step of hurt ... but who knows if u dont try ... at least I'm going on with my life ... at least I'm not standing here staying still at the same step of 'yesterday' ... hurting myself and being a silly me ...

... at least ...

... I can still get back the feeling of sunshine ....

.. so .. let's just think of today babe ... :x ...

.. and today I feel the happiness flowing in my blood ...

Chỉnh sửa lần cuối:

... nhưng e đang làm j đây khi đã nói tình cảm e dành cho a ko phải là yêu ... rồi lại cảm giác thiếu a từng ngày ....

... có lẽ bỗng chốc mất đi 1 thứ j đó thì ng ta lại khao khát muốn có chăng ... e quá tham lam rồi ...

... e ko thể để a đến với e để rồi ko nhận đc những điều a muốn ... e ko muốn vì cái tính ích kỷ của mình mà a sẽ phải bỏ lỡ những ng` con gái khác tốt hơn e ...

em ko yêu anh thật sao, nếu em ko yêu anh sao ngày ấy em cứ bối rối mỗi khi nhìn thấy anh, rồi em lại vô tình có mặt vào những lúc chỉ có anh và em, rồi em lại vô tình cầm tay anh, rồi ... em thật là dã man quá đi. Nhưng mà thôi, anh ko chấp trẻ con, anh sẽ đi yêu những ng` con gái khác tốt hơn e ... anh sẽ lang thang đến khi nào em hết thời nhí nhố đua đòi ... sự thật là em có biết yêu là cái gì đâu vì em đã yêu bao giờ đâu mà biết ... em thật là xấu xa và ích kỷ ... nhưng mà anh cũng chẳng quên em được ... anh nghiện em mất rồi ...

[FONT=Times New Roman, Times, serif].... nhanh nhỉ chị nhỉ ... mới đấy mà đã 1 năm trôi qua rồi ... 1 năm với quá nhiều kỷ niệm .. quá nhiều những bước tiến (thăng có trầm thì chưa
) của HCKL nhà mình ... từ Hội Ngộ HAO-Ams đến đêm nhạc Trịnh ... có lẽ nếu thiếu chị thì đã chẳng thể nào có HCKL như ngày hôm nay ... (mà dù hckl có thiếu đi ai cũng đều là 1 ngôi nhà ko đủ
) ....
[/FONT]
[FONT=Times New Roman, Times, serif]... lại 1 Bonfire Night nữa ... tiếc là Bonfire night năm nay e đã ko lên đc London như năm ngoái để tổ chức sn chị + đi xem Uk bắn pháo hoa chúc mừng sn Big big BOSS hckl ...
... (chị Chu h này chắc đang ăn chơi nhảy múa sung sướng ở Vn
) ...
[/FONT]
[FONT=Times New Roman, Times, serif]... lâu rồi chị e mình ko nói chuyện với nhau chị nhỉ ... nhưng tình cảm e Big dành cho chị M thì vẫn thế thôi ... vẫn thế chị ạ ... [/FONT]
[FONT=Times New Roman, Times, serif]... e lại nhớ kỷ niệm rồi ... nhớ hồi Xmas 2 năm trc ... chị rồi cLL với cả sếp lên Man chơi với e ... nhớ mấy cái đêm đấy 4 ng` toàn thức đến 3-4h sáng chơi bài Ngêu Sò Ốc Hến hét ầm cả cái nhà .. mình đã ko ngủ thì cấm đứa nào khác đc ngủ hahha
... nhớ hộp socola Thorntons 2 tầng của e bị chị với sếp xơi gần hết huhuhu
... đấy đã là Xmas xa nhà đầu tiên của e ... và cũng là những ngày đáng nhớ nhất trong cái tuổi 16 khù khờ
[/FONT][FONT=Times New Roman, Times, serif]bỡ ngỡ ấy ... lần đầu tiên e đã cảm thấy hạnh phúc khi xa bố mẹ xa gia đình .... [/FONT]

http://blog.360.yahoo.com/blog/slideshow.html?p=9&id=s15h0xElfqgPX5tsJrxk03OUdw--[FONT=Times New Roman, Times, serif]... rồi E-HAO ... (dường như h vào HAO e cũng đã mất dần khái niệm E-HAO rồi :-<)... rồi HCKL ra đời cứ tự nhiên như thế thôi .... [/FONT]
[FONT=Times New Roman, Times, serif]... rồi Hội Ngộ HAO-Ams ... lần đầu tiên e bước vào cái gọi là club hehhe .. (nghĩ lại hoá ra toàn các chị nhà mình xô đẩy e vào đời hehhe
) ... rồi đêm nhạc Trịnh ....
[/FONT]

[FONT=Times New Roman, Times, serif]... những ngày tháng ở bên cạnh hckl .. bên cạnh các chị ... e biết thế nào là niềm vui khi chơi với ng` cùng phái
... từ bé đến h e chơi với con trai thì nhiều mà con gái thì ít
... chỉ vì e sợ cái quan hệ phức tạp giữa các bạn gái hehhe ..
... được làm em út .. được quan tâm chăm sóc nhất ^^ ... và cũng là đứa hay bị ... mắng nhất hic
...
... cảm ơn chị yêu cảm ơn hckl .. đối với cuộc sống của e ở Uk thì đã tồn tại 1 gia đình ...
[/FONT]
[FONT=Times New Roman, Times, serif]... e sẽ ko quên đc những ngày thác loạn thâu đêm suốt sáng ở London năm ngoái ... e sẽ ko quên đc cái lần chị yêu đang quát mắng chuyện j đấy 1 cách đầy sợ hãi
... (mà hckl nhà mình thì thừa hiểu lúc chị yêu nóng lên thì thế nào rồi đấy
)... e đã 'dũng cảm' giơ tay lên rồi vẫy vẫy xuống kèm theo cái kiểu bắt chước giọng anh keepz (
): "chị yêu ơi xuống đi xuống đi chị" .... lần đấy e cứ tưởng nói xong câu đấy là e ăn vài chưởng song phi dính tường của chị yêu rồi
hehe... ai dè chị tự nhiên lại cười ... hết cả nóng ... làm e nói xong mà thở phào nhẹ nhõm như kiểu vừa thoát chết
... e nhớ cả những lần bị chị Chu mắng (thù dai hehe
) ...huhu chị Chu mà ko vừa ý thì sợ chết thôi ...
... e lại lon ton ra gần chỗ chị yêu để tránh đòn ...
...
[/FONT]
[FONT=Times New Roman, Times, serif]... ngồi nghĩ 1 lúc e thấy nhớ n` thứ quá chị ạ ... từ những thứ lặt vặt nhất e cũng thấy nhớ ... [/FONT]
[FONT=Times New Roman, Times, serif]... sn chị yêu chưa chúc j chị mà e nói nhiều quá hehe
... chỉ là bởi vì e rất yêu chị M của e
...
[/FONT]
... sn thì phải có bánh có nến ....

[FONT=Times New Roman, Times, serif]
[/FONT]

... và giải khát = cocktail
...

[/FONT]

... chị yêu sn phải thu thập đc thật nhiều quà cả về tinh thần lẫn ... vật chất
chị yêu nhá
...

[/FONT]

... the day of Bonfire Night ... the day of Light ... the day that everyone celebrates it ....

... It's Ur BiRthDaY sis ... and then U know ...

...:: U are VerY SPECIAL ::....

em ko yêu anh thật sao, nếu em ko yêu anh sao ngày ấy em cứ bối rối mỗi khi nhìn thấy anh, rồi em lại vô tình có mặt vào những lúc chỉ có anh và em, rồi em lại vô tình cầm tay anh, rồi ... em thật là dã man quá đi. Nhưng mà thôi, anh ko chấp trẻ con, anh sẽ đi yêu những ng` con gái khác tốt hơn e ... anh sẽ lang thang đến khi nào em hết thời nhí nhố đua đòi ... sự thật là em có biết yêu là cái gì đâu vì em đã yêu bao giờ đâu mà biết ... em thật là xấu xa và ích kỷ ... nhưng mà anh cũng chẳng quên em được ... anh nghiện em mất rồi ...

hahaha h e mới vào đọc đc bài a Yogi .. =)) .. a viết cho e nào đấy ... ;;) .. e đọc e lại cứ tưởng a viết cho e !! .. ngại quá hahaha :)) :p

Đề nghị Hc chung thủy 1 vợ 1 chồng thôi nhé >:)

... I really dont know why ...

Back
Bên trên